ขุนแผน ๓ นาง รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี (แก้ไข 7 กย.)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 10 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    จาก ... คุณ pasit_ok

ผมขอเปลี่ยนเป็น ... จอง ...

3. ตะกรุดเสริมดวง 399
    33. รูปภาพ "ยันต์มหาเสน่ห์" 99

โอนเงินแล้ว จะแจ้งให้ทราบครับ

................................

ได้ครับ รับทราบการเปลี่ยนแปลงการจอง
    ( แต่ว่า ก็ต้องขอภัยด้วยนะครับ ที่ไม่สามารถลงรูปภาพ "แม่เป๋อ" ให้ดูได้ )

2. ธัมมานุสรณ์

ได้รับโทรศัพฑ์จาก คุณ Taksila ..

ขอร่วมทำบุญ ...

1. สร้างเจดีย์บรรจุอัฏฐิธาตุหลวงพ่อน้อย
    2. สร้างห้องน้ำ ห้องสุขา
    และ 3. ขอร่วมทำบุญทุกๆอย่าง กับ คณะกองบุญธรรมานุสรณ์ ... จำนวน 10 วัด

ขอรับ ... พระขุนแผน ดินหน้าตะโพน หน้าทอง ... 1 องค์

........................

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ

จะจัดส่งให้เลย

3. ตักศิลา

ตักศิลา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านที่เอาบุญร่วมกัน

ทำวันละนิดจิตแจ่มใส

4. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาในบุญกุศลกับทุกท่านครับ
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ แล้ว 2,000 บาท
    ผม ณรงค์ เพ็งลาภ 1,000 บาท
    คุณ พัชนี จันทร์แก้ว 1,000 บาท

รายละเอียดคุยกัน PM ครับ

5. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณ Narong

โมทนาในบุญกุศลกับทุกท่านครับ

วันนี้โอนเงินร่วมบุญ แล้ว 2,000 บาท

ผม...ณรงค์ เพ็งลาภ 1,000 บาท กับ คุณพัชนี จันทร์แก้ว 1,000 บาท

รายละเอียด คุยกัน PM ครับ .

.....................

ผมได้รับโทรศัพฑ์ทางไกล มาจากญี่ปุ่น

... โดยคุณ Narong ...

บอกว่า ...

ได้ติดตามอ่านกระทู้ของ "ธรรมานสุรณ์" มาอยู่เรื่อยๆ
    ตั้งแต่กระทู้ "ทำบุญสร้างมณฑปหลวงปู่สรวง" ...
    "ร่วมทำบุญทุกๆอย่าง" ... แล้ว

เมื่อมาอ่านในกระทู้ "หลวงพ่อน้อย" นี้ จึงอยากจะร่วมทำบุญด้วย
    ( โดยมิได้กำหนด ว่าจะขอรับวัตถุมงคลใดๆ )

...............

ผมเองในนามตัวแทน "กองบุญธรรมานุสรณ์"
    จึงมีความเห็นว่า ... แม้ว่าคุณ Narong จะต้องการร่วมทำบุญ
    โดยไม่ได้ต้องการรับวัตถุมงคลใดๆเลยก็ตามที

แต่ .. ในความสมควรนั้น .. ยิ่งทำบุญมาโดยมิได้หวัง
    รับวัตถุตอบแทนใดๆเลย ก็ยิ่งต้องตอบแทนน้ำใจให้มากขึ้น .

จึงขอตอบแทนน้ำใจที่ได้ร่วมบุญกันมา "ด้วยของส่วนตัว" แทน
    ( ซึ่งอาจจะเป็นขุนแผน ดินหน้าตะโพน ตะกรุดทองคำ/เงิน..ไม่แน่ใจ และอื่นๆ อีกบ้างเล็กๆน้อยๆครับ )

ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  6. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งโอนเงิน

วันนี้โอนเงินแล้วค่ะ
    กรุณาส่ง ยุภาภรณ์ ใจประจง
    หอพักรุ่งอรุณ ห้อง301 ซอยรามคำแหง49/1
    แขวงหัวหมาก เขตบางกระปิ กรุงเทพฯ 10240

7. ธัมมานุสรณ์

.... ยุภาภรณ์ ....

วันนี้โอนเงินแล้วค่ะ

กรุณาส่ง ...

ยุภาภรณ์ ใจประจง

หอพักรุ่งอรุณ ห้อง301 ซอยรามคำแหง
    49/1 แขวงหัวหมาก เขตบางกระปิ กรุงเทพฯ 10240

............................

ขออนุโมทนาครับ

จะจัดส่งให้เลย

8. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

โอนแล้วครับ 550 บาท เวลา 18.08 น. วันนี้ 19/08/2551
    ที่อยู่ส่ง PM ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      25.7 KB
      เปิดดู:
      48
  9. ธัมมานุสรณ์

รับทราบ และ ขอโมทนาด้วยครับ

น่าจะจัดส่งให้ได้ในตอนบ่าย ของวันพรุ่งนี้นะครับ

ช่วงนี้ "นิสิตที่มาช่วยจัดส่งให้" เขาติดงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์กันอยู่ .. คงเสร็จบ่ายๆ .. แล้วก็ไปส่งให้ได้เลย

10. ธัมมานุสรณ์

...พรธรรม...

อยากติดตามกองบุญ ธรรมานุสรณ์ ไปทำบุญจังเลย......สาธุ

.............................

โมทนาในกุศลจิตของคุณพรธรรมด้วยครับ

คณะ "กองบุญธรรมานุสรณ์" ของเรา ตั้งขึ้นตั้งแต่ ปี 2538 -39 ครับ

รวบรวมคณะศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ. อุทัยธานี ( พล. - สท. - อต. - และอื่นๆ ) และ ผู้สนใจปฏิบัติธรรม (ทั่วไป ) ครับ

ผมรู้จักชื่อของหลวงพ่อ ปี 2532 และได้พบหลวงพ่อ 2533 .. ศรัทธาท่านมาก เมื่อท่านละสังขารแล้ว ก็ไม่รู้จะตอบแทนพระคุณท่านอย่างไรดี ก็เลยตั้งกองบุญฯขึ้นมา เพื่อปฏิบัติธรรมตามคำสอนของท่าน และเผยแพร่ธรรมปฏิบัติไปเรื่อยๆครับ .

เคยจัดปฏิบัติธรรมใหญ่ๆมาแล้ว เกือบๆ 20 ครั้ง ( ต่อๆไปจะมีภาพเก่าๆมาให้ดูกันครับ ) ปัจจุบันก็ยังมีแบบยิบย่อยอยู่เสมอๆ ครับ

..โพสมาสอบถามพุดคุยกันได้ ครับ ( ไม่มีแบ่งแยกสำนัก หรือนิกาย ฯลฯ )...

... ขอให้กิจการค้าขายเสื้อผ้า "อินเทรนด์" จงเจริญ ครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  11. มโนนโม

มโนนโม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ 309.99 บาท วันนี้ เวลา 17.20 น.

นายมโนทัย เหล่ามงคลชัย
    884 นวมินทร์49 คลองจั่น
    บางกะปิ กทม. 10240

อนุโมทนาครับ

12. ธัมมานุสรณ์

มโนนโม

โอนเงินแล้วครับ 309.99 บาท วันนี้ เวลา 17.20 น.

นายมโนทัย เหล่ามงคลชัย
    884 นวมินทร์49 คลองจั่น
    บางกะปิ กทม. 10240

อนุโมทนาครับ

...................................

ขออนุโมทนาบุญเช่นกันครับ

พรุ่งนี้จะจัดส่งให้เลย

13. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    รบกวนขอเลขรหัส EMS ไปเช็คได้ไหมครับ เพราะเห็นท่านแจ้งมาว่าส่งของมาเมื่อวันศุกร์ ซึ่งน่าจะมาถึงแล้ว แต่วันนี้ผมยังไม่ได้รับของเลยครับ กลัวจะตกหล่นไปน่ะครับ ส่งข้อมูลไปทาง PM แต่ท่านคงยังไม่ได้รับ เลยมาแจ้งที่กระทู้ครับ

ขอบคุณครับ
    สาโรจน์ กระถิน

14. ธัมมานุสรณ์

....................

สอบถามจากนิสิตที่มาช่วยงาน ( คนที่ไปส่งให้ ) บอกมาว่า ...

" อย่างช้า พรุ่งนี้ก็น่าจะได้แล้ว " นะครับ ( เขาว่าอย่างนั้น )

ถ้ายังไม่ได้รับอีก ก็สามารถโพสมาสอบถามได้ครับ .

15. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

3. พระขุนแผน-กุมารทอง (พิมพ์เล็ก) อุดผงเสน่ห์ "ปถมัง อิทธิเจ"

( ให้ร่วมทำบุญ องค์ละ 179 บาท )

... รายการผู้ร่วมทำบุญ ...

xxx 00-08-08 00.00 pam. p.00 ( โอนเงินแล้ว/จองไว้ก่อน )

5. กุมารทอง-แช่น้ำมันเมตตา (เนื้อไม้)
    แกะจากไม้หิ่งหาย ที่หลวงพ่อน้อยท่านเสกไว้นานมากแล้ว ท่านไม่ได้มอบให้ใครมาก่อนเลย เอามามอบให้ผมเพียงรายเดียวเท่านั้น

( มีให้ร่วมทำบุญ .... องค์ๆละ ..... บาท )

xxx 00-08-08 00.00 pam. p.00 ( โอนเงินแล้ว/จองไว้ก่อน )

จำนวนที่เหลือ ... x องค์

8. รักยม (เมตตา มหานิยม เสน่ห์ดี) .. ใส่ผง ..
    มีลักษณะแตกต่างจากรุ่นแรกครับ .. ที่คอขวดจะมี "ด้ายสายสิญจน์แดง-ขาว" มัดรอบอยู่ ในขวดได้บรรจุผง "ปถมัง อิทธิเจ" ลงไปด้วย ซึ่งหลวงพ่อน้อยท่านได้ตระเตรียมไว้ให้ผมโดยเฉพาะเลย 1 ขวดเพื่อมาทำวัตถุมงคลต่างๆ

( แจกร่วมทำบุญ ขวดละ 199 บาท )
    ----------------
    พี่มีรูปให้ชมไหมคับ แล้วกุมารทองแช่น้ำมัน รายการ 5 ร่วมทำบุญเท่าไหร่ครับผม

16. robotboy

robotboy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    5. กุมารทอง-แช่น้ำมันเมตตา (เนื้อไม้)
    แกะจากไม้หิ่งหาย ที่หลวงพ่อน้อยท่านเสกไว้นานมากแล้ว ท่านไม่ได้มอบให้ใครมาก่อนเลย เอามามอบให้ผมเพียงรายเดียวเท่านั้น

( มีให้ร่วมทำบุญ .... องค์ๆละ ..... บาท )

จำนวนที่เหลือ ... x องค์

อยากทราบรายการนี้ครับ

17. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ได้รับแล้วครับเมื่อตอนเที่ยง ขอบคุณครับ

18. MA-A-U

MA-A-U Active Member

ไม่ทราบว่าของผมส่งมาตั้งแต่วันไหนครับ เพราะยังมาไม่ถึงเลย รบกวนขอเลขอีเอ็มเอสด้วยครับ เห็นว่าส่งวันจันทร์ก้น่าจะถึงวันพุธแล้ววันนี้พฤหัสแล้วก็ไม่ได้รีบร้อนแต่กลัวของหายอ่ะครับ

19. ธัมมานุสรณ์

shashu ...

ได้รับแล้วครับเมื่อตอนเที่ยง

ขอบคุณครับ

...............................

ขออภัยด้วยนะครับ เนื่องจากว่าผมไม่ได้ไปส่งเอง
    มีนิสิตเขามาช่วยงานส่งแทน มีติดเรียนบ้าง ธุระส่วนตัวบ้าง
    แล้วก็ติดงานสัปดาห์วิทย์ด้วยครับ

ขออนุโมทนานะครับ

20. ธัมมานุสรณ์

MA-A-U ....

ไม่ทราบว่าของผมส่งมาตั้งแต่วันไหนครับ เพราะยังมาไม่ถึงเลย รบกวนขอเลขอีเอ็มเอสด้วยครับ เห็นว่าส่งวันจันทร์ก้น่าจะถึงวันพุธแล้ววันนี้พฤหัสแล้วก็ไม่ได้รีบร้อนแต่กลัวของหายอ่ะครับ

..........................

ได้สอบถามแล้วครับ เด็กที่ไปส่งบอกว่า ได้ส่งอีเอ็มเอสให้ครับ

แต่ว่า ที่มหาวิทยาลัยนั้น เขาจะมีฝ่ายบริการไปรษณีย์มาบริการให้ครับ ซึ่งต้องเอาไปส่งที่ "ที่ทำการไปรษณีย์" อยู่ในตัวเมืองจังหวัดพิษณุโลกอีกต่อหนึ่งครับ ซึ่งอาจจะล่าช้าจากจุดนั้น
    ( หรือเปล่า ก็ไม่ทราบ )

.. แต่ผมนั้นได้จัดฝากให้เด็กไปส่งตั้งแต่วันที่ได้โพสบอกแล้วครับ ..

...........................

มีของแถมให้ 2 รายการนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้