การล่วงรู้และมองเห็นอนาคต ใครมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย chayanat, 22 เมษายน 2011.

1. กสิน9

กสิน9 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    UFO จะมายังโลกหลายเครื่องเลย พวกนั้นตัวใหญ่มากๆความสูงไม่น่าจะต่ำกว่า10เมตรขนาดของยานUFOมีขนาดประมาณ กว้างท่ากับตึก3คูหา สูงเท่ากับตึก3ชั้น โดยมนุษย์ต่างดาวที่ขบยานมานั่งคับพอดีตัว(เขาตัวใหญ่มาก ๆ)มาสังเกตุการแบบเห็นกันจะ ๆแล้วก็กลับไป อีกครั้งมีญานรูปร่างแปลก ๆบินทยอยมากันเป็นฝูงเหนือน่านฟ้ามาเป็น100ลำ น่ากลัวมาก(ทั้งหมดนี่ความฝันผมครับพึ่งจะฝันวันที่24เมษายน54)

2. mrkyo

mrkyo สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดี คับทุกท่าน ผมชื่อ mrkyo นะคับ ฝากตัวด้วยนะคับ ก็จะบอก พี่ ๆ ว่าผมเห็นอนาคต และตัวผมเอง ก็เคยต้องกระทู้ ว่า "ไม่เข้าใจว่าภาพที่ผมเห็นเป็นจริงได้อย่างไร" ตอน แรก ๆ ไม่มีใครเชื่อผม เค้าคิดว่าเป็นอุประทาน คิดไปเอง แต่ ปล่าว เลย สิ่งที่ผมบอกเค้า เป็นจริงอีก เวลาไม่นาน แต่จากนั้น แต่ก็ยัง มี พี่ ๆ เข้ามาพูด ทั้ง ว่า ผม ตอนแรก ๆ ก็คิด มาก แต่ตอนนี้ ไม่แล้ว คิด แค่ ว่า ถังขยะมีไว้ให้พุ่งชน อิ อิ ให้กำลังใจตัวเอง น่ะคับ ถ้า พี่ ๆ เข้าไปอ่านเจอ แล้วจะเข้าใจผม ว่าทำไมผมถึง ท้อใจ.... พี่ ๆ ลอง พิมในกูเกอร์ได้เลย น๊าคับ แล้ว ก็จะเห็น กระทู้ผม ถ้าได้อ่านแล้ว ขอให้ปล่อย วางนะคับ อย่าเก็บเอา คิดมาก ตั้งสติ ที่ผมเห็นและเตือน เพรียง เพราะทุกคน มีโอกาศ ที่จะมีชีวิต อยู่ต่อไป เพื่อ จะได้ช่วยเหลือ คน อื่น ๆ ต่อไปและทำความดี เวลาที่เดินไป คือเวลาแห่งชีวิต ถ้าจะทำอะไร ควรใช้ ปัญญา พระพุทธองทรงบอกไว้ ขอ อนุโมทานคับ สวัสดี ^^

3. chayanat

chayanat สมาชิก

19 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาคะ แล้วจะเข้าใจผมอ่ะนะ พี่จะเข้าไปอ่านนะคะ

4. HeroX

HeroX สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2010
    ผมก็เคยเห็นเหตุการณ์ที่ยังไม่เกิดขึ้นในอนาคตแต่ส่วนใหญ่เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นรอบ ๆ ตัวเองส่วนใหญ่จะเกิดตอนที่กำลังนั่งเหม่อ หรือในสภาวะกึ่งตื่นกึ่งหลับ คล้ายกับหลับแต่ลืมตา ตอนกำลังนั่งจ่องอะไรซักอย่างมักมีภาพแว๊บเข้ามาให้เห็นประจำ

5. Siani_3D

Siani_3D เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    การล่วงรู้อนาคตนั้น สำหรับผมนั้น ไม่ค่อยแน่ใจนัก
    เพราะที่เกิดขึ้น มักเกิดจาก ลางสังหรณ์
    มิได้เกิดจากการเห็นนิมิต

และมันก็แปลก หลายๆครั้งลางสังหรณ์ของผม
    มันก็เกิดขึ้นจริงๆ เพียงไม่กี่นาที หลังที่คิดหรือ บอกคนอื่นๆ
    ทำเอาเพื่อนผมหลายๆคน มึนงง ไปตามๆกัน

หลายหนเพื่อนถามว่ารุ้ได้ไง
    ผมตอบได้แค่ว่า มันเกิดจะลางสังหรณ์
    หรืออะไรบางอย่างที่อธิบายไม่ถูก

6. mrkyo

mrkyo สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เห็น แล้ว ก็อย่า ไปคิดมาก นะคับ ปล่อยวาง นะคับ สว่นตัวผมเองนั้น เห็น และพูดยังไง คนอื่น ที่เค้าไม่รู้จักผม จริง ๆเค้าว่าผม น่ะ บ้า.... แต่ผม ไม่ พูดอะไร ตอบ ผมเฉย ๆ ผมถือ ว่าผมได้เตือน ไปแล้ว และทุกสิ่งทุกอย่าง ที่พิม บอกมันคือความ จริง แล้วตอนนี้ ที่ผมหยุดเตือน ไม่ใช่ ว่าไม่มีอะไร แค่ ผมไม่อยากให้ คิดมาก ผม จะเตือน เรื่อง ที่ เห็นจริง ๆ เท่านั้น แล้ว สิ่ง ที่ พี ๆ รู้สึก นั้น ผมเชื่อ ว่าไม่ใช่ผมคนเดียว ที่รู้สึกอะไรบาง อย่าง ....และที่ผมเข้า ไปที่เวฟนั้น คือผม ไม่รู้ว่า การโพดยังไงเพราะตัวผมเอง ลองผิดลองถูก อยู่นาน เวฟ พลังจิต นี้ เป็นเวฟที่ 2 ที่ผม มาโพด บอก สิ่งที่โพดบอก ตัวผมไม่ต้องการอะไร จาก พี่ ๆ ขอแค่ พี่ ๆ รักษาตัวเองให้ ดีดี และใช้ชีวิต อย่างมีสติ และ จะเกิดปัญญา วันนี้ผม ขอบอกแค่ นี้กอ่น นะคับ สวัสดี คับ พี ๆ

7. aeker

aeker สมาชิก

ไม่เห็นกันหลายวัน คิดถึงครับ :cool:

8. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ผมล่วงรู้อนาคตครับ เจอกับตัวเลยจังๆ หลายครั้งที่งานเข้ามาแล้วผมทำให้เสร็จ ผมร่วงรู้ถึงอนาคตว่า ถ้างานเสร็จผมจะได้เงิน พองานเร็จผมก็ได้เงินจริงๆครับ แต่ถ้างานใหนไม่เสร็จ ผมก็จะร่วงรู้ถึงอนาคต ว่า ไม่ได้เงินแน่ๆ
    ผลที่เกิดคือ งานไม่เสร้จ แล้วก็ไม่ได้เงินจริงๆด้วยครับ การรู้อนาคตนี่ดีจริงเชียว