ขอเชิญสร้างสมเด็จองค์ปฐมใหญ่ที่สุดในโลก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เตอร์, 9 กันยายน 2008.

1. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ความคืบหน้าในการสร้างรูปเหมือนหลวงพ่อปาน โสนันโท ที่วัดใหม่ฉายหิรัญ

เมื่องานบุญนี้แล้วเสร็จ งานบุญใหญ่ต่อไปของทางวัดก็คือ การสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ขนาดหน้าตัก ๖๐ เมตร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.3 KB
      เปิดดู:
      297
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  2. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    ...ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

3. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม 100 บาทค่ะ โอนเข้าบัญชีกรุงไทย วันนี้ค่ะ
    เพื่อขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดให้น้องแมวจี้

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยค่ะ

4. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณชมพูอุษมัน ด้วยครับ

5. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมอนุโมทนาและร่วมทำบุญวันนี้ ๘๘.๗๕บาทครับ

[FONT=&quot]:z11ผมขอร่วมอนุโมทนาและร่วมทำบุญวันนี้ ๘๘.๗๕บาทครับ[/FONT]ที่ATMกรุงไทยครับไม่เสียค่าโอน
    ร่วมเป็น
    เจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ปางมารวิชัย มีซุ้มเรือนแก้ว ขนาดหน้าตัก ๖๐ เมตร
    ณ วัดใหม่ฉายหิรัญ ต.หนองมะค่าโมง อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี

[FONT=&quot]รักษาศีล๕ก่อนให้ขณะให้ หลังจากให้[/FONT][FONT=&quot]ตั้งกำลังใจเต็มที่ให้เกิน ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์ครับ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]วัตถุ[/FONT][FONT=&quot]ทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]อธิษฐานบารมี[/FONT][FONT=&quot]ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]และสมเด็จพระ[/FONT][FONT=&quot]สัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ [/FONT][FONT=&quot]พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์[/FONT][FONT=&quot] พระอนาคามี[/FONT][FONT=&quot] พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]องค์[/FONT][FONT=&quot]อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พญามัจจุราช[/FONT][FONT=&quot]นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง
    พระสยามเทวาธิราช [/FONT]
    [FONT=&quot]บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]บรรพบุรุษ[/FONT][FONT=&quot]ทุกชาติบิดา[/FONT][FONT=&quot]มารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกชาติ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]เจ้ากรรมนาย[/FONT][FONT=&quot]เวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย สัมพเวสี ผู้มีพระคุณ ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล[/FONT][FONT=&quot]ขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]ผู้ที่[/FONT][FONT=&quot]ตั้งความปรารถนา[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]พุทธภูมิ[/FONT][FONT=&quot]สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]คำว่าไม่มีจง[/FONT][FONT=&quot]อย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้าและขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม[/FONT][FONT=&quot]สุขภาพแข็งแรงความจำดี เดินตามมรรคมองค์ ๘ มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา[/FONT][FONT=&quot]พบกัลยาณมิตร มีบริวารที่ดี เจ้านายที่ดี[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]และครูบา[/FONT][FONT=&quot]อาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]บรรลุ[/FONT][FONT=&quot]มรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ[/FONT][FONT=&quot][​IMG][/FONT][FONT=&quot]อนุโมทนาในทุกบุญกุศลครับ
    และขอให้โครงการ[/FONT]
    สร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมใหญ่ที่สุดในโลกเดินหน้าไปอย่างรอบคอบทั้งวิศวกรรมและสถาปัตยกรรม และมีผู้ร่วมบุญมากขึ้นเรื่ิอยๆครับ ตามขั้นตอนและตามลำดับแผนที่วางไว้ครับ และผู้ที่ร่วมอนุโมทนาทุกท่านเจริญในสิ่งที่[FONT=&quot]อธิษฐานบารมี[/FONT]ครับ
    [/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2012
  6. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณเบเบ้ ด้วยครับ

7. ไผ่มรกต

ไผ่มรกต เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
  8. โลน้อย

โลน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลที่พี่เตอร์ทำครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ผมร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่ที่สุดในโลก จำนวน 30 บาท
    โอนแล้ว กับ ธ.กรุงไทย วันที่ 1 ก.ย.55
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

10. เตอร์

1
  11. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณธรรมวิวัฒน์ ด้วยครับ

12. kkword91

kkword91 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมใหญ่ที่สุดในโลกด้วยค่ะ
    โอนปัจจัยแล้วจะแจ้งให้คุณเตอร์ทราบอีกทีนะคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2012
  13. เตอร์

1
    ขอโมทนาในกุศลเจตนาครับ

สาธุครับ

14. io-phong

io-phong Active Member

24 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม

ร่วมทำบุญ 1000 บาท ครับ โอนเงิน 05/09/12 เวลาประมาณ 4 โมงเย็น (โอนไปที่ BAAC) ขอให้ทุกท่านมีความสุข

15. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณio-phong ด้วยครับ

16. jate2029

jate2029 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุการ กับ ท่านทั้งหลายที่ได้ร่วม บุญ กับ พี่เตอร์
    ขอประโยชน์ และความสุขทั้งหลายทั้งมวล จงบังเกิดขึ้นกับ ทุกท่าน
    ให้สำเร็จสมปราถนา ในสิ่งที่ตั้งอยู่ใน คุณธรรมทั้งหลาย ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

17. kkword91

kkword91 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนปัจจัยร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมฯ หน้าตัก ๖๐ ศอกไปแล้วนะคะวันนี้
    จำนวนเงิน 20 บาท ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านด้วยค่ะ

องค์ปฐม 60 เมตร.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2012
  18. phaenwong

phaenwong เปียวคอมฯ

4 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้ได้ร่วมทำบุญ 100 บาทครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

19. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณkkword91 ด้วยครับ

20. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณphaenwong ด้วยครับ