ค้นพบหลักฐาน มนุษย์ต่างดาวคือผู้วาดภาพผาแต้ม อ.โขงเจียม อุบลราชธานี จริง! หรือ เท็จ!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Siani_3D, 14 มกราคม 2011.

1. หมูน้ำยืน

หมูน้ำยืน Active Member

ขออนุญาติดันนะครับ พอดีน่าสนใจดี

2. KasroK

KasroK Active Member

คือผมสงสัยว่ามนุษย์ถ้ำรู้จัก โครโมโซม x ได้อย่างไร อย่างในรูปที่อธิบายนะครับ ผมคิดว่าอาจจะโดนสั่งการจากมนุษย์ต่างดาวให้เน้นการวาดสัญลักษณ์ x ที่เข้าใจได้ว่าเป็นโครโมโซมก็เป็นได้ ถ้ามนุษย์ถ้ำเป้นผู้วาดเขาไม่มีทางที่จะรู้จักโครโซมแน่นอนนอกจากจะโดนสั่งให้วาด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      72.8 KB
      เปิดดู:
      121
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  3. KasroK

และมีอีกครับอย่างในรูปที่บอกว่าคล้ายดวงตาของเทพ อียิป ผมก็คิดว่าอาจจะเกี่ยวข้องกับ อิมลูมินาติกด้วยไหม ที่มีสัญลักษณ์เป็นดวงตา นานา จิตตัง คับ

ขนาดไฟล์:
      262.6 KB
      เปิดดู:
      309
    • images (1).jpg
      images (1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      15 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      13.9 KB
      เปิดดู:
      59
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  4. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    ผาแต้ม จากที่เคยได้ยินมา ก็ราวๆ นี้เหมือนกัน มนตด. มาเยือน แล้วคนสมัยนั้นเขียนไว้ น่าตื่นเต้นดีครับ แต่ก็มีหลายท่านคงคิดว่าเป็นรูป มนตด. เหมือนกัน เพียงแต่ต่างคนต่างคิดแล้วก็เงียบ ไม่ได้เอามาสื่อสารอะไร

ไม่ใช่แค่สมัยก่อนนะครับ ที่ มนตด. มาเยือน มาช่วยชาวโลก ทั้งเทคโนโลยี วิทยาการทางการแพทย์ และอื่นๆ แต่ต้องเข้าใจนะครับว่า คนสมัยก่อนเรื่องของปัญญายังไม่สูงมาก แถมจิตใจก็ยังดี น้อยนักที่จะเอาความรู้มาทำลายกัน ต่างกับคนสมัยนี้ ไม่ต้อง มนตด. มาช่วยก็พยายามจะสร้างเทคโนโลยีมาทำลายกันเองอยู่แล้ว

สมัยนี้ติดต่อเยอะกว่าก่อนมากครับ มนตด. เขาก็เข้าใจสังคมมนุษย์ เรื่องการเปิดเผยแบบสาธารณะอันตรายเกินไป มีแต่ผลเสียมากกว่าผลดี แล้วเรื่องการติดต่อช่วยเหลือเขาก็ทำกันเป็นปกตินานมากแล้ว ไม่แน่ว่าเทคโนโลยีในปัจจุบันก็อาจจะได้ต้นแบบมาจากของ มนตด. ก็เป็นได้

ก็ระวังจะหมกมุ่นเกินไปก็แล้วกันครับ หาความจริงในอดีตมันยากที่จะได้ความจริงครบ โอกาสผิดมีสูง เอาแค่พอมีประโยชน์ให้ได้เข้าใจความเป็นมาก็พอ ส่วนจะเอารายละเอียด เป็นเรื่องเฉพาะบุคคล

5. KasroK

ถ้าสมมุติปลาในภาพไม่ใช่ปลาบึกแต่เป็นปลาคู้หรือในภาษาโปรตุเกศ(Pacu)คิดว่าเป็นไปได้ไหม เพราะมันมีฟันคล้ายมนุษย์มาก ถ้าสมมุติมนุษย์ต่างดาวเอาปลามาตัดแต่งพันธุกรรมจริง ปลาคู้ในรูปก็น่าจะเอามาตัดแต่งทำเป็นฟันมนุษย์ได้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2015