จัดทำเว็บให้วัดฟรี 100เว็บ 100วัด เหลืออีกเพียง 13 เว็บวัดสุดท้าย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย manin, 9 พฤษภาคม 2009.

1. manin

manin Active Member

แจ้งวัดต่างๆ

วัดที่ขอร่วมโครงการ 100 เว็บ 100 วัด หากวัดใดยังไม่ได้ส่งข้อมูลมาให้เรากรุณา จัดส่งข้อมูลมาให้เราได้ที่

under-wave@hotmail.com

จะรีบดำเนินการจัดทำให้ครับ

มนินทร์

2. ขุนไกรพลพ่าย

ขุนไกรพลพ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

วัดปู่ฮ่อครับ อ.หางดง จังหวัดเชียงใหม่ ครับ

เป้นวัดร้างครับ ตอนนี้ยังไม่มีโบสถ์หรือวิหารเลย

ดูไจกเวปนี้

3. manin

วัดปู่ฮ่อครับ อ.หางดง จังหวัดเชียงใหม่ ครับ

เป้นวัดร้างครับ ตอนนี้ยังไม่มีโบสถ์หรือวิหารเลย

รับเข้าโครงการ 100 เว็บ 100 วัดครับ

กรุราจัดส่งข้อมูลมาให้เราที่ under-wave@hotmail.com

ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม 085 - 8338230

มนินทร์

4. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้นจงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทังปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้วแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้วที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดีมิใช่ญาติก็ดีขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณกาลบัดเดี๋ยวนี้เถิดหากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใดขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใดขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิดผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้วตั้งแต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพานเพียงใดขอคำว่าไม่รู้ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลยขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้วตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติจงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    จาก รสริน รอดไทยแก้ว , กิตติ์ชวิน สีอุด
    สมชัย-พิมพรรณ รอดไทยแก้ว , เสงี่ยม-จรูญ สีอุด
    น้ำเพชร , มารวย , ทองคำใหญ่ ,ทองคำเล็ก

5. manin

ตอบพระไตรภพ

มาสอนเราบ้างสิ สาธุ

------------------------------

ยินดีไปสอนครับพระคุณเจ้า ^^

อยู่ที่ไหนของประเทศไทย ขอแค่มีใจต้องการเรียนรู้ ผมยินดีไปสอนท่านถึงที่ครับ

มนินทร์

6. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    สอนอะไรที่เราทำได้นะ อาจจะมีเด็กมาเรียนด้วย

เมธชนัน อเนชากุล โกวิโทภิกขุ ศิริสมบูรณ์ หมู่ 10 ต.โนนสุวรรณ อ.โนนสุวรรณ จ. บุรีรัมย์ 31110 โทร 0844118852<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  7. pjo2517

pjo2517 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญอย่างสูง แด่ผู้มีจิตใจเป็นพระโพธิสัตว์...สาธุ

8. krittanapon

krittanapon เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยน๊ะครับ คุณมนินทร์
    ผมก็พอทำเว็บไซต์ได้ ก็อยากช่วยน๊ะครับถ้าช่วยได้ ถ้าช่วยผมต้องทำอย่างไรบ้าง
    ติอต่อผมทาง เว็บไซต์ www.thai2handlh.com Tel 0891467697
    Email : krittanapon@gmail.com

9. manin

สั่งจองคิวการเรียน

ตอนนี้สามารถสั่งจองคิวเพื่อเรียนทำเว็บและซ่อมประกอบลงโปรแกรมคอมพิวเตอร์ได้แล้วนะครับ

ใครมีความสนใจจองคิวไว้ล่วงหน้าแต่เนิ่นๆได้เลยนะครับ เนื่องจากตอนนี้ผมได้รับไปสอนอยู่ 3 ที่แล้ว คิดว่าเดือนหน้าจะสามารถรับคิวต่อไปได้นะครับ ใครสนใจ ติดต่อมานะครับ ยินดีไปสอนให้ทุกที่ครับในประเทศไทย

ส่วนเว็บล่าสุดที่กำลังจัดทำอยู่ได้แก่เว็บ

http://www.thumpratantawan.com

กำลังจัดทำในส่วนต่างๆอยู่ ยังไม่เสร็จแต่นำมาให้ชมกันก่อนครับ

มนินทร์

10. พระไตรภพ

สาธุ อาตมาขอจองต่อเลยนะ สาธุ

11. manin

ยังยินดีรับทำเว็บให้กับวัดต่างๆอยู่นะครับ ในโครงการ 100 เว็บ 100 วัด

สามารถขอรับร่วมโครงการได้ที่

หรือโทร 085-8338230

มนินทร์

12. manin

แจ้งให้ญาติธรรมทุกๆท่านทราบครับ

ยังยินดีรับทำเว็บให้กับวัดต่างๆอยู่นะครับ ในโครงการ 100 เว็บ 100 วัด

มนินทร์<!-- google_ad_section_end -->

13. dabos29

dabos29 Active Member

25 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    แต่มีคำถามครับ ถ้าเป็นโรงเรียนท่านทำให้หรือไม่
    ผมติดต่อท่านไม่ได้ครับเสาร์ที่ ๗ มิ.ย.๕๒
    เดี่ยววันธรรมดาผมจะโทรหาใหม่ก็แล้วกัน
    หรือท่านเข้ามาเห็นข้อความนี้ก็โทรหาผมได้เลยครับ
    ผมเปิดเครื่องตลอดครับ ๐๘-๖๔๖๕-๒๓๖๖ phradabos ครับ
    ผมช่วยงานที่มูลนิธิเพื่อผู้ด้อยโอกาสครับ
    ขอให้ท่านมีความสุขครับ

14. manin

ยินดีจัดทำให้ครับ

สวัสดีครับคุณdabos29 ไม่ทราบว่ามีกี่โรงเรียนครับ ^^

สามารถทำให้ได้ครับ แต่ทางโรงเรียนต้องออกค่าใช้จ่ายเองนะครับในการเช่าโฮสและจดโดเมนเนม ซึ่งค่าใช้จ่ายในส่วนนี้มีเพียง 1,350 บาทครับ

ยินดีครับหากต้องการสอบถามอื่นๆ สามารถติดต่อได้ที่ under-wave@hotmail.com ครับ

มนินทร์

15. พระไตรภพ

สาธุ ถ้าอย่างนั้นอาตมาขอใหโยมทำเว็บให้วัดหลวงพ่อของอาตมาด้วยหนึ่งวัดนะ

16. manin

ยินดีครับพระคุณท่าน

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 2163303" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>พระไตรภพ</TD><TD class=alt1>สาธุ ถ้าอย่างนั้นอาตมาขอใหโยมทำเว็บให้วัดหลวงพ่อของอาตมาด้วยหนึ่งวัดนะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ได้เลยครับ ยินดีจัดทำให้เป็นอย่างยิ่งเลยครับ

ส่งข้อมูลมาที่ under-wave@hotmail.com นะครับ

จะจัดทำให้เลยครับเมื่อได้รับข้อมูลพร้อม

มนินทร์

17. manin

เว็บที่กำลังจัดทำอยู่ขณะนี้

วัดพระธาตุแก้งกอย

กำลังจัดทำอยู่ครับ ไม่เกิน 2 วันจะนำมาให้ชมกันครับ สวยงามมาก

มนินทร์

18. manin

มนินทร์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. manin

เว็บล่าสุดในโครงการ 100 เว็บ 100 วัด

พลังจิต เว็บพุทธศาสนา ธรรมะ พระไตรปิฎก ลึกลับ อภิญญา วิทยาศาสตร์ทางจิต Buddhism

พึ่งจัดทำเสร็จตอนนี้รอให้อัพเดรตโดเมนเนมก็สามารถใช้ได้เลยครับ

ยังไงก็เข้าไปเยี่ยมชมวัดต่างๆบ้างนะครับ

ยังรับเข้าโครงการอยู่อีกจำนวนมากนะครับ

หากวัดใดต้องการร่วมโครงการ 100 เว็บ 100 วัดกับทางเรา

สามารถส่งเมล์มาเพื่อแจ้งข้อมูลของวัดที่ต้องการทำเว็บได้ที่

หรือโทร 085 -8338230 ตั้งแต่ 08.00 น. ถึง 19.00 น.

มนินทร์

20. manin

แจ้งการใช้งานเว็บได้