ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

2. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อนุโมทนาด้วยนะครับอาจารย์ ผมเองได้รับพระจากพี่ที่ราชบุรีส่งมาให้ที่กรุงเทพส่วนผมเองยังเรียนอยู่ที่ใต้เลยยังไม่ได้กลับกรุงเทพจะเเจกพระขุนเเผนให้กับคนที่เคารพนะครับ

3. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    เรียนพี่อัสดงส์
    พี่ช่วยขึ้นเบอร์บัญชีที่จะโอนเงินให้อีกครั้งได้ไหมครับ
    ผมขอร่วมบุญบูชาด้วย 1 องค์ครับผม
    ต้องโอนเท่าไหร่ครับ

4. HellBoy

ใบ้ได้แค่ว่า โปรดติดตามอย่างใกล้ชิด อย่ากระพริบตา...555
    คือจริงๆแล้ว ไม่ใช่อะไรหรอก ทุกรุ่น ทุกแบบที่สร้างออกมา ผมและคณะตั้งใจทำมาก โปรดติดตาม เร็วๆนี้ ประมาณหลังออกพรรษานี่แหล่ะครับ

5. HellBoy

เจอเพื่อนต่างภพที่โรงแรมหรือป่าวครับ...555

6. HellBoy

เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้คุยกันซะนานเลย

7. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    รับทราบครับผม จะติดตามอย่างใกล้ชิดครับ
    แต่ผมขออนุญาตกระพริบตาหน่อยล่ะกัน อิอิ :)

8. HellBoy

ขออนุโมทนาครับ ทำตามที่คุณหมอเห็นสมควรเลยครับ
    องค์สีดำคือพิมพ์นำฤกษ์ฝังตะกรุด อันนั้นอย่าเผลอไปแจกล่ะ เก็บไว้บ้าง

9. HellBoy

โอเคครับ :d

10. HellBoy

ผมคงต้องออกไปข้างนอกแล้ว
    วันนี้ คงเท่านี้ครับ มีความสุขกับชีวิตครับ ทุกท่าน
    ขอบคุณที่ติดตามครับ
    ท่านใดจะสอบถามสิ่งใดพิมพ์ทิ้งไว้หรือส่งPMมาก็ได้ครับ

11. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีลองเดินเล่นริมรั้วบ้านภรรยา เพราะหลายปีก่อนผมไปกราบหลวงปู่ศรี ที่ ร้อยเอ็ด ตอนไปถึงวัดท่านไม่อยู่ พระบอกไปดูสถานที่สร้างพระพุทธบาท แถวๆ หนองพอกจำไม่ได้แล้ว นานมาก เลยขอเมล็ดต้นกาหลง ในวัดกลับกรุงเทพ เป็นที่ระลึก 5-6 ฝัก ให้ลูกชายเพาะชำปลูกที่ใต้ ปัจจุบันตนโตบ้าง กิ่งเยาะมาก มีกาฝาก 5-6 กิ่ง คิดถึง อาจารย์ว่าเคยใช้ผสมทำพระขุนแผน เลยนำมากรุงเทพแล้ว เผื่อได้ใช้ ยังไงผมเก็บไว้ให้น่ะ และ ยังมี รากนางพญารากเดียว หรือบางทีเรียก นางพญาหน้าขาว ได้ข่าวแถว ลพบุรี สระบุรี ครูบาอาจารย์ใช้ ทำท่านปลัดขลิก ว่ากันว่า ขลัง ไม่ต้องเสกก็ใช้ได้เลย ผมพอมีหลายกิโลกรัมอยู่ ถ้าใช้ได้ผมเก็บไว้ให้ขอรับ ออ มีเรื่องเป็นสาระนิดหน่อย ไปดเดินตลาด เห็นแม่ค้าขายปลา ปลาหมอนาเป็นกะมังเลย สงสารมาก แต่ช่วยได้ไม่ถึง 10 ตัว ก็ภูมิใจครับ เพื่อนร่วมโมทนาน่ะ สาธุ สาธุ

12. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปลัดไม้อ่านเจอมีคนอิจฉาลงชื่อรับไม่ทัน เลยเสร็จคนตื่นเช้าอย่างผมกับท่าน Jumbo A พี่ทิพย์คงต้องขยับเวลาตื่นนะครับ วันบวงสรวงก็มาสาย 55

13. อัสดงส์

โอนเข้าบัญชี อ.ทิพย์เลยครับเค้าจะมอบเงินให้ผมเอง จากนั้นผมจะจ่าหน้าซองให้ทุกท่านแล้วส่งทางวัด ทําบุญเท่าไหร่ก็ได้ครับ แต่ขอค่าส่งวัตถุมงคล 50 บาทครับ อนุโมทนาครับขอให้ได้กับไปร้อยเท่าพันเท่า

14. อัสดงส์

อนุโมทนาครับลุง

15. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปมาครับ

16. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปก่าพี่แดทแต่เช้าเลย ลพ นพวรรณ ท่านก้มาคับ กลับไปเมื่อบ่ายๆ

17. อัสดงส์

พึ่งรู้ครับรูปหล่อหลวงปู่ที่แจกให้ผู้ทําบุญเป็นรูปหล่อเบ้าทุบ พิธีเสาร์ 5 เนื้อชานหมากครับ ตอนออกให้บูชาก็องค์ละ 199 บาทแล้วครับ ตอนนี้เหลือ 9 องค์ครับทําเท่าไหร่ก็ได้

18. อัสดงส์

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>อัสดงส์, ่่่Jumbo A, suralai, ลุงชาลี </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    สวัสดีทุกท่าน เอ!

ท่าน Jumbo A ดีใจอะไรหรือเปล่า อิ อิ

19. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ดีใจมากเลย.......ไปทำบุญมาตอนนี้ที่ วัดหลวงพ่อธรรมจักร จ.ชัยนาท

มีงานประจำปี เดือนหกนะครับ ใครอยู่ใกล้ก็เชิญไปกราบนมัสการครับ

ร่วมทำบุญกับวัดท่านครับ พระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมืองจ.ชัยนาทครับ

แม้แต่องค์หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าท่านก็ยังนับถือ...

เคยมีเหรีญญหลวงพ่อธรรมจักรที่ปลุกเสกด้วยองค์หลวงปู่ศุข เป็นที่

แสวงหากันมากครับ.....

ไปจ.อุทัยธานีมาครั้งนี้ไดไป้กราบไว้ครูบาอาจารย์.และทำบุญ....ตามประสา

คนโส......ชอบวัดครับ...วัดหลวงพ่อฤาษีท่านก็เงียบสงบเหมือนเดิม....

ยังคงนึกถึงท่านตลอด...ไปทำบุญที่วัดท่านครั้งนี้บูชาหนังสือหลวงพ่อมา

อ่าน3-4 เล่มเพื่อเพิ่มปัญญาที่น้อยให้มากขึ้น....ได้ทำบุญสร้างองค์ปฐม

ชำระหนี้สงฆ์ที่วัดหลวงพ่อ...และบูชาวัตถุมงคลที่วัดท่านมาบ้างครับ....

อีกวัดนั้นก็ไปกราบหลวงพ่ออั้นวัดโรงโค.....ท่านเมตตาไม่เคยเปลี่ยนแปลง

เช่นเดิม

ได้กราบทำบุญถวายปัจจัยท่าน....แต่ก่อนหน้านั้นท่านได้เมตตามอบ

ตระกรุดให้มา.....บอกให้ใครบางคนอิจฉาเล่น......บูชาพระท่านมา.....

อันที่จริงก็มีอยู่บ้างแล้ว.....แต่กลัวใครจะว่าได้เลยต้องบูชามาฝาก.......

อยากบอกนะครับว่าวัตถุมงคลท่านนั้นบูชาถูกมากครับ.ของที่วัดท่านทำ

นะครับ.องค์ืละ 20บาทครับ.มีหลายอย่าง...แต่คนไม่ค่อยสนใจไปบูชาของ

ที่วัดอื่นทำ.....มวลสารนั้นก็สุดๆครับเป็นมวลสารล้วนครับ...เกศาเพียบครับสำหรับ

ท่านใดที่เป็นโรคภูมิแพ้เกศา.....ตระกรุดท่านนั้นก็มีผมแนะนำ......เอาเป็นว่าไป

เองดีกว่าแล้วท่านจะไม่ผิดหวังครั้งหน้ามีโอกาศผมจะไปบูชามาให้หมดเลย....

555....ถ้าเหลือแค่องค์ สององค์ืนะครับ...

ได้ไปกราบทำบุญกับวัดลูกศิษย์หลวงพ่อผินะ....นั่งสนทนากับท่านเรื่องสมาธิและ

เรื่องวัตถุมงคลท่านบอกว่าหลวงพ่อผินะที่วัดท่านสร้างนั้นมีประสบการณ์...

คนถูกยิงไม่ออก...แปลกดีเหมือนกัน....คุยเรื่องสมาธิกลับกลายเป็นวัตถุมงคล

ใครสนใจก็เชิญนะครับที่วัด...เป็นของดีจริงๆวัดท่านกำลังก่อสร้างเมรุเผาศพ

ได้ทำบุญด้วยครับ..คนพื้นที่ ที่รู้นั้นตามเก็บกันแล้ว...แต่ก็เป็นวงแคบๆ

คนทั่วไปส่วนกลางยังไม่รู้จักท่านมากนัก.....วันนั้นท่านเมตตาให้ทรายเสก

ผมมาท่านถามผมว่าได้ทรายหรือยัง...ผมก็้ตอบว่ายังไม่ได้เลยครับ....

ท่านหยิบขันน้ำมนต์ใบใหญ่มาก...แล้วก็กำทรายมาวางใส่ลงไปเพ่ง

มองอธิฐาน....แล้วหยิบขึ้นมา....วางไว้บนฝาบาตร..สองสามกำมือ.....

ท่านว่าทรายนี้นะจะให้แห้งก็ได้เปียกก็ได้....ผมก็เลยเอมือไปจับดู.....

เออแห้งไม่เปียก....อีกกำที่ท่านวางก็เปียก..แปลกเหมือนกัน.......

ตามความรู้ที่พอมีอยู่บ้างท่านคงใช้กสินนะครับเพราะสาย หลวงพ่อ

ผินะท่านจะสอน
    มรณานุสติกรรมฐาน..กับใช้การเพ่ง....วงกลมก็คือกสินไฟตามความคิด

ผมนะครับ...เพราะก่อนหน้านั้นท่านยังจะให้ผมฝึกกสินเลย........

แต่ผมคงไม่ไหว.ให้ฝึกแบบอื่นดีกว่าครับ.

ไปทำบุญครั้งนี้กลับมาก็ทำงานต่อเลย เหนื่อยแต่สุขใจ...ไม่รู้เป็นไงพักนี้

มีเรื่องเข้าแต่วัดจนเพื่อนๆเริ่มหาย.ไม่ชวนเขาก็ไปเองขอให้ได้ไป.......

วันนี้ก็เหมือนกันไปกราบหลวงปู่บุญมา มาท่านก็ยังเมตตาเหมือนเดิม....

ทั้งหมาทั้งแมว ล้อมลอบไปหมด..วัดท่านมีงานบวชเลยไม่ได้สนทนากับ

ท่านนานนัก อีกอย่า่งไปตอนพักกลางวันกลัวกลับมาไปท่านหละก็เป็นเรื่อง

ครับ.ี

20. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมบอกไปเรื่องนึงครับ ทุกครั้งที่หลวงปู่ทองรดน้ำมนต์ให้มีเทวดามาอวยพรด้วยนะครับ เวลาท่านให้น้ำมนต์ทั้งขันก็อธิษฐานเอานะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้