***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น. 2 อัดกรอบเรียบร้อย ติดโบว์ผูกยันต์บารมีสามสิบทัศ สร้างปี ๒๕๒๔ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีข้อความว่า ของขวัญวันเกิด ฤาษีลิงดำ ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมทรงช้างประกายแก้ว มีข้อความว่า พระเจ้าพรหมมหาราชปราบริปูพ่าย ปัจจุบันหายากและเป็นที่ต้องการของลูกศิษย์จำนวนมาก
    อานุภาพ
    ๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินยาพิษเข้าไป จะมีอาการมึนงงราว 1 ชั่วโมง แล้วจะหายไปเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู แล้วจะพ้นภัย
    เหรียญนี้ ๑ องค์คุ้มกันได้ทั้งบ้าน

วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด แล้วอธิฐานตามต้องการเสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น
    • สนใจโทรสอบถามหรือ pm(ปิดรายการ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      211.7 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      236.8 KB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2009
  2. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้ครับ

3. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    ขอทราบค่าบูชาเหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น2 ทางpmครับ

4. Pjmmc22

Pjmmc22 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น. 2

ขอจองบูชาครับ

5. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่กระพี้ นำพระมาลง แป๊บเดียวมีผู้นิมนต์ไปหมดเลยครับ ผมก็ขออนุโมทนากับผู้ที่บูชาทุกท่านด้วยครับ

6. กระพี้

ดีครับ...การอนุโมทนามัย ถือว่าเป็นบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการ การทำบุญมีทั้งหมด 10 ที่จะได้บุญ วิธีเริ่มจากทาน ทานมัย คือการหาปัจจัยมาบูชาพระ..55 อุไม่ใช่ครับ การทำบุญด้วยการบริจาคการสละทรัพย์ มีข้อเดียวที่ต้องสละ ส่วนอีก 9 ข้อจากแรงกายและแรงใจล้วนๆ...เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

7. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สาธุ แฮะ ๆ และแล้วพี่กระพี้ ก็แสดงธรรมจบลงได้สวยงามครับ ผมละชอบจริง ๆ ครับ กับท่อนนี้นะ

...เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  8. กระพี้

สมัยก่อนถ้าหลวงพ่อร่างกายดี พอวันพระท่านจะลงเทศน์ที่ศาลาพระพินิจ ข้างพระอุโบสถ ถ้าท่านมาพระเจ้าหน้าจะเตรียมแหนบใส่พาน และขันแสตนเลสใบใหญ่สำหรับให้คนทำบุญใส่ปัจจัย วางไว้ข้างหน้าท่าน จะมีญาติโยมต่อแถวเดินเอาปัจจัยใส่ขัน หลวงพ่อท่านก็จะแจกแหนบให้หนึ่งอันกับมือท่าน ถ้าผู้หญิงก็ให้แบบมือท่านจะหยิบแล้วปล่อยลงมือพอดี ท่านก็จะคุยโน้นคุยนี้ให้ฟังสนุกดี ท่านจะมีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมาเล่าให้ฟังเสมอ อยู่ในวัดท่านจะมีเรื่องให้ทำโน้นทำนี้ตลอด มีอยู่คราวหนึ่ง ท่านปู่หมอชีวกโกมารภัจจ์มาบอกสูตรยา กินแล้วอยู่หอก อยู่แหลนอยู่หลาว ผิวเหลืองเหมือนทอง บรรดาลูกศิษย์ก็หาตัวยาสมุนไพร อ้อยแดงอะไรกันวุ้นไปหมด ในวัดไม่เคยเงียบเหงา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  9. คชบุตร

พี่กระพี้ครับ ผมรักและเคารพ ลพ.มาก
    ยังนึกเสียดายที่ผมไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่านสมัยท่านยังมีชีวิต คราวที่ท่าน มรณะภาพนั้น ผมเพิ่งจะ อายุ ได้ ๑๕ ขวบเองครับ

10. คชบุตร

แต่ผมก็ยังดีใจที่ ลพ.ท่านเมตตา มาในนิมิต ของผม ผมรู้สึกปีติ และดีใจมาก และท่านยังให้ปริศนาธรรม ไว้กับผม ผมเชื่อและหวังใจไว้ว่า สักวันหนึ่งผมจะเข้าใจ ในความหมายที่ท่านให้ไว้
    ถึงมันจะเป็นนิมิต แค่ครั้งเดียวแต่ผมเองก็รู้สึกดีใจจนถึงทุกวันนี้เวลาที่ผมนึกถึงท่าน (ทั้งลีลา ท่าทาง ของท่านช่างจับใจของผมจริง ๆ)

11. กระพี้

คนที่นับถือหลวงพ่อ ที่รักเคารพท่านถือว่าเป็นลูกหลานท่านในอดีตชาติติดตามกันมา บางคนก็เกิดมาไม่ทันหรือบางคนเป็นเด็กฝากของพระศรีอริยเมตไตร พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน และยังมีของพระพุทธเจ้าองค์ปฐมยังหลุดมาถึงนี้ยังไม่ไปพระนิพพานก็ยังมี ฝากให้หลวงพ่อช่วยสอน หลวงพ่อท่านเคยบอกว่าไม่ให้ยึดร่างกายท่าน ให้ยึดคำสอนของท่านเป็นหลัก

12. คชบุตร

ขอบคุณที่ให้สติครับ

13. b_bom1104

b_bom1104 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2008

ขออนุโมทนาครับ

14. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระครบถ้วนแล้ว จัดส่งรวดเร็วมากครับ ขอบคุณครับ :)

15. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อยากให้มีกระทู้เฉพาะกิจอีกครับ

16. คชบุตร

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

17. กระพี้

พระหลวงพ่อปัจจุบันหายากมากแล้วครับ...เช่าหาขอแบ่งจากลูกศิษย์ลำบากหวงกัน และราคาสูงกว่าแต่ก่อนมาก ต่อไปคงจะแพงขึ้นเรื่อยๆ ใครพอมีกำลังจะเช่าหาบูชาได้ ก็ให้รีบเช่าหาบูชาตามกำลัง เพราะคนใหม่ๆมากันเยอะขึ้น ความต้องการมากขึ้น แต่พระที่หลวงพ่อสร้างเท่าเดิม คนใหม่ๆที่เก็บบูชาก็เก็บเงียบยาว...ไม่ยอมแบ่งออกเช่นกัน มีแต่คนเก็บไม่มีคนแบ่งออกเลย...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  18. กระพี้

พระหางหมากรุ่นพิเศษ สร้างปีพ.ศ.๒๕๓๕ ด้านหน้าเป็นรูปสมเด็จองค์ปฐมปิดทอง ด้านหลังเป็นรูปยันต์เกราะเพชร มีข้อความว่า รุ่นพิเศษ และ พระราชพรหมยาน พระสวยเดิม
    • โทรถามหรือ pm(ปิดรายการ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      97.4 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      79.9 KB
      เปิดดู:
      97
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2009
  19. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

555 มีคนตัดหน้าไปอีกละ เสียดายจังเลยคราบบบบ

20. กิตช

กิตช เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2009
    เหรียญทำน้ำมนต์ ผ่อนจ่ายได้ไหมคับพี่แก้ว ฮิฮิ
    โมทนากับทุกคนที่ได้ครอบครองวัตถุมงคลของหลวงพ่อด้วยนะคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้