***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องให้เก็บไว้หรอกครับ ของผมอีกองค์ ๕๕๕+

2. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

3. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    555...เจ้าของช้างกินเก่งกว่าช้าง น่ากลัวนะ..55 ไม่ถึงขนาดนั้น แม้..เสียหมดเลย

4. กระพี้

555...อ้าว หนักกว่าอีก คนนี้ไม่กลัวปัญหาช้างหรือเจ้าของช้าง ติดที่ผู้บริหารเซ็นอนุมัติอย่างเดียว หรือมีแผนจะเอาช้างมาปราบภรรยาที่บ้านปล่าว..55

5. กระพี้

อืม...ช้างอยู่ด้วยกันมานาน ออกรบทีเดียวทั้งหมด เดี๋ยวกองทัพอ่อนแอลง..55 พี่ก็ขอให้ท่านเคราะห์ทีเดียวทั้งหมด แม่ทัพเกราะทองเก่า

6. กระพี้

อืม..พี่ว่าต่อไปน่าจะมีเวียนเทียนกันไปบูชาอาจจะกำหนดเวลาคนละปี ดีไหม ?55

7. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้ครับ ส่งที่อยู่เดิมเลยครับ ขอเป็นคนแรกแล้วกันครับ

8. กระพี้

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.2 (เลี่ยมทองยกซุ้มครุฑ) ใต้ฐานที่เจาะรูใส่พระบรมสารีริกธาตุบูชา หลวงพ่อสร้างกรกฎาคม 2535 ท่านเล่าว่า สมเด็จองค์ปฐมท่านลงมาพุทธาภิเษก พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ลงมาหมดทั้งพระนิพพาน ถึงเวลาพุทธาภิเษกด้านลาภ พระพุทธเจ้าด้านลาภมากที่สุดคือพระพุทธกัสสป พระพุทธทีปังกรท่านมาด้านหน้า ท่านเปรียบเทียบให้ฟังว่าพระสีวลีพระอรหันต์ที่มีลาภมากยังไปไกลมากมองไม่เห็นเลยตลาดอุทัยธานีไปอีก หมายถึงท่านใดมีลาภมากก็จะอยู่ด้านหน้า ซึ่งวัดกับตลาดอุทัยห่างกันประมาณ 10 กิโลเมตร ตอนปลุกเสกอยู่ๆไฟฟ้าในวิหารร้อยเมตรก็เกิดไฟดับชั่วอึดใจ หลวงพ่อท่านพูดว่าช่วงนั้นกำลังปลุกเสก ท่องคาถาเรื่องการพลางตัวให้ศัตรูมองไม่เห็น.... ปัจจุบันถือว่าหายากแล้วครับ สร้างเพียง 10000 องค์เศษเท่านั้น เมื่อเปรียบเทียบกับลูกหลานหลวงพ่อที่มีจำนวนมากและมาอีกเรื่อยๆ ถือว่าจำนวนพระที่สร้างเท่านี้น้อยมาก
    • โทรสอบถามหรือ pm(จองแล้ว)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      209.6 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      241.7 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      232.2 KB
      เปิดดู:
      104
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2009
  9. กระพี้

แผ่นยันต์ทำน้ำมนต์(เนื้อเงิน) สร้างปีพ.ศ.๒๕๓๒ เฉพาะเหรียญทำน้ำมนต์ก็ถือว่าเป็นเหรียญยอดฮิต แต่แผ่นทำน้ำมนต์เนื้อเงินสร้างน้อยมาก ลูกศิษย์วงในหากัน สร้างเท่าจำนวนสั่งจอง สำหรับแผ่นน้ำมนต์เงินพระพุทธนี้สร้างเพียง 83 แผ่นเท่านั้น หายากสุดๆ แผ่นนี้ถือว่าสวยสมบูรณ์<!-- google_ad_section_end --> คนที่ชอบทำน้ำมนต์ เป็นรายการพระที่หายากน่าเก็บมากๆ
    • โทรสอบถามหรือ pm(ปิดรายการ)
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  10. พรหลวงพ่อ

พรหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    สวยงามมากครับพี่แก้ว...ทั้งองค์พระทั้งกรอบทอง
    อนุโมทนาครับ

11. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วยเลยครับผม กลัวแต่เจ้าของจะเศร้าใจ เมื่อต้องตีจากสักระยะครับ 555

12. กระพี้

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.2 (เลี่ยมทองยกซุ้มครุฑ) ใต้ฐานที่เจาะรูใส่พระบรมสารีริกธาตุบูชา หลวงพ่อสร้างกรกฎาคม 2535 ท่านเล่าว่า สมเด็จองค์ปฐมท่านลงมาพุทธาภิเษก พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ลงมาหมดทั้งพระนิพพาน ถึงเวลาพุทธาภิเษกด้านลาภ พระพุทธเจ้าด้านลาภมากที่สุดคือพระพุทธกัสสป พระพุทธทีปังกรท่านมาด้านหน้า ท่านเปรียบเทียบให้ฟังว่าพระสีวลีพระอรหันต์ที่มีลาภมากยังไปไกลมากมองไม่เห็นเลยตลาดอุทัยธานีไปอีก หมายถึงท่านใดมีลาภมากก็จะอยู่ด้านหน้า ซึ่งวัดกับตลาดอุทัยห่างกันประมาณ 10 กิโลเมตร ตอนปลุกเสกอยู่ๆไฟฟ้าในวิหารร้อยเมตรก็เกิดไฟดับชั่วอึดใจ หลวงพ่อท่านพูดว่าช่วงนั้นกำลังปลุกเสก ท่องคาถาเรื่องการพลางตัวให้ศัตรูมองไม่เห็น.... ปัจจุบันถือว่าหายากแล้วครับ สร้างเพียง 10000 องค์เศษเท่านั้น เมื่อเปรียบเทียบกับลูกหลานหลวงพ่อที่มีจำนวนมากและมาอีกเรื่อยๆ ถือว่าจำนวนพระที่สร้างเท่านี้น้อยมาก
    • โทรสอบถามหรือ pm(ปิดรายการ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2009
  13. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006

งดงามมากค่ะ

14. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ถ้าอยู่กระทู้พรแม่ศรี ก็จะเห็นข้อความนี้ข้างล่าง
    ****ขออภัยครับรายการนี้ให้สิทธิ์ คุณพงศ์กฤต ก่อนนะครับ

จัดให้ครับเสี่ย อย่าลืมไปเคลียรกับพี่แก้วเค้านะ เค้ารออยู่...ฮิๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2009
  15. พงศ์กฤต

<TABLE class=tborder id=post2593340 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,920
    ได้รับอนุโมทนา 1,414 ครั้ง ใน 185 โพส
    พลังการให้คะแนน: 43 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2593340 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ****ขออภัยครับรายการนี้ให้สิทธิ์ คุณพงศ์กฤต ก่อนนะครับ

จัดให้ครับเสี่ย อย่าลืมไปเคลียรกับพี่แก้วเค้านะ เค้ารออยู่...ฮิๆๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

แปววววงานเข้า ครั๊บ เอาองค์นี่มาสิครับ
    รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

จองครับ อิอิ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

16. Yodchy

พอดีผมไม่ใช่ สมาชิก Premium เปิดให้จองพระไม่ได้ครับ มันผิดกฏ
    ไม่งั้นจะเปิดให้เสี่ยจองซะให้เข็ด......ฮิๆๆๆ

17. พงศ์กฤต

18. Yodchy

แล้วองค์นี้จองเปล่า?
    เสี่ยพงศ์ลองถามเจ้าของพระดูสิ เพื่อจะใจอ่อน...

19. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    งามจัง บูชาเท่าไรครับ

20. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ตรงคำว่า *****ขออภัยครับรายการนี้ให้สิทธิ์คุณพงศ์กฤ ก่อนนะครับ
    มันคุ้น ๆ นะ แหม..ตอนนี้กำลังฮิตจริง ฮิๆๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้