จัดทำเว็บให้วัดฟรี 100เว็บ 100วัด เหลืออีกเพียง 13 เว็บวัดสุดท้าย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย manin, 9 พฤษภาคม 2009.

1. เด็กหลังศาล

เด็กหลังศาล Active Member

ขอรบกวน ทำไห้สักวัดนะครับ
    วัดเขาคอกช้าง กำลังจัดทำพระปฐมเจดี
    เมลผมครับ max-355@hotmail.com
    และ เบอรผมครับ 0895799562
    อยากทำไห้ ครูบาอาจารครับ
    ขอร่วมอนุโมทนาครับ

2. manin

manin Active Member

วัดย่านยาวครับ อีกวัดที่เอามาให้ชม

watyanyao.tk

พอดีว่าพึ่งหัดทำเว็บแฟลช เลยอาจจะมีอะไรผิดพลาดไปบ้างยังไง ก็ขออภัยนะครับ

วัดต่อไปเป็นคิวของวัดห้วยสอง ครับคาดว่าเย็นๆนี้คงเสร็จอัพให้ได้เห็นกันครับ ^^

สำหรับวัดวัดเขาคอกช้าง และ วัดที่คุณสกุณตลา บอกกรุณาช่วยส่งไฟล์ข้อมูลและภาพที่ต้องการมาให้ผมด้วยครับ จะจัดทำให้ครับ รับไว้ในโครงการแล้วครับ ^^

ส่วนโฮสตอนนี้หมดแล้วนะครับ 5 โฮสที่ได้แจ้งไว้ ใครสนใจทำเว็บให้วัดอีกกรุณาแจ้งชื่อเว็บที่ต้องการจะจดเป็นภาษาอังกฤษมาให้ผมด้วยนะครับ ผมจบป.6 ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรงครับ ^^

ตอนนี้กำลังพยายามหาเจ้าภาพค่าโฮสกับค่าโดเมน .com ให้วัดอยู่นะครับ ใครสนใจเป็นเจ้าภาพติดต่อมาหาผมได้ตลอดเวลานะครับ เท่าไหร่ก็ได้ 10-20 บาทก็ได้ครับ ^^ ถือว่าช่วยกันทำบุญกับวัดครับ

มนินทร์ under-wave@hotmail.com หรือโทร 085-8338230

3. manin

วัดห้วยสองทำเสร็จแล้วนะครับ

4. manin

ช่วยแนะนำติชม เว็บนี้หน่อยได้ไหมครับ กรุณาด้วยครับ

�ӹѡʧ����ҹ˹ͧ�ǧ �.���� �.���ͧ �.��������

พอดีว่าวันนี้หลังจากที่ทำเว็บแบบระบบแฟลชมาให้เห็นกันบ้างแล้ว สองเว็บคือเว็บ

กับเว็บ

�Ѵ�����ͧ �Ӻ��آ���͹��� �������Թ��� �ѧ��Ѵ��¹ҷ

ก็มีเสียงตอบรับกลับมาจากวัด http://www.watbannongwang.com ท่านกล่าวว่าดังนี้ครับ

ส่วน ที่ในเวบ ที่บอกว่าสั่งจองวัตถุมงคลที่นี่ และชมวัตถุมงคลที่ หน้า1 -3 ช่วยเพิ่มเป็นตัวใหญ่ และใส่สีที่มองเห็นชัดด้วย ให้มีตัวกระพริบๆๆ ช่วยใส่ลูกเล่น เพิ่มสีสันให้ดีๆๆ กว่านี้ด้วย ที่เปิดเวบนี้ เห็นเเล้วชม แล้วสะดุดตา มีพระหลายๆรูปเข้าชมเวบ แล้ว ท่านบอกว่ายังไม่สวย ไม่มีสีสัน ตัวหนังสือเล็ก รูปภาพเล็กไป ไม่ชัด
    ไหนๆโยมก็มีศรัทธา ทำบุญสร้างเวบถวายวัดแล้ว มีเจตนาที่ดีอยู่แล้ว ขอให้โยมช่วยเเก้ไข เพิ่มเติม ใส่สี สัน มีลูกเล่น เพิ่มหน้าให้มากๆกว่านี้ได้มั้ย อาตมาไม่ได้บิณฑบาตร มากเกินไปใช่มั้ยนี้ เพราะโยมมีความรู้ ความสามารถทางนี้ อยู่แล้ว
    ไม่รู้นะอาตมา มองว่าการที่คนเราเล่าเรียนศึกษามาต่างกัน มีความสามารถต่างกัน ถนัดคนละทาง ถ้าจะทำอะไรแล้วต้องทำให้ดี ให้สวยงาม ให้สุดฝีมือเรา เจตนาดี สิ่งดีๆก็จะส่งผลให้เราเอง

ขอแจ้งไว้เลยนะครับว่าผมจัดทำเว็บให้เต็มที่เต็มความสามารถของคนๆหนึ่งที่มีจิตศรัทธาในพระพุทธศาสนา ทำให้อย่างไม่ได้ขอไปทีเพียงแต่ว่าบางทีความสามารถผมอาจจะยังไม่ถึงสู้ไม่ได้กับบริษัทจัดทำเว็บต่างๆ ที่มีฝีมือเขียนเว็บได้อย่างวิจิตร สวยงาม แต่ผมเป็นเพียงแค่คนที่จบ ป.6 และไม่ได้ศึกษามาในสถาบันสอนการทำเว็บไซต์ เพียงแต่สนใจและศึกษาเล่าเรียนมาด้วยตนเองทั้งสิ้น หากมีอะไรผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่องไปก็อยากให้รับรู้ด้วยนะครับว่า ผมพยายามทำอย่างเต็มที่เต็มความสามารถของผมแล้วครับ

ส่วนเว็บนี้ http://www.watbannongwang.com ผมยินดีทำให้ใหม่ครับ ถ้าแก้ไขเสร็จแล้วผมจะนำเอามาให้ดูกันครับ

ส่วนนี่คือเว็บของวัดหลัก วัดบ้านหนองแวงเป็นวัดสาขาออกมาจากวัดสุวรรณาราม นี่คือเว็บที่ให้ข้อมูลในการทำเว็บ วัดบ้านหนองแวง วัดสุวรรณาราม

มนินทร์ สุวรรณกี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2009
  5. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    อาตมาภาพในนามคณะสงฆ์วัดย่านยาว ขออนุโมทนาในกุศลจิต ขอบุญกุศลที่คุณโยมมนินทร์ ได้มีจิตศรัทธา ทำเว็บไซต์ถวายวัด ในครั้งนี้ จงส่งผลให้คุณโยมมนินทร์ ตลอดถึงครอบครัวมี สุขภาพ พลานามัย สมบูรณ์แข็งแรง ขอคุณพระศรีรัตนตรัยและบุญบารมีของหลวงพ่อพระพุทธชินราช จงปกปักรักษาและขอให้ประสบแต่ความสุข ด้วยจตุรพิธพรชัย คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ทั่วทุกทิวาราตรีกาล คิดสิ่งใดก็ขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนาสมดังเจตนาจงทุกประการ เทอญ . . .

พระประมาณ วรญาโณ

6. manin

แจ้งคุณจิตติมา เรื่องวัดห้วยสอง

ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วนะครับสำหรับวัดห้วยสอง

ลองเข้าไปดูนะครับ

7. manin

แจ้งวัดย่านยาวครับ

ตอนนี้ได้แก้ไขเรื่องการเข้าหน้าเว็บที่ช้ามาก ตอนนี้แก้ไขให้เข้าได้ไวขึ้นแล้วนะครับ ลองคลิ๊กเข้าไปทดสอบนะครับ ดีไม่ดีอย่างไรกรุณาแนะนำติชมด้วยครับจะได้นำไปพัฒนาต่อไป

มนินทร์

8. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ

ยังไม่มีเวป์เป็นของตนเอง เรียนคุณมนินทร์ ช่วยสร้างให้หน่อยครับ สาธุ ๆๆ
    สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ (วังน้ำย้อย บ้านขุนพัง) หมู่ ๘ ต.หินตก อ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช
    พระมานะอินทปัญญโญ โทร.๐๘๓ -๖๓๔๔๕๑๓
    ฝ่ายประสานงาน ๐๘๙ - ๗๔๘๙๔๔๖
    http://palungjit.org/threads/เชิญร่...รมเจริญ-อ-ร่อนพิบูลย์-จ-นครศรีธรรมราช.153668/
    ช่องรายการในเวป์
    ๑.ห้อง บอกบุญ/โมทนาบุญ (สร้าง พระพุทธรูป วิหาร สิ่งก่อสร้าง)
    ๒.ห้อง วัตถุมงคล
    ๓.ห้อง เวป์บอร์ด
    ๔.ห้อง กระดานเสวนา
    ๕.ห้อง สมัครสมาชิก
    ๖. ห้อง ธรรมคำสอนหลวงพ่อฤาษี/หลวงปู่ป่าน
    ๗.ห้อง เสียงธรรม
    ๘. ห้อง วีดีโอ
    ๙.ห้อง คู่มือการใช้
    ๑๐ ห้อง ข้อความใหม่/ส่งขอความ
    ๑๑.ห้อง ปฏิทิน
    ๑๒ ห้อง คู่มือการใช้
    ๑๓. ห้อง บริจาค
    ๑๔. ห้อง แหล่งท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์
    ๑๕. ห้องประชาสัมพันธ์งานบุญ
    หรือแล้วแต่จะสร้างให้ครับ โมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2009
  9. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ

คนดีแบบนี้น่ายกย่อง

ขอให้บุญใหญ่ครั้งนี้จงส่งผลให้ จขกท.มีอายุ วรรณะ สุขะพละนะคะ

สู้ๆๆๆๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้

10. somchai123

somchai123 สมาชิกใหม่

ผมอยากให้สอนผมบ้าง (ตัวต่อตัว) และผมจะไปทำให้วัดบ้าง เพื่อเป็นการอุทิศว่วนกุศลให้ผู้สอน
    somchai123_2@hotmail.com

11. somchai123

somchai123 สมาชิกใหม่

ผมสนใจให้สอนผมทำบ้าง (กทม.) แบบตัวต่อตัว สัก 1-2 วัน และผมจะไปทำให้วัด หรือ สถานปฏิบัติธรรมบ้าง และอุทิศส่วนกุศลให้กับผู้สอนผมมาครับ
    somchai123_2@hotmail.com

12. รสมน

รสมน เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ช่วยแจ้งหน่อยได้ไหมว่ายังเหลืออีกกี่วัด และจัดทำไปแล้วทั้งหมดกี่วัด เพื่อที่
    จะได้รู้ยอดในการทำ และจะได้อนุโมทนาในบุญกุศลครั้งใหญ่นี้ได้
    ช่วยบอกยอดให้ทราบด้วย

ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้

13. unzizu

unzizu เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาครับ

ขอร่วม อนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ.....แล้วอยากถามว่าตอนนี้ได้จัดทำไปกี่ Web แล้วครับ พอดีอยากจะให้ติดต่อทำ Web อยู่วัดหนึ่งครับ

14. manin

ตอบครับ

ยินดีรับทำครับสำหรับวัด

ยังไม่มีเวป์เป็นของตนเอง เรียนคุณมนินทร์ ช่วยสร้างให้หน่อยครับ สาธุ ๆๆ
    สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ (วังน้ำย้อย บ้านขุนพัง) หมู่ ๘ ต.หินตก อ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช

พระมานะอินทปัญญโญ โทร.๐๘๓ -๖๓๔๔๕๑๓
    ฝ่ายประสานงาน ๐๘๙ - ๗๔๘๙๔๔๖

อันดับต่อไปเลยครับ ^^ ( รอไม่เกินอาทิตย์ครับผม )

ส่วนเรื่องการสอนทำเว็บนะครับผมเกรงว่าจะไม่มีเวลาไปสอนน่ะครับ

ในจริงผมก็อยากไปเหมือนกัน แต่ตอนนี้มีวัดเข้ามาให้ทำเยอะเลยครับ

เกรงว่าทางวัดที่ติดต่อผมมาจะรอนาน แต่ใจผมก็คิดเหมือนกันนะครับว่าไปสอนทำเว็บแล้วถ้าเป็นจะได้มาช่วยกันทำ ตอนนี้เลยตัดสินใจอยู่ครับ ^^ว่าจะเอายังไงดี

ปกติแล้วผมก็เคยสอนพวกน้องๆทำเว็บเหมือนกันคิดว่าไม่ยากครับไม่เกิน 3 วันน่าจะพอทำได้ ส่วนที่พัก ค่าใช้จ่าย ยังไงก็คงต้องขอให้ทางผู้ที่ให้ผมไปสอนออกนะครับแหะๆผมทานข้าวจุด้วย เกรงว่า 3 วันจะหมดหลายกระสอบ ^^

ขอบคุณมากเลยครับที่ให้กำลังใจและเข้ามาอนุโมทนาบุญกันอย่างมากมาย

มนินทร์.

15. manin

ตอบเรื่องยอดการทำเว็บนะครับ

ตอนนี้ทำไปแล้วทั้งหมดในโครงการ 38 เว็บครับ ( บางส่วนยังทำไม่เสร็จ รอข้อมูลอยู่บ้าง ) แต่รายชื่อในโครงการที่จดไว้ทั้งหมดมี 38 เว็บครับผม ยังเหลืออีก 62 เว็บครับที่ยังรับทำอยู่

รีบๆส่งข้อมูลมากันนะครับ ส่งข้อมูลมาครบก่อนก็ทำให้ก่อนครับผม

มนินทร์ under-wave@hotmail.com

16. manin

แจ้งวัดพระธาตุพลูทองธรรมาราม

17. manin

แจ้งวัดพระธาตุพลูทองธรรมาราม

http://www.watphrathatprutong.com/

แก้ไขให้แล้วนะครับ กรุณาส่งข้อมูลที่ยังขาดอยู่ ดังที่ปรากฏในหน้าเว็บมาให้กระผมด้วยครับเพื่อความสมบูรณ์ของเว็บ

มนินทร์

18. กังหันไม้

กังหันไม้ Active Member

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
    อยากให้ช่วยทำเว็ปให้กับวัด เขาถ้ำประทุนธรรม ต.ตาคลี อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ ด้วยค่ะ แล้วรายละเอียดต่างๆ พระอาจารย์สมเกียรติจะโทรมาคุยอีกทีนะคะ เพราะไม่มีใครเก่งเรื่องคอมเลยค่ะ คงต้องรบกวนให้ทำให้ทุกขั้นตอนเลยล่ะค่ะ

19. manin

ตอบเรื่องการทำเว็บนะครับ

วัด เขาถ้ำประทุนธรรม ต.ตาคลี อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์

ยินดีรับเข้าในโครงการ 100 เว็บ 100 วัดครับ กรุณาส่งรายละเอียดมาที่

under-wave@hotmail.com ครับ เพื่อจัดทำเว็บไซต์

มนินทร์ 085-8338230

20. manin

แบบสอบถาม ถ้ามีผู้เห็นด้วยเกิน 10 คนจะทำครับ

คือว่าตอนนี้ผมได้จัดทำเว็บให้วัดต่างๆในโครงการ 100 เว็บ 100 วัด แล้วมีแนวคิดขึ้นมาอีกว่า หากว่าทำโครงการนี้ร่วมไปด้วยเลยก็คงจะดีไม่น้อย

โครงการสอนวัดทำเว็บ เพื่อจัดทำเว็บด้วยตนเอง สามารถปรับแต่งได้ตามความพอใจ และสามารถอัพเดรตข้อมูลได้ด้วยตัวเอง

ขั้นตอนของโครงการ

1.สอนการจัดทำเว็บไซต์ในระบบ HTML ขั้นพื้นฐาน แบบที่สามารถเขียนเว็บ แบบต่อไปนี้ได้อย่างง่ายๆ

ตัวอย่างเว็บ