คนเราต้องชดใช้กรรมนานแค่ไหนครับ (เหนื่อยมากครับ)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย agga, 28 ธันวาคม 2011.

1. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

คุณได้รับความลำบาก ก็เลยคิดว่า เป็นการชดใช้กรรม งั้นสิ
    คุณรู้เปล่าว่า ทำกรรมอะไรไว้ เมื่อไหร่ ชาติไหน คุณจำได้เหรอ
    ถ้าไม่รู้ และจำไม่ได้ จะไปยอมรับกรรมทำไม ต้องสู้สิครับ
    สู้อย่างถูกทำนองคลองธรรม ในเส้นทางกุศล ทำความดี
    ไม่เอาความเลวไปสู้ความเลว ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด อดีตก็ผ่านมาแล้ว แก้ไขอะไำรไม่ได้ สู้มันตอนนี้แหล่ะครับ สู้ให้สมศักดิ์ศรีดวงวิญญาณที่ไม่ยอมจำนนหน้าไหนทั้งนั้น ทำให้เต็มที่ครับ