กลุ่มชนคนดูดวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คนดูดวง, 17 มีนาคม 2011.

1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากครับ^________^

2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอีกรอบนะครับ ทางพีเอ็ม

3. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้แล้วนะครับ ส่วนเทียนเดี๋ยวให้พี่ที่จัดส่งดำเนินการให้นะครับ

4. เสขบุคคล

ส่วนพระที่พี่สร้างเป็นพระพุทธเจ้าเปิดโลก ปางพระมหาจักรพรรดิราช ในทางคติความเชื่อ ที่มีการพูดกัน คือ การกราบไหว้ อธิษฐานจิต ขอพร ขอให้พบทางสว่าง เปิดหนทาง ให้เกิดปัญญา เปิดทิศ เปิดทาง ประมาณนี้

ส่วนคติทางพุทธศาสตร์ คือ ให้เกิดพุทธานุสติ เห็นพระแล้วใจใส ใจสว่าง เกิดทัสสนานุตริยะ เป็นสิ่งที่เห็นภาพที่เป็นมงคล เป็นเครื่องเจริญกุศลจิต

5. เสขบุคคล

การสวดคาถาเงินล้าน ผมสวดเป็นประจำ เงินที่ได้จากการทำสัมมาอาชีพก็คล่องตัว ส่วนเวลาที่สวดนั้น ให้ตั้งจิตให้เป็นสมาธิ แล้วภาวนาโดยไม่ต้องหวังสิ่งใดๆ ให้สติคู่กับการภาวนา หากจิตเป็นสมาธิมาก ผลก็จะเกิดได้มาก หรือเกิดได้ไวขึ้น หากจะให้การเงินคล่องตัวมากยิ่งขึ้น ให้ใส่บาตร ทำบุญ จบข้าว หรือ วัตถุทาน นั้นก่อน แล้วว่าคาถาเงินล้าน ๓ จบ ๙ จบ

หรือหาบาตรใบเล็กๆ มาใส่เงินทุกวันๆ วันละบาทสองบาท แต่ให้ได้ทำทุกวัน ก่อนเอาเงินใส่บาตรก็เอาเงินใส่มือ พนมไหว้แล้วสวดคาถาเงินล้าน ทำอย่างนี้ทุกๆวัน ผลจะช่วยให้คนที่มีปัญหาเรื่องการเงิน มีความคล่องตัวได้เร็วขึ้น หรืออาจมีทรัพย์เพิ่มขึ้น เมื่อเงินเต็มบาตรแล้ว ก็เอาเงินนี้ไปซื้สังฆทาน ซื้อผ้าไตรจีวร หรือของถวายพระตามแต่ใจชอบนะครับ

ส่วนตัวผมใช้คาถานี้มาตั้งแต่ปี ๓๗ และเคยนึก ลองดี ลองของ มาแล้ว ทุกครั้งที่อยากทดสอบเรื่องต่างๆที่สงสัย ได้รับคำตอบ และผล ดังนั้นผมจึงเชื่อและศรัทธาในคาถาเงินล้านนี้ครับ

6. เสขบุคคล

ตอบน้อง 李才昇 ให้แล้วนะครับ

7. เสขบุคคล

มีหลายท่านที่สวดแล้ว ได้ผลมาก เช่นหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ หรือที่รู้จักกันในนามหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ท่านสามารถสร้างวัดได้ใหญ่โตมโหฬาร และทุกวันนี้ยังมีคนไปทำบุญกันอยู่เนืองแน่น เพราะบุญ เพราะทานบารมีที่ท่านทำไว้ ก็ขอให้ผู้ที่มีใจเลื่อมใส และศรัทธา สวดกันดูนะครับ จะได้มีทรัพย์คล่องตัวมากๆ

8. เสขบุคคล

หลักในการเลือกซื้อหมายเลขโทรศัพท์

๑.เอาเลขของทั้งหมดบวกกัน ทั้ง ๑๐หลัก เลข ๐ ไม่มีค่าตัดทิ้ง เมื่อรวมกันทั้งหมด ให้ได้ 14 15 24 35 36 40 41 42 45 46 50 51 53 54 55 56 63 64 65 90 95 99 ทั้งหมดนี้เป็นกำลังเลขที่ดี เป็นจำนวนที่ให้คุณแก่ผู้ใช้

๒. หลีกเลี่ยง เลข ๑ ๓ ๗ ๘ เลขทั้ง ๔ ตัวนี้เป็นเลขบาปพระเคราะห์ ถ้าอยู่ด้วยกันยิ่งทำให้พิฆาฏกันอีก เช่น ๑กับ๓ คู่ผ่าตัดอุบัติเหตุ ดังนั้นไม่ควรหาเลขที่มีเลขดังกล่าว ส่วน เลขที่นำหน้าจำเป็นต้องใช้หลีกเลี่ยงไม่ได้ ต้องยอมเจ้าของเครือข่ายเขาไปในบางกรณี แต่เดี๋ยวนี้มี 090 แล้ว ก็เลือกดูครับ

๓. เลขสามตัวท้าย พยายามหาเลขให้ประกอบด้วย ๒ ๔ ๕ ๖ สลับกันไปมาได้ เพราะเลขกลุ่มนี้เป็นเลขศุภเคราะห์ให้ผลดี มีโชค และให้ผลเป็นความสุข ความสบายใจ

หลักข้างต้น ๓ อย่างนี้ ท่านใดมีโอกาสจะเลือกซื้อหมายเลขโทรศัพท์ก็เอาไว้พิจารณานะครับ

9. เสขบุคคล

<embed src="http://www.youtube.com/v/DpO5CqNgqPo&autoplay=1" frameborder="0" <iframe width="420" height="315"allowfullscreen></iframe> </embed>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2012
  10. ศรัทธาพญาเวนไตย

พี่เสขบุคคลครับผมสงสัยเรื่องคาถาเงินล้านครับ ตอนนี้สวดจนจำได้ละครับ เเต่อยากถามว่าคือผมยังไม่ได้ทำงานอะครับ อิอิ ตอนนี้เเม่ให้เิงินเืดือนเเทน นอกจากนี้ผมไม่มีรายรับเลย เเล้วคาถาจะช่วยยังไงครับ พอดีสงสัยครับ ผมสวดคาถาเงินล้าน9จบคู่กับคาถาพระฉิม19 จบอะครับ เน้นเงินๆทองๆเเต่นึกไม่ออก จะได้เงินมายังไรอีกครับ

11. เสขบุคคล

น้องเพิ่งเริ่มทำและถ้าจะให้ได้ผลเร็ว ต้องมีศีลเป็นพื้นฐานที่ดีด้วยนะครับ ผมจะเล่าให้ฟังจากการเริ่มต้น เมื่อก่อนนี้ปี ๓๗ ฟังลุงพรเล่านิทาน แล้วเอาเรื่องของหลวงพ่อฤๅษีท่านมาอ่าน พี่ก็เป็นคนชอบลองของ ถ้าคาถาแน่จริงขอให้ลูกค้ามา ซึ่งปกติเวลาใกล้จะเก็บร้าน จะไม่มีคนมา นึกถึงหลวงพ่อ ถ้าคาถานี้ศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้ลูกค้ามา ลูกค้าก็มา ทุกวันนับแต่รู้จักหลวงพ่อมา ในตอนนั้น ศีลยังไม่ครบ แต่ก็สมาทานบ่อยๆ เริ่มทีละน้อยๆ จนรักษาได้ครบและทั้งวัน การสวดนั้นต้องมีสมาธิ ในขณะที่สวดไม่คิดอยากได้อะไรๆทั้งนั้น สวดแล้วจึงอธิษฐานหรืออธิษฐานแล้วค่อยสวด
    ๑.สมาทานศีลพูดภาษาไทยนี่ละครับ ว่า ข้าพเจ้าขอสมาทานศีล ข้าพเจ้าจะไม่ฆ่าสัตว์ ลักทรัพย์ ผิดประเวณี ไม่กล่าวคำเท็จ ไม่ดื่มสุรา
    ๒. ข้อห้ามมีอยู่ว่า ห้ามลักทรัพย์และดื่มสุรา หลวงพ่อว่างั้นนะครับ
    ๓.ให้ใส่บาตรทุกวัน ถ้าไม่มีเวลา ให้ใส่เงินในบาตรใบเล็กๆทุกวัน แล้วว่าคาถาเงินล้านด้วย
    ๔.สวดทุกขณะที่ว่างๆ ผมเองตื่นนอนมาก็นั่งสมาธิ แล้วภาวนาด้วยคาถาเงินล้านนี้ละครับ บางทียังไม่ทะนเปิดร้านเลย ลูกค้ามาเรียกแล้ว
    ๕.ศรัทธาที่เชื่อมั่นต่อผลการสวด อานิสงส์ได้จริงๆ แต่ ถ้ามุ่งหวัง ให้สวดด้วยใจที่เป็นกุศล และเป็นสมาธิเป็นเกณฑ์ ของที่ได้ตามอานิสงส์เป็นผลกำไร
    สวดมากๆ สวดได้ตลอดยิ่งดี บางวันตอนที่ยังไม่เรียนหนังสือ สวดมนต์ไหวพระ แล้วก็สวดคาถาเงินล้าน ๑,๐๐๐ จบ แล้วค่อยเลิก มุ่งหวังเอาภาวนากุศล ผลที่ได้เป็นผลพลอยได้ เป็นกำไร นะครับ ทำไปอย่าละความเพียรนะครับ

12. ศรัทธาพญาเวนไตย

ขอบคุณพี่เสขบุคคลมากครับ ^^

13. ko22

ko22 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    คุณเสขครับ ผมอยากได้ชุดฝึกปฐวีกสิณน่ะครับ ไม่ทราบว่าที่มูลนิธิเค้าให้บูชาบ้างมั้ยครับ

14. เสขบุคคล

ดังนั้นผมจึงอยากให้ท่านที่เชื่อเกี่ยวกับเทวดาทั้งหลาย เทพคุ้มครองทั้งหลาย หมั่นทำบุญให้ทาน รักษาศีล สวดมนต์ ทำสมาธิ แล้วสิ่งที่เป็นบุญเป็นความดีนี้ละครับ จะดึงดูดให้เทวดาที่ดีๆท่านเข้ามาหาคุณ ไม่ต้องไปอยากรู้ว่าเทพองค์ใด ชื่ออะไร แล้วต้องปฏิบัติตนอย่างไร เพราะถึงแม้รู้จะไม่เกินชื่อเทพที่เราเคยได้ยินกันครับ แต่เทวดาที่เคยเป็นญาติเราในอดีต เป็นพ่อ เป็นแม่บ้าง ที่ท่านยังเป็นเทวดาอยู่ท่านก็ตามดูเราอยู่ แต่จะช่วยเราได้หรือไม่นั้น ก็ขึ้นอยู่กับกฎแห่งกรรมที่เราทำไว้ ถ้ากุศลเราไม่มีมากพอ ท่านก็ช่วยเราไม่ได้ ไม่มีเทวดาองค์ใดช่วยคุณได้ ถ้าคุณไม่ช่วยตัวเองก่อน ไม่ทำกำลังบุญให้เข้มแข็ง คุณก็จะประสบทุกข์เพราะบุญไม่อุดหนุนค้ำจุน ในยามที่ทุกข์

ทานเป็นเสบียง
    ศีลเป็นเสื้อเกราะ
    ภาวนาเป็นอาวุธ

ฆราวาสธรรม ๓ อย่าง คือ ทาน ศีล ภาวนา สิ่งทั้ง ๓ นี้ ต้องสะสม ทำให้มาก ท่านใดมีกุศลธรรมทั้ง ๓ นี้ ย่อมไม่ตกอับ ไม่อาภัพ ไม่ยากจน เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดาทั้งหลายด้วย

15. เสขบุคคล

มีครับ สามารถติดต่อซื้อได้ที่มูลนิธิได้เลยครับ ถูกต้องตามหลักและสีครับ

16. เสขบุคคล

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=MGkdm10Q2GA&feature=plcp]เรื่องของเทวดา.wmv - YouTube[/ame]

17. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ส่ง PM ไปแล้วค่า รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

18. เสขบุคคล

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ko22
    เรื่องของโชคลาภนั้นดาวในดวงอยู่ในตำแหน่งที่ดีนะครับ ส่วนน้องจะมีโชคมากน้อยขึ้นอยู่ทานคือการสละทรัพย์ การบริจาค มาในอดีตทั้งชาตินี้ด้วย ชาติที่แล้วมาด้วยนะครับ ถ้าอยากมีโชคให้ทำบุญ ใส่บาตร รักษาศีล แล้วจะมีโชคคือมากด้วยทรัพย์ได้นะครับ

ตอบดวงแล้วนะครับ

19. เสขบุคคล

ตอบน้อง evil_phon แล้วนะครับ เร่งทำกุศล อย่าประมาท ขาดสสติ ใจเย็นๆอย่าใช้อารมณ์ตัดสินปัญหา แล้วปฏิบัติธรรมให้มากๆ ฟังธรรมะให้มากๆ แล้วสิ่งที่ร้ายจะกลายเป็นดี

20. เสขบุคคล

ตอบแล้วนะครับ ดวงหนูต้องปฏิบัติธรรม และอยู่ในศีลในธรรมจึงจะเจริญรุ่งเรือง การใช้ชีวิตแบบโลกๆมีแต่จะเป็นทุกข์นะครับ