การทดลอง คาถา สัมปะจิตฉามิ พบความสั่นสะเทือนและกสิณ

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 มกราคม 2005.

1. จันทิตา แพรศรี

จันทิตา แพรศรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตตอบแทนพี่อักษรนะคะ
    เรียกของเก่า คือว่า การที่เราเคยฝึกสมาธิ ฝึกจิต มาแล้ว ในกาลก่อนนี้ ไม่ว่าจะในกาลใด การใช้คาถา สัมปะจิตฉามิ จะทำให้การเรียนรู้ในทางเดียวกับที่เราเคยสำเร็จมาแล้วในกาลก่อน สำเร็จเร็วขึ้นใน ปัจจุบันชาติของเราค่ะ

2. จันทิตา แพรศรี

จันทิตา แพรศรี เป็นที่รู้จักกันดี

(smile) ขออภัยค่ะ พี่อักขรตอบไว้แล้ว
    เมื่อวานดูที่หน้า 3

3. ร้อยบุปผา

ร้อยบุปผา Active Member

ขออนุโมทนาทุกคำถามคำตอบครับ ผมจะนำไปใช้ดู ด้วยความเคารพศรัทธาครับ

4. nutgm5169

nutgm5169 สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อคืนพอผมลองภาวนา ว่า " สัม - ปะ - จิต - ฉา - มิ

เกิดง่วงไปได้สักพักเริ่มมีอาการเงียบผิดปกติไม่ได้ยินเสียงใดๆทั้งสิ้น รู้สึกได้ยินเสียงกลองมาแต่ไกลๆดังเป็นจังหวะหลับตาได้ยิน พอเปิดตาเสียงนั้นเริ่มหายไป ได้ยินเสียงคนเดินเบาๆ ได้ยินเสียงยามหน้าบ้านคุยกับคนในซอย
    มันเกี่ยวกับการท่องนี้ไหม แล้ที่ผมได้ยินคืออะไร

5. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ได้ยินเสียงคนเดินเบาๆ ได้ยินเสียงยามหน้าบ้านคุยกับคนในซอย

หูทิพย์เปิดค่ะ

6. sandra-oops

sandra-oops สมาชิก

31 กรกฎาคม 2007
    แล้วคาถาสัมปะติจฉามิ สามารถใช้เป็นคาถาล่องหนหายตัว ไปยังที่ๆเราต้องการจะไปได้ไหมคะ กำลังสงสัยว่าจะโดนคนที่ภาวนาคาถานี้ติดตามอยู่ เพราะเคยได้ยินเสียงคนภาวนาคาถานี้ แต่เรามองไม่เห็นตัวเขา และเราอยู่ในห้องเพียงคนเดียว ขอความรู้เพิ่มเติมด้วยนะคะ

7. jajayayee

jajayayee สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2008
    มโนม คืออะไรคะ ฝึกแบบไหน ช่วยบอกหน่อยค่ะ แล้วมีวิธีการอย่างไร ต้องมีอาจารย์ฝึกให้ หรือว่าเราสามารถศึกษาเองได้ค่ะ แล้วช่วยได้เรื่องอะไร ขอความกรุณาไขข้อข้องใจทีค่ะ

8. jajayayee

jajayayee สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2008
    มโนม คืออะไรคะ ฝึกแบบไหน ช่วยบอกหน่อยค่ะ แล้วมีวิธีการอย่างไร ต้องมีอาจารย์ฝึกให้ หรือว่าเราสามารถศึกษาเองได้ค่ะ แล้วช่วยได้เรื่องอะไร ขอความกรุณาไขข้อข้องใจทีค่ะ

9. พี่หนวด

พี่หนวด Active Member

คืนนี้จะลองภาวนาดูบ้างได้ผลประการใดจะแจ้งให่ทราบครับ

10. ช่อม่วง

ช่อม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    สงสัย สงสัย
    ของช่อม่วงท่อง สัม ปะ จิต ฉา มิ มานานแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แต่พอได้อ่านกระทู้ข้างบน แล้วลองทำตาม ท่องย้อนกลับ
    รู้สึกมีพลัง มีแสงสว่าง ตัวเริ่มสั่น ไม่กล้าทำต่อ กลัวเป็นการปรามาส
    หลวงพ่อสอนให้ท่อง สัม ปะจิต ฉา มิ
    แต่เรากลับกัน
    เกิดอะไรขึ้น
    ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ

11. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนเคยโดนแบบนี้บ่อยครับขนาดตอนกินข้าวมันยังไม่เว้นผมเลย
    แต่ตอนนี้หายแล้วครับ ผมโดนทั้งหัวเลยครับ มันค่อยเข้าไปเรื่อยๆแล้วซักพักมันก็หายไปเอง

12. MahaSaran

MahaSaran เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นอยู่ในคาถาเงินล้าน

13. raphiphan

raphiphan เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2006
    โมทนา สาธุ แด่ผู้ให้ธรรมเป็นทานทุกท่านครับ

จะลองนำไปปฏิบัติดูครับ ทั้งสองคาถาเลย

14. ชานวาทิกฐ์

ชานวาทิกฐ์ สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-ดับไป

15. nutgm5169

nutgm5169 สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

ผมลองแล้วนะครับ

ทำไปเรื่อยๆ รู้สึกปวดหัว ปวดตรงกลางศีรษะ

แล้วทำไปได้ประมาณ 10 นาทีรู้สึกเหมือนตัวเราจะไม่ได้นั่งกับพื้น

แล้วพอมีเสียงรถ หรือขยับอะไรแล้วจะรู้สึกเหมือนไม่ได้เกิดอะไรขึ้น

16. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
  17. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

เด๋วจะลองดูครับ....ว่าแต่ว่ามันสนองคืนเขาไม่เปนการทำร้ายเขาหรือครับ......แล้วพวกอทิสมานกายอื่นๆ...จะถูกเบียดเบียนหรือเปล่าครับ.....ช่วยตอบด้วยนะครับ

18. phuketshark

phuketshark เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2006
    ผมภาวนาตอนขับรถมา กทม. จากภูเก็ต - กรุงเทพฯ
    ออก 11:00 - 19:00 เร็วมาก ไม่น่าเชื่อว่า ผมจะขับได้เร็วขนาดนั้น
    สงสัย ย่นระยะทาง

19. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยใช้ภาวนาตอนโดดเรียนสมัยเรียนทหารครับ

มันต้องออกหน้าประตูยามไม่เห็นครับ

และหาพวกกันเองไม่เจอ

20. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    สัมปติฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ