คาถาเพื่อการยกระดับทางด้านจิตใจและจิตวิญญาณ_2

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย JIT_ISSARA, 17 กุมภาพันธ์ 2011.

1. Jitsiasawang

Jitsiasawang สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีครับท่าน JIT_ISSARA และสมาชิกทุกๆท่านครับ ผมเป็น้องใหม่ใน web นี้ และพึ่งได้พบกับท่าน JIT_ISSARA เมื่อกลางๆเดือน มกราคม 2554 นี้เอง ส่วนมากก็จะแชทและถามทางโทรศัพท์มากกว่าเพราะได้ไขข้อสงสัยได้ทันทีและเร็วกว่าแต่บางคั้งก็กลัวว่าจะเป็นการรบกวนท่านเกินไป ยิ่งได้มาอ่านกระทู้แล้ว ทำให้มีความคิดขึ้นได้ว่าคำถามบางคำถามกับคำตอบที่ท่านตอบหาก post ลง web อาจมีประโยชน์กับหลายๆท่านที่ต้องการจะถาม สงสัย และคำตอบที่ตรงกันครับ ท่านให้ผมภาวนาคำว่า อิติ ภควา ติ เช่นเดียวกัน ภาวนาถูกบ้างผิดบ้าง แต่ผมมีอาการทางกายก่อนหน้านี้คือ ทานอาหารไม่ค่อยได้ ได้กลิ่นอาหารก็อาเจียนออก ร่างกายไม่มีเรี่ยวแรงจนต้องนอนโรงพยาบาลให้น้ำเกลือ หมอหาสาเหตุไม่พบ ทั้ง เจอะเลือดตรวจ ตรวจปัสสาวะ ตรวจปอด ทุกอย่าง พอโทรถามท่าน JIT_ISSARA ท่านบอกว่าจักระ ผมไม่สมดุล ให้ผมลองเปิดจักระให้สมดุล ผมได้ทำตามคำแนะนำ จึงมีสิ่งที่ปรากฏกับความรู้สึกดังนี้
    ๑. ผมมีความรู้สึกคลื่นใส้บางครั้งถึงกับอาเจียนออกมาทุกครั้งที่มีใครมาพูดหรือตัวของผมเองพูด(ฟัง-คิด)เรื่องใร้สาระ เช่น นินทา บางครั้งอยากจะเดินหนี้เพราะเริ่มจะขยอกอาหารออกมา(กลัวเดินหนี้จะเสียมารยาท และต้องการให้จิตเรียนรู้ทุกผัสสะที่มากระทบ) แต่หากในช่วงเวลานั้นมีใครมาชวนคุยเรื่องธรรมะ อาการดังกล่าวก็จะค่อยๆหายไป คำถามคือเกิดจากสาเหตุใดครับ

๒.ในการปรับสมดุลของจักระรู้สึกมีพลังอุ่นๆไหลเวียนจากปลายเท้าจรดศีรษะอย่างนี้ถูกต้องไหมครับ

๓.ตั้งแต่ฝึกการยกระดับจิต รู้สึกนอนไม่ค่อยหลับเลย กว่าจะหลับก็ดึกๆแล้วแต่ก็ตื่นมาตอนใกล้ๆรุ่งอีก แต่ไม่รู้สึกเพลีย

๔. ระหว่างที่นอนไม่หลับ ได้ภาวนาบ้าง นำธรรม ข้อใดข้อหนึ่งมาพิจารณาควบคู่ไป แต่ด้วยความคิดที่มากมายจึงเกินคำภาวนาและข้อธรรมที่จะทำให้จิตสงบได้ การพิจารณข้อธรรมก็เป็นเพียงความคิดไม่ได้เกิดจากจิตที่มีปัญญาไม่ จึงทำใจให้สบายปล่อยวางคำภาวนาและละการพิจารณาข้อธรรม จิตจึงค่อยๆสงบและหลับไป เมื่อหลับไปได้ฝันถึงข้อธรรมที่ได้พิจารณาแล้วก่อนนอน ตื่นมาตอนเช้าก็ยังรู้สึกพะอืดพะอมมวนๆท้อง จึงได้หาที่นั้งสบายๆและได้นำข้อธรรมที่ฝันมาพิจารณา(ระหว่างที่พิจารณาข้อธรรมที่ฝันนั้นอาการพะอืดพะอมมวนๆท้อง ก็ค่อยๆหายไป) ถึงสองข้อ(คือฝันคืนเดียวสองเรื่อง)ปรากฏว่าเนื้อหาของความฝันทั้งสองเรื่องสามารถตีความออกมาโดยง่ายและรู้สึกว่ามันเป็นคำตอบที่ถูกต้อง คำถามครับ เรียกว่าจิตเริ่มมีปัญญาไหมครับเพราะก่อนหน้านี้ผมก็ฝันบ่อยๆแต่ผมตีความหมายไม่ออกเลย

๕.การที่ท่านให้จิตผมได้เรียนรู้และเป็นอันหนึ่งอันเดียวกับจิตท่านและแผ่ออกให้ไกลๆนั้น บางครั้ง ผมสึกว่าจิตของผมคือโลกนี้ทั้งใบและกำลังกลืนจักวาลเป็นจิตของผมไปด้วย

๖.ผมยังไม่ได้สวดพระคาถาชินปโร เลยครับ ตั้งใจว่าจะสวดคืนนี้ครับ.

ท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ ท่านพ่อท่านแม่ทุกภพทุกชาติ ขอบคุณ ครู-อาจารย์ทุกภพทุกชาติ โดยเฉพาะท่าน JIT_ISSARA ทีชาตินี้ก็ยังมาเป็นอาจารย์ชีแนะแนวทางให้ศิษย์คนนี้อยู่ ขอบคุณ ผู้มีพระคุณทุกภพทุกชาติ ขอบคุณ เพื่อนสัพสัตว์น้อยใหญ่ ขอบคุณทุกๆดวงจิต ขอบคุณโลกใบนี้จักรวาลนี้และโลกใบอื่นๆจักรวาลอื่นๆ ขอบคุณทุกๆมิติ และขอบคุณเซลล์ทุกเซลล์ ร่างกายสังขารนี้ที่ให้จิตได้อาศัย ขอบคุณครับ

2. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่าน JIT_ISSARA และสมาชิกทุกๆท่านครับ ผมเป็น้องใหม่ใน web นี้ และพึ่งได้พบกับท่าน JIT_ISSARA เมื่อกลางๆเดือน มกราคม 2554 นี้เอง ส่วนมากก็จะแชทและถามทางโทรศัพท์มากกว่าเพราะได้ไขข้อสงสัยได้ทันทีและเร็วกว่าแต่บางคั้งก็กลัวว่าจะเป็นการรบกวนท่านเกินไป ยิ่งได้มาอ่านกระทู้แล้ว ทำให้มีความคิดขึ้นได้ว่าคำถามบางคำถามกับคำตอบที่ท่านตอบหาก post ลง web อาจมีประโยชน์กับหลายๆท่านที่ต้องการจะถาม สงสัย และคำตอบที่ตรงกันครับ ท่านให้ผมภาวนาคำว่า อิติ ภควา ติ เช่นเดียวกัน ภาวนาถูกบ้างผิดบ้าง แต่ผมมีอาการทางกายก่อนหน้านี้คือ ทานอาหารไม่ค่อยได้ ได้กลิ่นอาหารก็อาเจียนออก ร่างกายไม่มีเรี่ยวแรงจนต้องนอนโรงพยาบาลให้น้ำเกลือ หมอหาสาเหตุไม่พบ ทั้ง เจอะเลือดตรวจ ตรวจปัสสาวะ ตรวจปอด ทุกอย่าง พอโทรถามท่าน JIT_ISSARA ท่านบอกว่าจักระ ผมไม่สมดุล ให้ผมลองเปิดจักระให้สมดุล ผมได้ทำตามคำแนะนำ จึงมีสิ่งที่ปรากฏกับความรู้สึกดังนี้
    ๑. ผมมีความรู้สึกคลื่นใส้บางครั้งถึงกับอาเจียนออกมาทุกครั้งที่มีใครมาพูดหรือตัวของผมเองพูด(ฟัง-คิด)เรื่องใร้สาระ เช่น นินทา บางครั้งอยากจะเดินหนี้เพราะเริ่มจะขยอกอาหารออกมา(กลัวเดินหนี้จะเสียมารยาท และต้องการให้จิตเรียนรู้ทุกผัสสะที่มากระทบ) แต่หากในช่วงเวลานั้นมีใครมาชวนคุยเรื่องธรรมะ อาการดังกล่าวก็จะค่อยๆหายไป คำถามคือเกิดจากสาเหตุใดครับ

ตอบ : เกิดจากการที่เวลาน้องคุยเรื่องธรรรมะ จิตจะโล่ง โปร่ง เบา สบาย .ไม่คับแคบ จิตที่เป็นจิตจักรวาลหรือส่งถึงจักรวาลเขาอยู่ได้ แต่เมื่อไหร่ที่น้องคิดนึกเกี่ยวกับเรื่องทางโลกและใช้สมองคิด จิตจะอยู่แค่เฉพาะร่างกายจึงทำให้เกิดอาการตีรวนขึ้นมา

๒.ในการปรับสมดุลของจักระรู้สึกมีพลังอุ่นๆไหลเวียนจากปลายเท้าจรดศีรษะอย่างนี้ถูกต้องไหมครับ
    ตอบ ถูกต้องครับ

๓.ตั้งแต่ฝึกการยกระดับจิต รู้สึกนอนไม่ค่อยหลับเลย กว่าจะหลับก็ดึกๆแล้วแต่ก็ตื่นมาตอนใกล้ๆรุ่งอีก แต่ไม่รู้สึกเพลีย
    ตอบ เรื่องปกติครับ จะเป็นอยู่ประมาณ 3-7 วัน สติเขาละเอียดขึ้น ตื่นมากขึ้น

๔. ระหว่างที่นอนไม่หลับ ได้ภาวนาบ้าง นำธรรม ข้อใดข้อหนึ่งมาพิจารณาควบคู่ไป แต่ด้วยความคิดที่มากมายจึงเกินคำภาวนาและข้อธรรมที่จะทำให้จิตสงบได้ การพิจารณข้อธรรมก็เป็นเพียงความคิดไม่ได้เกิดจากจิตที่มีปัญญาไม่ จึงทำใจให้สบายปล่อยวางคำภาวนาและละการพิจารณาข้อธรรม จิตจึงค่อยๆสงบและหลับไป เมื่อหลับไปได้ฝันถึงข้อธรรมที่ได้พิจารณาแล้วก่อนนอน ตื่นมาตอนเช้าก็ยังรู้สึกพะอืดพะอมมวนๆท้อง จึงได้หาที่นั้งสบายๆและได้นำข้อธรรมที่ฝันมาพิจารณา(ระหว่างที่พิจารณาข้อธรรมที่ฝันนั้นอาการพะอืดพะอมมวนๆท้อง ก็ค่อยๆหายไป) ถึงสองข้อ(คือฝันคืนเดียวสองเรื่อง)ปรากฏว่าเนื้อหาของความฝันทั้งสองเรื่องสามารถตีความออกมาโดยง่ายและรู้สึกว่ามันเป็นคำตอบที่ถูกต้อง คำถามครับ เรียกว่าจิตเริ่มมีปัญญาไหมครับเพราะก่อนหน้านี้ผมก็ฝันบ่อยๆแต่ผมตีความหมายไม่ออกเลย

ตอบ ไม่ถูกครับ การพิจารณาจากสมองเป็นสิ่งที่คิดเดา ไม่ถูกต้องครับ สมองเข้าใจ แต่จิตรู้ไม่เกิดปัญญา ให้วางเรื่องการปฎิบัติ วางเรื่องศีล สมาธิ ปัญญา ท่านไปยึดติดว่าจะต้องทำ ต้องรักษาถึงจะได้ ให้วางเรื่อง ศีล สมาธิ ปัญญา

๕.การที่ท่านให้จิตผมได้เรียนรู้และเป็นอันหนึ่งอันเดียวกับจิตท่านและแผ่ออกให้ไกลๆนั้น บางครั้ง ผมสึกว่าจิตของผมคือโลกนี้ทั้งใบและกำลังกลืนจักวาลเป็นจิตของผมไปด้วย
    ตอบ จิตมิได้กลืนกินจักรวาล แต่จิตเขากำลังเข้าไปเรียนรู้จักรวาลอยู่ครับ เมื่อก่อนจิตเขาอยู่แต่ในร่างกายถูกความคิดปรุงแต่งดึงไป แต่ตอนนี้พอวางเรื่องความคิดนึกได้ จิตเขาก้อไปรวมกันเป็นหนึ่งกับสรรพสิ่ง เป็นสภาวะธรรมที่จิตเขาจะไปเป็นหนึ่งเดียวกับทุกสรรพสิ่ง ช่วงนี้จะต้องคิดนึก หรือ รู้สึกแต่สิ่งที่ดีอยู่เสมอ

๖.ผมยังไม่ได้สวดพระคาถาชินปโร เลยครับ ตั้งใจว่าจะสวดคืนนี้ครับ.
    ตอบ อนุโมทนาครับ
    ท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ ท่านพ่อท่านแม่ทุกภพทุกชาติ ขอบคุณ ครู-อาจารย์ทุกภพทุกชาติ โดยเฉพาะท่าน JIT_ISSARA ทีชาตินี้ก็ยังมาเป็นอาจารย์ชีแนะแนวทางให้ศิษย์คนนี้อยู่ ขอบคุณ ผู้มีพระคุณทุกภพทุกชาติ ขอบคุณ เพื่อนสัพสัตว์น้อยใหญ่ ขอบคุณทุกๆดวงจิต ขอบคุณโลกใบนี้จักรวาลนี้และโลกใบอื่นๆจักรวาลอื่นๆ ขอบคุณทุกๆมิติ และขอบคุณเซลล์ทุกเซลล์ ร่างกายสังขารนี้ที่ให้จิตได้อาศัย ขอบคุณครับ

ตอบ อนุโมทนาครับสำหรับความก้าวหน้า คุณจิตอิสสระก้อกำลังมุ่งสู่อีกสภาวะหนึ่งเหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2011
  3. zerozodiac

zerozodiac Active Member

20 ธันวาคม 2010
    ผมต้องขึ้นเวที เพื่อทำท่าตลกๆ ให้คนข้างล่างขำ มันก็รู้สึกดีนะเวลาที่คนดูหัวเราะ แต่คนบนเวทีนี่สิ "ฉันมาทำอะไรที่นี่" ==a

ท่านพี่ที่ว่าทุกอย่างจากนี้จะเป็นแบบก้าวกระโดด นั่นก็หมายความว่า คนที่ไม่เคยฝึกจิตเลย แต่มีของเก่ามาเยอะ มันก็จะค่อยๆปรากฏใช่ไหมครับ เหมือนเพื่อนผมคนหนึ่ง ผมว่ามันมีของเก่ามาเยอะนะครับ แต่มันไม่ค่อยฝึกจิตเท่าไหร่ แต่ช่วงนี้มันก็สัมผัสได้ถึงอะไรบางอย่าง แบบนี้ใช่ไหมครับ

ช่วงนี้ผมมีอาการแปลกๆ อย่ากให้ท่านพี่ช่วยวิเคราะห์ครับ
    1.เวลาที่ผมจู่ๆก็ปวดหัวและอยากอาเจียนออกมา ซึ่งเหตุการณ์หลังจากนั้น ฝนตก ไม่ทราบว่าสภาพอากาศมีผลหรือเปล่าครับ ผมสังเกตุอาการปวดหัวมา 4 วัน และฝนตกหลังจากที่ผมปวดหัว 3 วัน รวมวันนี้ด้วย

2.พักนี้ผมเห็นอะไรแว๊บๆ หรือแปลกๆบริเวณหางตานะครับ

3.จักระที่ 6 ==a อันนี้อธิบายไม่ถูก

4.ขอคำแนะนำครับ

4. JIT_ISSARA

ท่านพี่ที่ว่าทุกอย่างจากนี้จะเป็นแบบก้าวกระโดด นั่นก็หมายความว่า คนที่ไม่เคยฝึกจิตเลย แต่มีของเก่ามาเยอะ มันก็จะค่อยๆปรากฏใช่ไหมครับ เหมือนเพื่อนผมคนหนึ่ง ผมว่ามันมีของเก่ามาเยอะนะครับ แต่มันไม่ค่อยฝึกจิตเท่าไหร่ แต่ช่วงนี้มันก็สัมผัสได้ถึงอะไรบางอย่าง แบบนี้ใช่ไหมครับ
    ตอบ ใช่ เพื่อนน้องเขามาทางอิทธิฤทำมาเยอะ เขาพัฒนามาเยอะ และการฝึกขั้นสุดยอด คือ ไม่ฝึกครับ
    ช่วงนี้ผมมีอาการแปลกๆ อย่ากให้ท่านพี่ช่วยวิเคราะห์ครับ
    1.เวลาที่ผมจู่ๆก็ปวดหัวและอยากอาเจียนออกมา ซึ่งเหตุการณ์หลังจากนั้น ฝนตก ไม่ทราบว่าสภาพอากาศมีผลหรือเปล่าครับ ผมสังเกตุอาการปวดหัวมา 4 วัน และฝนตกหลังจากที่ผมปวดหัว 3 วัน รวมวันนี้ด้วย
    ตอบ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนและมีการพลังมาปรับตัวเยอะ อย่าแปลกใจ

2.พักนี้ผมเห็นอะไรแว๊บๆ หรือแปลกๆบริเวณหางตานะครับ
    ตอบ มองว่ามันเป็นความรู้อย่างหนึ่ง ไม่ต้องไปใส่ใจมัน แค่รับรู้ว่ามันเป็นเช่นนั้นเอง
    3.จักระที่ 6 ==a อันนี้อธิบายไม่ถูก
    ตอบ จักระมันเปิดมากขึ้น ไม่มีอะไรหรอก
    4.ขอคำแนะนำครับ
    ตอบหมดแล้ว ทำตามอย่างที่เคยทำนะ เดี่ยวถึงเวลาพี่จะสอนวิชาเชื่อมจิต ได้เพื่อเป็นการยกระดับจิต เหมือนกับการ Copy ระดับจิตที่พัฒนาให้น้องเฉพาะ
    ทำให้เฉพาะคนที่พัฒนาในกระทู้นี้นะครับ เพราะในกระทู้นี้จะพัฒนาจิตไปถึงขั้นสุดยอดครับ

5. JIT_ISSARA

มีคำกล่าวที่ว่า มารไม่มี บารมีไม่เกิด ท่านว่ามารคืออะไร และบารมีคืออะไร

6. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    พิมพ์รอบที่3ละ พอกดส่งหายหมดเลย
    ตามมาจากกระทู้เก่าค่ะ มัวแต่ไปเฝ้าดูที่เก่าเพิ่งทราบว่า มาอยู่ที่ใหม่นี้เมื่อวานนี้เอง เลยตามมาส่งการบ้านค่ะ ได้ทำตามที่คุณจิต บอกว่า ให้ทำใจให้เบิกบาน ภาวนาออกจากกลางอก ให้ก้องไปถึงขอบจักรวาลว่า ปะสะนะวา ปะชานาติ พอเริ่มทำก็รู้สึกปวดแปลบที่ใจ วูบ ๆ บีบที่หัวใจ ทุกครั้งที่ภาวนา แต่ไม่ได้ภาวนาทั้งวันเนื่องจากลืม นึกได้ก็ภาวนา ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ แต่สั้นลง ช่วยแนะนำด้วยว่าควรจะทำอย่างไรต่อคะ

7. JIT_ISSARA

ครับ ดีขึ้นแล้วครับ ให้ภวนา พุทโธ ปะชานาติ สลับกับ ปะสะนะวา ปะชานาติ วัน เว้น วัน แล้วอีก 4 วัน มาส่งอารมณ์ครับ
    ครับว่า ปะสะนะวา เกือบจะหลุดแล้วครับ แต่ยังไม่หลุด เมื่อหลุดแล้วความอึดอัดจะหายไป เวลาภาวนา ให้ภาวนาด้วยใจเบาๆนะครับ(อาการปวดแปลบๆที่ใจนะ แสดงว่าเป็นตัวที่ถูกต้องครับ และเป็นตัวที่ขาดมากๆ อาการเลยออกมามาก อดทน อดทน และอดทนครับ ทำต่อไป)
    เรื่องปกติดครับ พิมพ์ 3 รอบ แล้วหายนะ ผมเป็นบ่อย เหมือนมีใครแกล้ง แต่เมื่อตั้งใจแล้ว พิมพ์ใหม่ก้อจะผ่านไปได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2011
  8. zerozodiac

ถ้าเทียบในทางพุทธศาสนา
    มาร = กิเลส ทั้งหลาย ความรู้สึกต่างๆ เช่น รัก โลภ โกรธ หลง
    บารมี = บุญญาธิการ เป็นผลของการ ชนะมารทั้งหลายทั้งปวง

ถ้าเทียบกับการทำงาน
    มาร = อุปสรรค ในการทำงาน
    บารมี = ผลงานที่เสร็จหลังจากเอาชนะอุปสรรคต่างๆ

น่าเสียดายครับท่านพี่ที่ผมไม่สามารถไปร่วมงาน IC Meeting ได้ ไม่งั้นก็คงได้เจอท่านพี่และพี่สาวสันโดษ ==a เสียดายอย่างแรง!

9. JIT_ISSARA

พี่ๆไปมาแล้ว กะไปแล้วเจอน้อง จะไปยกระดับจิตให้ แต่เมื่อชีวิตเราเลือกเอง ไม่มีถูกหรือผิด ดังนั้น ผลที่แตกต่างย่อมเกิดจากเหตุที่แตกต่าง

10. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    นักเรียนขี้ลืมมาส่งการบ้านค่ะ ภาวนาบ้างไม่ภาวนาบ้าง แต่ทำทุกวัน ช่วงนี้อารมณ์ดีขึ้น ไม่ค่อยหงุดหงิดเหมือนก่อน แต่ชอบตื่นนอนกลางดึกค่ะ บางครั้งก็หลับต่อ บางครั้งก็นอนไม่หลับตาสว่างถึงเช้าเลย แล้วฝันบ่อยค่ะ ส่วนใหญ่ฝันถึงคนไม่รู้จัก ไม่รู้เป็นช่วงดวงตกรึป่าวคะ ภาวนายังไงต่อดี โมทนาค่ะ

11. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากค่ะ คุณจิต อิสระ พิมพ์ 3ครั้งแต่ส่ง 5ครั้งจึงผ่านค่ะ ตอนแรกพิิมพ์รายละเอียดที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ

จะเริ่มภาวนา พุธโธ ปะชานาติ วันนี้เลยค่ะ ยังทำเหมือนเดิมคือจากกลางหน้าอกแผ่ไปให้ถึงขอบจักรวาลใช่ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  12. JIT_ISSARA

ช่วงนี้คิดนึกบ่อยนะครับ ให้ภวนา
    สัญญา นิโรโธ ปะชานาติ 2 วัน ช่วยเรื่งการคิดฟุ้ซ่าน
    ปะสะนะวา ปะชานาติ 3 วัน ช่วยเรื่องการเรียนรู้อารมณ์
    อะเวปะมาอุ ปะชานาติ 3 วัน ช่วยเรื่องอารมเบิกบานใจ
    แล้วมาส่งการบ้านนะ

ดวงไม่ตกครับ สติกำลังพัฒนาละเอียดขึ่นนะ

13. JIT_ISSARA

แม่นครับ ภาวนาอย่างที่บอกนะครับ

14. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ จิต อิสสระ
    ถึงกํๅหนดที่ต้องส่งกๅรบ้ๅนเมื่อวาน แต่พบว่ำตนเองท่องคาถาผิด จาก ปะ ริ ปุณ ณัง เม ชีวิตตัง อุปัชชะติ เป็น
    ปะ ริ ปุณ ณัง ชีวิตตัง อุปัชชะติ คําว่า เม หายไปค่ะ เข้าใจว่าต้องเริ่มใหม่ใช่มั้ยคะ แล้วจะมๅส่งการบ้านคะ่

15. JIT_ISSARA

16. zerozodiac

ท่านพี่ครับ ==a มีเลขเด็ดมั้ยครับ ฮ่าๆๆ

17. JIT_ISSARA

เมื่อวานได้ไปร่วมงาน IC Meeting ที่บ้าน ดร ไก่
    ตัดสินใจอยู่นานประมาณ 10 นาที่ ว่าจะไปทำไหม และไปแล้วจะได้
    มีความรู้สึกว่า ประโยชน์ต่อตนเองน้อย แต่จะมีประโยชน์ต่อคนอื่นอีกเยอะ

ไปถึงงาน เวลา 9 .00 ครั้งแรกที่สัมผัส ปรากฎว่า บ้าน ดร ไก่ ร้อนมาก พลังชีวิตแห่งแล้งมาก11:00 ได้บอกเล่าเรื่องราวของจิตจักรวาลใหญ่ และพาคน 3 คนไปสัมผัสจิตจักรวาลได้
    11-12:00 ได้นั่งสมาธิปรับกระแสพลังงานในบ้าน ดร ไก่ ให้จิตวิญญาณเขาได้รับพลัง และบอกเรื่องราวการปฎิบัติให้จิตวิญญาณในบ้าน ดรไก อันนี้ เป็นปัจจัตตัง รู้ได้เฉพาะตัว
    12:00 -13.30 ได้คุยกับน้องคนไหมอีกคนที่จิตเขาว่าง และอยากออกจากงาน น้องคนนี้เป็นคนที่ไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง มีความวิตกกงวลอยู เลยคุยเล่าประสบการให้ฟัง
    13:30-14:00 รับประธาน แซนวิส
    14:00-16:30 ล้อมวงคุยกัน แนะนำตัว และได้รับเชิญเป็นวิทยากรในบ้างครั้ง เป็นประสบการที่ดีครับ ถ้าเตรียมตัวเป็นวิทยกรจะดีกว่านี้
    16:30-17:00 แจกพระสมเด็จเหล็กไหล 5 ชนิด ( ไม่มีในสารบบว่าพระรุ่นไหน แต่มีพลังมากมาย) ให้ผู้มาร่วมงาน ไว้ดูแลปกป้องคุ้มครอง และไว้ในการพัฒนาจิต
    17:30-18:00 ได้ปรับทัศนคติและช่วยยกระดับจิตวิญญาณในร่างกายมนุษได้อีก 2 ดวง ให้ถึงจิตจักรวาลใหญ่
    18:00-19.00 ได้รักษาคุณป้า ที่มีอาการเท้าบวมด้วยพลังจักรวาล ผลการช่วยเหลือ เป็นที่น่าพอใจ และบอกวิธีการรักษาให้คุณป้าด้วย
    19:00 เดินทางกลับ

-------------------------------------------------------------

สรุป
    ได้ช่วยเปิดทัศนคติในเรื่องของจักรวาล และโลกใบนี้ และช่วยยกระดับเป็นจิตวิญญาณระดับจักรวาลได้ 5 คน พร้อมทั้งให้คาถาพัฒนาจิตวิญญาณต่ออีก 2 ท่าน
    นอกนั้นจิตยังไม่เปิด ยังมีความสงสัย และยังติดความคิดนึกปรุ่งแต่งอยู่ในร่างกายนี้ หลังจากที่ปรับทัศนคติ เห็นว่ามีการจางคลายทัศนคติไปได้บางส่วน

ทุกๆคนกลับบ้านด้วยความสบายใจครับ

<IFRAME title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/psabC6zR024" frameBorder=0 width=640 height=390 allowfullscreen=""></IFRAME>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.8 KB
      เปิดดู:
      97
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  18. zerozodiac

ไปไม่ได้ อยากจะร้องไห้ TT

19. JIT_ISSARA

พูดซะเว่อเลยนะ ใจน้องแค่เสียดายนะที่พลาดงานสำคัญๆ ( ใช้คำพูดใหม่นะ ไม่ถึงกลับร้องไห้หรอก )
    จำไว้ว่า ไม่มีถูก หรือ ผิด ใช่หรือไม่ใช่ บุญ บาป ให้มองว่าเป็นความรู้อย่างหนึ่ง
    จะตัดสินใจทำอะไร ให้ใช้จิตนำไป และให้ทำในสิ่งที่ประโยชน์แก่ตน หรือ ประโยชน์ต่อผู้อื่นเป็นสำคัญ
    ถ้าน้องไปงาน น้องก้อจะได้พระจากพี่ , ได้ปรับเป็นจิตจักรวาลใหญ่ , รู้จักการอธิษฐานขอ ในสิ่งที่ต้องการ , บอกถึงวิธีการเปิดจักรกระ และปรับจักระ และวิธีการดึงพลังมารักษาโรค และที่สำคัญเรียนรู้วิธีการเชือมจิตจากจิตพี่ และจิตจักรวาล
    ถ้าน้องอยู่บ้าน หรือนัดเพื่อนหรือทำงาน น้องก้อดูหนัง ฟังเพลง ช่วยงานบ้าน หรือสามารถทำธุระต่างๆ ได้สำเร็จ
    ชีวิตเราเป็นผู้เลือก และเราก้อได้เลือกไปแล้ว เป็นอดีตไปแล้ว จงรับรู้ว่าเป็นความรู้อย่างหนึ่ง

20. สรรพญาณ

สรรพญาณ สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2011
    :cool:ส่งการบ้านค่ะ ได้ลองทำวันแรกเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ตอนก่อนที่จะทำมีอารมณ์หดหู่ ท้อแท้มากๆ พอได้ลองท่องตามที่แนะนำมาก็รู้สึกว่า อารมณ์เปลี่ยนไป คือมีความรู้สึก นิ่ง มั่นคง ขึ้น ไม่วอกแวกหรือกลับไปคิดถึงปัญหาค่ะ ใช้ได้ไหมคะ แล้วต้องทำยังไงต่อคะ