ขอเชิญร่วมทำบุญสงเคราะห์พระภิกษุสงฆ์อาพาธ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พันวฤทธิ์, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

…เนื้อนาบุญ…

ศีล ก็เป็นเนื้อนาบุญอันหนึ่ง
    สมาธิ ก็เป็นเนื้อนาบุญอันหนึ่ง
    ปัญญา ก็เป็นเนื้อนาบุญอันหนึ่ง
    ทาน ก็เป็นเนื้อนาบุญอันหนึ่ง

ทั้งนักบวชและฆราวาสผู้บําเพ็ญตามนี้จัดว่า เป็นผู้บําเพ็ญตนให้เป็นเนื้อนาบุญของตน วันนี้บําเพ็ญ วันหน้าก็บําเพ็ญ ไม่ลดละในเนื้อนาบุญของตน จนสามารถทําศีล ทําสมาธิ ทําปัญญาให้สมบูรณ์ขึ้น แล้วก็กลายเป็นความร่มเย็นแก่ตนอย่างเต็มที่

เมื่อ มีความเพียรบําเพ็ญตนให้เป็นเนื้อนาบุญของตนได้แล้ว ก็สามารถ เป็นเนื้อนาบุญ คือให้ความร่มเย็นแก่ประชาชนได้เช่นเดียวกัน แนวทางขององค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าและสาวกอรหันตร์ท่านได้ดําเนินมา อย่างนี้ทั้งนั้น…

: หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

http://www.dhammajak.net

2. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การภาวนาทำให้จิตมีพลัง

(หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน)

..นี่สอนให้บรรดาลูกหลานมีหลักใจ..
    โดยอาศัยหลักธรรม เข้าเป็นเครื่องสนับสนุน
    เป็นเครื่องป้องกันตัว เป็นเครื่องรักษาตัว เป็นธรรมอบอุ่นใจ

เวลาก่อนนอนอย่างน้อยให้ไหว้พระ
    อิติปิโส ฯ สฺวากฺขาโต หรือ อรหํ สวากฺโต ฯ สุปฏิปนฺโน ฯ

แล้วเวลานอนให้ระลึกถึง คำบริกรรมภาวนา
    เพื่อให้เป็นพลังของจิต เช่น "พุทโธ ๆ ๆ" เป็นต้น

เรานั่งสมาธิอย่างน้อยได้สักห้านาที
    ให้นั่งนึกอยู่กับ "พุทโธ ๆ ๆ"

ที่นี้เวลานอนลงไป ก็ให้นึก "พุทโธ ๆ ๆ" จนกระทั่งหลับ
    นี่ใจเราก็แช่มชื่นเบิกบาน หลับฝันไปก็ไม่ฝันร้าย ฝันน่ากลัวต่าง ๆ นานา
    จิตใจก็มีพลัง..

การภาวนาทำให้จิตมีพลัง
    หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

.....................................................
    สติปัญญา เปรียบเหมือน โล่ห์และอาวุธ

http://www.dhammajak.net

3. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนนี้ชวนคุณแม่กับหลานมาร่วมบุญด้วยกัน วันที่ 21 ตุลาคม 2555 เวลา 18.02 น. โอนเงินร่วมบุญกับทุนนิธิสงเคราะห์พระสงฆ์อาพาธ จำนวน 600 บาท ในนาม สุชาดา ครอบครัว และเพื่อน น้อมบุญให้ บิดา ญาติ พี่น้อง คุณ ณรงค์ เพ็งลาภ และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

โมทนาบุญค่ะ

4. ploypatcha

ploypatcha เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพลอยพัชชา และ ครอบครัว ขอร่วมบุญทุกอย่างรวม 50 บาท โอน 22/10/55
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และ ทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    นิพพานะ ปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเน กาเล สาธุ

5. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

30 กันยายน 2009
    เรียน กรรมการทุนนิธิและผู้ร่วมบุญทุกท่าน
    วันนี้ (24/10/2555) เมื่อเวลา 9.40 น. ผมได้บริจาคทรัพย์เพื่อสงเคราะห์สงฆ์อาพาธด้วยการโอนเงินจำนวน 500 บาทเข้าบัญชีทุนนิธิ

ข้าพระพุทธเจ้ากราบขอพระมหาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระบารมีพระอรหันต์เจ้า พระบารมีพระโพธิสัตว์เจ้า บารมีเทพยาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย บารมีองค์พระยายมราช บารมีองค์ปู่องค์ย่านาคราชผู้มีฤทธิ์ ขอทุกพระองค์และทุกองค์ได้โปรดเมตตาเป็นพยานบุญและโมทนาบุญกับข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทอญ
    ข้าพระพุทธเจ้ากราบขอพระมหาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้โปรดเมตตาสงเคราะห์ให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพระพุทธเจ้าทั้งหลายได้ร่ีวมโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ

และเรียนมายังทุกท่านได้ร่วมโมทนาบุญด้วยกันครับ
    อ๊อด (คงภัค)

6. พันวฤทธิ์

กิจกรรมที่ รพ.สงฆ์ ประจำเดือนนี้คือวันที่ 28 ตุุลาคม 2555 โดยนัดพบเพื่อจัดเตรียมสังฆทานอาหารที่โรงอาหารด้านข้าง รพ.สงฆ์ในเวลา 7.30 น.-8.00 น. เหมือนเช่นเคย

จึงขอแจ้งให้ผู้ที่สนใจได้ทราบทั่วกัน โดยผมและกรรมการของทุนนิธิฯ ได้เบิกเงินจากบัญชีของทุนนิธิฯ และได้ทยอยบริจาคไปยัง รพ.ต่างๆ เรียบร้อยแล้ว โดยมีรายละเอียดการบริจาคสำหรับเดือนตุลา 2555 ดังนี้

1 รพ.สงฆ์

- ถวายค่าสังฆทานอาหาร 6,000.- (ประมาณการพระสงฆ์ไว้200 รูป โดยจะถวายเป็นอาหารกล่องๆ ละ 30.-)
    - ถวายค่าเวชภัณฑ์ส่วนกลาง 5,000.-
    - ถวายค่าโลหิต 5,000.-

รวม 16,000.-

2 รพ.ภูมิภาค

- รพ.แม่สอด จ.ตาก 8,000.-
    - รพ.สมเด็จพระยุพราชปัว 5,000.-
    จ.น่าน
    - รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย 8,000.- จ.เลย
    - รพ.มหาราช จ.เชียงใหม่ 5,000.- (ผ่านบัญชีทุนนิธิสงฆ์ของรพ.มหาราชเอง)
    - รพ.ศรีนครินทร์ จ.ขอนแก่น 8,000.-(ผ่านบัญชีกองทุนหลวงปู่เทสก์ เทสรังสี)
    - รพ.50 พรรษาฯ จ.อุบล 5,000.-
    - รพ.สงขลา จ.สงขลา 8,000.-
    - รพ.ปัตตานี จ.ปัตตานี 5,000.-

รวม 52,000.-

3 เงินบริจาคกฐินของทุนนิธิฯ

เนื่องจากในปีนี้กฐินของทุนนิธิฯ คณะกรรมการได้มีมติตกลงให้ใช้เงินของทุนนิธิฯ จำนวน 5,000.-บาท เพื่อนำไปทอดกฐินร่วมกับหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน วัดตาล จ.นนทบุรี ซึ่งได้กำหนดทอดกฐิน ณ วัดคลองกี่ อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา ในวันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน ที่จะถึงนี้ โดยนอกเหนือจากจำนวนเงินข้างต้นแล้ว ปัจจัยที่ได้รับจากซองบริจาคที่ได้แจกคณะกรรมการในแต่ละสาย ก็จะนำไปรวมกันทั้งหมด ทั้งนี้ ไม่รวมถึงเครื่องกฐินที่คณะกรรมการแต่ละท่านที่ได้รับมอบหมายให้จัดหา รวมทั้งผมเองได้มีส่วนรับผิดชอบในเรื่องของถ้วยชามที่จะถวายวัดด้วย และปัจจัยทั้งหมดนี้ จะนำถวายให้แก่คณะกรรมการของวัดคลองกี่ทั้งหมด โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

รวมประมาณการเงินบริจาคของทุนนิธิฯ ตามข้อ 1.+2.+3. = 73,000.- (เจ็ดหมื่นสามพันบาทถ้วน)

4. กิจกรรมพิเศษ

การจัดกิจกรรมพิเศษในเดือนนี้ เว้นการสอนดูพระพิมพ์ไปก่อนครับ เนื่องจากต้องใช้เวลาในการเตรียมข้อมูลอีกนิดนึง กอรปกับเวลามีจำกัดเพราะต้องเตรียมรวบรวมซองกฐินของทุนนิธิฯ ที่จะนำไปถวายที่วังน้ำเขียวร่วมกับคณะของหลวงพ่อสิริ วัดตาล นนทบุรี แต่ในเดือนหน้ารับรองไม่พลาดแน่นอน พระพิมพ์สมเด็จในตำนาน "พระสมเด็จปีระกาป่วงใหญ่ หรือ พระพิมพ์สมเด็จวัดบางน้ำชน" อันเกรียงไกรในอดีตนั่นเอง มาชม มาสัมผัส มาลูบคลำ ให้เห็นจริง ว่าของจริงๆ เค้ามีอยู่ครับ

พันวฤทธิ์
    27/9/55

หมายเหตุ ใบอนุโมทนาบัตร และรายลเอียดการบริจาคเงินข้างต้น ผมจะได้นำมาลงให้ดูเป็นหลักฐานในโอกาสต่อไปครับ

เหรียญพระบรมโพธิสัตว์กวนอิมเหรียญนี้เคยมีผู้นำไปวางทิ้งไว้ที่ห้องบริจาคของโรงพยาบาลสงฆ์เมื่อราว 3 ปี มาแล้ว คราวหนึ่ง เมื่อผมไปบริจาคเงินที่ รพ.สงฆ์ เห็นเหรียญนี้มีความสวยงามมาก จึงหยิบขึ้นมาดู แล้วนำไปให้ผู้ที่มีพลัีงจิตสูงได้ตรวจสอบหลายคน ปรากฏว่า เป็นเหรียญพระบรมฯ ที่ดีที่สุดเหรียญหนึ่งในประเทศทีเดียว เพราะดีทั้งการออกแบบเหรียญ และดีทั้งในบารมีของท่าน ที่ท่านแผ่บารมีลงมาให้เอง บารมีของท่านนั้น มากมายเพียงใดก็ไม่มีทางคำนวณได้ ผมไม่รู้ว่าเหรียญนี้เสกที่ไหน และใครเชิญท่านมา แต่ก็นับว่าเป็นเหรียญที่ทรงคุณค่าเหรียญหนึ่งของท่านทีเดียว หากท่านใดเจอในสนามก็ขอให้เก็บไว้ อย่าปล่อยผ่านมือ ราคาเท่าไร ก็ขอให้เก็บไว้ครับ เพราะเป็นเหรียญที่ทรงคุณค่าจริงๆ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  7. พันวฤทธิ์

สืบหาพระเครื่องดีศุกร์นี้มาแนะนำเหรียญของพระพุทธรูปที่นับได้ว่าศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองของเรารุ่นนึงให้ไว้เสาะหากันครับ โดยพระพุทธรูปองค์นี้เอ่ยนามท่านแล้ว ทุกคนย่อมรู้จักท่านแน่นอน และผมเชื่อว่าในชั่วชีวิตนี้ทุกท่านก็ย่อมที่จะเคยได้กราบท่านมาแล้ว หากคนไกลก็นับครั้งได้ ถ้าคนใกล้ ก็ต้องบอกว่า นับครั้งไม่ถ้วนครับ พระพุทธรูปองค์นี้ คือท่านหลวงพ่อ "พุทธโสธร" นั่นเอง

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเกิดความสงสัยว่า เหรียญของหลวงพ่อที่ออกมานับร้อย นับพันรุ่นนั้น รุ่นไหนที่ถือว่า องค์ท่านองค์ใหญ่หรือองค์ท่านสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุธสันโธ พระพุทธเจ้าองค์ต้นในภัทรกัปป์นี้ ท่านแผ่บารมีมาทำให้โดยเฉพาะเจาะจงบ้าง ซึ่งคำถามนี้ ผมก็ได้นำเรียนถามครูอาจารย์ที่เป็นฌาณลาภีบุคคลในระดับสูงให้ท่านตรวจสอบให้ ท่านนั่งหลับตาสักพักนึง แล้วตอบว่า ให้ไปหาเหรียญรุ่นที่ปลุกเสกในปี 2507 เอา เหรียญนี้ท่านลงมาทำให้เอง จะด้วยพิธีดี ผู้เชิญดี หรือเจตนาดีอย่างไรก็สุดจะคาดเดา ผมก็เลยต้องเสาะแสวงหาเอา แต่ก็ต้องบอกว่า รุ่นนี้แม้เวลาจะผ่านไปเกือบห้าสิบปีเกือบถึงอายุผมแล้ว ราคาก็ยังขึ้นตลอด แต่ก็ไม่ถือว่าแพงมากครับ

เมื่อสามเดือนก่อน ผมไปคุ้ยที่แผงแบกระดินท่าพระจันทร์ได้แบบรูปกระจกที่ออกในปีเดียวกันมา 1 องค์ ราคาเยาวชนมากจริงๆ ครับ ก็เลยขอนำมาบอกต่อกัน หากใครเชื่อผมและครูอาจารย์ผมก็หาเก็บไว้ หรือใครจะหารุ่นอื่นๆ ก็ไม่เป็นไร เพราะบารมีหลวงพ่อนั้น สุดยอดอยู่แล้วครับ วันนี้ก็เลยเก็บตกจากเวบนึง เห็นเค้ามีสวยๆ ไว้โชว์เลยลิงค์มาให้ดูครับ สัปดาห์นี้ไปก่อนครับ ใครทุนน้อย ก็ไปเช่าที่วัดหลวงพ่อนี่ล่ะ บอกกล่าวท่านสักหน่อย รับรองหายห่วงเหมือนกัน

ขอขอบคุณรูปจากเวบ

หลวงพ่อโสธร ปี 2507

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  8. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

<table border="0" cellpadding="5" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td colspan="2">โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td valign="top" width="34%">สถานะการทำรายการ</td> <td width="66%"> ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </td> </tr> <tr> <td width="34%">หมายเลขอ้างอิง</td> <td width="66%">KBKR121027207821009</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td colspan="2">รายละเอียดการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td width="34%">วิธีโอนเงิน</td> <td width="66%"> ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง) </td> </tr> <tr> <td width="34%"></td> <td width="66%"> </td> </tr> <tr> <td width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</td> <td width="66%">ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> </tr><tr> <td width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</td> <td width="66%">348-1-23245-9 ศ. ทุนนิธิสงเคราะห์สงฆ์อาพาธ อ.ประถม อาจสาคร</td> </tr> <tr> <td width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</td> <td width="66%">PRATOM F.</td> </tr> <tr> <td width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td width="66%">100.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</td> <td width="66%">25.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">วันที่โอนเงิน</td> <td width="66%">27/10/2012 [02:01:49]</td> </tr> <tr> <td width="34%">บันทึกช่วยจำ</td> <td width="66%">ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญสงเคราะห์พระภิกษุสงฆ์อาพาธ รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง รวมร่วมบุญจำนวน 100 บาท </td></tr></tbody></table>

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญสงเคราะห์พระภิกษุสงฆ์อาพาธ
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 100 บาท

และขอร่วมทำบุญเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

9. พันวฤทธิ์

หลักฐานการโอนเงินผ่านธนาคารและไปรษณีย์ธนาณัติประจำเดือนนี้ พร้อมทั้ง ใบอนุโมทนาบัตร/ใบเสร็จรับเงินและรายการใช้จ่ายเพื่อการรักษาสงฆ์อาพาธของ รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย ประจำเดือน กย.55 ตามข้างล่างนี้ครับ โดยในวันพรุ่งนี้ที่ รพ.สงฆ์ มีพระสงฆ์อาพาธที่ทุนนิธิฯ จะถวายสังฆทานอาหารประมาณ 150 รูป (เช็คยอดครั้งสุดท้ายเมื่อวานนี้ตอนเที่ยง) หากใครว่างไม่ติดภารกิจใดๆ พรุ่งนี้ขอเรียนเชิญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2012
  10. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 1 ครับ

สาธครับ

11. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 2 ครับ

สาธุครับ

12. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 3 ครับ

สาธุครับ

13. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 4 ครับ

สาธุครับ

14. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 5 ครับ

สาธุครับ

15. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 6 ครับ

สาธุครับ

16. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 7 ครับ

สาธุครับ

17. chaipat

ภาพบรรยายทุนนิธิประจำเดือนตุลาคม 2555 ตอนที่ 8 ครับ

พบกันใหม่ในเดือนพฤศจิกายน 2555 ครับ

สาธุครับ

18. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโอนเงินร่วมทำบุญ 500 บาทจาก กรุงศรีสาขา สุขุมวิท 101/1 เวลาประมาณ5โมงเย็น

เพื่อเป็นค่ารักษาอาการอาพาธและ ค่าอาหาร พระสงฆ์
    ในนาม ครอบครัว สุดยินดี

19. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    หากท่านใดโพสท์ไม่ได้ ให้ใช้ Google Chrome นะครับ
    สามารถโพสท์ได้ครับ

เบราว์เซอร์ Chrome

20. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญ เข้าบัญชี 348-123-245-9
    วันที่ 1 พย. 2555 จำนวน 200 บาท ครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ