ขุนแผน ๓ นาง รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี (แก้ไข 7 กย.)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 10 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    คุณ Superhonet-2 ได้รับโทรศัพฑ์ จาก ...

คุณ WAT กรุงเทพ ... "ขอฝากร่วมทำบุญ รับวัตถุมงคลด้วย" ดังต่อไปนี้ครับ

1. ขุนแผนดินหน้าตะโพน (หน้าทอง) 1 องค์

2. สีผึ้ง-กุมารทอง 2 ตลับ ... ขอค้นๆดูก่อนนะครับ เพราะว่า คล้ายๆว่าที่มีอยู่นั้นจะหมดไปแล้วนะครับ

3. ตะกรุดช้างผสมโขลง-สีผึ้งพญาเทครัว 1 ตลับ

4. เศียรบรมครูปู่ฤาษี ชุบน้ำมันเสน่ห์ (เศียรใหญ่) 1 เศียร

5. เชือกพิรอด 1 เส้น

และ ... พิเศษ

6. ขอบูชา "นกคุ้ม" ของ หลวงพ่อทุเรียน จ. สุโขทัย ( ของส่วนตัวของอาจารย์บุญส่ง ) 1 องค์ด้วยครับ

...............

ขอโมทนาบุญด้วย เป็นอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2008
  2. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินไปให้แล้วครับรายละเอียดใน PM ครับ

3. Supper

Supper สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2008
    ขอจองครับ

1. ขุนแผนดินหน้าตะโพน แบบฝังตะกรุดเงิน

2. ขุนแผน ๓ นาง มหาเสน่ห์ ด้านหน้าฝังหัวใจเพชร 1 ดวง ... ด้านหลัง บรรจุ "อิ้นคู่มหาเสน่ห์" เนื้อทองเหลือง ด้านข้างอิ้นคู่ จารยันต์ "นะ มหานิยม" และ "อุ รูปทอง"

โอนให้แล้วจะแจ้งรายละเอียดทาง Pm ครับ

4. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่ม
    4. พระปิดตา ( เมตตา มหาลาภ มหานิยม )
    เนื้อว่านเหลือง เนื้อแตก หลังประทับยันต์เมตตา
    ( มีเพียง 1 องค์ ทำบุญ 599 บาท )
    26. ตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว
    ขอยกเลิก
    1.ขุนแผนดินหน้าตะโพน แบบฝังตะกรุดเงิน
    โอนให้วันจันทร์ครับ

5. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณ kajit

ขอเพิ่ม ...

4. พระปิดตา ( เมตตา มหาลาภ มหานิยม )
    เนื้อว่านเหลือง เนื้อแตก หลังประทับยันต์เมตตา
    ( มีเพียง 1 องค์ ทำบุญ 599 บาท )

26. ตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว
    ( 1 ตลับ )

ขอยกเลิก ...

1.ขุนแผนดินหน้าตะโพน แบบฝังตะกรุดเงิน

................​

โอนให้วันจันทร์ครับ
    .........

" ขออนุโมทนาบุญครับ "

6. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณ Supper

... ขอจองครับ ...

1. ขุนแผนดินหน้าตะโพน แบบฝังตะกรุดเงิน

2. ขุนแผน ๓ นาง มหาเสน่ห์ ด้านหน้าฝังหัวใจเพชร 1 ดวง ... ด้านหลัง บรรจุ "อิ้นคู่มหาเสน่ห์" เนื้อทองเหลือง ด้านข้างอิ้นคู่ จารยันต์ "นะ มหานิยม" และ "อุ รูปทอง"

โอนให้แล้วจะแจ้งรายละเอียดทาง Pm ครับ

................

" รับทราบการจองทำบุญ และขอโมทนาด้วยครับ "

7. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณsayank

" .. โอนเงินไปให้แล้วครับ 1,071 บาท ...

รายละเอียดใน PM ครับ .. "

......................​

รับทราบครับ

น่าจะจัดส่งได้ในวันจันทร์ที่จะถึงครับ

ขออนุโมทนาอย่างสูง

( แล้วลองติดตามดูรายการใหม่ๆเรื่อยๆนะครับ ยังมีอีกพอสมควร )​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2008
  8. ธัมมานุสรณ์

.. กุมารทอง รักยม ..

ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวีนั้น มีผู้ที่มีประสพการณ์ดีมากครับ ..

ตอนนี้ "รักยม" รุ่นเก่า
    ได้มีผู้เข้าร่วมทำบุญนอกเวป หมดไปแล้ว

เหลือแต่ "รุ่นสุดท้าย" เท่านั้น

( ดูรายการท้ายๆนะครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2008
  9. มโนนโม

มโนนโม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง
    ตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว แจกผู้ทำบุญ 259 บาท ครับ

10. ธัมมานุสรณ์

มโนนโม...

ขอจองตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว แจกผู้ทำบุญ 259 บาท ครับ

...........................

รับทราบการจองครับ ( ของยังมีอยู่ )

11. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับวันนี้ จำนวน 1660 บาท

12. 16

16 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    จองตะกรุดเสริมดวง และ รัก-ยม ( รุ่นแรก ) อย่างละ 1 ชิ้นครับ

ตามที่ได้คุยกับ อ.ทางโทรศัพย์ครับ

ขอบคุณครับ

13. ธัมมานุสรณ์

kajit ...

โอนให้แล้วครับวันนี้ จำนวน 1660 บาท

...........................​

รับทราบ และ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

น่าจะจัดส่งให้ได้เลย ในบ่ายวันพรุ่งนี้ครับ

14. ธัมมานุสรณ์

" คุณ 16 " ...

จองตะกรุดเสริมดวง และ รัก-ยม ( รุ่นแรก ) อย่างละ 1 ชิ้นครับ

ตามที่ได้คุยกับอาจารย์ทางโทรศัพฑ์ ครับ .

ขอบคุณครับ

.............................

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ...

เนื่องจากว่า "รักยม" รุ่นแรก ของ หลวงพ่อน้อยนั้น ได้มีผู้ร่วมทำบุญหมดไปแล้ว

แต่ ... เดี๋ยวจะแบ่งของผมให้ 1 ขวด (เป็นการทดแทนครับ)

ส่วน ตะกรุดเสริมดวงนั้น ยังมีอยู่

( รายละเอียดเพิ่มเติม ที่ต้องการขอบูชา "ทางการค้าขาย" นั้น เดี๋ยวจะค้นมาเขียนแนะนำให้ครับ )

15. ธัมมานุสรณ์

จาก คุณ MA-A-U

" โอนแล้วครับ "

.............................

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผมได้โอนเงินทำบุญค่าบูชาพระไปแล้วนะครับ
    ที่ธนาคารกรุงเทพ วันที่13/08/08 เวลา 20.22 น.
    จำนวน 3073+50 เป็น 3123 บาท

ที่คิดในบอร์ดผมคิดว่าจะรวมผิดผมเขียนไว้3113 เดี๋ยวยังไงช่วยคิดจำนวนทั้งหมดอีกทีนะครับว่าตรงมั๊ย ถ้าไม่มีไรผิดพลาดหรือขาดยังไงส่ง PM แจ้งผมนิดนึงนะครับ ถ้าขาดจะรีบโอนเลย แต่ยังไงก้จัดส่งให้ก่อนนะครับจะได้จัดมาพร้อมกับคนอื่นๆ

รบกวนส่งพระให้พรุ่งนี้เลยนะครับเห็นว่ามีรายอื่นๆที่จะส่งพรุ่งนี้เหมือนกัน

ขอทราบรายละเอียดซักนิดว่า เงินทำบุญนี้วัตถุที่ก่อสร้างแยกกองเงินออกไปแต่ละกองเป็นอย่างๆหรือไม่ครับ เช่นห้องน้ำก็ห้องน้ำ หรือศาลาก็ศาลา หรือรวมกันกองเดียวหมดและสร้างพร้อมกันทั้งหมดครับ

เพราะว่าพอมีผมมีเคราะห์กรรมบางอย่าง ที่ท่านผู้รู้แนะนำ ให้ผมถวายเงินสร้างห้องน้ำเพราะให้แก่วัด เป็นการแก้เคล็ด ถ้าแยกเป็นกอง ผมอยากให้รวมในส่วนของทำห้องน้ำ (ถ้าสะดวกนะครับ )

ถ้าไม่สะดวก ก็รวมไปเลย คิดว่าคงจะจัดเป็นบุญแบบวิหารทานได้

ชื่อผมที่ขอทำบุญนี้ขอใช้ชื่อครอบครัวผมได้นะครับ

หรือต้องบริจาคต่างหาก ... รบกวนแจ้งให้ทราบที เมื่อได้รวมให้วัดแล้ว ผมจะได้อธิษฐาน

รบกวนแจ้งรายละเอียดทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

...........................​

" เป็นคำถาม คำแนะนำที่ดีมากครับ "

( ต้องขอขอบพระคุณที่ถามมา เป็นอย่างสูง เพราะผมเองก็ผิดพลาดเองที่ไม่ได้แจ้งรายละเอียดให้ชัดเจนด้วย .. คำถามนี้ จึงไม่ถือเป็นการตำหนิติงติงทั้งสิ้นครับ )

จึงขอแจ้งให้ทราบว่า ...

เมื่อวันเสาร์ที่ 9 สิงหาคม 2551 ที่ผ่านมา
    ซึ่งเป็นวันเผาสรีระหลวงพ่อน้อยนั้น ...

ผมได้มีโอกาสเข้าไปกราบเรียนท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ว่า ...

"ต้องการช่วยสร้างห้องน้ำถวายวัด ตามเจตนารมย์ของหลวงพ่อน้อย
    และ ขอเป็นเจ้าภาพสร้างเจดีย์บรรจุอัฏฐิธาตุของหลวงพ่อน้อยด้วย"​

ท่านเจ้าอาวาส พร้อมด้วยคณะกรรมการวัดหนองในดง
    ก็ลงมติเป็นเอกฉันท์ ว่า "อนุญาตให้ผมและคณะ ดำเนินการบอกบุญได้"

โดยได้ให้จัดการพิมพ์ซองผ้าป่าเองได้เลย
    ให้จัดตั้งกรรมการที่มหาวิทยาลัยนเรศวร จ. พิษณุโลก
    ( เพิ่มเติมจาก "คณะกรรมการเดิมที่วัดหนองในดง" )

พร้อมกับอนุญาตให้นำตราประจำวัดหนองในดง มาประทับซองผ้าป่าได้ด้วย

..................

ดังที่แจ้งให้ทราบในช่วงต้นๆของกระทู้แล้ว ว่า ...

มูลค่าเจดีย์ฯนั้น ประมาณไม่เกิน 5000 บาท (ชาวบ้านติดต่อมาให้)

มูลค่าห้องน้ำนั้น ประมาณ 1 แสนบาท (ช่าง และกรรมการวัดประเมินกันเอง)

ซึ่งในส่วนเจดีย์นั้น
    ผมขอรับอาสาบอกบุญ "เป็นเจ้าภาพทั้งหมด"
    ( แต่ใครจะร่วมบุญด้วย เราก็ไม่ว่ากันครับ )

ในด้านห้องสุขา และห้องน้ำนั้น
    ขณะนี้ ได้รับปัจจัยจากทั้งในเวปและนอกเวปแล้ว
    ... "เกือบๆ 5 หมื่นบาท" ...

มีกำหนดการณ์ถวายเงินทำบุญ ทั้ง 2 เรื่อง ...
    ในวันทำบุญ 100 วันหลวงพ่อน้อย ครับ
    ( ดูเหมือนว่า จะเป็นวันก่อนลอยกระทั่งซักวันสองวันนี่แหละครับ )

สำหรับ ที่คุณต้องการให้นำเงินไปร่วมบุญ "สร้างห้องน้ำนั้น"
    ก็จะจัดปัจจัยแยกไว้ให้ครับ
    ( แต่โดยทั่วไปแล้ว ผมจะรวมเงินไว้ด้วยกันทั้งหมดเลย .. แล้วทำบุญร่วมกันทุกๆอย่าง ซึ่งจะได้อานิสงฆ์หลายประการกว่าครับ )

และ ในส่วนที่คุณ "ต้องการอธิษฐานบุญ ในวันที่ถวายนั้น"
    ไม่ต้องกังวลครับ
    "เงินที่คุณบูชาวัตถุมงคลมากับเรานั้น"
    ... "จิตของคุณ ได้ตั้งใจถวายทำบุญร่วมกับผมและคณะแล้ว" ...
    ... "คุณได้รับบุญไปแล้ว" ...
    ไม่จำเป็นต้องรออธิษฐานในวันที่ผมไปถวายครับ​

จึงขออนูโมทนาบุญกับคุณด้วย เป็นอย่างสูงครับ

( หากแม้นมีสิ่งใดที่ต้องการคำแนะนำ หรือ คำอธิบายตรงไหน ก็ขอให้แจ้ง
    มาทางเราได้ทุกเมื่อ ... คำถามของคุณ เป็นประโยชน์แก่ผู้อื่นมากครับ ) ​
    <!-- / message -->

16. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จองครับ
    3. ตะกรุดเสริมดวง 399
    31. รัก-ยม หลวงพ่อน้อย 199 (ไม่ทราบยังพอเหลือหรือไม่ครับ)

17. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณ kajit ...

" โอนให้แล้วครับวันนี้ จำนวน 1660 บาท "

...................................​

รับทราบ และขออนุโมทนาบุญด้วยเป็นอย่างสูง

จะจัดการส่งของให้เลยครับ

18. ธัมมานุสรณ์

จาก ... pasit_ok ...

จองครับ

31. รัก-ยม หลวงพ่อน้อย 199

(ไม่ทราบว่า ยังพอเหลือหรือไม่ครับ)

........................

รับทราบการจองครับ

"รักยม" รุ่นเก่านั้น หมดไปแล้วครับ
    แต่ "รุ่นสุดท้าย" ที่ใส่ผงปถมัง อิทธิเจ นั้น ... มีแจกทำบุญได้อยู่ครับ

19. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ผมขอเปลี่ยนเป็น จอง
    33. รูปภาพ "ยันต์มหาเสน่ห์" 99

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

20. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณ "16 "

ตามที่ได้คุยกับอาจารย์ ทางโทรศัพฑ์ครับ

ขอบคุณครับ .

............................

ถึงคุณ .. "16" .. ครับ

ตามที่คุณได้ขอคำปรึกษา มาพร้อมกับวันเดือนปีเกิด
    เพื่อเลือกวัตถุมงคลให้ถูกกับอาชีพ "เซลล์" ของคุณนั้น

เนื่องจากอาชีพที่เกี่ยวเนื่องกับ "การขาย" นั้น
    จำเป็นต้องมีการ ... ติดต่อเจรจา ... กับลูกค้าอยู่เสมอ
    ประสิทธิผลของการทำยอดขาย ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ "ซื้อสินค้า"
    เขาจะซื้อสินค้าของเรา . ก็ต่อเมื่อ . เขามีจิตเมตตา พึงพอใจเรา ครับ

ตามที่คุณส่ง วัน-เวลา-เดือน-ปีเกิด มานั้น
    ผมมีความเห็นว่า
    คุณเป็นคนที่มีดวงในทาง "เมตตามหานิยม" ส่งเสริมในตัว ดีอยู่แล้ว
    คุณไม่จำเป็นต้องหาอะไรเพิ่มเติมติดตัวมากมายนักก็ได้

จากพื้นฐานดวงของคุณ ...
    (ผมคิดว่า) .. คุณน่าจะเป็นคนที่ มีความอ่อนน้อมถ่อมตน อยู่แล้ว
    ไม่ชอบพอกับการ "พูดจากระโชกโฮกฮาก"
    มีจิตเป็นมิตรไมตรีกับคนทั่วไป ไม่ใคร่มีความคิดอาฆาต พยาบาท

อารมย์ "เจ้าชู้ไก่แจ้" คงจะไม่ค่อยมีนักในตัวคุณ
    ( แต่ ความรู้สึกพึงพอใจในความสวยควมงามนั้น ก็คงมีเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ถือว่าเป็นผู้มีความ "มัวเมาในราคะตัณหา" )

ถ้ามองในแง่ของ "นักปฏิบัติพระกรรมฐาน" แล้ว
    คุณคงไม่ใช่คนประเภท "ราคะจริต" หมกมุ่นในกามซักเท่าไหร่
    แต่น่าจะเป็นประเภท "สัทธาจริต"
    จิตมีความเชื่อ มีศรัทธาในสิ่งที่คิดว่า "น่าเชื่อถือ น่าเคารพ" มากกว่า

แต่ดูๆแล้ว คุณก็น่าจะมี "วิตกจริต" ด้วยนะครับ
    มีความคิดไม่ตกในบางเรื่องบางราย กังวลใจ .. ขาดความมั่นใจ
    ขาดกำลังใจในการทำงานบางสิ่งบางอย่าง (อยู่บ้าง)

จึงสรุปลงง่ายๆว่า ...

ถ้าพูดถึง "พื้นฐานดวงเกิด" ของคุณแล้ว
    ผมคิดว่า คุณก็เหมาะแก่การทำอาชีพการขาย ของคุณอย่างนี้อยู่แล้ว
    คุณมีดวง "เมตตามหานิยมจากบุคคลอื่น" อยู่มากพอสมควร
    ไม่ต้องหาอะไร มาเสริมเติมแต่งมากนักก็ได้ ครับ

แต่ถ้าคุณยังมีความต้องการมีไว้อยู่บ้างละก็
    ผมก็จะขออธิบายไว้ให้คุณได้เลือกตัดสินใจ บ้างดังนี้ครับ .

คุณต้องการในด้านเสริมการขาย

ทางด้านลูกค้าที่จะเลือกตัดสินใจ ซื้อของๆคุณได้นั้น
    เมื่อมองในแง่มุมของผู้ปฏิบัติธรรม ในทางพระพุทธศาสนาแล้ว
    ต้องคำนึงว่า ...

1. ผู้ช่วยสำคัญของทุกๆคนก็คือ "เทวดาประจำตั" ครับ
    ทุกคนย่อมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้การคุ้มครองป้องกัน อภิบาลรักษาตนเองอยู่ ไม่มากก็น้อย ตามแต่ "กำลังบุญเก่า บุญใหม่" ของแต่ละคน

ผมขอแนะนำให้คุณ
    หมั่นสวดมนต์ เจริญภาวนา ทำบุญใส่บาตร ฯลฯ อยู่เสมอๆ
    แล้วอุทิศส่วนกุศลให้กับท่านทั้งหลายเหล่านั้น อยู่เรื่อยๆ
    เขาจะช่วยการงานการเงินของเราได้ดี ครับ ( นี่คือสิ่งที่คุณควรทำ )​

2. ตัวขัดขวางงานทุกเรื่องทุกราว ไม่มีอะไรเกิน "เจ้ากรรมนายเวร"
    คุณต้องตระหนักถึงความสำคัญข้อนี้ให้มาก
    คนเรานั้น ที่ทำอะไรแล้วไม่ค่อยจะได้ผลสัมฤทธิ์สักเท่าไรนั้น
    ส่วนหนึ่งมาจาก "การขัดขวาง" ของเจ้ากรรมนายเวรเก่าๆ ครับ

เจ้ากรรมนายเวร เป็นของๆเราเอง เราทำอะไรมา ก็ต้องรับกรรมนั้น .
    อย่างนี้ ... มิใช่หรือ

ตอบว่า .. "ไม่ใช่ครับ"

วิบากกรรม เกิดมาจากการกระทำเก่าๆของเราก็จริงอยู่
    แต่พระพุทธเจ้า สอนให้เรา "รู้จักหนี" มิให้วิบากนั้นสนองเรา ครับ
    ไม่ใช่ "ยอมตกนรกหมกไหม้ไปตามเวรตามกรรม ไม่ต้องแก้ไขอะไร"

ถ้าคุณต้องการให้การงานของคุณดีขึ้น ไม่มีอะไรสะดุด
    คุณควรหมั่นทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวร อยู่เสมอๆครับ
    โดย "ต้องอุทิศให้ตรงบุคคล" ด้วย

... ห้ามอุทิศแบบเหวี่ยงแห ครอบจักรวาล .. เด็ดขาด

เพราะว่า "เจ้ากรรมนายเวรแต่ละท่านนั้น ให้ผล คนละเวลากัน"

มีเจ้ากรรมนายเวรมากมาย ที่ยังไม่ต้องการการอโหสิกรรมตอนนี้

คุณต้อง "ให้บุญ" กับเจ้ากรรมนายเวรที่กำลัง "สนองอยู่ตอนนี้" ก่อน

เวลาที่คุณจะไปติดต่องานกับใครที่ไหนนั้น
    ให้คุณสวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญเสียก่อน
    อธิษฐานถึงเจ้ากรรมนายเวรที่อาจจะมามีผลกระทบต่องานนี้ ว่า ..

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติ ปัจจุบันชาติก็ตาม
    รู้หรือไม่รู้ก็ตาม รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ตาม
    รู้แล้ว แต่ว่ายังฝืนกระทำไปก็ตาม
    .. ที่อาจจะส่งผล มาขัดขวางการงานนี้ของข้าพเจ้า ..
    โปรดโมทนาบุญกุศลนี้ ขอโปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วย
    อย่าได้ขัดขวางการงานของข้าพเจ้าอีกเลย
    ( เสร็จงานแล้ว ผมจะทำบุญให้อีก .. ก็ได้ )

ถ้าคุณทำ 2 ข้อนี้อยู่เสมอๆ งานของคุณจะสะดุดน้อยมากครับ​

3. ข้อนี้ก็มีความสำคัญอยู่ไม่น้อยครับ
    ... "สิ่งศักดิ์สิทธิ์" ประจำตัวลูกค้า" ... ที่เราต้องไปเจรจาด้วย

ให้คุณทำบุญ อุทิศให้กับ "เทพเจ้า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ จิตวิญญาณ
    ท่านผู้มีพระคุณ ผู้ทรงความดีทุกๆท่าน ที่ให้การปกปักรักษา คุณ ......... นามสกุล ..........
    วัน เดือน ปีเกิด .............
    ที่อยู่ .............
    ที่ทำงาน ..........
    ตำแหน่งหน้าที่ .............
    ( บอกไป เท่าที่คุณรู้ )

ขอให้ทุกๆท่าน โปรดโมทนาบุญนี้ พร้อมกับให้ช่วย
    " ดลจิต ดลใจ ให้คุณ.....คนนี้ ตัดสินใจ ซื้อของๆเราด้วย "

เท่านี้ งานขายของคุณก็คงจะไม่มีอะไรยากแล้วครับ

ยกเว้นเสียแต่ว่า .. คุณต้องการ "ตัวช่วย" เพิ่มเติมการขายอีก
    ผมก็ขออธิบายให้คุณเลือกตัดสินใจเอาเอง ดังนี้ครับ ...

สิ่งที่ช่วยให้ "การขายสัมฤทธิผล" นั้น

1. ลูกค้าเห็นหน้าเรา ... ต้องพึงพอใจทันที (จะดีมาก ขายง่ายแน่)
    2. ถ้าข้อแรกไม่ผ่าน ... ฟังเราอธิบายแล้ว ต้องพอใจคำพูดของเรา
    ( อย่างนี้ ก็ยังมีโอกาสซื้อของๆเราบ้าง )
    3. ถ้ายังไม่สำเร็จอีก ... สงสัยต้องใช้ของ "แตะ" (นิ๊ดนึง)
    ให้เขารู้สึกว่า "อือมม... สินค้านี้ ดีจริงๆแฮะ"
    ( แต่คุณต้อง "ขายสินค้าที่มีคุณภาพ ดี จริงๆ" นะครับ อย่าย้อมแมว)
    4. ตกลงซื้อแล้ว ... "แต่ อย่ามาบอกปฏิเสธ" ย้อนหลังนะ
    จะได้ไม่เสียเวลาเจรจาฟรี

..........................

ผมขอแนะนำดังต่อไปนี้ ครับ

จากข้อที่ 1 นั้น ... น่าจะเป็นวัตถุมงคลประเภทที่ช่วย
    "ชักจูงจิตใจ ให้มีจิตคิดปฏิพัทธ์ ไม่มีปัดป้องหมองใจ ในขณะแรกพบ"

อาทิ ... ขุนแผน เนื้อดินหน้าตะโพน (มหาเสน่ห์ดีครับ ชื่อเสียงดัง)

ปลัดลิงมหาเสน่ห์ (ชุบน้ำมันพรายเสน่ห์ ทั้งตัว)

ผ้ายันต์ ตะกรุด หรือ หุ่นพญาฉัททันต์(ช้างผสมโขลง)

เศียรบรมครูปู่ฤาษี (ครูเสน่ห์ มหานิยม)

ขุนแผน ๓ นาง มหาเสน่ห์ (เนื้อดิน ๗ ท่า) ชุบน้ำมันเสน่ห์

ฯลฯ

......................

จากข้อที่ 2 นั้น เราต้องใช้ความสามารถทางด้าน ...
    "การเจรจาพาที ไม่ให้มีบิดพริ้ว"
    ผมขอแนะนำ ...

ตะกรุดช้างผสมโขลง-สีผึ้งเขียวพระยาเทครัว ( แจ่มแจ๋วมากครับ )

สาริกามหาเสน่ห์
    ( มีทั้งแบบที่เป็นคู่ๆ ใส่ในขวดน้ำมันเสน่ห์ และ แบบแยกตัวเดี่ยว )

จกจิ้งมหาเสน่ห์ ( เจรจาดีครับ )

ฯลฯ

.........................

ในส่วนข้อที่ 3 ..

ในเมื่อทำอะไรๆแล้วก็ยังไม่สำเร็จอีก .. ก็ต้อง "แตะ" ครับ
    หลวงพ่อน้อย ท่านบอกผมมาตั้งนานแล้วล่ะ ... ท่านแนะนำให้ใช้

สีผึ้งเขียวพระยาเทครัว ( ดีจริงๆ มีคนพิสูจน์แล้วมากมาย )
    ให้แตะปลายนิ้วของเราเพียงแค่นิดเดียวเท่านั้น
    หาโอกาส "แตะ" ตัวเขา
    แต่ ห้ามแตะแบบฉวยโอกาส "แต๊ะอั๋ง" เป็นอันขาดนะครับ
    เพราะว่า ... คุณอย่าลืมนะครับ ว่า คุณต้องการที่จะมาขายสินค้า
    ไม่ใช่ว่าจะมาทำอะไรๆที่มิดีมิร้ายเขานะครับ .. แตะนิดเดียว
    ( ถ้าทำ "เกินกว่าครูแนะนำ" ... ก็ตามเวรตามกรรมกันละครับ )
    แตะกับวัตถุ ( แก้วน้ำ หนังสือ ฯลฯ ก็ได้ ) เขาจะรับฟังเรามากขึ้น

จำปีมหาเสน่ห์ หรือ ปลัดลิงมหาเสน่ห์ก็ได้ครับ
    ให้เอาใส่กระเป๋ากางเกง เอามือข้างหนึ่งล้วงกระเป๋า (กำไว้)
    อีกมือทีเหลือก็ "แตะ" อีกเช่นกัน
    ได้ผลเสมอกันครับ ( ใกล้เคียงกัน )

ฯลฯ

หลวงพ่อน้อยท่านแนะนำมาว่าอย่างนี้แหละครับ
    แต่ผมเองน่ะ ไม่ค่อยจะได้ใช้หรอก ไม่รู้จะใช้ทำอะไร
    เพราะว่ากิจการของผมนี่ เป็นร้านขายยา ไม่ต้องเจรจามากมายนัก
    จ่ายยารักษาโรคไปตามอาการของผู้ป่วย .. ไม่ต้องมีเจรจาต่อรองกัน

ข้อสุดท้าย เป็นการแนะนำให้ครอบคลุมเข้าไว้ครับ

พระพิมพ์เจ้าสัว-มหาโภคทรัพย์ ( ให้การเงินของเราอยู่ตัว )

พระปิดตาเนื้อผง . ปิดตาจุ่มยางรัก

ปิดตานางพราย . รักยม . ขุนแผนกุมารทอง
    ( ดี .. มีเทวดาช่วยเราด้วยครับ )

ฯลฯ​

...............................​

สำหรับในเรื่องของวัตถุมงคล ของ หลวงพ่อน้อยนั้น
    ผมก็คงจะแนะนำไว้ประมาณนี้แหละครับ​

แต่คุณก็อย่าลืมที่ผมแนะนำในเรื่อง "การทำบุญ" เป็นหลักนะครับ​

อีกทั้ง ผมอยากจะบอกคุณว่า ...​

พระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    สามารถช่วยขจัดทุกข์ โศก โรคภัย ภยันตราย อุปสรรคทั้งหลาย ... ได้จริง
    ถ้าคุณ "ให้การเคารพนับถือ" อย่างจริงจัง ด้วยใจจริง และ เต็มใจ​

สำหรับตัวผมเองนั้น
    ผมเก็บของท่านไว้ "ทุกรายการ" นั่นแหละครับ​

แต่ที่ผมขาดไม่ได้เลย
    มีท่านอยู่ทั้งทางกายภายนอก และ จิตใจภายใน

... ก็คือ ...

สมเด็จฯองค์ปฐม

เหรียญของขวัญวันเกิด

พระมหาลาภคำข้าว - หางหมาก

เหรียญมหาลาภ ในหลวง - ยันต์เกราะเพ็ชร

ฯลฯ

ของ​

พระราชพรหมยาน ไพศาลภาวนานุสิฐ
    มหาคณิตสร บวรสังฆาราม คามวาสี

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ. อุทัยธานี ครับ

( จึงขอแนะนำเพิ่มเติมมา ด้วยความจริงใจ )​

ขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วย ที่ร่วมทำบุญมากับทางคณะของผม ครับ .​

........................

ที่ผมแนะนำมาทั้งหมดนี้ คุณไม่ต้องบูชาไปใช้เสียทั้งหมดหรอกนะครับ จะบูชาหรือไม่ ก็ไม่เป็นไรหรอก ... ผมแนะนำให้ฟังกันเท่านั้น ( ความรู้ แบ่งปันกันได้ ไม่ต้องไปหวง รู้อะไรก็แบ่งๆกันอ่านกันฟังครับ เพื่อนร่วมโลกด้วยกันทั้งน้นครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้