**ค้นพบ**แจกภาพวาดบูชาพระพุทธเจ้าเมื่อครั้งพุทธกาล(เปิดใหม่ครั้งที่3แล้ว หน้า13มีลิ๊งย้ายไปที่ใหม่)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 5 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wangwang

wangwang เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

ขออนุโมทนาครับ ผมได้รับภาพพระพุทธองค์แล้วครับ
    ส่วนที่ได้รับเพิ่ม ผมจะมอบต่อผู้ที่สมควรได้รับครับ สาธุ

2. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    สาธุ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

คุณ srirote และ เพื่อนๆสหายธรรมที่รักทุกท่านครับ

ผมต้องขอกราบขออภัย ด้วยครับ ต้องขอโทษจริงๆ ที่ต้องขอรบกวน แจ้งที่อยู่ในกระทู้

**ค้นพบ**พร้อมแจกภาพวาดบูชาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า(เปิดรอบที่3) รักษาโรคภัย ร่วมบุญใหญ่ รับพระ

กราบขอโทษจากใจด้วยครับ เพราะเหตุต้องรวบรวมข้อมูลใหม่ และภาพของคุณ เอ ส่วนหนึ่งด้วยครับ ส่วนหนึ่งผมติดธุระไม่นานหรอกครับ คุณ เอ รับเรื่อง ประสานงานบุญนี้ ที่เห็นชื่อ คีตา บางทีคุณเอ เข้า user ผม เพื่อประสานงานต่อ เพื่อเพื่อนทุกท่านนั่นเองครับ ฯลฯ

พวกเรายินดีรับใช้ทุกท่าน ด้วยความเต็มใจ
    เพื่อนๆ ไม่ต้องเกรงใจใดๆทั้งสิ้นนะครับ

3. wt2516

wt2516 สมาชิก

ผมได้รับรูปพระพุทธเจ้าที่ขอรอบสองเรียบร้อยครับ
    ขอขอบคุณ คุณคีตาเป็นอย่างมาก
    รูปพระพุทธเจ้านี้จะนำไปใส่กรอบและทยอยนำถวาย
    ตามวัดต่าง ๆ ต่อไปครับ
    ร่วมกันถนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบต่อไป
    ด้วยความศรัทธาและไม่หวังสิ่งตอบแทนใด ๆ
    ตราบจนหมดกำลังและลมหายใจ

4. ฟลัฟฟี้

ฟลัฟฟี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่น ขออนุโมทนาในบุญกุศลนี้ด้วยนะคะคุณคีตา ด้วยบุญที่คุณมีจิตใจที่งดงามนี้ขอจงเป็นพลังให้คุณจงเจริญในธรรมยิ่ง ๆๆๆๆขึ้นไป

ขอแบบละ 1 ภาพได้มั๊ยคะ ที่อยู่ค่ะ

พิชชา คริม
    37/184 หมู่ 3 ถ. พหลโยธิน
    แขวงอนุเสาวรีย์ เขต บางเขน
    กทม 10220

ขอบพระคุณค่ะ

5. Cartoonzaa

Cartoonzaa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณพ่อได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณพี่คีตาเป็นอย่างสูงค่ะ _/|\_

6. คีตา

แจ้งย้ายกระทู้ครับ ไปพบกัน ร่วมบุญ ได้ที่นี่เลยครับผม อนุโมทนา ขอเพื่อนสหายธรรมเจริญในธรรมด้วยเทอญ

**ค้นพบ**พร้อมแจกภาพวาดบูชาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า(เปิดรอบที่3) รักษาโรคภัย ร่วมบุญใหญ่ รับพระ

7. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ กับอ.ศักดา และคุณคีตา อย่างยิ่งครับ

ผมขอเมตตากรุณา ขอภาพมาบูชา และนำแจกจ่ายต่อ
    ทั้ง 2 แบบ (ภาพขาว-ดำ และภาพสี)

พงษ์พันธ์ มูลมงคล
    207/6 ม.3 ต.สำโรง อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130
    สาธุ

8. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับภาพพระพุทธเจ้าเพื่อไว้บูชาและแจกให้กับเพื่อนบ้านครับเป็นภาพสีหรือธรรมดาก็ได้ครับ กรุณาส่งมาที่
    นาย ดำรงค์ ลาภทวี บ้านเลขที่ 10/15 หมู่ 1 ต.บางพลีน้อย อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

9. คีตา

แจ้งย้ายกระทู้ครับ เรื่องจากมีผู้ต้องการร่วมค่าส่ง ค่าพิมพ์ ส่งพระมาร่วมบุญ ฯลฯ พวกเราไปพบกัน ร่วมบุญ ได้ที่นี่เลยครับผม อนุโมทนา ขอเพื่อนๆที่รักยิ่ง เจริญในธรรมด้วยเทอญ

[​IMG][​IMG][​IMG]
    หมายเหตุ :
    * ขอชื่อ นามสกุล จำนวนเงิน หลักฐานการโอน ของทุกท่าน ส่งหน้าบอร์ดหรือPMบอก ได้ที่ คีตา หรือ aries2947 เพื่อที่จะรวบรวมให้กับทางวัดครับ

** จะมีการแจ้งยอดจำนวนเงินเป็นระยะ ทางหน้าบอร์ด โดนน้องต้นกล้า2550 ครับ

*** หมายเลขบัญชีร่วมบุญ นาย วราคม แก้วพิกุล ธนาคารกรุงเทพ สาขาศรีสะเกษ เลขที่บัญชี 333-0-99458-7

**** การร่วมบุญทุกครั้ง คุณ aries2947 มีจิตศรัทธา ขอร่วมอนุโมทนา มอบภาพวาดพระพุทธองค์จำนวน 10 ภาพครับ ไม่ว่าจะร่วมบุญสร้าง"สำนักหอสมุดพระญาณสังวร"เท่าไหร่ก็ตาม หรือแม้กระทั่งร่วมส่งหนังสือ การงาน อาชีพ ความรู้ทางโลก ทางธรรม ให้กับห้องสมุดครับ

***** หากเพื่อนท่านใดต้องการร่วมบุญค่าส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนทุกชิ้น อันนี้แล้วแต่ท่านนะครับ คุณ aries2947 แจ้งความประสงค์ให้ส่งเงินร่วมบุญค่าส่งเข้าโดยตรงที่บัญชีคุณหมอ และขอชื่อ นามสกุล จำนวนเงิน เพื่อจะพิมพ์ออกมามอบให้คุณหมอครับ ส่งหน้าบอร์ดหรือPMบอก ได้ที่ คีตา หรือ aries2947

10. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับภาพ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเรียบร้อยแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

11. ขุนแผนน้อยน่ารัก

ขุนแผนน้อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ขอรับด้วยครับจำนวน1ชุดครับ

กรุณาส่ง

นาย วรกันต์ เอิบสุขสิริ

1539 ถ.ยมราช ต.ท่าวัง
    อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช
    80000

ขอบคุณครับ

12. คีตา

แจ้งย้ายกระทู้ครับ เรื่องจากมีผู้ต้องการร่วมค่าส่ง ค่าพิมพ์ ส่งพระมาร่วมบุญ ฯลฯ พวกเราไปพบกัน ร่วมบุญ ได้ที่นี่เลยครับผม อนุโมทนา ขอเพื่อนๆ เจริญในธรรมด้วยเทอญ

13. sitsadee

sitsadee สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับ 1 ชุดครับ

ด.ช.ศิษฎี ตรีชิต
    79/35 หมู่12 ต.ธารเกษม อ.พระพุทธบาท
    จ.สระบุรี 18120

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สาธุ...
    ;aa5

14. machineman

machineman สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอรับ 1 ชุดครับ

อนพัทย์ โชติช่วง
    บมจ. สหมิตรถังแก๊ส
    72/9 หมู่ 7 แสมดำ
    บางขุนเทียน กทม.
    10150

15. dechacheng

dechacheng สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญด้วย สนใจใคร่ขอ ๑ ภาพนำไว้บูชา
    กรุณาส่ง นายเดชะ จริยภูมิ
    ๔๐/๑๐๖๓ หมู่บ้านประชานิเวศน์ ๓ ซอย ๒๑
    แขวงท่าทราย อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี ๑๑๐๐๐

16. Dinaman013

Dinaman013 Active Member

อนุโมทนาครับ
    ขอรับด้วยครับจำนวน1ชุดครับ

นาย กฤษณะ นรเศรษฐ์พิศาล
    45/68 ม.3 ต.บ่อผุด อ.เกาะสมุย
    จ.สุราษฎร์ธานี 84320

17. BD

BD เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับได้รับภาพแล้วครับ

18. คีตา

19. คนสกล

คนสกล เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญสาธุ ขอความเมตตารับภาพ 20 ภาพ จะนำมาแจกญาติพี่น้อง ขอบคุณล่วงหน้านะคะ พิศมัย พรหมบุรมย์ 941 ถ.เรืองสวัสดิ์ อ.เมือง จ.สกลนคร 47000

20. chartt

chartt Active Member

ขออนุโมทนาครับ ขอรับด้วยครับ

วิชาติ กรรัศมีโชติ
    73-75 ถ.นางงาม อ.เมือง จ.สงขลา 90000

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้