ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    โอ้โห เห็นแล้วยิ่งอยากได้เลย :)

2. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขยอดนิดนึง ตามที่คุณ maxranger แจ้งให้ทราบครับ
    และขออนุโมทนากับคุณหมอจิมมี่ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2008
  3. supatach

ยันต์ที่ 3 เป็นยันต์พุทธซ้อน ข้างใต้มีอุทุมพร กำกับด้วยธาตุ ดอกที่ลงยันต์นี้ หลวงปู่บอกว่าดีทุกทางเลย ส่วนใหญ่ลงในดอก 3 นิ้ว เป็นทั้งบารมีพระพุทธเจ้า เป็นมหาอำนาจ มหานิยมชั้นสูง(ไม่เร่าร้อน) และยังมีโชคลาภด้วย ดีทุกทางแล้วแต่อธิษฐานครับ
    ตามรายละเอียดด้านบน แสดงว่าตะกรุด 2 นิ้วไม่มียันต์ที่ 3 นี้ถูกต้องไหมครับ
    แล้วถ้าเราจะห้อยบูชากับตะกรุดนี้พร้อมพระขุนแผนจะได้ไหมครับ แล้วควรวางตำแหน่งสูงต่ำกันยังไง
    แล้วถ้าห้อย 2 สิ่งนี้พุทธคุณที่คุ้มครองเราจะเป็นยังไงครับ จะเน้นไปทางใดหรือไปเสริมทางด้านใด ขอถามเป็นความรู้นะครับ

4. HellBoy

ตะกรุด 2 นิ้ว ไม่ได้ลงยันต์นี้ครับ ลงยันต์ตัวอื่น เวลาห้อย ไม่ต้องคิดมากครับ ห้อยไปเถอะครับ แต่อย่าคาดเอว เป็นใช้ได้ พลังก็ไปทุกทางตามแต่อธิษฐาน แต่น่าจะเด่นทางคุ้มครองป้องกัน

จริงๆก็เห็นท่านลงให้ทุกทางนะครับ ก็ดีทุกทางหน่ะแหล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2008
  5. HellBoy

วันนี้จะลงรูปวัตถุมงคล สำหรับทำบุญที่ รพ เทียนฟ้าครับ
    เรื่องของเรื่องคือ ผมเคยหลงทางไปแถวๆนั้น ก็เลยเดินเข้าไป ไม่รู้หรอกว่าเป็นโรงพยาบาล รู้แต่ว่าคล้ายๆศาลเจ้า ได้บรรยากาศ แบบโบราณๆ ดีคับ

พวกอากง อาอี้ อาแป๊ะ อาเตี๋ย มากันเยอะครับ แถมทาง โรงพยาบาลยังรักษาฟรีแก่ผู้ป่วยยากไร้ แบบนี้โดนใจผมนัก

ดังงนั้นผมจะขอสละวัตถุมงคลส่วนตัวเพื่อช่วยหาทุนเล็กๆน้อยๆ แก่ทาง รพ
    มันคงได้ไม่มาก แต่เราก็ได้บุญกันถ้วนหน้า...ช่วยๆกันไปครับ

ต่อยอดด้วย
    พระขุนแผนผงพรายตะกรุด 5 ดอก องค์ละ 1500 บาท กำหนด 3 องค์ โดยไม่ต้องส่งเงินมาที่ผม ไปทำบุญที่นั่น แล้วนำใบเสร็จหรือหลักฐาน ส่งมาที่ผม ผมจะส่งพระให้ ค่าจัดส่งฟรี รูปพระทุกท่านเคยเห็นกันแล้ว คงไม่ต้องลงนะครับ(รูปอยู่หน้าแรก)

6. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆหนังเสือนี่บางคนคิดว่าเป็นมหาอํานาจอย่าเดียว จริงๆที่เกจิโบราณทํานี่เค้าถืดเคล็ดเสือหาอาหารกินเก่ง ปราดเปรียวทําอะไรว่องไว มีอํานาจสัตว์อื่นเจอต้องสยบ แถมธาตุครบอีกต่างหาก ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้ผู้เสกไม่เก่งต่อให้ตีตารางเขียนยันต์สวยๆก็ไม่แสดงอนุถาพเต็มที่

หลวงปู่ทองวัดเกาะไม่ใช่พระดังครับ แต่เป็นพระเก่งครับ ใครชอบวัตถุมงคลที่เอาไปคุยกับคนอื่นได้ไม่แนะนําให้บูชา ใครอยากได้เอาไปใช้จริงๆรีบๆมาเอาไป คงทําไม่มาก อาทิพย์หน้าจะไปประชาสําพันธ์ที่อื่น คนนอกบอร์ดบางคนแสดงความจํานงไว้บ้างแล้ว ตอนนี้ให้สิทธิ์คนกันเองก่อน หึ หึ ขอยืมสํานวนพวกเขียนหนังสือพระนะครับ อีกหน่อยจะหายากกว่าทอง 55

7. HellBoy

พระผงสดุ้งกลับ หลวงปู่เดช ปัญญาปสุโต วัดสระเกศ เป็นพระผงผสมผงวิเศษ เส้นเกศา องค์ในภาพทางด้านขวามือ จะเห็นเส้นเกศาโผล่ออกมาให้เห็น
    ด้านหลังเป็นยันต์ที่ปรากฎในหลังเหรียญรุ่นแรกของท่าน

พระนี้ดีทุกทางแรงด้วย ช่วยกลับดวงได้ด้วย

อันยันต์หลังเหรียญท่านนี้ไม่ปรากฎว่ามีองค์อื่นใช้ เป็นยันต์เฉพาะตัวของท่าน
    สมัยท่านยังอยู่ ท่านเคยบอกผมว่า นี่เราจะเล่าให้ฟัง มีคนใส่เหรียญเรา แล้วไปโดนจอบฟัน ท่านเล่าพร้อมทำท่าให้ดู(โดนจอบฟังบริเวณบั้นเอว) แล้วท่านก็เล่าต่อว่า มันโดนตรงนี้ ไม่เป็นเป็นไรเลยนะ จริงๆมัน มันน่าจะเข้าไปแล้ว ประสบการณ์ยังมีอีกมาก เช่นว่าโดนมีดตัดอ้อยฟัน...ไม่ได้เลือดครับ

พระสมเด็จรุ่นนี้ ท่านเสกให้อยู่นาน ตอนไปรับกลับท่านยังผมว่าดีทุกทาง แล้วแต่อธิษฐานเอา แล้วยังสำทับต่อด้วยว่า กันภัย 10 ทิศ...เยี่ยมครับ

ค่าบูชา ขออนุญาตแก้ไขจากเดิม 2 องค์ 300 บาท เป็นองค์ละ 300 บาท เพราะพระเหลือน้อยมากแล้ว(หลังจากไปค้นดู)

ให้บูชาโดยไปทำบุญที่ รพ เทียนฟ้า แล้วส่งหลักฐานมาที่ผม ค่าส่งผมออกให้

8. HellBoy

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>HellBoy, supatach </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    เราอยู่กันสองคน...

9. supatach

เมื่อคืนฝันว่าไปดูการแสดงโชว์จระเข้ และก็โดนจระเข้ไล่งับ
    5555555+ สงสัยอ่านเรื่องตกจระเข้ของอาจารย์ทิพย์เลยเก็บเอาไปฝัน

10. supatach

พรุ่งนี้หวยจะออกแล้วครับอาจารย์ทิพย์ มีเลขเด็ดๆไหมครับ
    :) :) :)

11. HellBoy

555...ฝันถึงจรเข้ หมายถึงมีศัตรู หรือ ผู้ที่คิดไม่ดีกับเราอยู่คับ
    เอ้...หรือจะเอาไปฝันจิงๆ...555

12. HellBoy

ไม่มีครับ
    มีไรเด็ดบอกกันมั่งนะครับ

13. supatach

โอโห อาจารย์ทิพย์แม่นจริงๆ ตอนนี้มีคนคิดไม่ดี ประสงค์ร้ายกับผมอยู่เหตุเกิดสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้เอง มีคนแอบอ้างชื่อผมไปทำเรื่องไม่ดีครับ
    ยังไม่รู้ตัวการ แต่อาศัยความสงบ สยบความเคลื่อนไหว
    ป.ล แต่อย่าให้รู้นะใคร

14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มีเสียง แว่วๆ มาว่าให้เล่าเรื่องบ้างหายไปนานเดี๋ยวสาวๆลืม

ไม่ใช่ไม่มีเรื่องเล่าแต่ไอ้เรื่องที่จะเล่าเขาก็รู้กันแล้วหรือเปล่า..

เคยแต่เขียนรายงานส่งครู มันก็ดูยากกว่าเขียนเรื่องพระ.ครั้นจะเอาเรื่อง

พระไปเขียนส่งครู..ก็กลัวครูจะไม่รู้เรื่องพระ...สมัยเคยเรียนวิชาเกี่ยวกับ

เรื่องการเมืองระหว่างประเทศ อาจารย์ท่านหนึ่งท่านเป็นผู้หญิงที่ดู

จะสนใจ

ในธรรมมาก...แต่ท่านก็อยู่ในช่วงกำลังศึกษา...ไอ้เราก็เคยถูกแต่ท่าน

สอน.วันหนึ่งเลยขอสอนอาจารย์สักวันเป็นไง เลยเขาไปคุยกับท่าน...

ท่านก็บอกว่าศึกษาแนวทางสติปัฏฐาน๔ ชอบฟังธรรม ของท่านอาจารย์

สรรค์ชัย พรหมเรืองศรี ไม่รู้ว่าพิมพ์ชื่อท่านถูกหรือไม่ ท่านเป็น

ฆราวาสที่มีคนสนใจฟังธรรมกับท่านมากทีเดียว ท่านจะจัดรายการ

วิทยุตอนเช้าประมาณ ตี ๕ ที่สถานีวิทยุ ปตอ.ผมฟังท่านประจำสมัยก่อน

ที่ยังไม่ทำงานเช้าขนาดนี้...ท่านจัดตั้งชมรมกาขาว วันวิสาขบูชา

นี้ก็หน้าจะมีกิจกรรมของชมรมท่านที่ท้องสนามหลวง.ลองฟังธรรมท่าน

ดูนะครับง่ายๆเช้าใจไม่ยากเหมาะกับคนปัญญาน้อยอย่างผมมากถูกจริต

นอกเรื่องไปเยอะ อ.หญิงของผมเมื่อสนทนากันไปกันมาได้สักพัก

ท่านก็ถามผมเหมือนว่าผมเป็นกูรูเลยเชียวไอ้ผมเองก็ดันอวดจะไปสอน

อาจารย์ก็พยายามเอาความรู้ที่มีไขข้อข้องใจท่าน(ไม่ได้เก่งนะครับ)แต่

เป็นการแลกเปลี่ยนความรุ้ทางด้านนี้กันครับ ก็เป็นว่าตกลงท่านก็ยอม

รับผมว่ามีความรู้จริง(แต่ความจริงนะรู้น้อยมาก)เกือบแย่ถามมาแต่ละอย่าง

บางครั้งความรู้แต่ละสำนักนั้นปลายทางเหมือนกันแต่เส้นทางการเดินต่างกัน

ตามความคิดผมนะครับ. อาจารย์ท่านก็ไม่ได้ถือตนว่าเป็นอาจารย์แล้ว

ไม่รับฟังคำของลูกศิษย์ . ผมเองนั้นก็พยามยามจะทำให้ตนเองเอา.

ดีให้ได้สักทางแต่ขอเป็นทางธรรมนะครับ ทางโลกนั้นขี้เกียจแล้วไม่ไหว

พักนี้เพื่อนฟูงเริ่มหาย ก็ชวนเขาไปแต่วัดใครจะไปแม้แต่ชวนสาวไปเที่ยว

ก็ชวนไปวัด..แม่คุณหนีกันหมด บ้างก็ว่าร้อน...บ้างก็ว่า.......สารพัด

ไม่รู้ว่าพระพิมพ์ขุนแผนพี่ทิพย์จะช่วยชวนสาวไปวัดได้หรือเปล่า.555

อีกเรื่องหนึ่งครับแรกเริ่มเดิมทีนั้น กระทู้นี้ผมก็มีส่วนยุยง

ให้พี่ทิพย์ลงเรื่องสักทีก็รออ่านเหมือนท่านอื่นๆในที่นี้หละครับสมัยก่อน

เคยคุยกันตั้งแต่ยังไม่ได้สร้างพระรุ่นนี้ส่วนพี่ทิพย์ก็กลัวว่ากระทู้ตัวเองจะตกหน้า

ไม่มีใครดูใครสนใจ บอกว่าถ้าเขียนแล้วก็ให้ไปเขียนช่วยกันหน่อยกลัว

ว่าจะอายกระทู้ท่านอื่นๆ

หลวงปู่ทองท่านไม่ค่อยมีใครรู้จัก...สารพัดที่จะคิด

กันในช่วงนั้น...ถ้าท่านย้อนไปดูหน้าแรกๆจะเห็นว่ามีผมกับพี่ทิพย์เขียนกันอยู่

สองคน...ไอ้ผมก็ถนัดแต่เรื่องโม้ซะด้วยสาระไม่ค่อยมีแต่ก็เขียนในเรื่องการ

ตระเวนหามวลสารต่างๆก็เขียนไปตามสัญญาความจำเก่าๆที่ไปรวบรวมมวลสาร

มา...น่าสนใจบ้างไม่น่าสนใจบ้างก็ทำให้กระทู้ไม่ตกหน้าถือว่าลงเรือลำเดี่ยวกัน

ครั้นจะกระโดดก่อนเรือเดินทางก็ดูไม่ดี...วันเวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก
    ัั

About 2 month พิมพ์ผิดไหมเนี้ยพี่อัสดงส์ดูหน่อยหรือ mount

อันนี้ปากใช่ไหมขอใช่ภาษาหน่อยเห็นใครไม่รู้ทักทายตอนเช้ากันจัง.....

จาก ๑ หน้าเข้าสู่ ๘๑ แล้วถือว่าเกินความฝันถ้าเป็นประกวดนางงามก็

็เหมือนว่าคิดว่าติดรอบแรกก็พอแต่นี้ไปเกือบได้ตำแหน่งมีพี่ๆเพื่อนๆหลาย

ท่านให้ความสนใจแม้แ้ค่ผ่านมาก็ตามมีการเปิดดูเกือบดูเกือบ ๓๐๐๐๐

ครั้งได้แล้วส่วนหนึ่งก็พวกผมเข้าดูกันเองด้วยและมีท่านอื่นๆมาช่วยเหลือด้วย

พี่สร้างบารมีมาช่วยดูแลบางครั้งคราว ขอบคุณมากครับพี่............อีก

ท่านพี่อัสดงส์จากขาจรมาเป็นขาประจำมาลงเรือกลางทางร่วมหัวจมท้าย

กันช่วงหลังโดนเสน่ห์ขุนแผนพรายเจ้าเงาะเข้าไม่รอดหลงงงงวยระทวยระทม

จม.....ไปไหนไม่ได้555...มีคนสนใจที่อยากจะไปทัวร์บุญกับพวกผม....

แนะนำหน่อยนะครับฟิตร่างกายด้วย มาสระบุรีผมพาไปกราบได้.......

หลายองค์เชียวแต่ต้องแข็งแรงนะไม่เชื่อถามพี่ทิพย์สุริยาสิจะได้คำตอบว่า

อายุไม่ใข้แค่เพียงตัวเลข...........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2008
  15. อัสดงส์

อิ อิ รู้แต่ว่าขั้นบันใดไม่ใช่ตัวเลข

16. supatach

สวัสดีครับคุณ Jumbo A
    ดีใจที่ได้อ่านงานพิมพ์(ไม่ใช่งานเขียน เพราะกดแป้นพิมพ์) ของคุณ Jumbo A อีกครั้งครับ

17. supatach

สวัสดีรอบหัวค่ำๆครับพี่อัสดงส์
    :)

18. อัสดงส์

สวัสดีครับ ไปตามท่าน Jumbo A มาเขียนครับเพราะ อ.ทิพย์ให้ตามตัว

19. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับคุณ Jumbo A
    ดีใจที่ได้อ่านงานพิมพ์(ไม่ใช่งานเขียน เพราะกดแป้นพิมพ์) ของคุณ Jumbo A อีกครั้งครับ

สวัสดีเช่นกันครับ....

20. อัสดงส์

สวัสดีตอนเช้าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้