กระทู้นี้...เฉพาะผู้ที่ยินดีรับฟังคุณอัญญาสิทธิ์...ขอเชิญเข้ามาสอบถามได้ที่นี่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย buddhpunjat, 17 มิถุนายน 2012.

1. korakod03

korakod03 Active Member

9 พฤศจิกายน 2011

มาแล้ว หมดแล้ว เพิ่งเห็นครับ

<b><font color=red> >>>

2. buddhpunjat

buddhpunjat เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011

ของมาใหม่แล้ว แต่ยังเอาออกจากด่านยังไม่ได้จ้าาา...รออีกนิดนะ
    เพิ่งโทรเช็คเมื่อกี้เอง

3. ตึงได

ตึงได เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    ไม่ทราบว่า ทำไมช่วงนี้คุณอัญญาสิทธิ์ หายไปนาน

4. เสาวนีย์ วรสิริ

เสาวนีย์ วรสิริ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี อ.หัวหินและอ.เมือง อ.ทับสะแกจ.ประจวบคีรีขันธ์จะเป็นอย่างไรคะ

5. เสาวนีย์ วรสิริ

เสาวนีย์ วรสิริ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ถามคุณอัญญสิทธิ์อีกครั้งค่ะ วันที่ควรย้ายถิ่นวันไหนเดือนไหนคะ

6. ตาที่สาม

ตาที่สาม Active Member

จริงครับ หายไปไหนครับ นี่จะเข้าเดือน 8 แล้วนะครับ มีสัญญาณอะไรบ้างไหมครับ หรือจะไปเป็นเดือน 12 เลย

7. marty

marty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบพื้นที่ อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลฯ ค่ะ หากเราอยู่บนเขาที่ใกล้แม่น้ำมูล ปลอดภัยไหมคะ

8. cat 11

cat 11 สมาชิก

18 กรกฎาคม 2012
    เรียนคุณ อัญญาสิทธิ์

9. cat 11

cat 11 สมาชิก

18 กรกฎาคม 2012
    เรียน คุณอัญญาสิทธิ์
    อยากทราบว่าที่ทับกว้าง สระบุรี จะปลอดภัยไม่ค่ะ

10. ตึงได

ตึงได เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    อย่ามัวแสวงหาสิ่งที่ไม่ใช่ของของเราต่อไปเลย<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ที่แห่งใดจะอยู่รอดปลอดภัย รู้ไปใช่ทางพ้นทุกข์<o:p></o:p>
    เราท่านทั้งหลายรู้หรือไม่ว่าพรุ่งนี้จะเกิดเหตุการณ์ใดที่แห่งใด<o:p></o:p>
    เหตุใดเล่า เราท่านทั้งหลาย ไม่คิดพิจารณาว่า<o:p></o:p>
    เรามีความแก่เป็นธรรมดา เรามีความเจ็บป่วยเป็นธรรมดา <o:p></o:p>
    เรามีความตายเป็นธรรมดา ไม่อาจล่วงพ้นความตายไปได้<o:p></o:p>
    เราต้องพลัดพรากจากของรักของชอบใจทั้งหลายทั้งปวง<o:p></o:p>
    ที่เรายึดมั้่นถือมั่นว่าเป็นของของเรา<o:p></o:p>
    เราท่านทั้งหลาย <o:p></o:p>
    เรามีกรรมเท่านั้นที่เป็นของของเรา <o:p></o:p>
    เราเท่านั้นจะต้องเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น<o:p></o:p>
    พุทธังธัมมังสังฆังสะระณังคัจฉามิ

11. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    หวัดดีทุกท่านครับ ขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาเสวนาด้วยหลายวัน เพราะไปเตรียมงานบุญอยู่ที่พุทธสถานฯ วันนี้ (30 ก.ค.)กลับมา กทม.เพื่อทำพิธีเททองหล่อพระสังกัจจายน์กับพระสีวลีก็เสร็จเป็นที่เรียบร้อย แล้วก็จะกลับไปที่พุทธสถานเพื่อเตรียมงานบุญต่อไปครับ

คุณ เสาวนีย์วร :- อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี อ.หัวหิน อ.ทับสะแก และ อ.เมืองจ.ประจวบคีรีขันธ์ ต่อไปจะไม่ค่อยปลอดภัย ยกเว้นที่สูง แต่ก็จะอยู่อาศัยกันอย่างลำบากมากครับ

สำหรับการย้ายถิ่นนั้นควรเตรียมการเสียแต่ตอนนี้เพราะต้องใช้เวลาในการเตรียมความพร้อมซึ่งต้องเป็นไปตามความสะดวกของแต่ละคน อย่างมีญาติธรรมครอบครัวนึงอพยพไปเตรียมการที่ใกล้ๆพุทธสถาน ตั้งแต่ พ.ค. 55 มาจนถึงวันนี้ ยังทำการก่อสร้างที่อยู่ยังไม่เสร็จเลยครับเนื่องจากการทำงานก่อสร้างในต่างจังหวัดนั้นมีเรื่องอื่นๆเข้ามาเกี่ยวข้อง เช่นเรื่องของการขาดแคลนช่างฝีมือหรือขาดแคลนช่างปูนปั้น ช่างไม้ เป็นต้น รวมทั้งมีเรื่องของฤดูกาลเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย เช่นในภาคอีสานในช่วงฤดูทำนา ช่างและคนงานส่วนใหญ่จะหยุดงานก่อสร้างเพื่อไปทำนา ซึ่งเป็นส่วนนึงที่จะทำให้งานก่อสร้างล่าช้ากว่าที่กำหนดไว้

คุณ ตาที่สาม :- คาดว่าคงไม่นานเกินรอ ประมาณปลายปีนี้แหละครับ อะไรที่อั้นอยู่หลายอย่าง เมื่อถึงเวลาเกิดเหตุก็จะรุนแรงครับ

คุณ marty :- พื้นที่อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลฯ หากอยู่บนเขาใกล้แม่น้ำมูล โดยรวมก็จะค่อนข้างปลอดภัยครับ

คุณ cat 11 :- ที่ทับกว้าง สระบุรี ตอนเริ่มเกิดเหตุใหม่ๆก็ค่อนข้างปลอดภัย แต่เมื่อนานๆไป ช่วงที่คนมาอยู่รวมกันมากขึ้นก็จะเป็นที่น่าวิตกจากภัยหลายๆอย่าง โดยเฉพาะเรื่องของโรคระบาดและความอดอยาก ครับ

12. pkl

pkl สมาชิก

New Zealand เป็นไงบ้างครับ ปลอดภัยมั้ยครับ พอดีหลานอยู่นั่น ลูกกำลังจะตาม ขอบคุณครับ

13. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    คุณ pkl :- ต่อไป New Zealand จะมีแผ่นดินไหวอย่างรุนแรงครับ โดยรวมไม่ค่อยปลอดภัยครับ

14. CHEQ

CHEQ Active Member

คุณอัญญาสิทธิ์ครับ ผมจะหนีภัยพิบัติไปตั้งถิ่นฐานที่ ต.บะฮี อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร จะปลอดภัยไหมครับ และพื้นที่บริเวณนี้จะเป็นเขตพื้นที่ของยักษ์ หรือเทพ หรือนาค ขอคำแนะนำครับ

15. korakod03

korakod03 Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
  16. JITDEEJING

JITDEEJING เป็นที่รู้จักกันดี

17. usiwika

usiwika สมาชิก

ลองไปดูที่นี่นะคะ...วันนี้สั่งซื้อไปแล้วค่ะ...

http://www.overzeas.net/76_Eton

18. ตาที่สาม

ตาที่สาม Active Member

ขอบคุณครับ ประมาณปลายนี้ใช่ไหมครับที่จะเกิดภัยภิบัติ ตอนนี้ผมเริ่มเคลียร์งานเตรียมลาออก แล้วย้ายกลับไปอยู่จังหวัดสุรินทร์แล้วบ้านเกิดครับ แจ้งที่บ้านแล้ว พ่อแม่ท่านก็เห็นด้วย เพราะเกรงว่าเมื่อถึงวันฟ้าดับ จะหนีไม่ทันเพราะทุกคนก็คงจะหนี ดีไม่ดี ไปรถติดอยู่ตรงไหนก็ไม่รู้ ทุกคนถ้าย้ายทันก็ย้ายก่อนแบบผมเลยนะครับ ส่วนตัวคิดว่าเมื่อถึงเวลา อาจสายเกินไป ขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ นี่ก็เข้าเดือน8แล้ว ใกล้แล้วนะครับ

19. sumitran21

sumitran21 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณอัญญาสิทธิ์ ที่อเมริกา มีส่วยไหนที่ปลอดภัยมั้ยคะ ทางตะวันออกเฉียงเหนือ ติดไปทางแคนาดา จะพออยู่ได้มั้ยคะ กราบขอบพระคุณมากค่ะ

20. zixma99

zixma99 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011

ผมลาออกจากงานมาเตรียมตัวได้ 2เดือนกว่าแล้วครับ ขายที่เพื่อซื้อรถ 4x4 เตรียมลุยทุกสถานการณ์ แต่ถ้าไม่มีอะไรเกิด คงต้องขายรถ กินละงานนี้:cool: