(ขอปิดกระทู้ถาวร) เนื่องจากไม่มีเวลาเข้ามาตอบครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย วิศว, 29 มกราคม 2010.

1. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ตอนแรกงงๆ ใครคือ LOVEBIRD คุณยายผีป่าและทีมงาน ตอนนี้รู้แล้วครับ (เพิ่งได้อ่าน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2010
  2. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ทรงครุฑ อีกซักองค์ครับป๊า

องค์นี้เป็นอย่างไรบ้างครับผม และเสืออีกองค์ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2010
  3. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

หรือว่าต้องยุบสภา ฮิ ฮิ ฮิ

4. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรกันนี่ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ว่าแต่หลวงพ่อเงินรุ่นอะไรครับแท้มัยพี่

หลวงพ่อเงินรุ่นอะไรครับแท้มัยพี่ รบกวนด้วยครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.9 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      57.6 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      29.3 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      21.2 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      23.7 KB
      เปิดดู:
      17
  5. visut_p

ที่จริงพี่วิสุทโธก็ไม่ได้ตีเก็หมดนะครับ ตีว่าแท้ก็หลายครั้งไป จะว่าไปแล้วพี่วิสุโธช่วยดูพระกริ่งที่เป็นรูปแทนตัวผมหน่อยสิครับ

เช่ามาตั้ง 15,000 เรียกมาผมก็ควักเลย

6. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    มาดูพฤติกรรมของ คนชื่อ อริยฤทธิ์ มันเป็นหน้าม้าของ Loveberd

มันปกป้อง Loveberd แบบตายแทนกันได้

น่าจะเป็นคนเดียวกันปลอมชื่อเข้ามา

มันเที่ยวส่ง PM ไปด่าคนอื่นเขาทั้งบอร์ด หน้าหนาจริงๆ

อ่านดูครับ ทุกท่าน

http://palungjit.org/threads/ประสบก...ดู่-พรหมปัญโญ-วัดสะแก-จ-อยุธยา.208663/page-71

7. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    โอวว... เรื่องมันยาว รอดูว่าคุณอริยฤทธิ์จะตอบว่าอย่างไร :VO

8. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นกันครับ

เรื่องอืนใครเป็นงัยผมไม่รู้ รู้แต่การนำพระมาให้เขาดูเองแล้วนั้น ต้องยอมรับด้วยส่วนนึง และนำไปตรวจสอบด้วยส่วนนึง และที่สำคัญต้องช่วยตัวเอง
    ในการหาความรู้ด้วย ประกอบกันเป็นคำตอบที่เราแน่ใจ ในเรื่องการเสียเวลา
    มานั่งดูพระให้อย่างพี่เขาก็มากพอแล้ว เพราะความรู้พวกเรายังน้อย
    แถมก็มีแต่เปลืองตัวอีก เป็นกำลังใจให้ครับพี่ นานาจิตตังครับ
    อ๋ะ...อย่าลืมดูพระให้น้องด้วยนะครับ :cool::cool::cool:

9. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    คุณวิสุทโธ คือ คุณ Visuto เมื่อก่อนรึเปล่าครับ ที่ดูพระเก่งๆน่ะครับ มาตอบเรื่องพระบ่อยๆ คนเดียวกันใช่ไหมครับ

10. keepwork

keepwork เป็นที่รู้จักกันดี

"สงบกายใจเย็นไม่เป็นทุกข์"

11. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    โทรมาตอนนี้เลย รอสายอยู่

เอาเบอร์ไป 0875509271

สองสามวันช้าไป

12. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    รอชมนะครับ . .จะเป็นไปทิศทางใด

ผมว่านะ. .คุณอริยฤิทธิ์ น่าจะ (เดา) ดูพระไม่เป็นหรือเปล่า ถึงต้องรอหลายๆคนมาช่วยดู

เพราะถ้าดูเป็นคงค้านพระที่พี่วิสุทโธบอกว่าเก๊ ไปแล้วล่ะ . .แล้วถ้าดูไม่เป็นคุณจะรู้ได้ไง

ว่าพระที่ตีว่าเก๊ เก๊จริงไหม แท้ . .แท้อย่างไร...

อันนี้ส่วนตัวผมเห็นพี่เขาก็ตอบฉะฉานดี . .ลงปุ้บตอบปั๊บ ข้อมูลแน่นเอี้ยด ไม่ใช่รอว่า

โพส 3-4 วัน แล้วไปหาข้อมูลมาตอบ . . อันนี้ตอบอย่างเป็นกลางนะครับ มิได้เข้าข้าง

ฝ่ายใด . .

13. earn1

earn1 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    และแล้วเข้าก็มา 555 แถไปเรื่อย แถแบบไม่มีเหตุผล ขออนุญาติคุณ วิสุทฺโธ ด้วยครับ ขอเอาข้อความที่โต้กับผมทาง PM มาลงให้ชมกัน (ฉบับเต็ม) 555

http://palungjit.org/threads/คนชื่อ-อริยฤทธิ์-มันเป็นหน้าม้าของ-lovebird.238115/page-2

"อริยฤทธิ์ เชิญยิ้ม"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2010
  14. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    เคยอ่านแล้วครับ และก็สงสัย ทำไมกล้าบอกว่าตนเองเป็นคนดี เที่ยวขู่คนโน้นทีคนนี้ที เหมือนจะไปทำร้าย ขอโทษนะ คุณมีมือมีเท้าคนเดียวหรือ ทำอน่างนี้มันไม่ดีครับ ไม่เหมือนคนอยู่ในธรรม
    คำหยาบบางครั้งก็ไม่น่ารังเกียจเท่าคำขู่หรอกครับคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2010
  15. หลานปากน้ำ

หลานปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เตื่อนผู้มีสติ เวร.. ระงับโดยการไม่จองเวร

กระทู้เราเค้าblock เค้าปิด ก็อย่าทำกระทู้ต่างๆ ให้มันปิด ให้มันblock เหมือนๆ เรา

เห่อ.......เห็นผู้ใหญ่มาทะเลาะกันเอง เรื่อง หลอก**** (แก้ใขเป็น "รับประทาน")...กันทั้งนั้น
    ที่เข้ามาที่นี้เพราะเห็นว่ามีคนตอบ...เวลาถาม ไม่เหมือนเว็บอื่นๆที่ถามเท่าไรก็ไม่ตอบ

ผมทำงานทางด้าน IT - เอานิดนะครับๆ คือเวลาคุณพิมพ์อะไร webserver จะเก็บ IP เครื่องไว้ หากมีผู้เสียหายไปแจ้งความ
    ดำเนิดคดี เค้าก็จะมาขอดูกับผู้ดูแลระบบสาวถึงIP ผู้ต้องหา เพราะหมายเลย IP มันบอกเขต บอกที่อยู่เรา ตัวตนของคนนั้นๆ ภาษาอาชีพผมเรียก Identify พอรู้ก็จะประสานงานไปทาง ISP ตรวจสอบว่าได้แจกจ่าย IP นี้ให้กับใครและจะมาแคะหน้าบ้านเราจับกุม หากเราเป็นผู้ต้องหาชั้นเยี่ยม ขี้หมูขี้หมาอย่างเราเค้าไม่ทำให้เหนี่อย
    หรอออก

16. nt119

nt119 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2009
    ขอเตือนสติทุกท่าน

ขอให้ใจเย็นๆ อย่ากล่าวตอบโต้ไปมาเลย

คิดว่าอีกไม่นานทางทีมงานของเวปคงขจัดคนเลวออกจากสังคม

อย่าให้ไปเข้าทางคนเลวบางพวกที่ต้องการให้กระทู้ป่วนเลย

(ส่งข้อมูลแจ้งทางเวปดีกว่า ให้ตัดสินว่าควรบล็อคคนป่วนคนไหนกันแน่)

17. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ไม่เห็นตลกเลยค่ะ กระทู้อาจารย์เขาดี ๆ เสียหมดเลย แทนที่จะได้อ่านเรื่องราวดี ๆ มาเจอแบบนี้ซะอีก น้ำว่าถ้ามีปัญหาอะไรไม่ต้องมาลงกระทู้ของอาจารย์หรอกค่ะ เบอร์โทรอาจารย์เขามีโทรไปไม่ดีกว่าหรอค่ะ ง่ายดีด้วย (ไม่ต้อง PM มานะค่ะ)

18. jukjuk

jukjuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ท่านอริยะหยุดการกระทำเถอะฅรับ....ทำไมมาป่วนกระทู้แบบนี้...

19. visut_p

อ่านๆดูแล้ว คุณอริยฤทธิ์กำลังบอกว่าตัวคุณเองเจ๋งกว่าตรงที่จับพลังได้ด้วยเพื่อยืนยันว่าพระของคุณเป็นของแท้ ถ้าอย่างนั้นรบกวนช่วยลงรูปที่บอกว่าเป็นพระแท้และมีพลังเยอะ แต่เป็นพระที่พี่วิสุทโธตีว่าเก๊ให้ดูหน่อยสิครับ ผมอยากเห็นมากๆ แล้วผมก็อยากเห็นรูปพระที่คุณว่ามีพลังเยอะๆด้วย อยากศึกษาหน่อยครับ

20. อริยเดช

อริยเดช Active Member

ชักเริ่มหนักขึ้นทุกที่แล้วนะครับ อริยฤทธิ์ หยุดเถอะครับ กระทู้เขามีคนเก่งพอแล้วคงไม่ต้องรบกวนคนเก่ง(ขั้นเทพ)แบบคุณหรอกครับมันจะเหนื่อยพลังเทพของท่านเปล่าๆ

ถามท่านวิสุทโธครับ เขาบอกเป็นมีดหมอหลวงปู่เรือง จริงแท้แค่ไหนครับ

วันพระดอทคอม -> กระดานประมูล

ปล.นาม อริยเดช ของผมเนี่ยเป็นนามสกุลของผมจริงๆครับ สมาชิกท่านอื่นอย่าเข้าใจผิดนะครับ (ก่อนสมัครไม่รู้ว่ามีคนประเภทนี้อยู่ในบอร์ดครับ) :'(