ข้อความจาก กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)(ปิดกระทู้)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สุดใจเขากะลา, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Joypor

Joypor เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    คงไม่ได้ไปร่วมงานในวันพรุ่งนี้คะ ฝากสมาชิกเก็บเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ

3. imjoice

imjoice เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สำหรับวันพรุ่งนี้ อยากเข้าร่วมแต่ไปไม่ได้ อยากสนธนากับพีสุดใจในเรื่องการปล่อยวางมากๆเลย

4. kingkaewmath

kingkaewmath เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ยินดีเช่นกันค่ะ ขณะนี้ก็ศึกษา วิธีปฏิบัติธรรมเพื่อให้หลุดพ้น แบบพระพุทธเจ้าสอน และก็ติดตามอ่านกระทู้นี้ ควบคู่ไปด้วยได้ความรู้มากมายค่ะ พอจะจับจุดได้บ้างแล้ว แต่เรื่องภัยพิบัติ นี่ต้องรอดูกันต่อไป เพราะเป็นเรื่องของอนาคต บางทีอาจจะคลาดเคลื่อนได้ใช่ไหมคะ
    ยิ่งศึกษามากยิ่งรู้และเข้าใจ ความรักแบบไม่มีเงื่อนไข
    และขณะเวลานี้กำลังมีความสุขจากการให้อยู่ค่ะ
    เป็นความสุขที่คนตระหนี่ มากด้วยความโลภ ไม่มีวันได้สัมผัสถึง
    เป็นความอิ่มใจ ที่ไม่เหมือนความสุขที่เราได้รับจากการมีทรัพย์สินเงินทอง เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2009
  5. Pasika

Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่ Mead
    ขอให้สุขภาพกายและสุขภาพใจแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ
    ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ด้วยค่ะ
    ตุ้งแช่ ตุ้งแช่

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับสำหรับคำอวยพรจากเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ
    จะจดจำความรู้สึกดีๆของทุกคน ทุกๆช่องว่างของวินาทีและทุกๆมิติองศาเลยครับ
    ขอให้พวกเราทุกคนมีความสุข สมความปรารถนา กับทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตตลอดไป
    พร้อมทั้งมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์ที่สุดและก้าวไปข้างหน้าอย่างเต็มกำลังครับ
    ดีใจทีได้มารู้จัก ดีใจที่ได้พูดคุย ดีใจที่มีทุกๆคนบนโลกใบนี้..ขอบพระคุณครับ

Have A Great LiFe & Great LoVe

7. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวพี่เกษมน่าสนใจมากๆ

เมื่อวานก็ได้รับมาอีกข่าวครับ
    เมื่อวานโทรไปทักทายพี่ท่านนึงที่ทำโปรเจคปิรามิดที่เพชรบูรณ์
    ก็มีข่าวจากท่านๆที่ลงมาบอกว่าโปรเจคยังไม่ล้มนะ ขอให้บ้านเมืองเข้าที่ก่อน
    นักลงทุนเค้ารอสัญญาณดีๆอยู่

และแจ้งมาว่าเหตุการณ์ภัยพิบัติใหญ่น่ะเลื่อนออกไปอีก
    มีเวลาหายใจกันอีกสักพัก แต่ก็อย่าประมาทกัน
    จะเกิดหนักๆก็ราวปี 2013 จะถี่และหนักขึ้นเรื่อยๆ
    ปีนี้ภัยจากไฟจะเกิดมาก ทั้งไฟป่า ไฟไหม้ หรือความร้อนใต้ภิภพ

ตอนนี้พี่เค้าไปสำรวจวัดถ้ำไว้หลายแห่งแถวๆชัยภูมิ
    หากเตรียมอะไรไม่ทันจริงๆก็จะดัดแปลงถ้ำให้เป็นที่หลบภัยฉุกเฉินได้ และถ้ำธรรมชาติจะดีที่สุดสำหรับความปลอดภัยในเบื้องต้น ส่วนเรื่องการป้องกันรังสีฯและระบบอากาศหายใจต้องคิดและดัดแปลงเพิ่มด้วย

เรื่องการเมือง ถ้ารัฐบาลประคองตัวผ่านเดือนเมษานี้ ไปได้ทุกอย่างจะราบรื่นดีขึ้น
    แต่เรื่องเศรษกิจใช้เวลาอีกนานพอสมควรถึงจะ OK ครับ

ส่งข่าวนี้ให้คุณ Falkman ไปแล้ว นำมาบอกพวกเราอีกครั้ง
    ทุกอย่างอยู่ที่ปัจจุบันครับ..คิดเป็นบวกเข้าไว้ช่วยโลกได้มากๆ

8. *April*

*April* เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2008
    สุขสันต์วันเกิดค่ะ พี่มี๊ด

ขอให้ร่ำรวยๆ สุขภาพแข็งแรง สุขกาย สบายใจนะคะ

9. *ดาวเคียงเดือน๐

*ดาวเคียงเดือน๐ สมาชิก

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนากับหลักธรรมการละอัตตาตัวตนของพี่สุดใจค่ะ

พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดธุระอะไร ว่าจะลองไปงานที่บ้านพี่เทพกัญญา

10. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    [​IMG]สุขสันต์วันเกิดนะคะคุณมี๊ด ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

11. MOUNTAIN

ภาพปก จากชุดบทความ รู้จักขันธ์ห้าตามความเป็นจริงของธรรมชาติ จะนำไปแจกวันนี้ที่ สถานธรรม Inhouse 40 ชุด เท่านั้น

ปาฏิหาริย์แห่งธรรม เพื่อละวางอัตตาตัวตน

โดย อาจารย์สุดใจ ชื่นสำนวน

12. MOUNTAIN

ที่ Inhouse วันนี้

รอบเช้า นิมนต์ พระอาจารย์ ดร.สิงทนต์ สวดมนต์-สนทนาธรรม-ความรู้เรื่องมนุษย์ต่างดาว จากสถานที่ใกล้ๆถ้ำเชียงดาว

รอบบ่าย เชื่อมระบบให้บุคคลพิเศษสาธารณชน(ดารา) 2 ท่าน โดยอาจารย์นีโม่
    และสัมผัสคลื่นพลัง ที่มากระทบตัวเรา พิสูจน์ว่า ตัวตนไม่ใช่ของเรา เราบังคับบัญชามันไม่ได้จริงๆ มันเป็นกลไกการทำงานของขันธ์ห้าเท่านั้น เพื่อเพิ่มความเข้าใจตามความเป็นจริงของขันธ์ห้า โดย อาจารย์ sapa และมีการขยายระบบโดย อาจารย์สุดใจ

นับว่า เป็นการเปิด สถานธรรม Inhouse อย่างเป็นทางการ และสมบูรณ์ที่สุด

ขออนุโมทนากับพี่เทพกัญญา ด้วยครับ

13. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    สุขสันต์วันเกิดครับคุณ Mead

14. Fleurdelis

Fleurdelis เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ต้องขอขอบคุณอาจารย์,พี่ๆทุกคนที่Inhouseมากๆครับ

ขอตัวไปอ่าน

ปาฏิหาริย์แห่งธรรม เพื่อละวางอัตตาตัวตน ก่อนครับ

ขออนุโมทนาครับ

15. MOUNTAIN

วันนี้ที่ สถานธรรม In House ช่วงบ่ายคึกคักมากครับ
    ช่วงเช้าผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ตอนทำบุญ สนทนาธรรมกับพระอาจารย์ ดร.สิงทนต์ เลยไม่มีภาพมาฝาก
    มีแต่เฉพาะช่วงบ่ายเท่านั้น

แขก VIP ที่มาในช่วงบ่ายวันนี้ ทำให้หลายคนเซอร์ไพร้ส์
    เพราะบางคนไม่รู้มาก่อนว่า คุณสายฟ้า เศรษฐบุตร และคุณพีท ทองเจือ จะมาด้วย

เดี๋ยวมาชมภาพถ่ายบรรยากาศในช่วงบ่ายที่ In House กันนะครับ

16. MOUNTAIN

อาหารแนะนำ ข้าวยำปัตตาเวีย พี่เทพกัญญา นำมาเลี้ยงพวกเราในวันนี้

ขออนุโมทนากับพี่เทพกัญญาเป็นอย่างยิ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2009
  17. MOUNTAIN

คุณสายฟ้า มาถึงก่อนคุณพีท ได้นั่งสนทนาและทานข้าวยำ

18. MOUNTAIN

19. MOUNTAIN

;aa37

20. MOUNTAIN

อาจารย์ sapa มาใน LOOK ใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้