***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

ขืน!! ออกให้บูชา รับรองคุณกระพี้เข้าบ้านม่ายได้ ฮิๆๆๆ

2. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yodchy [​IMG]
    งั้นก็ลุยต่อเลยครับเสี่ยพงศ์ องค์ข้างล่างนี้ พี่แก้วเค้ารอผู้มีวาสนามานิมนต์อยู่
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ต้องรีบเอาเงินไปฝากธนาคารก่อนเหรอ ฮ่าๆๆๆๆ (แซวกันขำๆนะครับพี่แก้ว)

3. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    นั้นนะสิ...พระองค์นี้หลวงพ่อท่านเมตตาให้ ช่วงนั้นมีภาระเยอะ กำลังไม่พอจอง ท่านจึงแนะนำให้จนบูชาได้ เมื่อเห็นพระจึงระลึกถึงเมตตาที่หลวงพ่อท่านมีให้ด้วย

4. b_bom1104

b_bom1104 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2008
    เป็นอะไรที่สุดยอดมากพระแบบนี้อยู่ที่วาสนาบารมีของคนที่ได้ครอบครองครับ...สาธุ..สาธุ..สาธุ

5. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008

งามมากๆครับ พระงามสุดยอด กรอบก็สวยทำให้พระเด่นขึ้นอีกโข
    ไม่ทราบทำกรอบที่ไหนครับพี่ ราคาเท่าไรครับ

6. GROLY

กระทู้พี่ทศมีพนักงานเพียบคอยอัพกระทู้ให้ ของพี่แก้วไม่รับสมัครหรือครับ
    คิดไม่แพงครับ ช้างหนึ่งเชือกครับ555
    ขำๆครับพี่

7. เด็กปลายแถว

เด็กปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

รับเด็กอัพกระทู้เพิ่มไหมครับพี่แก้ว...เหอะๆๆ.... อุ้ยมาโพสผิดกระทู้และเรา (แซวเล่นนะคร้าบ..บ.บ. พี่แก้ว...)

8. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]
    ถามหาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1 สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ท่านก็เสด็จ เอารูปมาให้น้องผู้โชคดีในนี้หนึ่งคนดูเป็นตัวอย่างครับ..<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    จองครับท่านพี่กระพี้ สวยงาม งามมากครับ ตามที่คุยครับ ผมรักพี่ครับ แหะๆ พูดแบบไม่อาย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนาการปฏิบัติและผลของแรงอธิฐานของน้องครับ...หลวงพ่อจึงสงเคราะห์

ได้รับพระแล้วครับ สวยงาม ขอบพระคุณอย่างสูงครับพี่

9. กระพี้

กรอบทำแถวบ้านหม้อครับ...ด้านหลังเป็นรายฉลุ เพชรแท้เกรดเบลเยียม ตกห้าหมื่นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      201.8 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2009
  10. กระพี้

ลูกหลานพระเจ้าพรหม ชอบช้างเหมือนๆกัน นี้ไงต้นปีหน้ามีการยกฉัตรที่บูรณะเจดีย์พระธาตุดอยตุงเสร็จแล้ว น่าไปร่วมงานกันนะนักรบพระเจ้าพรหม นั้นนะสิเดี๋ยวจะแพ้กระทู้อาจารย์ทศเขา กระทู้เขาแรงจริงๆ กระทู้พี่พระแรงๆทั้งนั้น(ต้องคุยข่ม..55) ต้องสมนาคุณของแรงๆให้ดีกว่าสำหรับพนักงานอัพกระทู้...ไม่ยอมแพ้กระทู้อาจารย์ทศเขา...555 ใครสนใจยกมือขึ้น

11. กระพี้

เอ...อัพสองกระทู้เลย ได้ของสมนาคุณสองต่อสองกระทู้เลยเหรอ ไอเดียใสปิ้ง..น่าสน 555

12. GROLY

เริ่มใจอ่อนแล้วหุหุ ถ้าไม่มีเวลาดูแลก็ส่งมาครับ จะช่วยพาช้างไปอาบน้ำให้

13. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรกตามที่คุยกันนะครับ ส่งมาพิษณุโลกนะครับ 555

14. GROLY

โอนเงินไปแล้วนะครับพี่แก้ว วันนี้จำนวน ๔๕๕ เหรียญ
    ค่าพระกับร่วมทำบุญซื้อทองคำหล่อองค์ปฐม
    รบกวนตรวจสอบด้วยครับพี่แก้ว

15. กระพี้

แผ่นยันต์ทำน้ำมนต์(เนื้อเงิน) สร้างปีพ.ศ.๒๕๓๒ เฉพาะเหรียญทำน้ำมนต์ก็ถือว่าเป็นเหรียญยอดฮิต แต่แผ่นทำน้ำมนต์เนื้อเงินสร้างน้อยมาก ลูกศิษย์วงในหากัน สร้างเท่าจำนวนสั่งจอง สำหรับแผ่นน้ำมนต์เงินพระพุทธนี้สร้างเพียง 83 แผ่นเท่านั้น หายากสุดๆ แผ่นนี้ถือว่าสวยสมบูรณ์<!-- google_ad_section_end --> คนที่ชอบทำน้ำมนต์ เป็นรายการพระที่หายากน่าเก็บมากๆ
    • โทรสอบถามหรือ pm(ปิดรายการ)

ขนาดไฟล์:
      66.8 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      66.4 KB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2009
  16. กระพี้

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น. 2 อัดกรอบพลาสติกสีน้ำเงิน ติดโบว์ผูกยันต์บารมีสามสิบทัศ สร้างปี ๒๕๒๔ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีข้อความว่า ของขวัญวันเกิด ฤาษีลิงดำ ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมทรงช้างประกายแก้ว มีข้อความว่า พระเจ้าพรหมมหาราชปราบริปูพ่าย ปัจจุบันหายากและเป็นที่ต้องการของลูกศิษย์จำนวนมาก
    อานุภาพ
    ๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินยาพิษเข้าไป จะมีอาการมึนงงราว 1 ชั่วโมง แล้วจะหายไปเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู แล้วจะพ้นภัย
    เหรียญนี้ ๑ องค์คุ้มกันได้ทั้งบ้าน

วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด แล้วอธิฐานตามต้องการเสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น
    • สนใจโทรสอบถามหรือ pm(ปิดรายการ)
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      209 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      198.3 KB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  17. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น. 2 อัดกรอบพลาสติกสีน้ำเงิน ติดโบว์ผูกยันต์บารมีสามสิบทัศ สร้างปี ๒๕๒๔ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีข้อความว่า ของขวัญวันเกิด ฤาษีลิงดำ ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมทรงช้างประกายแก้ว มีข้อความว่า พระเจ้าพรหมมหาราชปราบริปูพ่าย ปัจจุบันหายากและเป็นที่ต้องการของลูกศิษย์จำนวนมาก
    อานุภาพ
    ๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินยาพิษเข้าไป จะมีอาการมึนงงราว 1 ชั่วโมง แล้วจะหายไปเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู แล้วจะพ้นภัย
    เหรียญนี้ ๑ องค์คุ้มกันได้ทั้งบ้าน
    วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด แล้วอธิฐานตามต้องการเสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น
    • สนใจโทรสอบถามหรือ pm
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    จองครับ

18. กระพี้

เอาเชือกไหนองค์ไหนไปอาบน้ำดีครับน้อง...เลือกเอา..555

19. กระพี้

555...ที่พิษณุโลกมีพระพุทธชินราชคู่บ้านคู่เมืองแล้ว สมเด็จองค์ปฐมบูชาให้ท่านช่วยกรุงเทพไปก่อนเนอะ...

20. GROLY

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้