ข่าวดี ของพวกเรา "พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 31 มีนาคม 2007.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006

2. kananun

มีข่าวฝากประชาสัมพันธ์เรื่องการจององค์จตุคามจากคุณทรายแก้ว แห่งสถาบัน TRISAR ครับ

ผมขออนุญาตให้คุณเปี๊ยกช่วยส่งเมล์ต่อไปยังพวกเราทุกๆท่านที่มีชื่ออยู่ในรายชื่อด้วยครับ

เพราะพยายามนำลงแล้ว ไม่ติดเลยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2007
  3. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอบพระคุณสำหรับ ความเมตตา และกำลังใจนะครับ
    รอนิดนะฮ่ะ ติดทำ เสียงอ่าน ให้ ธรรมะใกล้ตัว

วันเสาร์นี้ 26 เชิญ คนที่ว่าง ๆไปร่วมกันแจกซีดีธรรมะได้ที่สนามหลวงนะครับ
    ผมไปทุกปี สนุกมากมาย ดำเนินงานโดย เวปซีดีธรรมะ อะ

เด๋วถ่ายรูปมาฝากนะคับ

4. kananun

มีข่าวดีจาก พระอาจารย์พจน์ครับ ท่านจะเปิดรับศิษย์ ในวิชชา การรักษาโรคด้วยลมปราณครับ ท่านจะสอนที่บ้านลาดพร้าว รายละเอียดขอให้อนุญาตสอบถามโดยตรงกับพระอาจารย์พจน์ท่านครับ

เรียนฟรี รับแค่สามท่านครับ

พระอาจารย์พจน์ 086-171-1766 ครับ ท่านจะสอนเสาร์ อาทิตย์นี้แล้วครับ เร็วๆกันหน่อย ใครมีวาสนาเกี่ยวพันกับท่านก็เชิญได้เลยครับ

5. น้องหน่อยน่ารัก

น้องหน่อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณมากครับ

กำลังถามพอดีว่าถ้าจะใช้ปราณช่วยคน ทำยังไง
    เพราะตอนนี้ไปฝึกลมปราณมาแล้ว ขาดแต่ว่า
    จะเอาไปใช้ช่วยคนยังไงกรณี คนนั้นไม่มียา
    หรือยาเกิดขาดขึ้นมา

ขอบคุณมากครับ กำลังลง กทม. พอดี?...

6. s_pantusom

s_pantusom เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเสียดายครับ มาเจอช้าเกินไป แต่ถึงเจอไวกว่านี้ก็คงไปไม่ได้อยู่ดี
    เพราะว่าวันเสาร์ต้องทำงาน ส่วนวันอาทิตย์ก็นัดหลวงพ่อวิชญ์จุฑาไว้
    ว่าจะไปเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างพระประทานกับท่าน
    แล้วก็จะมีการถวายอาหารเพล แล้วก็เทียนด้วย เพราะไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึง
    ยังไงถือโอกาศประชาสัมพันธ์เลยก็แล้วกันนะครับ
    พอดีว่า ได้คุยกับหลวงพ่อเมื่อวานนี้ท่านบอกว่าทางการไฟฟ้าจะให้ไฟ
    ท่านใช้ฟรี 2 ปีแต่ท่านยังไม่มีเงินค่าอุปกรณ์ที่จะนำไฟเข้ามา
    (ค่าต้นเสา แล้วก็ค่าสายไฟ) ครับ ใครมีจิตศรัทธาก็ไปทำบุญได้ครับ

7. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ใครมีวิชชาอะไรที่สามารถช่วยชาวโลกได้แบ่งกันนะครับ สอนและนำมาเผยแพร่ต่อๆกันบ้างนะครับ จะได้ช่วยๆกันได้
    เพื่อพระพุทธศาสนาคงอยู่ตลอด5,000ปีครับ

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ชอบรูปนี้มากๆครับ มีแสงเฮ้ากวงเปล่งประกายออกมาด้วย
    สุดยอดจริงๆ ขอชมมากมาย

9. MOUNTAIN

10. MOUNTAIN

เข้ามาทบทวนเหตุการณ์ครั้งอดีต
    มีความสุขมากครับ

11. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ขอเรียนด้วยคนจ๊ะชื่อสุทัสสี

12. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    มามุกไหนนี่ ต้องไปเรียนที่สถาบันเขาเองแล้วครับ เขาเอาเรื่องอดีตมาเล่า
    ต้องขี่ไทม์แมทชีนไปเรียน อิอิ

13. เทพ

เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเราสามารถ ทำอดีตให้เป็นปัจจุบันได้ ก็คงดีครับ เหมือนภูมิความรู้ของบรรพชนในอดีตที่สืบทอดมาจนถึงปัจจุบัน

โดยท่านที่ได้ผ่านการอบรมใดๆมา มีความรู้ความเข้าใจ คิดว่ามีประโยชน์และสามารถนำมาถ่ายทอดต่อ เช่น การเดินป่า การฝึกสั่งจิตตามที่อบรมจากTRISAR โดยอาจทำปีละครั้ง เป็นกิจกรรมประจำปีของกลุ่มในรูปแบบภาคสนาม โดยให้ผู้สนใจช่วยค่าเตรียมงานและค่าสถานที่

หรือจะใช้รูปแบบไปเดินป่า แล้วช่วงว่างๆก็สอนเทคนิคการฝึกจิตสั่งจิต

ความจริงแล้วบางท่านที่เคยอบรมกับ TRISAR ก็มีการนำวิธีการสั่งจิตดังกล่าวไปผสมในการเปิดสอนอบรมเกี่ยวกับ จิต+กาย+พลังงาน เช่น ชี่กง และอื่นๆ

ลองพิจารณากันดูครับ

14. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    มีข่าวมาฝากครับ

พระอาจารย์พรต
    วัดห้วยคู้ หมู่ 5 ต.ดอนคา อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี
    จะจัดการฝึกจินตสมาธิและพลังปราณเพื่อผดุงผู้ป่วยเรื้อรัง

สามารถรักษาโรคได้ดังต่อไปนี้
    เบาหวาน, หอบหืด, ข้อไหล่ปิด, ไมเกรน, ภูมิแพ้, กะเพาะเรื้อรัง, ปวดประจำเดือน, ความดำต่ำ-สูง, ประหม่าในที่ชุมชน, โรคเครียด

วันที่ 11 ตุลาคม 2551 เวลา 13.00-17.00 น.

รับไม่เกิน 15 คน

สถานที่จัดงาน : 107/1 ซ.ลาดพร้าว 37

ค่าอบรม 100 - 150 บาท แล้วแต่ศรัทธา รายได้ทั้งหมดเป็นค่าศึกษาสำหรับน้องของพระอาจารย์พรต (ภาพที่สอง น้องคนด้านซ้ายมือครับ)

ใครสนใจก็เข้าอบรมได้ครับ

สนใจติดต่อคุณเล็ก (billyy)
    081-2782903

15. สีคราม

สีคราม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็สนใจครับ
    บางที่วิชาที่สอนอาจช่วยคนอื่นได้ครับป๋ม
    อรรณพ จันทร์เลิศ
    aunnopj@hotmail.com
    เรียนวันไหนบอกกันด้วยนร้า

16. panitta

panitta Active Member

14 มิถุนายน 2006
    ทำงานราชการค่ะ สนใจเรียนเช่นกันค่ะ จะได้นำมาใช้เพื่อให้เกิดประโยชน์กับงานราชการ และเพื่อไว้ใช้เตือนภัยธรรมชาติ มิทราบว่ากำหนดการเมื่อไหร่ค่ะ
    ขอลงชื่อไว้ก่อนนะค่ะ

panitta

jeedy1963@hotmail.com

17. numphol aryupha

numphol aryupha เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    ลงทะเบียนเรียนด้วยครับ เพื่อประโยชน์แจ้งเตือนภัยให้สมาชิก

18. kananun

เป็นข้อมูลหลายปีแล้วครับ ประมาณ ปี2008