ขอห้ามและสิ่งที่ต้องเตรียม ในการสักไก่แดง ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย saipote, 14 มีนาคม 2010.

1. sosweet

sosweet Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2009
    หวานขอนัดวันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2553 จำนวน 2 คนนะคะ แต่ขอถามเพิ่มเติมเรื่องการปฏิบัติตัวหลังจากสักผงยาไปแล้วค่ะ และมีข้อเสียหรือเปล่าคะเช่นถ้าสักไปแล้วเกิดทำผิดจะโดนลงโทษหรือเปล่า(แฟนหวานเค้ากังวลนิดหน่อยค่ะ เกรงว่าจะทำผิดแล้วจะโดนลงโทษ)

2. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่มีโทษหรือโดนลงโทษอะไรค่ะ

การสักผงมีจะมีข้อห้าม 5 ข้อ ดังนี้

1.ห้ามทานเนื้อสัตว์ใหญ่
    2.ห้ามทานหอยขม
    3.ห้ามทานกบ, กุ้งเต้น (กุ้งเต้นที่ยังเป็นๆ กระโดดๆอยู่ค่ะ)
    4.ห้ามทานปูนา (ปูที่ใส่ในส้มตำ ส้มตำที่ใส่ปู เราทานส้มตำได้แต่ห้ามทานตัวปู)
    5.ห้ามผิดลูก ผัว เมีย ชาวบ้าน

และ ภายใน 7 วันจากวันที่สัก ห้ามทานหัวไชเท้า (ถ้าทำเป็นน้ำแกง ทานน้ำแกงได้แต่อย่ากินตัวหัวไชเท้า)

ถ้ารักษาข้อห้ามได้และหมั่นส่งบุญให้กับเทวดาประจำตัวยาอยู่เรื่อยๆ ก็จะเกิดผลดีและเร็วยิ่งค่ะ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ใครอยากไปสัก เชิญลงชื่อจองคิวในกระทู้นี้เลยค่ะ กับคุณ i-Anne และลงชื่อ - เบอร์ติดต่อ

หากใครยังไม่มั่นใจกระทู้นี้ ไปดูกระทู้นี้ได้ค่ะ ของ อ. คนวัด เองค่ะ เพื่อความแน่ใจในการจัดคิวในการไปสักผงยา

http://palungjit.org/threads/แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี-15
    2279.221/<!-- google_ad_section_end -->

4. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับที่รับฟังความคิดเห็นของผม จริงๆผมก็ไม่ได้มีเจตนาเป็นในทางร้ายหรือให้คุณเสียหาย การสื่อสารทางกระทู้เป็นสิ่งที่ละเอียดอ่อนและง่ายต่อการเข้าใจผิด ภาษาไทยเป็นภาษาบรรพบุรุษและของเราตั้งแต่เกิด ฉะนั้นจะต้องพิมพ์ให้ถูกต้องตามหลักของการเขียนภาษาไทยด้วยครับ บ้างครั้งการก็เราก็อปปี้จากกระทู้อื่นหรือจากเว็บไซด์อื่นต้องให้เกียรติ จขกทด้วยโดยการอ้างอิงจาก.....และลง Link ด้วยว่ามาจากไหนและจะได้ไม่เป็นการแอบอ้าง

5. saipote

อนุโมทนาสาธุค่ะพี่ ที่ตักเตือน พอดีไซก็เพิ่งหัดเล่นเวปพลังจิตเหมือนกัน และนี่คือกระทู้ ที่ 2 ในชีวิต ยังไงผิดพลาดประการใด หรือผิดตรงไหน พี่ก็ช่วยสอนหนูด้วยแล้วกันนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

6. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ สังคมจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ :cool:

7. saipote

ขอบพระคุณป้าโหน่งที่ได้กำลังใจค่ะ มาเยี่ยมชมกระทู้บ่อยๆ อิๆๆ

8. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุญาติให้น้องไซดำเนินการได้ตามประสงค์ทุกอย่างร่วมด้วยช่วยกัน ขอบใจในเจตนาที่ดีของทุกท่านและความตั้งใจของน้องไซที่ทำดีเพื่อส่วนรวมและช่วยสร้างทานบารมีด้วยกันในครั้งนี้ ผมอนุญาติให้นำข้อความตามที่ผมลงไว้มาแจ้งข่าวต่อทุกอย่างแต่ขอให้แจ้งให้ผมทราบด้วยทุกครั้งแต่น้องไซก็โทรคุยตลอดเวลา อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ร่วมด้วยช่วยกันเนาะ
    อ.คนวัด

9. i-Anne

โอ๋ๆๆๆๆ ไม่เป็นไรเนาะ ;aa44
    มือใหม่ย่อมมีผิดพลาดกันได้ค่ะ อิอิ ถือว่าไม่ได้เจตนาเนอะแต่ก็ไม่เป็นไรเราก็แก้ไขกันไป อย่างแอนโดนประจำ อิอิ ที่เวบวัดท่าขนุน เจอทั้งใบแดง ใบเหลือง ปลิวให้ว่อน เพราะใช้ภาษาไม่ถูกต้อง เว้นวรรคไม่ถูกต้องก็โดน แรก ๆ ก็มีแอบน้อยใจบ้าง แต่ก็ดู ๆ เอ๊ะ คนอื่น ๆ เขาก็โดนเหมือนเราแฮะ ต่อมาเลยไม่ค่อยน้อยใจละ เพราะเราไม่ได้โดนอยู่คนเดียว อิอิ ก็มันอายนี่นา เจอออกอากาศซะอย่างนั้นเนอะ แต่ก็ไม่เป็นไรเพื่ออนุรักษ์ภาษาไทย เราก็คนไทยยินดีน้อมรับเสมอค่ะ

10. i-Anne

อัพเดทคนจองเข้าไปสักผงยาค่ะ

1. คุณ Bhutan ยังไม่ระบุวัน
    2. คุณ hirum ยังไม่ระบุวัน

3. คุณ beesuny วันศุกร์ที่ 19 มี.ค.53
    4. คุณ รัชชเดช วันศุกร์ที่ 19 มี.ค.53

5-6. คุณนะเมตตา วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53 (2ท่าน)
    7-8. คุณนางสาวอยู่จ๊ะ วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53 (2ท่าน)
    9-10. คุณโหน่ง วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53 (2ท่าน)
    11. คุณร่มบุญ วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53

12. คุณLegacy วันพุธที่ 24 มี.ค.53

13-14.คุณ tenis วันอาทิตย์ที่ 28 มี.ค.53<!-- google_ad_section_end --> (2 ท่าน)
    15. คุณ DMZ-ZONE วันอาทิตย์ที่ 28 มี.ค.53<!-- google_ad_section_end -->

16. คุณ SOSWEET วันเสาร์ที่ 27 มี.ค.53<!-- google_ad_section_end --> (1 ท่าน)

17. คุณ nutt1663 วันจันทร์ที่ 5 เม.ย.53<!-- google_ad_section_end -->

หมายเหตุ - อาจารย์ไม่ว่างค่ะ งดรับแขกวันที่ 20,21,29 มีนาคม ค่ะ
    - อาจารย์สักผงยาให้แค่ภายในวันที่ 5 เมษายา 53 ค่ะ (หลังจากนั้นอาจารย์ขอพักรักษาตัวค่ะ)

** อ.รับแขกได้ตั้งแต่เวลา 10.00 น. ถ้าเป็นไปได้อยากให้มาพร้อมๆกันจะได้ไหว้ครูด้วยกันทีเดียวเลยค่ะ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

11. saipote

ขอบพระคุณมากๆค่ะพี่ต้นร่วมด้วยช่วยกันเนอะ

12. saipote

ฮือๆๆๆ ขอบพระคุณ คุณแอนที่ให้กำลังใจเสมอมา ขอบพระคุณพี่ต้นที่คอยสนับสนุน เอ้ย.. คำพูดเหมือนลาเวทีนางสาวไทยเลย อิๆๆ นี่ๆคุงแอนกระทู้ไซนะ อยากพิมพ์ไรพิมพ์ไปเลย ชิวๆๆอ่ะ อิๆๆ ร่วมด้วยช่วยกันเนอะ สามัคคีกันเข้าไว้ เย้ๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  13. saipote

ข่าวนี้แจ้งแก่ญาติธรรม และใครที่มีบุญสัมพันธ์กับ อ. คนวัด และเป็นลูกศิษย์ลูกหากันมานะคะ พอดี อ. วานให้ช่วยท่านกระจายข่าวอีกแรง ท่านจะได้พักผ่อนได้มากหน่อย ไม่ต้องคอยเข้ากระทู้และเข้า M มาบอกญาติทุกวันๆ อนุโมทนาสาธุกับญาติธรรมทุกท่านด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

ใครอยากไปสัก เชิญลงชื่อจองคิวในกระทู้นี้เลยค่ะ กับคุณ i-Anne และลงชื่อ - เบอร์โทรติดต่อ แล้วคุณแอนจะติดต่อไปภายหลังค่ะ เพื่อนัดและจัดคิวกันอีกที

14. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มอีก หนึ่งคน วันที่ 22 นะคะ ไปด้วยกันค่ะ

15. i-Anne

รับทราบค่ะ ช่วงเย็นๆ จะอัพรายชื่อให้อีกทีนะคะ
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

16. fang_cs

fang_cs เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ

ขอจองคะ 1 ท่าน วันที่ 4 เมษายน 53 คะ

ขอบคุณคะ

17. fang_cs

fang_cs เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามคะ

ถ้าไม่มีรถส่วนตัวไป สามารถเดินทางไปหาอาจารย์ทางรถโดยสารได้มั้ยคะ

อยากทราบวิธีไป คะ จาก โคราช ไปนครนายก

18. i-Anne

.......มาจากโคราชเหรอคะ

จากโคราชมาลงที่รังสิต แล้วต่อรถตู้องค์รักษ์-บ้านนา มาลงที่คลอง 15 แล้วนั่งวินมอเตอร์ไซด์ต่อเข้ามาที่บ้านอาจารย์ได้เลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  19. i-Anne

อัพเดทคนจองเข้าไปสักผงยาค่ะ

1. คุณ beesuny วันศุกร์ที่ 19 มี.ค.53
    2. คุณ รัชชเดช วันศุกร์ที่ 19 มี.ค.53

3-4. คุณนะเมตตา วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53 (2ท่าน)
    5-7. คุณนางสาวอยู่จ๊ะ วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53 (3ท่าน)
    8-9. คุณโหน่ง วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53 (2ท่าน)
    10. น้องคุณร่มบุญ วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53
    11.คุณ Bhutan วันจันทร์ที่ 22 มี.ค.53

13. คุณmylift980 วันพฤหัสบดีที่ 25 มี.ค.53 (3 ท่าน)
    14. คุณLegacy วันพฤหัสบดีที่ 25 มี.ค.53

15-16.คุณ tenis วันอาทิตย์ที่ 28 มี.ค.53<!-- google_ad_section_end --> (2 ท่าน)
    17. คุณ DMZ-ZONE วันอาทิตย์ที่ 28 มี.ค.53<!-- google_ad_section_end -->

18. คุณ SOSWEET วันเสาร์ที่ 27 มี.ค.53<!-- google_ad_section_end -->

19. คุณ fang_cs วันอาทิตย์ที่ 4 เม.ย.53<!-- google_ad_section_end -->

20. คุณ nutt1663 วันจันทร์ที่ 5 เม.ย.53<!-- google_ad_section_end -->

21. คุณ hirum ยังไม่ระบุวัน

หมายเหตุ - อาจารย์ไม่ว่างค่ะ งดรับแขกวันที่ 20,21,23,24,29 มีนาคม ค่ะ
    - อาจารย์สักผงยาให้แค่ภายในวันที่ 5 เมษายา 53 ค่ะ (หลังจากนั้นอาจารย์ขอพักรักษาตัวค่ะ)

** อ.รับแขกได้ตั้งแต่เวลา 10.00 น. ถ้าเป็นไปได้อยากให้มาพร้อมๆกันจะได้ไหว้ครูด้วยกันทีเดียวเลยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  20. Bhutan

Bhutan เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2008
    ขอขอบคุณ คุณ i-Anne ด้วยนะครับ ใจดีจริงๆ
    ชื่อผม ชื่อแรกเลย หุหุหุ
    ผมก็จะไป วันจันทร์ ที่ 22 เหมือนกันครับ
    ทีแรกนึกว่า วันจันทร์คนจะน้อย ที่ใหนได้ใจตรงกันหลายคนเลย
    สงสัยจะเป็นวันดีแฮะ คนเยอะดี
    แล้วอาจารย์จะไหว ไหมหน้อ???