จากกระทู้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ล้านนา...สำเร็จแล้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 9 มกราคม 2008.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    โมทนาในจิตอันเป็นกุศลของทุกท่านครับ....รอน้ำมนต์ครูบามาก่อนนะครับประพรมแล้วจะรีบจักส่งให้ครับ รอสักนิดครับ

...ตฤณ...

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    สำหรับจำนวนกองผ้าป่านั้นผมไม่ได้กำหนดไว้ครับ....ถือตามนาบุญ ได้เท่าไหร่ถวายเท่านั้นครับพี่น้อง

3. เพชรฉลูกัน

24
    ขอให้ทุกท่านที่โอนเงินมาเพื่อร่วมผ้าป่าสร้างพระประธาน หน้าตักสี่ศอก จงได้โปรดอธิษฐานดังนี้....(ตามที่ครูบาวงศ์ท่านได้แนะนำไว้ครับ)
    ...ข้าพระพุทธเจ้า ได้ร่วมสร้างพระพุทธรูปและเอาพระธาตุบรรจุไว้ที่นี่ไว้เป็นที่สักการะของมนุษย์และเทวดาเช่นนี้ ขอให้เป็นกุศลอันยิ่งใหญ่ ข้าพระพุทธเจ้าขอปราถนาเอากุศลจากผู้มากราบไหว้ ขอให้ได้ทุกผู้กราบผู้ไหว้ ให้มีความสุข ความเจริญ อีกประการหนึ่ง ขอบุญนี้จงไปปิดทับ อบายภูมิทั้งสี่ ขอบุญอันนี้เกิดขึ้นเฉพาะ ขอให้ข้าพระพุทธเจ้าสามารถว่ายข้ามมหาสมุทร ข้ามพ้นวัฏสงสาร ถึงพระนิพพานเป็นที่สุด ขอให้ได้บุญทุกวันทุกเวลา จากผู้กราบไหว้ด้วยเทอญ.......

...โดยพระครูบาชัยยะวงศษพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน.....

4. เพชรฉลูกัน

24
    วันนนี้ได้รับน้ำพุทธมนต์จากคุณ hero_ultra ศิษย์ก้นกุฏิครูบาวงศ์ท่านเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ คืนนี้คงได้นำไปประพรมพระธาตุทั้งหมดแล้วจะเริ่มทะยอยส่งให้นะครับทุกท่าน

5. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20

[​IMG][​IMG][​IMG]

ด้วยพุทธานุภาพ และเทวดาช่วย หรือ ประการใด

วันนี้ จะไปเอาน้ำมนต์ครูบาฯ เพิ่มเติมที่ลำพูน..

แต่ ...ตอนแวะไปเอาแผงทำพระที่บ้านเพื่อนที่เชียงใหม่

เราเอ่ยลอยๆว่า.." มีน้ำมนต์ที่หลวงปู่ครูบาวงศ์ฯ ทำไว้ไม๊.. จะใช้แช่

องค์พระธาตุ ข้าวบิณฑ์ฯ เพราะ หัวเชื้อที่มีที่ลำพูนมีนิดเดียว..."

เพื่อนนึกได้

" มีญาติธรรม แวะเอาน้ำมนต์หลวงปู่ฯมาให้ ก็ทิ้งไว้ตรงนี้นานแล้ว
    เอาไปเลย...( ขวด 1 ลิตร ) "

สาธุ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณบิดามารดา คุณครูอาจารย์ "

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2008
  6. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับรายละเิีอียดได้ PM ไปหาคุณเพชรฉลูกันแล้วนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. เพชรฉลูกัน

24
    แจ้งทุกท่านทราบครับว่า เดี๋ยวรอกล้องถ่ายรูปของผมซ่อมเสร็จราวๆสิ้นเดือนครับ จะไปถ่ายภาพสถานที่จะก่อสร้างองค์พระ 4 ศอก บริเวณลานปฏิบัติธรรมวัดผาลาด พร้อมทั้งแบบที่คาดว่าจะสร้าง มาให้ชมกันครับ
    ....ขออภัยเหตุสุดวิสัยจริงๆครับ เพราะกล้องอยู่ดีๆก็เสีย.....

......ตฤณ........

8. เพชรฉลูกัน

24
    คำอธิษฐานเมื่อถวายพระพุทธรูป....โดยครูบาวงศ์

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->....ขอบุญที่ข้าพเจ้าได้สร้างพระพุทธรูปถวายแด่ สงฆ์ และวัดนี้ จงอุปถัมภ์ข้าพเจ้า และวงศ์ตระกูล ให้รุ่งเรืองสืบต่อไป
    ....ขอให้ข้าพเจ้ามีสุข ไร้ภัยเบียดเบียน รูปงาม ร่างกายแข็งแรง ไม่เป็นโรคภัย เจริญด้วยโภคทรัพย์ใช้ไม่รู้จักหมด
    ....ขอให้ภัยทุกประการที่จะเกิดกับข้าพเจ้าจงยุติหมดสิ้น
    ....ขอบุญนี้จงตามรักษาข้าพเจ้าตลอดไปเทอญ

...โดยพระครูบาวงศ์ วัดพระบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2008
  9. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. สุธาชัย

สุธาชัย สมาชิก

ขอจอง 1 กองครับโอนเงินวันที่ 14 ม.ค.51ครับ
    นายสุธาชัย เตภัคภูรีนาถ
    59/304 หมู่บ้านพฤกษา 18 ซอยแก้วอินทร์ ถ.กาญจนาภิเษก ต.บางแม่นาง อ.บางใหญ์ นนทบุรี 11140

11. เพชรฉลูกัน

24
    มีหลายๆท่านโทรมาบอกผมว่าอยากร่วมบุญด้วยแต่ปัจจัยมีไม่มากอยากให้จัดเป็นชุดเล็กๆเหมือนกระทู้ของคุณ โอมที่ร่วมสร้างศาลท่านท้าวรณกาจพนาสูรย์จะได้หรือไม่
    ....ผมลองพิจารณาดูแล้วจะจัดเป็นชุดเล็กๆแบบคุณโอมให้ครับ แต่ขอเป็นช่วงสิ้นเดือนมกราคมนี้ก็แล้วกันครับ เพื่อไม่เป็นการรบกวนกระทู้ของคุณโอมเขาครับ
    ....อย่างไรเสียมาช่วยกันสร้างพระทรงเครื่องจักรพรรดิ์เชียงแสนนี้ให้สำเร็จเป็นสาธารณะกันนะครับทุกท่าน.....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2008
  12. เพชรฉลูกัน

24
    แจ้งทุกท่านทราบครับ....ผมจะเริ่มส่งพระธาตุข้าวบิณฑ์ให้กับทุกท่าน สัปดาห์หน้านี้นะครับ....เตรียมผอบรอรับได้เลยครับ
    ....ตฤณ....

13. puncharatch

puncharatch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post919450 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 08:18 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #39 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เพชรฉลูกัน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_919450", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:39 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 9 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 388 ครั้ง ใน 39 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_919450 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->มีหลายๆท่านโทรมาบอกผมว่าอยากร่วมบุญด้วยแต่ปัจจัยมีไม่มากอยากให้จัดเป็นชุดเล็กๆเหมือนกระทู้ของคุณ โอมที่ร่วมสร้างศาลท่านท้าวรณกาจพนาสูรย์จะได้หรือไม่
    ....ผมลองพิจารณาดูแล้วจะจัดเป็นชุดเล็กๆแบบคุณโอมให้ครับ แต่ขอเป็นช่วงสิ้นเดือนมกราคมนี้ก็แล้วกันครับ เพื่อไม่เป็นการรบกวนกระทู้ของคุณโอมเขาครับ
    ....อย่างไรเสียมาช่วยกันสร้างพระทรงเครื่องจักรพรรดิ์เชียงแสนนี้ให้สำเร็จเป็นสาธารณะกันนะครับทุกท่าน.....
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / sig --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพชรฉลูกัน : วันนี้ เมื่อ 10:30 AM.

เห็นด้วยค่ะ อยากให้จัดเป็นกองชุดเล็กด้วยค่ะ

<!-- / edit note --></TD></TR></TBODY></TABLE>

14. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างพระประธานด้วย 1 กองครับ
    15:29:51 16/01/51 6642359251 KHOMKRIT PALE C1
    1055.00 CASH 28953 2167C13312

รบกวน กรุณาส่งมาที่

นายวิษณุ วัฒนไพบูลย์
    โรงพยาบาลมิชชั่น
    4/1 ถ.เทพกษัตรีย์
    ต.รัษฎา อ.เมือง
    จ.ภูเก็ต
    83000

ขอบคุณมากครับ

15. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    ฯoooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ความเกรงใจ และ ความดีของคุณเพชรฉลูกันครับ

ไม่ต้องเกรงใจครับ ตามสบาย เราไม่ได้ทำการค้า ให้ทุกคนได้มีโอกาสสร้างบารมีทั้งทางโลก และ ทางธรรม
    คือ สร้างพระเสื้อเมือง ผู้ดูแลทางโลก และ สร้างพระประธาน ได้อานิสงส์ใหญ่ทางธรรม

ไหนๆก็จัดชุดเล็กแล้ว.................ตามสบายครับ ไม่ต้องเกรงว่าเป็นการแย่งศรัทธากัน

ความจริง ทุกท่านก็ทำสองที่ได้นี่ครับ ชวนเพื่อนๆ มราช่วยกันคนละเล็กละน้อย

โมทนายินดีอย่างยิ่ง

16. เพชรฉลูกัน

24
    .............................

17. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอเป็นเจ้าภาพร่วม 1 กองครับ โดย
    1.นายปรัชญา ชื่นชอบ 555 บาท
    2.นายวีระชาติ ศิริไกรวัฒนาวงศ์ 500 บาท

โอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาสี่แยกสันกำแพง ชื่อ คมกฤช ปาลีเรียม เลขที่ 664-2-35925-1 เวลา 15.54น. จำนวนเงิน 1055 บาท ส่วนที่อยู่เดี๋ยวจะส่ง PM ไปให้นะครับ

18. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    มาร่วมกันสร้างบุญเยอะๆคัฟ

ให้พระศาสนาอยู่ยืนยาวนานครบ 5000 พระวษา

วัดผาลาด 1 ใน 3 วัดเส้นทางขึ้นสู่ดอยสุเทพ ใครร่วมทำบุญแล้ว ก้อขอให้ถึงซึ่งที่พ้นทุกข์กานเร็วๆนะคัฟฟฟฟ

19. เพชรฉลูกัน

24
    วันอังครารนี้จะเริ่มส่งพระธาตุข้าวบิณฑ์ให้กับผู้ร่วมบุญครั้งนี้ครับ.....ขอให้เตรียมผอบไว้ใส่บูชาได้เลยครับ
    ...แจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ....

20. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านน่ะครับ
    ผมขอร่วมบุญด้วยนะครับ โดยได้ โอนเงินจำนวน 1100บาท
    ที่ 664 2 359 251 SCB DATE200208 TIME19:27
    LOCAT6250 SEQ9191

พระธาตุข้าวบิณต์ ที่จะได้รับ ส่วนหนึ่งจะนำไปถวายวัดน่ะครับ
    อีกส่วนก้อจะไว้แจกพี่น้องเพื่อนฝูงไปบูชาเพื่อเป็นพุธทานุสติ
    และเพื่อเป็นกำลังใจในการปฏิบัติธรรมครับ

ธนเสฏฐ์ พิสิฐนรชัย
    9/33 ม. 8 ถ.กาญจนาภิเษก
    บางไผ่ บางแค กทม 10160