"ความฝัน เทพสังหรณ์" สัญญานเตือนจากเบื้องบน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 พฤษภาคม 2007.

1. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

จะเป็นพายุหมุน 3 ลูก ที่จะมา กทม.รึปล่าว แถวนั้นอยู่ในพิกัดอย่างว่าด้วย
    เขาเคยมาหมุนเซอร์เว กันก่อนแล้ว

2. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่วันนี้ตอนเช้าตอนตื่นขึ้นมา จะรู้สึกแว๊บเพิ่มขึ้นมาเรื่องแผ่นดินไหวครับ

ตอนนี้ผมคิดว่า เวลาเกิดเหตุ สิ่งที่จะเตือนเราได้ดีที่สุด คือจิตวิญญาณเราเองครับ

ช่วงรอยต่อของความคิดหนึ่ง ไปอีกความคิดนึง จะเป็นช่วงที่คลื่นจิตอีกดวงสามารถแทรกผ่านเข้ามาได้ครับ

ขอบคุณคุณแม่นายมลมากครับ ที่นำความรู้ที่สื่อมาแบ่งปันเพื่อนๆให้รับทราบครับ

3. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมฝันว่าไปสถานที่เป็นอาคารแห่งหนึ่งย่านพาหุรัดคล้ายแฟลต กับคุณคณานันท์ เพื่อเอาของสิ่งศักดิ์อย่างหนึ่งไปให้คนที่นั่น และเขาก็ให้ของศักดิ์สิทธิแก่คุณคณานันท์ เป็นคล้ายสร้อยประคำ แต่เม็ดโต และคุณคณานันท์ ก็ให้ผมมาหนึ่งเส้น

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับคุณชยุต
    ประหลาดใจมากที่อยู่ๆได้รับ pm จากคุณชยุตวันนี้
    เพราะเมื่อคืนวานฝันเห็นคุณชยุตอยู่หมาดๆ ว่าจะโพสลงไปในกระทู้อยู่เหมือนกัน

ฝันว่าผมเห็นคุณชยุตออก TV ถ่ายทอดสดในเมืองไทย
    กำลังเดินทางไปทำภาระกิจอะไรสักอย่างกับสมาชิกที่คล้ายๆกลุ่ม greenpeach
    ที่อยู่ในต่างประเทศ แถวนั้นเป็นชบบทหลังคามุงจากง่ายๆ
    แต่งตัวทะมัดทะแมงสะพายกระติกและเป้ด้วย ท่าทางเอาจริงเอาจังมาก
    ผมเห็นเข้าก็รู้สึกว่าคุ้นตาสถานที่แห่งนั้นมาก จึงลุกไปเปิดประตูหลังบ้าน
    ปรากฎว่าเห็นคุณชยุตกับเพื่อนๆยืนอยู่ตรงนั้นพอดี..
    กลายเป็นว่ามายืนอยู่ที่หลังบ้านผมไปได้ซะนี่
    ในฝันก็อึ้งว่าทำไมเรามาโผล่ที่เดียวกันได้แค่เปิดประตูออกไป..แปลกดี

เรื่องนี้พิสูจน์ได้ว่าความฝันนี่บอกอะไรเราได้มากมายกว่าที่คิด
    อย่าปล่อยให้ผ่านเลยไปโดยไม่สนใจนะครับ

วันนี้คุณชยุตก็ส่ง Pm มาอีกเรื่องครับ
    ส่งข่าวมาว่าที่บริษัทปลากระป๋องของคุณชยุต
    กำลังรับประกาศรับสมัครหาคนไปทำงานที่เวียดนาม
    รวมทั้งถามหาอัลบั๊มเพลงที่ download มาจากความฝันของพี่นักเขียนฯ
    งั้นผมขอแนะนำคุณชยุตไปฟัง Music VDO เพลงชุดพิเศษ
    Dowmload มาจากความฝันในห้องพี่นักเขียนไปพลางๆก่อนครับ

http://palungjit.org/showthrea...86527&page=216

ส่วนใครสนใจจะไปทำงานที่เวียดนามกับคุณชยุต ที่ฝากประชาสัมพันธ์
    ให้ติดต่อกลับไปหาคุณชยุตได้ตาม E-mail ข้างล่างนี้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  5. mead

ฝันได้ลึกลับมากๆนะครับคุณดุษณี ไปเห็นฐานการทดลองลับของทางตะวันตกเข้า (อาจรู้เห็นผ่านสายตาจิตวิญญาณต่างร่างแต่ร่วมวัตถุประสงค์ของเราก็ได้ครับ) และเรื่องเอเลี่ยนนี่ก็มีนะครับ บางกลุ่มที่เค้าต้องการทดลองอะไรประหลาดๆกับมนุษย์ เพื่อการผสมข้ามเผ่าพันธ์ว่าจะออกมาจะเป็นอย่างไร ยังไงก็ต้องให้ระมัดระวังไว้หน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  6. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เมื่อคืนฝันไปว่า ไปที่บ้านหลังหนึ่ง เค้าจะนั่งทานข้าวอยู่หน้าบ้าน แต่พื้นตรงฟุตบาธจะทรุดตัวลงเป็นแอ่งไปหมด ก็เลยถามเขาว่า ทำไม่ถึงทรุดตัว เค้าบอกว่าตึกแถวตรงนี้จะต่อกันเป็นแถว ตึกที่ติดกัน เค้าจะขนอะไหล่หนักๆเข้ามาไว้เยอะเกินกว่าที่โครงสร้างตึกจะรับน้ำหนักได้หมด ทำให้ทรุด และดึงให้ตึกด้านหน้าของเขาทรุดลงไปด้วย
    ผมก็เลยเดินไปดูตึกที่ขายอะไหล่ เดินเข้าไปข้างในก็จะโถงกว้างๆ จะเห็นจานบินอยู่ด้านใน และมีคนเดินลงมา เขาจะให้รหัสอะไรซักอย่างมา ประมาณ rk22.. (จำไม่ได้ครับ)
    เค้าก็บอกแค่ว่า ตอนนี้ยังไม่ถึงคิวของประเทศไทย จะเกิดรอบนอกก่อน และเดี๋ยวเขาจะมาใหม่ และก็จากไป
    ตื่นขึ้นมาก็งงๆครับ แต่จะมีความคิดแว๊บเข้ามาแค่ว่า อย่าให้ขันธ์ 5 ติดกัน ต้องตัดให้ขาดก่อนจะเชื่อมติดกันครับ

7. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

โห เขาไกรลาส ไปไกลมากนะครับ
    ต้องออกพรมแดนเนปาล
    แล้วเข้าชายแดนจีน-ทิเบตอีก

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    <TABLE class=tborder id=post1193260 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>marine24<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1193260", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:35 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 2,219 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 12,302 ครั้ง ใน 931 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1218 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1193260 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ผมฝันว่าไปสถานที่เป็นอาคารแห่งหนึ่งย่านพาหุรัดคล้ายแฟลต กับคุณคณานันท์ เพื่อเอาของสิ่งศักดิ์อย่างหนึ่งไปให้คนที่นั่น และเขาก็ให้ของศักดิ์สิทธิแก่คุณคณานันท์ เป็นคล้ายสร้อยประคำ แต่เม็ดโต และคุณคณานันท์ ก็ให้ผมมาหนึ่งเส้น
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่มารีนฝันแม่นมาก จะจัดให้ครับผม

9. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    นาวาลำใหญ่ มีคนมาก ฝ่ากระแสคลื่น ไปด้วยกัน

10. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เมื่อคืนวานฝันได้ประโยชน์ดี ก็เลยอยากเล่าให้ฟังครับ

ฟันว่ากำลังยืนอยู่บนทางเดินแคบๆ คล้ายๆจะเป็นสันเขา ด้านข้าง 2 ข้างน่าจะเป็นหน้าผาสูง
    ความรู้สึกว่าเป็น "ทางไปนรก" แล้วก็เห็นเณรน้อยรูปหนึ่ง คล้ายๆว่าเป็นตัวผมเองนี่แหละ
    เณรรูปนั้นได้ไปที่นรกนั้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า พอไปก็ทุกข์ทุรนทุราย พอขึ้นมาแล้วใจมันก็โหยหาอยากจะไปอีก

สักพักก็มีพระสงฆ์รูปหนึ่ง ในใจบอกว่า เป็น "หลวงปู่เทพโลกอุดร" ท่านก็มายืนอยู่ปากทางที่ว่านั้น
    ผมก็นั่งคุกเข่าลงพนมมือ แล้วท่านก็พูดว่า "รู้อยู่ว่าเป็นทางไปนรก ยังจะไปอีก"

สาเหตุของการฝันแบบนี้ ผมไม่สงสัยเลย เพราะก่อนนอนผมไปกินเหล้ากับคนอื่นๆมา กินมาหลายวันติดๆกันแล้วด้วยซ้ำไป
    นี่..สงสัยหลวงปู่ท่านเตือนแล้วนะเนี่ย..ท่านใดที่มีพฤติกรรมแบบผมอยู่อีก ก็พึงระวังด้วยนะครับ
    ครูบาอาจารย์ของท่าน อาจจะอยากเตือนท่านบ้าง ผมก็ขอทำหน้าที่ถ่ายทอดคำเตือนนี้ต่อให้ด้วยครับ

11. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ให้สัจจะ ...ทำได้รอดพ้นกรรม ****

ถวายสัจจะ...ไม่ดื่มสุรา เสพของมึนเมา มีกำหนด ๗ เดือน

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2008
  12. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เมื่อทำได้ครบ ๗ เดือนแล้ว ก็ควรตั้งสัจจะต่อไปว่า จะไม่ดื่มของมึนเมาอีกจนตลอดชีวิต ถ้าทำได้นับว่าประเสริฐยิ่ง

เรื่องคุณชยุตที่เคยดื่มเหล้านั้น ตั้งใจจะเตือนมาหลายครั้งแล้ว ว่าให้ตัดใจเลิกไปให้เด็ดขาด แต่ทำไมดันลืมเสียทุกทีก็ไม่รู้ มาคราวนี้ได้โอกาสเหมาะก็เลยขอยืมคำกล่าวของคุณหนุมาน ผู้นำสารนี้มาเตือนเสียเลย....อิอิ

13. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

*** ตนพึ่งตน ****

นำตนเองให้ได้...จึงจะนำคนอื่นได้

14. mead

ช่วงนี้ผมฝันเห็นเพื่อนที่รู้จักในเวปนี้บ่อยๆ
    เมื่อคืนก็เห็น Falkman นั่งพายเรือเล็กในทะเลสาบเหมือนกำลังมองหาที่หลบภัย พายมาที่ฝั่งซึ่งเป็นท่าเรือที่ผมยืนอยู่ พอดึงขึ้นมาบนฝั่งผมก็ก็จับหัวเรือเขย่าโยกไปมา เพราะสนใจเรือลำนี้มาก แต่อยู่ๆเรือก็พลิกล่มไปเลย..(เรือเพื่อนซะด้วยสิ แป่วแน่!) ของเสบียงต่างๆที่เอามาด้วยจมน้ำหมด..เลยต้องลงไปช่วยกันงม..ได้ของทุกอย่างครบ แต่มีอย่างนึงหายไป ซึ่ง Falkman บอกว่ามีค่าและสำคัญมากๆ แต่ผมฟังไม่ถนัด..ได้ยินไม่ชัดครับ..
    ลองไปตีความดูนะ:-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2008
  15. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ของที่สำคัญที่อยู่ในเรือ แล้วหายไป คือ สติ เราเองจ้า สิ่งที่สำคัญที่สุดถ้าเกิดภัยจริงๆ คือ เอาอะไรไปก็จมหายหมดได้

แต่สิ่งที่สำคัญ คือ สติ จ้า อย่าให้สติ หายนะ รักษาไว้อย่างดี อิอิ

(ping-love

16. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขอกราบขอบพระคุณและกราบโมทนากับความตั้งใจดีของพี่เกษมครับ
    มันก็น่าจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ และควรเป็นมานานแล้วหละครับ

จริงๆแล้วผมก็ทำได้เป็นระยะๆ ในช่วงที่ตั้งใจไว้ เช่น เข้าพรรษาเป็นต้น
    แต่ช่วงอื่นๆผมก็ทำได้ไม่ตลอด เพราะมันเคยไปนรกมาบ่อย
    บ่อยซะจนมันเกิดตัดใจถอยห่างจากนรกได้ไม่ค่อยไกลเท่าไหร่กระมังครับ

นี่จึงเป็นสาเหตุหนึ่งที่เคยมีคนบอกผมอยู่เหมือนกัน (คุณปานโสม) ว่า..
    "ครูบาอาจารย์ยังไม่เปิดญานเปิดอภิญญาให้ เพราะรอให้ผมเอาจริงก่อน"

และคำว่า "เอาจริง" นี่ค่อนข้างมั่นใจว่าคือเรื่อง "ศีล 5" แน่ๆเลย

เอาหละ!! นับจากวันนี้ไป ข้าพเจ้าจะตั้งใจรักษาศีล 5 ใหม่ให้ดีๆเลย

17. หนุมาน ผู้นำสาร

*** ศีล กับ สัจจะ ****

ศีลข้อใด...ก็ต้องใช้ "สัจจะ" นำให้ทำ
    จะทำแค่ไหน เท่าไหร่....ตัวเราต้องให้ความชัดเจนกับตัวเอง
    ดินฟ้าอากาศ...เป็นสักขีพยาน

18. หนุมาน ผู้นำสาร

*** ความจริงจะปรากฏ ****

ศีล...เป็นของพราหมณ์
    สัจจะ....เป็นคำสอนของ พระพุทธเจ้า
    พราหมณ์...มีมาก่อนพระพุทธเจ้านานแล้ว
    แต่ พราหมณ์....ถือศีลเท่าไหร ก็ไม่หลุดพ้นสักที

ท่านเชื่อไหม !!!
    ลองพิจารณา ...ศีล คือ การทำได้เป็นปกติ
    แต่เราเหยียบย่ำ มด แมลง หญ้าตาย ทุกวัน ....โดยไม่เจตนา !!!

19. amm.

amm. เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนใกล้ตื่นมีคนบอกถึงเรื่องเมืองลี้และเมืองอะไรอีกอย่างแต่เราจำไม่ได้...
    ตื่นมาจำแต่เมืองลี้...ค้นหาจากกูเกิ้ล...พบว่าเป็นอ.ลี้จ.ลำพูนซึ่งมีประวัติยาวนานมาแล้ว...
    และในประวัติก็ถูกกรุงสุโขทัยตีเอาเมืองและขนทรัพย์สินรวมทั้งผู้คนไปหมดจนกลายเป็นเมืองร้าง....
    ซึ่งเมืองลี้เดิมทีเป็นเมืองพระพุทธศาสนาเช่นกัน...มีพระธาตุเยอะมากๆ...

20. หนุมาน ผู้นำสาร

เรา นำความเชื่อนอกศาสนามาปะปน...หลักสัจจะธรรมคำสอน มามากพอแล้ว