คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

ลูกหลานและศานุศิษย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่าน

เตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ "ของอธิษฐานเป็นยา"

พร้อมกันหรือยังครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ค่ำคืนนี้ต้องขออนุญาตทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง มีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิต ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทอง ทรัพย์สินโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

3. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    มั่งมีศรีสุขทุกท่านนะครับ

4. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันเสาร์"

ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ

"ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ "ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

5. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

6. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

7. st-antique

แจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    เรื่อง หินปัจเจกพุทธเจ้า คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อธิษฐาน

ท่านที่มีหินปัจเจกพุทธเจ้า คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อธิษฐาน อยู่อย่าเก็บไว้เฉยๆนะครับ นำมาแขวนบูชาติดตัวไว้ตลอด พุทธคุณสูงมากๆ ผมพบเจอมากับตัวเองมากมายหลายครั้งแล้วครับ จึงได้มาบอกกล่าวกันเพราะไม่อยากให้ท่านที่มีอยู่เก็บไว้โดยไม่รู้ค่าและความศักดิ์สิทธิ์ ท่านเอาวางไว้ เก็บไว้ก็เป็นของที่วางอยู่เท่านั้นถึงแม้ว่าจะมีความศักดิ์สิทธิ์มากเพียงใดก็ไม่เห็นผล นำมาแขวนบูชาติดตัวไว้เลยครับรับรองว่าไม่นานท่านจะสัมผัสได้ถึงสิ่งดีดีที่เกิดขึ้นอย่างแน่นอนครับ

ปล. สำหรับหินปัจเจกพุทธเจ้า เท่าที่ผมพบเจอมานั้นมีไม่มากครับที่ผมได้มาก็ไม่ถึงร้อยองค์ จัดว่าเป็นของอธิษฐานที่ไม่พบเห็นทั่วไปง่าย ดังนั้นอาจจะมีคนมาอ่านข้อความนี้และอาจจะแอบอ้างให้เช่าบูชาขอให้ใช้วิจารณญาณอย่างมากครับ

8. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เชษฐ์ ผมขอสอบถามหน่อยนะครับ พระมงคลมหาลาภ พิมพ์สมเด็จ ฐานสามชั้น ปี 2499 ไม่ทราบว่าพุทธคุณเป็นอย้างไรครับ ดีไหมครับ เด่นด้านใดครับ พอแขวนเดี่ยวได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

9. st-antique

พระสมเด็จสามชั้น มงคลมหาลาภ นับว่าเป็นพระดี พุทธคุณสูงเช่นกันครับ เรื่องพุทธคุณน่าจะครอบคลุมทุกด้านครับ เพียงแต่พระนี้คุณแม่ฯไม่ได้อธิษฐานให้เท่านั้น หากพิจารณาจากเกจิคณาจารย์สายวัดป่ามากมายร่วมอธิษฐานจิตก็ศักดิ์สิทธิ์มากแล้วครับ

10. st-antique

ขออนุญาตไปทำธุระก่อนนะครับ หากท่านสงสัยเรื่องใดสามารถสอบถามกันได้ครับ ลูกหลานและศานุศิษย์ในที่นี้ทุกท่านสามารถช่วยไขข้อสงสัยของท่านได้ แล้วผมจะมาทำการตอบซ้ำเพื่อยืนยันให้ท่านอีกครั้งหนึ่ง ท่านใดต้องการสอบถามเป็นการส่วนตัวสามารถโพสสอบถามทางพีเอ็ม หรือว่าจะโทรศัพท์สอบถามโดยตรงก็ได้ครับที่หมายเลข
    064-7891414 ยินดีรับสายและพูดคุยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2018
  11. st-antique

ประสบการณ์การขอพรคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เรื่องราวนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองเมื่อประมาณ 1 อาทิตย์กว่าๆที่ผ่านมาครับ ช่วงนั้นผมมีความจำเป็นต้องใช้เงินจำนวนหนึ่งเพื่อจ่ายค่าสาธารณูปโภคต่างๆ แต่เงินส่วนแบ่งจากที่ทำงานยังไม่ออก เงินส่วนที่เก็บก็ไม่อยากจะไปนำออกมาใช้ ทำยังไงดีจำเป็นต้องใช้จะเบิกทีมมาก่อนก็ไม่ได้เพราะพี่ที่ดูแลเรื่องบุญชีก็ไม่อยู่ ติดต่อไม่ได้อีก คิดไปคิดมาก็ต้องขอความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านอีกครั้งหลังจากที่ไม่ได้ขอท่านมาสักระยะหนึ่งแล้ว พอตัดสินใจได้ก็ตั้งสมาธิระลึกถึงคุณแม่ฯและอธิษฐานบอกกล่าวคุณแม่ฯถึงเหตุจำเป็นดังกล่าวมาข้างต้นและขอคุณแม่ฯเมตตาลูกหลานคนนี้ด้วยเทอญ ผ่านไป 1 วันครับคุณแม่ฯท่านก็เมตตาให้ตามที่ขอจริงๆโดยให้มีลูกค้าสั่งซื้อของผ่านมาทางผมโดยตรงไม่ต้องเข้าทีมจำนวนตามที่ขอไปคือ 40,000 บาทมีเกินมานิดหน่อยแต่ไม่มากครับ ด้วยความเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่มีให้ผมครั้งนี้ ช่วยให้ผมผ่านพ้นสถานะการณ์นี้ไปได้ด้วยดีครับ กราบขอบพระคุณ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ไม่เคยทอดทิ้งลูกหลานคนนี้และลูกหลานทุกคนที่มีศรัทธาตั้งมั่นและระลึกถึงคุณแม่ฯเสมอ

ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ดีดีนำมาลงให้ท่านอื่นๆได้อ่านกันนะครับเพื่อตอบแทนความเมตตาของคุณแม่ฯที่มีให้พวกเราเสมอและร่วมกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพยิ่งให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2014
  12. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

13. st-antique

สวัสดีครับน้องแควใหญ่ ^^

14. st-antique

เรื่องจริงที่ควรรู้เกี่ยวกับ การตั้งน้ำอธิษฐาน

ที่ผ่านมามีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯหลายท่านมีความสงสัยเข้ามาสอบถามเรื่องการตั้งน้ำอธิษฐานกันเรื่อยๆว่าแท้จริงแล้วควรจะมีศิลาน้ำหรือไม่ในการตั้งน้ำ วันนี้จะมาไขข้อข้องใจกันครับ สำหรับการตั้งน้ำอธิษฐานนั้นหากไม่มีศิลาน้ำก็สามารถจะตั้งได้ครับโดยการใช้การอธิษฐานตามใบตั้งน้ำที่คุณแม่ฯได้บอกไว้แต่กรณีนี้ผู้ตั้งน้ำฯต้องตั้งสมาธิให้มั่นจิตใจไม่วอกแวกจะได้อธิษฐานได้ผลดี แต่หากจะให้การตั้งน้ำได้ผลดี มีความศักดิ์สิทธิ์เปรียบเสมือนคุณแม่ฯท่านได้ทำการอธิษฐานให้เมื่อครั้งมีชีวิตอยู่นั้น ควรจัดหาศิลาน้ำมาใส่ประกอบการตั้งน้ำฯด้วยครับเพราะคุณแม่ฯได้อธิษฐานสร้างศิลาน้ำนี้ไว้เพื่อเป็นตัวแทนคุณแม่ฯท่านเมื่อวายชนม์ไปแล้วให้ลูกหลานและศานุศิษย์นำไปใช้ประกอบการตั้งน้ำอธิษฐานและปูนอธิษฐานให้มีความศักดิ์สิทธิ์เช่นท่านได้อธิษฐานให้ ไขข้อข้องใจให้เรียบร้อยแล้วต่อไปคงจะทำการตั้งน้ำอธิษฐานกันได้อย่างไม่มีข้อสงสัยกันอีกนะครับ อ้อ! อย่านำพระเครื่องลงไปแช่น้ำเพื่อตั้งน้ำอธิษฐานนะครับเพราะไม่มีข้อมูลใดบอกไว้จะทำให้พระท่านเสียหายเปล่าๆ หากไม่มีศิลาน้ำก็ตั้งแบบไม่มีแต่ตั้งสมาธิให้มั่นจะให้ผลดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2014
  15. st-antique

ค่ำคืนนี้ต้องขออนุญาตทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวข้อสงสัยสามารถโพสสอบถามกันที่หน้ากระทู้ไว้ได้ครับลูกหลานคุณแม่ฯท่านอื่นๆที่มีความรู้หลายๆท่านจะมาช่วยกันไขข้อสงสัยให้ท่านเองหรือไม่หากเป็นเรื่องที่ซับซ้อนมากผมกลับมาจะตอบให้ครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ที่เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่ฯ พระเครื่อง หรือของอธิษฐาน นำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันได้ครับ เพื่อเป็นการช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพให้ขจรขจาย เป็นที่รู้จักของคนที่ตกทุกข์ได้ยากต้องการที่พึ่งพิงต่อไป ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง มีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิต ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทอง ทรัพย์สินโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

16. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    โชคดีทุกท่านนะครับ

17. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

วันนี้ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการพักผ่อนเพื่อเตรียมแรงกายแรงใจให้พร้อมสำหรับการทำงานต่อไปในวันพรุ่งนี้และตลอดทั้งสัปดาห์ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรอันประเสริฐ เลิศยิ่งกว่าพรใด ให้ทุกท่านได้มีแต่ความสุข มีทุกข์ใดให้หายมลายพลัน ทุกๆวันนับจากนี้ให้ราบรื่น สุขสดชื่นสมหวังดั่งใจหมาย มีเงินทองไหลมาเทมาอย่างมากมาย ไม่ขาดสายด้วยเพราะบารมีแม่ฯแน่นอนเทอญ

18. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

19. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

20. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

สุขสันต์วันหยุดสุดสัปดาห์ทุก ๆ ท่านนะครับ