ขุนแผน ๓ นาง รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี (แก้ไข 7 กย.)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 10 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    nemesis_2523 ...

3. พระขุนแผน-กุมารทอง (พิมพ์เล็ก) อุดผงเสน่ห์ "ปถมัง อิทธิเจ"

( ให้ร่วมทำบุญ องค์ละ 179 บาท )

5. กุมารทอง-แช่น้ำมันเมตตา (เนื้อไม้)
    แกะจากไม้หิ่งหาย ที่หลวงพ่อน้อยท่านเสกไว้นานมากแล้ว ท่านไม่ได้มอบให้ใครมาก่อนเลย เอามามอบให้ผมเพียงรายเดียวเท่านั้น

( มีให้ร่วมทำบุญ .... องค์ๆละ ..... บาท )

8. รักยม (เมตตา มหานิยม เสน่ห์ดี) .. ใส่ผง ..
    มีลักษณะแตกต่างจากรุ่นแรกครับ .. ที่คอขวดจะมี "ด้ายสายสิญจน์แดง-ขาว" มัดรอบอยู่ ในขวดได้บรรจุผง "ปถมัง อิทธิเจ" ลงไปด้วย ซึ่งหลวงพ่อน้อยท่านได้ตระเตรียมไว้ให้ผมโดยเฉพาะเลย 1 ขวดเพื่อมาทำวัตถุมงคลต่างๆ

( แจกร่วมทำบุญ ขวดละ 199 บาท )

----------------

พี่มีรูปให้ชมไหมคับ แล้วกุมารทองแช่น้ำมัน รายการ 5 ร่วมทำบุญเท่าไหร่ครับผม

..............................

จริงๆแล้ว ก็มีรูปให้ดูทุกรายการนั่นแหละครับ
    (ยกเว้น ภาพยันต์มหาเสน่ห์ . มันดูประเจิดประเจ้อม๊ากมากไปหน่อย)
    บังเอิญช่วงนี้ มีงานจรเข้ามามาก เด็กที่มาช่วยงานก็เพิ่งเสร็จจากสัปดาห์วิทยาศาสตร์กัน จึงได้แวะเข้ามาช่วยงานได้

เมื่อวานก็ไปกราบ "หลวงพ่อแดง วัดห้วยฉลอง อุตรดิตถ์" มา
    ท่านกำลังสร้างโบสถ์ครับ .. ได้ของมาอีกพอสมควร
    เดี๋ยวผมจะ "รับเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 1 กอง" เอาไปถวายสร้างโบสถ์

งานก็เลยวุ่นๆซักนิด แต่เดี๋ยวคืนนี้ก็จะลงเพิ่มอีกครับ

ขออนุโมทนากับที่ร่วมจองทำบุญรับวัตถุมงคลด้วยนะครับ
    ถ้าโอนเมื่อไหร่ก็โพสมาบอกได้เลย
    ช่วงนี้นิสิตที่มาช่วยงานส่ง ว่างแล้วครับ​

2. ธัมมานุสรณ์

3. MA-A-U

MA-A-U Active Member

ขอบคุณมากเลยครับคุณ ธัมมานุสรณ์ ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ได้รับยังไงคงต้องรบกวนตรวจสอบแล้วเพราะไม่น่าจะเป็นไปได้ที่อีเอ็มเอสจะใช้เวลาถึง5วันอ่ะครับ

4. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

ของจอง 3 รายการนี้ไว้ก่อนนะครับ แต่พี่ยังไม่ได้บอกเลยว่ากุมารทองเนื้อไม้เท่าไหร่อ่ะคับ

5. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมาไม่ถึงเหมือกันครับกลัวว่าจะตกหล่นแต่รอวันพรุ่งอีกทีครับผม

6. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณMA-A-Uและทุกๆท่านครับ
    ผมเป็นคนจัดส่งวัตถุมงคลให้กับทางคณะกองบุญครับ
    เนื่องจากผมได้รับวัตถุมงคลมาเพื่อจัดส่งให้ทุกท่านตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้วครับ
    แต่เกิดเหตุขัดข้องเนื่องจากติดเรียนครับ จึงไม่สามารถไปส่งได้ทัน
    ประกอบกับทางมหาวิทยาลัยมีงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ เป็นเวลาอีก 3 วัน
    ซึ่งผมได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่ในงานนี้ด้วยครับ
    จึงทำการจัดส่งล่าช้าไปครับ
    ต้องขออภัยทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    พัสดุจะถึงในวันที่ 23 นี้นะครับผม
    ขออภัยที่ล่าช้าครับผม

7. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะถึงในวันพรุ่งนี้เช่นกันครับ

8. ธัมมานุสรณ์

nemesis_2523 ...

ของจอง 3 รายการนี้ไว้ก่อนนะครับ

แต่พี่ยังไม่ได้บอกเลย ว่า "..กุมารทองเนื้อไม้.." เท่าไหร่อ่ะคับ

..............................

... ชี้แจงครับ ...

เนื่องจากว่า "กุมารทอง" เนื้อไม้หิ่งหายที่ ลพ.น้อยท่านได้ให้มานั้น
    มีหลายขนาด และ หลายรูปลักษณ์มากเลยครับ
    ( ปัจจัยให้บูชาก็ต่างกัน .. รุ่นนี้น่าเก็บไว้ครับ ไม่มีให้เราเห็นอีกแล้ว)
    ต้องถ่ายรูปไปทีละองค์ละองค์(ก็นานอยู่ครับ) เลยยังลงให้ดูไม่ทัน

แต่ว่า วันนี้ก็ลงไปหลายรายการอยู่นะครับ
    ( ลองดูติดตามดูช่วงท้ายๆ )

ต้องขออภัยด้วยนะครับ

9. ธัมมานุสรณ์

... ขอแนะนำครับ ...

วัตถุมงคล "รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย" ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี นี้

ได้รับความเมตตาเป็นอย่างยิ่ง จาก ...

หลวงพ่อแดง สิริภัทโธ วัดห้วยฉลอง จ. อุตรดิตถ์
    ( ผู้สำเร็จวิชา พญาไก่แก้วมหานิยม ศิษย์หลวงพ่อไซร์ วัดช่องลม )

เมตตาอธิษฐานจิต ปลุกเสกเดี่ยว ให้ด้วยครับ

โปรดติดตามดูได้ ช่วงท้ายๆกระทู้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  10. ธัมมานุสรณ์

... แจ้งให้ทราบครับ ...

.............................

ช่วงต่อๆไป จะมีคุณ koi-alisa มาช่วยงานบอกบุญ

ช่วยติดตามดูรายละเอียด และตอบกระทู้เกี่ยวกับผู้ร่วมทำบุญ

พร้อมกับ ช่วยจัดส่งวัตถุมงคลให้ด้วย เพื่อให้งานเร็วขึ้น

( ช่วยกันกับ คุณ Superhonet-2 ... ครับ )

11. MA-A-U

รับทราบครับคุณ superhonet_2 คิดว่าไม่ถึงซะแว้ว
    เดี๋ยวรอ ข่าวของดีของ หลวงพ่อแดง สิริภัทโธ อยู่ครับ

12. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่ได้รับขุนแผนหน้าตะโพนครับ
    หากมีปัญหาอันใดโปรดติดต่อมาที่ข้อความส่วนตัวนะครับ
    อนุโมทนาสาธุ

13. ธัมมานุสรณ์

taksila ...

ผมยังไม่ได้รับขุนแผนหน้าตะโพนครับ
    หากมีปัญหาอันใดโปรดติดต่อมาที่ข้อความส่วนตัวนะครับ
    อนุโมทนาสาธุ

.....................................

คุณ koi-alisa ...

ผู้ที่ไปส่งพัสดุให้ บอกว่า ทางเจ้าที่บอกว่า...

จะถึงในวันเสาร์ครับ

( เขาว่าอย่างนั้น ... ลองดูๆตอนบ่ายๆคงจะได้มังครับ )

14. ธัมมานุสรณ์

MA-A-U

รับทราบครับคุณ superhonet_2 คิดว่าไม่ถึงซะแว้ว
    เดี๋ยวรอ ข่าวของดีของ หลวงพ่อแดง สิริภัทโธ อยู่ครับ

...............................

ถึง ... คุณ MA-A-U ครับ ....​

ผมและคณะ ได้ไปกราบทำบุญหลวงพ่อแดงกันมา
    ได้ของมาบ้างพอสมควร (ท่านมอบให้)​

และ เนื่องจากว่า คุณ MA-A-U กับ ยายทองประสา และ อีกบางท่าน นั้น​

ได้ ... "ร่วมบูชาทำบุญกับคณะเรา มากเป็นพิเศษ" ...​

ผมจึงอยากจะสมนาคุณอะไรๆของหลวงพ่อน้อยเพิ่มเติมให้อีกนิดหน่อย
    ( ส่งไปชุดที่แล้ว มันดูน้อยไปนิดนึ่ง )​

แต่ว่า จะคงยังไม่ส่งไปครับ
    ( รอให้คุณดูของหลวงพ่อแดงก่อน ก็แล้วกัน)​

อ้อ ... ของหลวงปู่สรวงก็มีนะครับ ผมเพิ่งเขียนเพิ่มใหม่​

ทำบุญวัดเลียบ XX,XXX บาท ท่านเจ้าอาวาสก็เลยสมนาคุณมาให้ครับ​

ติดตามดูได้จาก ... ​

"ทำบุญ...รับมีดหมอโขงขาว หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่สรวง และ พระเกจิ"

http://palungjit.org//showthread.php?t=136444

( ดูหน้าท้ายๆครับ )​

ร่วมทำบุญทุกๆอย่าง กับ คณะกองบุญธรรมานุสรณ์ ครับ .​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2008
  15. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอจองเพิ่ม
    ตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว (แจกผู้ทำบุญ 259 บาท ) ไม่ทราบว่ายังมีอยู่มั้ยค่ะ ถ้ายังมีอยู่ โอนเงินแล้วจะแจ้งทาง PM ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

16. MA-A-U

ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ เห็นของแถมแล้วด้วย แต่ว่างงๆอยู่อย่างกับของแถมขอคุยหลังไมค์ดีกว่าครับ

17. ธัมมานุสรณ์

จาก ... MA-A-U ...

ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ เห็นของแถมแล้วด้วย

แต่ว่างงๆอยู่อย่างกับของแถม ( ขอคุยหลังไมค์ดีกว่าครับ )

...................................

ได้อธิบายรายละเอียดทั้งหมดให้ทราบแล้วนะครับ ( ใน PM )

หากมีข้อสงสัยใดที่จะสอบถาม หรือต้องการคำแนะนำอะไร
    ก็โพสมาได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ

ขออนุโมทนาครับ .

18. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณยุภาภรณ์ ...

ขอจองเพิ่ม

ตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว
    (แจกผู้ทำบุญ 259 บาท )

ไม่ทราบว่ายังมีอยู่มั้ยค่ะ

ถ้ายังมีอยู่ ... โอนเงินแล้วจะแจ้งทาง PM ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

.......................................................

ยังมีอยู่ครับคุณยุภาภรณ์

ได้ร่วมทำบุญด้วยกันอีกแล้วนะครับ

โอนแล้วก็แจ้งมาได้เลย

จะให้คุณ koi-alisa ไปส่งให้วันรุ่งขึ้นครับ .

19. koi-alisa

koi-alisa สมาชิก

ไม่ทราบว่ามีท่านใดที่ได้โอนเงินแล้ว
    แต่ยังไม่ได้รับวัตถุมงคลบ้าง
    โปรดติดต่อกลับด้วยค่ะ
    โปรดแจ้งวัตถุมงคลที่ท่านต้องการ
    และวันที่ ที่โอน จำนวนเงินที่โอนด้วยค่ะ
    ทางเจ้าหน้าที่จะตรวจสอบแล้วติดต่อกลับไปนะค่ะ
    <!-- / message -->

20. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณ สายพราย

ขอจอง ...

" ตะกรุดช้างผสมโขลง-สีผึ้งพญาเทครัว " 259 บาท ( 1 ตลับครับ )

.............................

รับทราบ ... ถ้าโอนแล้วจะจัดส่งให้เลยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้