จัดทำเว็บให้วัดฟรี 100เว็บ 100วัด เหลืออีกเพียง 13 เว็บวัดสุดท้าย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย manin, 9 พฤษภาคม 2009.

1. manin

manin Active Member

วัดใดต้องการให้จัดทำเว็บให้ติดต่อมานะครับ

หากวัดใดต้องการให้จัดทำเว็บติดต่อมานะครับ under-wave@hotmail.com

2. รสมน

รสมน เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอสนับสนุนเป็นอย่างยิ่งสำหรับโครงการสอนวัดทำเว็ป ขออนุโมทนา
    ในกุศลครั้งใหญ่นี้

3. manin

แจ้รายชื่อวัดต่อไปที่กำลังจัดทำให้ครับ

วัดราษฎรบำรุงครับ ( ดอนธาตุ )

กำลังจัดทำอยู่ครับ ถ้าทำเสร็จจะจำมาให้ชมกันครับ

คุณกิ่งได้เป็นเจ้าภาพโฮสและโดเมนเนมครับ อนุโมทนาด้วยครับ

มนินทร์

4. manin

รายละเอียดสำหรับผู้เข้ามาใหม่แล้วต้องการทำเว็บให้วัด

ตอนนี้ยังรับจัดทำเว็บให้วัดอยู่นะครับ สำหรับคนที่เข้ามาใหม่แล้วสนใจสามารถดูรายละเอียดได้ที่นี่เลยครับ จะได้เข้าใจว่าต้องใช้อะไรบ้าง ^^

www.my100web100wat.tk

มนินทร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2009
  5. รสมน

รสมน เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลของคุณมนินทร์
    เมื่อทำเว็ปเสร็จแล้วแล้ว ช่วยแจ้งเว็ปที่ทำให้แก่สาธารณะชนทราบด้วย
    ว่ามีเว็ปชื่ออะไรบ้าง เพื่อที่จะได้ทำบุญ เช่น บริจาคในงานบุญวัดนั้น วัดนี้
    ถ้าไม่แจ้งญาติโยมอาจจะรู้น้อยในการทำบุญของวัดนั้นๆ

6. manin

วัดชัยภูมิการาม พิษณุโลก

chaiyapomkaram.tk

อีก 1 ที่นะครับนำมาลงเอาไว้ให้เข้าไปเยี่ยมชมกัน

7. manin

แจ้งลิงค์รายละเอียดใหม่

รายละเอียดการจัดทำเว็บนะครับใครสนใจเข้าไปอ่านก่อนนะครับ

8. manin

วัดราษฎร์บำรุง ( ดอนธาตุ ) จัดทำแล้วครับ

www.watdontat-latbamrung.com

พึ่งทำเสร็จครับ นำมาให้ชมกันครับ

ยินดีต้อนรับญาติธรรมทุกๆท่านที่มีความประสงค์ทำเว็บให้กับวัด

สามารถติดต่อสอบถามมาได้ที่ 085 - 8338230 เพื่อขอร่วมเข้าโครงการ

หรือสามารถดูรายละเอียดได้ที่

มนินทร์

9. พระฐานธมฺโม

พระฐานธมฺโม เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญ

ขอเจริญพร..คุณโยม

<TABLE class=MsoNormalTable style="WIDTH: 336pt; BORDER-COLLAPSE: collapse; mso-padding-alt: 0cm 0cm 0cm 0cm" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=448 border=0><TBODY><TR style="HEIGHT: 15.75pt; mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent">วัดบางใหญ่<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    </TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent"><o:p> </o:p>
    </TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent"><o:p> </o:p>
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 15.75pt; mso-yfti-irow: 1"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" colSpan=2>ม. ๑ ต.ลีเล็ด<o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 15.75pt; mso-yfti-irow: 2; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" colSpan=3>อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี รหัส ๘๔๑๓๐<o:p></o:p>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เอาไว้จะเข้าไปบอกข้อมูลทาง e-mail

พป.ฐานธมฺโม ภิกขุ

10. manin

ตอบรับ

<TABLE class=MsoNormalTable style="WIDTH: 336pt; BORDER-COLLAPSE: collapse; mso-padding-alt: 0cm 0cm 0cm 0cm" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=448 border=0><TBODY><TR style="HEIGHT: 15.75pt; mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes"><TD style="PADDING-RIGHT: 0cm; PADDING-LEFT: 0cm; BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8">วัดบางใหญ่<O:p</O:p
    </TD><TD style="PADDING-RIGHT: 0cm; PADDING-LEFT: 0cm; BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"><O:p</O:p
    </TD><TD style="PADDING-RIGHT: 0cm; PADDING-LEFT: 0cm; BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"><O:p</O:p
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 15.75pt; mso-yfti-irow: 1"><TD style="PADDING-RIGHT: 0cm; PADDING-LEFT: 0cm; BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8" colSpan=2>ม. ๑ ต.ลีเล็ด<O:p></O:p>
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 15.75pt; mso-yfti-irow: 2; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="PADDING-RIGHT: 0cm; PADDING-LEFT: 0cm; BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8" colSpan=3>อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี รหัส๘๔๑๓๐

ยินดีต้อนรับเข้าโครงการ 100 เว็บ 100 วัดครับ

มนินทร์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. manin

แจ้งให้ญาติธรรมทุกๆท่านทราบครับ

ตัวอย่างผลงานทำเว็บให้วัดฟรีตั้งแต่ตั้งกระทู้นี้มามีวัดมาให้จัดทำจำนวนมาก และนี่คือตัวอย่างบางส่วน
    1.

12. manin

ดูการตอบรับ

ตอนนี้ผมมีโครงการ 2 โครงการ คือ

1.ทำเว็บให้กับวัด 100 เว็บ 100 วัด

2.สอนการทำเว็บ และการใช้คอมพิวเตอร์ตั้งแต่การประกอบ,ซ่อม,จนถึงการใช้โปรแกรมทั้งหมด ให้แก่วัด

ท่านใดสนใจโครงการไหนสามารถติดต่อสอบถามมาได้นะครับ ยินดีครับ

มนินทร์

13. manin

เว็บที่ไม่มีเจ้าภาพเช่าโฮสและโดเมนเนม

ตอนนี้มีเว็บจำนวนมากที่ไม่มีเจ้าภาพนะครับ เลยนำมาแจ้งให้ท่านทราบ เพื่อให้ผู้ที่มีจิตศรัทธาได้มีโอกาสได้ร่วมเป็นเจ้าภาพครับ ตามกำลังศรัทธาของท่านครับ ท่านใดต้องการเป็นเจ้าภาพวัดใดกรุณาแจ้งไว้ด้วยนะครับ เพื่อทางเราจะได้ดำเนินการจัดทำเว็บของวัดนั้นในนามของท่านต่อไป

1.วัดป่าศาลาปางสัก
    [วัดสาขาของวัดป่าบ้านตาด จ.อุดรธานี]
    ต.เชิงดอย อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ 50220

2.สำนักปฏิบัติธรรม วิเวกอาศรม สถานที่ตั้งอยู่ จังหวัดชลบุรี อำเภอเมือง จากกรุงเทพ

3.ศูนย์วิปัสสนากรรมฐาน “สวนปัญญาธรรม” (หลวงปู่ก๋วน) ตั้งอยู่ ต.หนองบัว อ.บ้านค่าย จ.ระยอง

4.วัดนาป่าพง อยู่คลอง 10 เข้าได้ทั้งจากเส้นทาง ถ.รังสิต-นครนายก หรือ เส้นทาง ถ. ลำลูกกา

5.ขอร่วมโครงการทำเว็ป สำนักปฏิบัติธรรมแม่ชีอมรีรักษ์ ทุ่งโพธิ์ ต.ทุ่งโพธิ์ อ.นาดี จ.ปราจีนบุรี 25220 โทรศัพท์ 081-736-3141

6.วัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม (วัดพระขาว) บ้านกลางดง ต.กลางดง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30320
    โทรศัพท์ 044-361-667-8

7.วัดป่ามหาวัน (ภูหลง) บ้านตาดรินทอง ต.ธาตุทอง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ 36110 โทรศัพท์ 08-9148-6730

8.วัดท่าข้ามเจริญศรัทธาธรรม ตั้งอยู่หมู่ที่ 3 ตำบลท่าข้าม อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา

9.วัดบ้านใหม่ดอนแก้ว จ. เชียงราย

เอามาให้ร่วมเป็นเจ้าภาพก่อน 9 วัดครับ ^^ หากท่านใดสนใจติดต่อมาได้นะครับ ทางเราจะดำเนินการประสานงานติดต่อทางวัดให้รับทราบถึงการเป็นเจ้าภาพของท่าน ก่อนดำเนินการจัดทำเว็บครับ

มนินทร์

14. manin

แจ้งให้ญาติธรรมทุกๆท่านทราบครับ

ตัวอย่างผลงานทำเว็บให้วัดฟรีตั้งแต่ตั้งกระทู้นี้มามีวัดมาให้จัดทำจำนวนมาก และนี่คือตัวอย่างบางส่วน
    1. �ӹѡ��ԺѵԸ���������ͧķ��� �ӺŸ���� ��������ͧ �ѧ��Ѵྪú���
    2. �Ѵ�⹸������� (�ҧ��) �Ӻ���ǧ��� ����ͷ����ǧ �ѧ��Ѵ�ҭ������
    3. �Ѵ�����ͧ �Ӻ��آ���͹��� �������Թ��� �ѧ��Ѵ��¹ҷ
    4. http://www.watphrathatprutong.com/
    5. �Ѵ��ɮú��ا ����14 ��ҹ�͹�ҵ� �.�Ҵ��� �.�Ҵ��� �.������ä� 60150
    6. watyanyao.tk
    7. chaiyapomkaram.tk
    8. �ӹѡʧ����ҹ˹ͧ�ǧ �.���� �.���ͧ �.��������
    และนี่คือตัวอย่างบางส่วนที่ทางเราได้จัดทำให้ฟรี และมีอีกหลายวัดที่กำลังจัดทำอยู่กรุณาอดใจรอด้วยครับ
    หากท่านใดสนใจอยากเข้าร่วมโครงการ 100 เว็บ 100 วัดสามารถติดต่อสอบถามมาได้ที่ 085 - 8338230 กรุณาโทรมาแจ้งความประสงค์ก่อนครับ แล้วค่อยเมล์มาที่ under-wave@hotmail.com เพื่อส่งข้อมูลที่ต้องการนำเข้าไปในเว็บไซต์
    และตอนนี้เราก็มีโครงการสอนเว็บถึงวัด ให้กับวัดต่างๆที่ต้องการจัดทำเว็บด้วยตนเอง และสามารถบริหารจัดการอัพเดรตข้อมูลได้ด้วยตนเอง อีกด้วย
    ซึ่งรายละเอียดมีดังต่อไปนี้
    1.สอนซ่อมคอม
    2.สอนลงวินโดว์ ( ฟอแม็ต )
    3.สอนลงโปรแกรมต่างๆ
    4.สอนการใช้โปรแกรมที่จำเป็น และโปรแกรมพื้นฐานเช่นเวิร์ด หรือ พาวเวอร์พ้อยต์ เป็นต้น
    5.สอนการทำเว็บไซต์ การจัดการรูปแบบหน้าเว็บ การจัดทำข้อมูลต่างๆภายในเว็บ
    6.สอนการอัพขึ้นโฮส การอัพเดรตข้อมูลต่างๆ
    7.สอนการทำวิทยุออนไลน์
    8.สอนการทำโทรทัศน์ออนไลน์
    หากท่านมีความประสงค์ให้เราไปสอนให้กับทางวัดท่าน จะตัวต่อตัว หรือว่าจะเป็นหมู่คณะทางเราก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ โดยมีเงื่อนไขดังต่อไปนี้
    เงื่อนไขการขอให้ทางเราไปสอน
    1.มีที่พักให้กับเรา
    2.มีอาหารให้เรารับประทาน 3 มื้อ
    4.ออกค่าใช้จ่ายในการเดินทางให้กับเรา
    เพียงเท่านี้คุณก็จะมีบุคลากรที่สำคัญในพระพุทธศาสนาเพิ่มขึ้นมาแล้วครับ
    ทางเราไม่หวังผลประโยชน์อะไรจากท่านทั้งสิ้น ทั้งหมดขึ้นอยู่กับความศรัทธาในพระพุทธศาสนาของผมจึงได้จัดทำสิ่งต่างๆเหล่านี้ขึ้นมา

หากท่านใดสนใจอยากเข้าร่วมโครงการ 100 เว็บ 100 วัดสามารถติดต่อสอบถามมาได้ที่ 085 - 8338230 กรุณาโทรมาแจ้งความประสงค์ก่อนครับ แล้วค่อยเมล์มาที่ under-wave@hotmail.com เพื่อส่งข้อมูลที่ต้องการนำเข้าไปในเว็บไซต์

มนินทร์<!-- google_ad_section_end -->

15. manin

ยินดีจัดทำเว็บให้วัดฟรีครับ

ตอนนี้ผมมีโครงการ 2 โครงการ คือ

1.ทำเว็บให้กับวัด 100 เว็บ 100 วัด

2.สอนการทำเว็บ และการใช้คอมพิวเตอร์ตั้งแต่การประกอบ,ซ่อม,จนถึงการใช้โปรแกรมทั้งหมด ให้แก่วัด

ท่านใดสนใจโครงการไหนสามารถติดต่อสอบถามมาได้นะครับ ยินดีครับ

มนินทร์<!-- google_ad_section_end -->

16. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ครับ

คุณมนินทร์

แต่ล่ะโครงการล้วนเป็นประโยชน์ดีต่อพระพุทธศาสนาครับ

ว่าแต่

ต้องกำหนดคุณสมบัติไหมครับ
    เพราะแต่ล่ะวัด ถ้าเป็นวัดบ้านนอก ผมว่าจะหาพระ ที่มีความรู้เรื่อง อินเตอร์เนต ลำบากน่ะ (มีแต่พระสูงอายุ น่ะครับ)

นับถือ

17. manin

ตอบคุณ hanada9 ครับ

ผมคิดว่า ทางวัดที่ติดต่อผมให้ผมเข้าไปช่วยสอนเรื่องการทำเว็บ การซ่อมคอมพิวเตอร์ การลงโปรแกรม การใช้โปรแกรมต่างๆ นั้น ก่อนจะติดต่อผมมาคงจะเตรียมบุคลากรเพื่อการเรียนรู้ไว้แล้วน่ะครับ ถึงจะติดต่อมา ^^

หรือถ้าไม่มีบุคลากร มีเพียงพระดั่งที่ท่าน hanada9 กล่าวไว้ หากท่านติดต่อผมมาให้ไปสอนก็คงตั้งใจที่จะเรียนรู้จริงๆ ถึงได้ติดต่อให้ผมไปสอนครับ

ในโครงการสอนทำเว็บ , สอนคอมพื้นฐานตั้งแต่การซ่อม ลงโปรแกรม หรือการใช้โปรแกรมต่างๆนั้น ผมได้แจ้งรายละเอียดไว้แล้วว่าหากทางวัดเองตั้งโครงการขึ้นมาในวัด เช่นโครงการอบรมสอนคอมพิวเตอร์พื้นฐานให้กับชาวบ้านที่สนใจ ก็สามารถทำได้ โดยให้ผมไปช่วยเป็นวิทยากรสอนพวกชาวบ้านเหล่านั้น จนจบโครงการ ก็สามารถทำได้ผมเองก็ยินดีไปช่วยเต็มที่ครับ

หรือวัดใดจัดทำโครงการสอนชาวบ้านที่สนใจมาเรียนรู้การทำเว็บไซต์ ทางผมเองก็ยินดีให้ความร่วมมือไปสอนให้จนจบโครงการครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยถามเพื่อให้ผู้ที่สนใจและสงสัยอยู่ได้รับความกระจ่าง ^^

มนินทร์

18. manin

อัพเดรตข้อมูลวัดต่างๆ

19. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่ะ

น้ำจะรบกวนสอบถามว่าถ้าจะขออนุญาตไปเรียนสัก 3 วัน กลับมาจะได้ไปทำให้ทางวัดค่ะ ไม่ทราบว่าจะไปเรียนได้ที่ไหนค่ะ อยากเรียนทั้งซ่อม ลงโปรแกรม ทำเว็บ และทุกหลักสูตรเลยค่ะ
    อีกอย่างอยากสอบถามว่า ถ้าจะรบกวนช่วยไปสอนให้วัดทางแม่ฮ่องสอนจะสะดวกไหมค่ะ เพราะมีหลายวัดที่ให้น้ำประสานให้ค่ะ อยากให้คุณมนินทร์เดินทางไปสอนเขาบ้างค่ะ แต่เกรงว่าจะไกลไปก็เลยสอบถามมาก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

20. manin

ตอบเรื่องการสอนทำเว็บนะครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยครับ ที่ได้เห็นข้อความที่มีผู้สนใจอยากจะเรียนทำเว็บเพื่อไปจัดทำช่วยเหลือพระพุทธศาสนา อีกแรงหนึ่ง ^^

ยินดีไปสอนให้ทุกที่ครับ ไม่ว่าอยู่ส่วนไหนของประเทศไทยถ้าเกิดว่ามีแนวคิดที่จะช่วยเหลือพระพุทธศาสนาเช่นนี้ ผมยินดีบุกน้ำลุยไฟไปสอนครับ ^^

แค่ทำตามเงื่อนไขนะครับ

1.มีที่พักให้ผม ถ้าสอนหมดทั้งคอร์สเลยทั้งทำเว็บทั้งซ่อมคอมและใช้โปรแกรมต่างๆ ก็ใช้เวลาประมาณ 10 วันครับ ทำเว็บอย่างเดียวประมาณ 5 วันครับเป็นแน่นอน

2.ออกค่าใช้จ่ายในการเดินทางให้ผม และค่าใช้จ่ายเล็กน้อยในการรับประทานอาหาร 3 มื้อ

ถ้าเป็นไปตามเงื่อนไขนี้ยินดีไปสอนทั้งที่วัดและที่บ้านครับ ทั่วประเทศไทย

ถ้าพร้อมแล้วก็ติดต่อมาบอกผมนะครับ ^^ 085 - 8338230 ได้ตั้งแต่ 07.00 น.ถึง 19.00 น. นะครับ

มนินทร์