คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบ คุณแม่ครับ
    สวัสดีครับ น้อง เชษ ออโต้ แควใหญ่ และ ทุกๆท่าน ครับ รวย รวย รวย***

2. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    โชคดีทุกท่านนะครับ

3. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

4. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

เพิ่งจะรู้สึกว่าผ่านปีใหม่มาได้ไม่นานนี่เข้าเดือน 5 หน้าแล้ง พฤษภาทมิฬอีกแล้วเร็วจริง ๆ ครับ...

5. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับคุณMug2556... ยินดีครับที่ได้เคารพนับถือในคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมเหมือน ๆ กันครับ

6. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012
    ตอนนี้มีเรื่องกลุ้มใจ 2 เรื่อง

ขอให้คุณแม่ช่วยผมผ่านไปได้ด้วยดีด้วยเถิด

7. Mug

Mug Active Member

กราบคุณแม่ด้วยความเคารพ สวัสดีครับคุณเชษฐ์และสมาชิกทุกท่าน คุณเชษฐ์ครับผมขอขอบคุณ คุณเชษฐ์มากกก ที่แบ่งปันศิลาน้ำและถุงเหนี่ยวทรัพย์ให้ผมไว้บูชา ผมได้นำศิลาน้ำทำการตั้งน้ำให้คุณแม่ผมที่ป่วยเป็นไตวายทานอยู่ผลเป็นอย่างไรคงตัองรอหมอนัดตรวจอีกครั้ง สำหรับถุงเหนี่ยวทรัพไว้จะเล่าพายหน้าผมพิมพ์ไม่เก่งกว่าจะหาได้แต่ละตัวตาลายผมวรวิทย์ครับคุณเชษฐ์ คงยังไม่ลืม

8. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้เดินทางมาปลายสัปดาห์กันแล้วนะครับ และเริ่มเข้าสู่เดือนใหม่กันอีกด้วย วันเวลาผ่านไปเร็วมากๆท่านใดยังไม่ได้ทำสิ่งใดตามที่ตั้งเป้าหมายเอาไว้อย่านิ่งนอนใจนะครับเร่งมือทำให้เรียบร้อยจะได้ไม่สายเกินไปหากสำเร็จก่อนกำหนดไว้จะได้มีเวลาคิดทำสิ่งอื่นๆเพิ่มเติมได้อีกครับ

9. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ช่วงสองสามวันที่ผ่านและอีกสองวันข้างหน้าผมจะเข้ามาพูดคุยทักทายกันไม่ค่อยเต็มที่เท่าที่ควรนะครับ เนื่องด้วยมีโปรแกรมงานหลายอย่างเข้ามาแน่นครับเลยทำให้เข้ามาพูดคุยได้น้อยลงบางครั้งกลับมาค่ำหรือดึกมากและเพลียมากๆก็หลับไปโดยไม่ได้เข้ามาลากันต้องขออภัยทุกท่านไว้ด้วยนะครับ แต่ไม่ว่าอย่างไรทุกท่านยังเข้ามาพูดคุยทักทายกันได้เช่นเดิมครับเมื่อผมมีเวลาจะพยายามเข้ามาตอบทักทาย หรือตอบคำถามที่ได้ถามไว้ในกระทู้ฯนี้อาจจะล่าช้าไปบ้างคงไม่ว่ากันนะครับ ^^

10. st-antique

วันนี้ลูกหลานคุณแม่ฯท่านใดมีโชคลาภกันบ้างหรือเปล่าครับ ท่านใดที่มีโชคลาภในวันนี้ผมขอแสดงความยินดีด้วยครับ ท่านใดไม่มีก็อย่าท้อแท้หมดหวังโอกาสดีดีไม่ได้มีเพียงครั้งเดียว แต่ก็อย่าตั้งหน้าตั้งตารอคอยและตั้งความหวังกับเรื่องการเสี่ยงโชคมากไปกว่าการทำงานหาเงินด้วยอาชีพสุจริตนะครับ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครูอาจารย์ที่เราเคารพคงจะดีใจมากที่ลูกหลานของท่านตั้งใจทำงานหาเงินด้วยอาชีพสุจริต มากกว่าจะรอคอยเงินทองที่ได้จากการเสี่ยงโชคเป็นแน่ ไม่ว่าจะมีโชคหรือไม่สิ่งที่ไม่ควรลืมคือการหมั่นทำบุญอุทิศให้แก่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ทุกท่านเคารพกันด้วยนะครับและอุทิศให้แก่บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้วตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรเพื่อให้ลดการจองเวรกับตัวเราลง หนักให้เป็นเบา ทุเลาให้เป็นอโหสิกรรมในเร็ววันเพื่อชีวิตที่เจริญก้าวหน้า ไร้อุปสรรคปัญหาต่างๆครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2014
  11. st-antique

สวัสดีครับคุณวรวิทย์ จำได้สิครับ
    ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ มีเรื่องราวประสบการณ์ดีดีนำมาบอกเล่าให้ลูกหลานคุณแม่ฯท่านอื่นๆได้รับทราบกันได้ครับ เพื่อช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ฯให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไป อีกทั้งยังเป็นการตอบแทนพระคุณคุณแม่ฯท่านอีกทางหนึ่งด้วยครับ
    ยินดีมากครับที่สิ่งของมงคลที่ผมมีก่อให้เกิดประโยชน์แก่ลูกหลานคนอื่นๆด้วย จะรออ่านประสบการณ์อื่นๆต่อไปนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2014
  12. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

สวัสดีครับพี่อยู่

13. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์
    มีโชคหรือเปล่าครับ ^^

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

14. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

:cool::cool::cool::cool::cool:

15. st-antique

ตั้งจิตให้เป็นสมาธิ จุดธูป 16 ดอก บอกเล่าให้คุณแม่ฯท่านรับทราบและขอพรคุณแม่ฯท่านครับ แล้วทุกอย่างที่กังวลอยู่จะคลี่คลาย ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ตามที่ขอครับ

16. st-antique

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ

เตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ

"ของอธิษฐานเป็นยา" พร้อมกันหรือยังครับ

17. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    มีความสุขกับวันหยุดทุกท่านนะครับ

18. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

19. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันเสาร์"

ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ

เตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ

"ของอธิษฐานเป็นยา" กันหรือยังครับ

20. st-antique

๑๓. คำสอนเล่าเรื่องนิทาน

ศุกร์ ๑๘ พฤศจิกายน ๒๕๐๓​

วันนี้จะเล่านิยายสมัยใหม่ไว้สู่กันฟัง เพื่อจะได้เป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่อยู่ในโลกต่อไป

มีหญิงคนหนึ่งชื่อนางแสงมณี มีลูกนับหมื่น ลูกแกตาละคนล้วนแต่ทัศนะต่างกัน บางคนก็รักแม่มาก และเตือนแม่ว่า ให้แม่อย่าทำงานเลย อย่านั่งนานเลย ให้กินข้าวเป็นเวลา โดยความกตัญญูของลูก ลูกขอให้พักเสียที ฝ่ายแม่แสง ก็บอกว่า มันพักไม่ได้ มันเป็นของมันเอง ลูกบางคนช่างพูด มาถึงก็เอาแต่พูดเรื่องของตัว แม่แสงแกรำคาญหู แกก็หนีไปถอนหญ้าสา ฝ่ายลูกที่ช่างพูดก็ระอาลาไปเอง ต่อไปนี้ ขอลูกทุกคนจงให้มีสมาธิมั่น อย่าได้ฟังข่าวลือ หรือฟังเสียงคนพูดที่ไม่มีประโยชน์ ให้มีสติเพื่อเหนี่ยวรั้งใจตนไว้ในทางอุเบกขา ใครจะพูดจาเรื่องราวที่ไม่ใช่ธุระของเรา เมื่อฟังเขาเพื่อจะไม่ให้เสียกิริยา ก็จงอย่าปล่อยใจเข้าไปฟังเขา ฟังแล้วก็ให้ทำใจกลางๆ อย่าเข้าไปยินดีในเรื่องราวที่เขาเล่านั้น เพราะว่าขืนใส่ใจในคำเล่านั้น ก็จะมีอุปาทานในคำพูดนั้นๆ เสียเวลาเปล่าๆ