ขอเชิญทำบุญบวชพระสามเณร

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 17 กรกฎาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#บุญด่วน‼️ #บวชพรุ่งนี้
    ร่วมเป็นเจ้าภาพผู้สร้างเนื้อนาบุญในพระพุทธศาสนาเพื่อบวชเรียน
    เด็กชายคำ จายยอด ชั้น ม.๒
    เด็กชายธนภัทร จินดามณีกุลชัย ชั้นม.๑ บวช ณ วัดหมอกจ๋าม จ.เชียงใหม่
    ในวัอาทิตย์ที่ 18 กรกฎาคม 2564
    ขอให้อานิสงส์การบอกบุญส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชาอภิญญาทุกขั้นทุกระดับสำเร็จฌารสมสบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดฌานขั้นสูงสุดสำเร็จนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พนะนิพพานชาตินี้ครับ

ร่วมบุญได้ที่
    ธ.กรุงไทย
    ชื่อบัญชี กองทุนเพื่อการศึกษาพระภิกษุสามเณรวัดหมอกจ๋าม
    เลขบัญชี 679-6-73521-8

✨อานิสงส์เจ้าภาพบรรพชา
    ๑. ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    ๒. ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    ๓. ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    ๔. ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    ๕. ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    ๖. ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    ๗. ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    ๘. ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    ๙. ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    ๑๐. เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม
    ๑๑. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

ทำบุญแล้วแจ้งที่เฟสนี้

https://www.facebook.com/profile.php?id=100008126505059

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรุปทุกปัจจัยตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทุกบุญทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ตลอดไปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าพบเจอเชื้อโรคโควิด19ไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจอเชื้อโรคทั้งหมดโดยเฉพาะโควิด19และอบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: