ขอเชิญพุทธภูมิด้วยกายและวาจา ประกาศคำอธิษฐานเป็นสารณธรรมทาน ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย sravnane, 8 ตุลาคม 2006.

1. sravnane

sravnane เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2005
    ขอร่วมโมทนายบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ขอบารมีพระทุกพระองค์และผลบุญทั้งหมดที่ได้บำเพ็ญมาจงช่วยให้การประกอบบุญกุศลของท่านในครั้งนี้จงสำเร็จลุล่วงโดยเมตตาธรรมจงทุกประการด้วยเทอญฯ
    ปล.จะให้เจ้าพนักงานจัดส่งปัจจัยไปร่วมด้วยช่วยกันโดยเร็วตามประสงค์ท่าน
    ครับ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

2. จ๊ะโอ๋

จ๊ะโอ๋ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมช่วยเหลือทหารภาคใต้

ขอส่งปัจจัยร่วมช่วยเหลือและเป็นกำลังใจให้กับทหารและเจ้าหน้าที่ทุกคนที่ปฎิบัติงานบรรเทาทุกข์ให้กับชาวใต้ด้วย ขออาราธนาบารมีพระทุกองค์และผลบุญทั้งหมดรวมกันมาช่วยให้ทุกท่านปลอดภัย และปฎิบัติหน้าที่ได้สำเร็จตามเป้าหมายทุกประการเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      571.2 KB
      เปิดดู:
      82
  3. sravnane

sravnane เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2005
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ขอให้ทุกๆท่านร่วมด้วยช่วยกันโดยพรหมวิหารธรรเหมือนเดิมนะครับ ขอแจ้งให้ทราบอีกทีครับ หากมีท่านใดประสงค์จะทำบุญต่างๆไปตามที่ผมและคณะได้โพสฯ ให้ส่งไปที่เวบพลังจิตได้เลยนะครับ ถือว่ามีส่วนร่วมด้วยทุกงานบุญนะครับ งานบุญถวายพระฯเหมือนกันครับ
    ถึงคุณyeenและทุกๆท่าน ผมจะลงเรื่องภาคใต้ในกระทู้พุทธบารมีฯให้ครับ เพื่อให้ทุกท่านได้โมทนาฯและมีกำลังใจปฏิบัติภารกิจเพื่อพระศาสนาฯหรืออื่นๆตามประสงค์ท่านต่อไปครับ
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

4. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005

ขอขอบพระคุณและขอโมทนาอย่างยิ่งครับ ถ้าคุณพี่ทำบุญแล้วรบกวนช่วยเข้าไปโพสแจ้งที่กระทู้หลักหน่อยนะครับ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=60229 ซึ่งพี่อำนาจจะได้รวบรวมรายชื่อผู้ที่ทำบุญต่อไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2007
  5. yeen

กราบโมทนาครับ ขอขอบพระคุณแทนเหล่าทหารและพี่น้องชาวใต้ด้วยครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2007
  6. จ๊ะโอ๋

จ๊ะโอ๋ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ yeen

(verygood)
    ขอร่วมโมทนา ในกุศลจิตของท่าน ที่มีเจตนาบำเพ็ญประโยชน์ และมีความเมตตาต่อพี่น้องชาวใต้นะ พวกเราทุกคนจะพยายามส่งปัจจัยไปร่วมด้วยช่วยกันเป็นระยะจ้า

7. ARTE

ARTE เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างครับ

(i) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ ขอบารมีพระให้เป็นไปตามนั้นนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

8. jaggrit

jaggrit เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกประการ

พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา​

ขออาราธนาบารมีสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์อันมีสมเด็จพระองค์ปฐมเป็นต้น พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม พร้อมทั้งพระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมา อันมีหลวงปู่ปานหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด

ขอร่วมช่วยเหลือผู้รักษาแผ่นดินไทยไว้ให้เป็นตั้งแห่งพระพุทธศาสนา ด้วยกาย วาจา และใจ อันประเสริฐยิ่ง ปกป้องรักษาดินแดนแห่งพุทธมรรคา และสังฆมรรคา ให้ท่านสาธุชนผู้จำเริญได้อาศัยและปฏิบัติธรรมเพื่อจุดมุ่งหมายแห่งการหมดทุกข์ทั้งปวง ขอบารมีพระทุกพระองค์จงดลบันดาลให้เหล่าทหารหาญทั้งหลายและปวงชนชาวสยามสามารถดับไฟใต้ได้สำเร็จโดยเร็วด้วยเทอญ ขอเหล่าพระโพธิสัตว์เจ้าและพระโยคาวจรผู้จำเริญในธรรมทั้งหลาย ได้ร่วมจิตอธิษฐานรักษาแผ่นดินแห่งนี้เพื่อพระฯและเพื่อพ่อหลวงของเราให้ตั้งมั่นสืบไปทั้งนี้คณะพระธาตุแก้วมณีโชติได้ขอร่วมถวายปัจจัยตามสมควรมาไว้ ณ โอกาสนี้ครับ

สาธุ.............. สาธุ................... สาธุ..........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2007
  9. jaggrit

jaggrit เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกประการ

พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา​

ขออาราธนาบารมีสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์อันมีสมเด็จพระองค์ปฐมเป็นต้น พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม พร้อมทั้งพระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมา อันมีหลวงปู่ปานหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด

ขอร่วมช่วยเหลือผู้รักษาแผ่นดินไทยไว้ให้เป็นตั้งแห่งพระพุทธศาสนา ด้วยกาย วาจา และใจ อันประเสริฐยิ่ง ปกป้องรักษาดินแดนแห่งพุทธมรรคา และสังฆมรรคา ให้ท่านสาธุชนผู้จำเริญได้อาศัยและปฏิบัติธรรมเพื่อจุดมุ่งหมายแห่งการหมดทุกข์ทั้งปวง ขอบารมีพระทุกพระองค์จงดลบันดาลให้เหล่าทหารหาญทั้งหลายและปวงชนชาวสยามสามารถดับไฟใต้ได้สำเร็จโดยเร็วด้วยเทอญ ขอเหล่าพระโพธิสัตว์เจ้าและพระโยคาวจรผู้จำเริญในธรรมทั้งหลาย ได้ร่วมจิตอธิษฐานรักษาแผ่นดินแห่งนี้เพื่อพระฯและเพื่อพ่อหลวงของเราให้ตั้งมั่นสืบไป ทั้งนี้คณะพระธาตุแก้วมณีโชติได้ขอร่วมถวายปัจจัยตามสมควรมาไว้ ณ โอกาสนี้ครับ

สาธุ.............. สาธุ................... สาธุ..........................

[​IMG][​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      524.2 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2007
  10. yeen

สาธุ

11. Nutte'

Nutte' เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง กับทุกๆท่านถวายเป็นพุทธบูชาฯ สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆคน รวย รวย รวย นิพพานชาตินี้ครับ สาธุ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

12. สักขี

สักขี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาครับ

ขอโมทนา ขอเป็นสักขีพยานในการปรารถนาพระโพธิญาณของท่านตลอดไป ขอบารมีพระทุกพระองค์คุ้มครองให้สำเร็จเป็นพระโปรดโลกดังประสงค์ครับ
    (f) (verygood) (f) (verygood) (f) (verygood) ​

13. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

คณะพระธาตุแก้วมณีโชติ ได้ส่งปัจจัย 400 บาท โอนทางเอทีเอ็ม ธนาคารไทยพาณิชน์ เวลา 20.05 น. locat 5075 วันที่ 16/01/07
    ขอร่วมช่วยเหลือแผ่นดินไทยให้เป็นไทและให้พระศาสนาอยู่คู่พระเทศไทยตลอดกาลขอน้อมถวายบุญทั้งหมดนี้เป็นพุทธบูชาฯ
    ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกๆ พระองค์ พระอริยสงฆ์ทั้งหมดพรหมเทวดาครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมามีหลวงปู่ปานหลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระเจ้าตากสินเป็นที่สุด ขอขอให้พระศาสนาเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป ,โปรดส่งเคราะห์ให้ทหารที่ปกป้องผืนแผ่นดินไทยให้อยู่รอดปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งหลายและให้ประเทศไทยเกิดสันติสุขโดยเร็ววันเทอญ

ขนาดไฟล์:
      158.7 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2007
  14. yeen

ขอกราบขอบพระคุณและโมทนาด้วยครับ

15. vimc

vimc เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ ขอบารมีพระช่วยให้ท่านบรรลุธรรมตามประสงค์ครับ
    (verygood) (bb-flower (verygood) (bb-flower

16. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ ขอบารมีพระให้เป็นไปตามประสงค์ทุกประการครับ ดีมากครับ สาธุ
    (f)

17. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง

(i) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ดีมากครับ สาธุ ขอให้ทานอันยิ่งใหญ่ของพระทุกพระองค์จงสถิตย์ในดวงจิตทุกดวงตลอดไปครับ
    (f) :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: (f)

18. จิตว่าง

จิตว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ขอบารมีพระทุกพระองค์ตลอดจนบุญทั้งหมดที่ได้บำเพ็ญมาจงเป็นปัจจัยเกื้อหนุนให้ท่านได้บรรลุพระโพธิญาณตามความปราถนาทุกประการเทอญฯ
    ปล.พระของท่านสร้างด้วยใจมีจิตวิญญาณและเปี่ยมล้นไหด้วยพุทธบรมีจริงๆค่ะ หวังว่ากาลข้างหน้าคงได้อยู่เลี้ยงพระในสมัยท่านด้วยนะค่ะ สาธุ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) ​

19. สีทันดร

สีทันดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญครับ

(i) ขอร่วมโมทนาบุญในกุศลเจตนารมย์อันงดงามหมดจดของพระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ด้วยคนครับ
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

20. WORLD

WORLD เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลานิพพานในชาติปัจจุบันนี้

(f) นโม ตัสสะ ภควโต อรหัตโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นโม ตัสสะ ภควโต อรหัตโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นโม ตัสสะ ภควโต อรหัตโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    ขอกราบขอขมาคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดาครูบาอาจารย์และทุกๆท่าน ขอได้โปรดอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญฯ
    ขอบารมีพระทุกพระองค์และผลบุญทั้งหมดที่ได้บำเพ็ญมาจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญฯ