ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายพระไตรปิฏกให้แก..่วัดบวรนิเวศวิหาร ด้วยกันครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย FATAL_FRAME, 6 มกราคม 2008.

1. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ธมฺมกาโม ภวํ โหติ</SPAN>
    ผู้ฝักใฝ่ในธรรมเป็นผู้เจริญ
    ธมฺมเทสฺสิ ปราภโว

ผู้ชังธรรม เป็นผู้เสื่อม
    นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ

สุขอื่นยิ่งกว่าความสงบไม่มี.

จงเตือนตน ของตน ให้พ้นผิด
    ตนเตือนจิต ตนได้ ใครจะเหมือน
    ตนเตือนตนไม่ได้ ใครจะเตือน
    อย่าลืมเลือน เตือนตน ให้พ้นภัย

........................................................
    อนุโมทนาครับ สาธุ ๆ ๆ

2. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคนนะคะ โอนเมื่อวันที่ 7/2/08 แล้ว 100 บาท

3. niramon

niramon Active Member

ขอโทษที่ตอบช้าคะ ไม่ได้เข้าwebนานมาก นิจะรีบโอนเงินให้ 500 บาท คะ ไม่ต้องลงชื่อนินะคะ จะรีบแจ้งข่าวให้เพื่อน ๆ ที่ต้องการร่วมทำบุญทราบด้วยคะ

4. tanya123

tanya123 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    Sa tue Boon ka

Tanya :)

5. เรียนรู้ธรรม

เรียนรู้ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ ในมหากุศลครั้งนี้
    เข้ามาใน Web บ่อยๆ ครับ แต่แป๊บๆ ไม่เคยเช็คในข้อความส่วนตัวเลยครับ พอดีวันนี้เหลือบไปเห็นเลยคลิกเข้ามา
    ไม่ทราบว่ายังรับบริจาคอยู่หรือเปล่าครับ อยากร่วมทำบุญด้วยครับ:'( ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

6. วรรณวนัช นวลประดิษฐ์

วรรณวนัช นวลประดิษฐ์ สมาชิกใหม่

ขอเชิญร่วมถวายพระไตรปิฏกกับวัดภูฝ้าย อ.ขุนหาญ จ.ศรีสะเกษ สร้างมงคลชีวิตรับปีใหม่

ขอเชิญร่วมถวายพระไตรปิฏกครบชุดพร้อมตู้และโต๊ะหมู่เก้ากับวัดภูฝ้าย อ.ขุนหาญ จ.ศรีสะเกษ ซึ่งเป็นวัดที่ต้องการพระไตรปิฏก โดยใช้งบประมาณไม่เกิน 25000 บาท โดยจะถวายพระไตรปิฏกของมงกุฏราชวิทยาลัย แบบ91เล่มรวม 94 เล่ม โดยถวายแด่พระอาจารย์สุพิน วัดเทียบศิลาราม จ.ศรีสะเกษ
    ถ้าท่านผู้ใจบุญมีจิตศรัทธาร่วมสร้างถวายด้วยกัน กรุณาโอนเงินเข้าบัญชี ชื่อ นางสาว วรรณวนัช นวลประดิษฐ์ เลขที่บัญชี 221-0-20458-5 ธนาคารกรุงไทย สาขาพัทยาใต้ ประเภทออมทรัพย์ ถ้าท่านบริจาคแล้วได้โปรดโพสต์แจ้งรายชื่อผู้บริจาค และจำนวนเงิน วันที่ด้วยค่ะหรืออีเมล์มาที่ info@teflintercon.com หรือโทร 0868415976 (ผึ้ง)ตอนนี้บัญชีผู้บริจาค คือ นางสาววรรณวนัช นวลประดิษฐ์ และครอบครัว จำนวน 3000 บาทค่ะ จะปิดบัญชีวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2552 และนำพระไตรปิฏกถวายแด่พระอาจารย์สุพิน ที่วัดเทียบศิลาราม วันที่ 1 มีนาคม 2552 นี้ค่ะ

7. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message -->

8. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

ขออุโมทนาสาธุจ้า เดียวให้น้องเขาส่งเงินมาช่ายจ้า 500บาทจ้า

9. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

จร้า เดี๋ยวโอนให้พรุ่งนี้เช้าเลยจร้า

รับทราบจร้า พรุ่งนี้ โอนเข้าบัญชีที่เกี่ยวข้องนี้ แล้วจะมาโพสต์บอกให้น่ะค่ะ
    แม่เล็ก .. สาธุ ทั้งหมด ทั้งมวลค่ะ ..

10. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทำการโอนเงินบุญ เข้ากองบุญนี้ จำนวน 500 บาท ในนาม คุณนฤมล เกอร์เนย์
    ตามรายละเอียดบัญชี ดังนี้ ค่ะ
    DATE : 21/01/09 13:29:01
    ISSUER BANK : UOBT
    SEQ : 00059
    ORFT
    FROM - UOBT 2197641
    TO - SCBA 0455070765
    WASHIRABOON
    AMOUNT 500.00
    FEE CHARGE : 25.00

ขออนุโมทนา สาธุ กับ แม่เล็ก และ เจ้าของกระทู้ ด้วยน่ะค่ะ

<CENTER>จร้า เดี๋ยวโอนให้พรุ่งนี้เช้าเลยจร้า

</CENTER><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->รับทราบจร้า พรุ่งนี้ โอนเข้าบัญชีที่เกี่ยวข้องนี้ แล้วจะมาโพสต์บอกให้น่ะค่ะ
    แม่เล็ก .. สาธุ ทั้งหมด ทั้งมวลค่ะ ..

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ umatevie [​IMG]
    ขออุโมทนาสาธุจ้า เดียวให้น้องเขาส่งเงินมาช่ายจ้า 500บาทจ้า
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

<!-- / message -->