Only Love (Trademark) - - by - - Veggie

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 21 สิงหาคม 2012.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    และแล้วก็ได้ฤกษ์ร้องเพลงฝรั่งกะเขาหนึ่งเพลงครับ เอาเพลงเก่าๆ นี่แหละ
    เพลงนี้ใช้ความเพียรสูงทีเดียว ร้องเสียงดังก็ไม่ได้ ตอนเสียงสูงก็ต้องหลบเอา
    เพราะเจ้าของบ้านตัวจริง (ผู้เฝ้าบ้าน) เห่าเสียงดังตลอดระหว่างบันทึกเสียง
    คงเพราะปกติเคยได้ยินแต่เพลงลูกทุ่งและหมอลำ (ลูกกรุงบ้างนิดหน่อย)
    วันนี้คลื่นเสียงคงแสลงหู กว่าจะจบเพลงเล่นเอาเหนื่อยเลย ฟังดูขำๆ นะครับ

Title: Only Love
    Artist: Trademark

<!-- start of lyrics -->
    2 a.m. and the rain is falling................... ตีสองแล้ว และฝนก็กำลังโปรยปราย
    Here we are at the crossroads once again...เรากำลังอยู่ ณ ทางแยกที่ต้องเลือกอีกครั้ง
    You're telling me you're so confused..........เธอกำลังบอกฉันว่าเธอแสนสับสน
    You can't make up your mind....................เธอไม่สามารถทำใจได้
    Is this meant to be..................................หรือนี่คือสิ่งที่
    You're asking me....................................เธอกำลังถามฉัน
    But only love can say..............................แต่ความรักเท่านั้นที่จะบอกได้
    Try again or walk away............................ว่าจะลองดูอีกสักครั้งหรือเดินจากไป
    But I believe for you and me....................แต่ฉันเชื่อว่า ระหว่างเธอกับฉันนั้น
    The sun will shine one day ......................สักวันพระอาทิตย์ก็จะส่องแสง
    So I'll just play my part ..........................ฉันจึงเล่นไปตามบทบาทของฉัน
    And pray you'll have a change of heart .....และอธิษฐานให้เธอเปลี่ยนแปลงในหัวใจ
    But I can't make you see it through...........แต่ฉันไม่อาจทำให้เธอเห็นมันแบบทะลุปรุโปร่ง
    That's something only love can do ...........เพราะบางอย่างนั้น มีแต่ความรักเท่านั้นที่ทำได้

In your arms as the dawn is breaking........ในอ้อมแขนของเธอมีแต่ความว่างเปล่า
    Face to face and a thousand miles apart.....ทั้งๆ ที่เราใกล้กันแค่นี้เองแต่เหมือนห่างกันเป็นพันไมล์
    I've tried my best to make you see............ฉันได้พยายามที่สุดแล้วที่จะให้เธอเห็น
    There's hope beyond the pain...................ว่ายังมีความหวังอยู่เหนือความเจ็บปวด
    If we give enough, if we learn to trust ......ถ้าเรา "ให้" มากพอ ถ้าเราเรียนรู้ที่จะเชื่อมันต่อกัน

But only love can say..............................แต่ความรักเท่านั้นที่จะบอกได้
    Try again or walk away............................ว่าจะลองดูอีกสักครั้งหรือเดินจากไป
    But I believe for you and me....................แต่ฉันเชื่อว่า ระหว่างเธอกับฉันนั้น
    The sun will shine one day ......................สักวันพระอาทิตย์ก็จะส่องแสง
    So I'll just play my part ..........................ฉะนั้น ฉันก็เล่นไปตามบทบาทของฉัน
    And pray you'll have a change of heart .....และอธิษฐานให้เธอเปลี่ยนแปลงในหัวใจ
    But I can't make you see it through...........แต่ฉันไม่อาจทำให้เธอเห็นมันแบบทะลุปรุโปร่ง
    That's something only love can do ...........เพราะบางอย่างนั้น มีแต่ความรักเท่านั้นที่ทำได้

I know if I could find the words................ฉันรู้ว่าถ้าฉันสามารถสรรหาถ้อยคำ
    To touch you deep inside ........................ที่ตรงใจลึกๆ ข้างในของเธอ
    You'd give our dream just one more chance เธอก็จะให้โอกาสแก่ความฝันของเราอีกครั้ง
    Don't let this be our good-bye .................และไม่ให้นี่เป็นการกล่าวลาครั้งสุดท้ายของเรา

So I'll just play my part ..........................ฉะนั้น ฉันก็เล่นไปตามบทบาทของฉัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2213472/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2012
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าพี่เบิ้ม...
    มาร้องให้ฟังเยอะๆๆๆนะคะ ใบบุญชอบฟังจ้า
    และบอร์ดสากลไม่ค่อยมีใครร้องกันจ้า นานๆจะมีผลงานเพลงใหม่ออกมาให้ฟังจ้า ส่วนใบบุญร้องยังไม่ได้เลยจ้า กำลังหัดร้องอยู่จ้า อิอิอิ และตอนนี้ปู่ก็ไม่สบายเป็นไข้หวัดคงอีกหลายวันกว่าจะมีผลงานมาแปะบอร์ดจ้า

ปล. เสียงพี่เบิ้มกับเสียงปู่เวลาเพลงสากล เหมือนกันมากเลยจ้า อิอิอิ

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    อิอิ ดีจังใบบุญชอบ และคุณเบิ้มมาร้องเยอะๆนะ ร้องได้เพราะมากผมยังชอบเลย รู้สึกห้องนี้เงียบเหงาไม่ค่อยมีใครมาร้องนะ ช่วงนี้ไข้หวัด ไอได้อย่างเดียว อิอิ

4. ดอกใบบุญ

สำหรับปู่แค่เสียงไอใส่ดนตรีก็เพราะจ้า หุหุ ถ้าไม่อยากให้ห้องเงียบก็ต้องผลิตผลมามาเยอะๆจ้า ทั้งปู่และพี่เบิ้มด้วยจ้า นี่รอผลงานของพี่ใบหนาดอีกคนจ้า ได้ข่าวว่าซ้อมร้องอยุ่เหมือนกันแต่ยังไม่เห็นนำผลงานมาโชว์เลย อิอิอิ

ปล. ทุกคนร้องเพราะๆกันทั้งนั้นแต่ทำไมน้อถึงไม่ยอมร้องเยอะๆ อิอิอิ

5. ดอกใบบุญ

เพราะมากเลยจ้าพี่เบิ้ม....
    ขอนั่งด้วยคนนะคะ พี่เบิ้ม ปู่ใบรัก ดอกใบบุญ หายไปไหนกันน้อ อิอิอิ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2205577/[/MUSIC]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2013
  6. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

สุดๆแล้วคุณเบิ้ม

ไพเราะมากๆ

เพลงนี้ถ้าเป็นยิมนาสติคต้องเรียกว่าเล่นท่ายากมากครับ อิอิ

7. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบอกว่านักร้องห้องลูกทุ่งทุกคนที่มาบุกห้องสากล....ร้องเพลงสากลเพราะทุกๆๆคนเลยนะคะเนี่ย....เพราะมากๆๆค่ะคุณเบิ้ม :cool::cool:

8. VeggieGuy

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจสำหรับเพลงสากลเพลงแรกครับ

9. ดอกใบบุญ

แล้วอย่าลืมร้องผลงานต่อไปมาให้ฟังอีกนะคะ
    รอฟังอยู่จ้า

10. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    Wow!! your pronounce is good and I like your sweet voice. It's great for your the first international music, my bro.,,,, ^_^/
    :cool::cool: P.S. I'm waiting for the next song. :cool::cool:
    ไหนๆ ก้อไหนๆแล้ว พี่เบิ้มร้องเพลงต่างประเทศทั้งที comment เป็น ภาษา Inter ซะเลยย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2012
  11. VeggieGuy

จะพยายามคร้าบบบบ เท่าที่สังขารจะอำนวย แต่เพลงที่ก็เหนื่อยเหมือนกัน อิอิ

12. VeggieGuy

Thank you very much for your nice comment in English.
    I like it.(k)
    Actually, I can sing not many English song.
    However, I may try another song sometimes.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2012
  13. ดอกใบบุญ

รอฟังเพลงผลงานเพลงต่อไปเหมือกันจ้า
    ร้องมาแปะบอร์ดเยอะๆจ้าพี่เบิ้ม
    บอร์ดเพลงสากลจะไม่ได้เหงาจ้า

14. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังเพลินเลยอ่ะพี่เบิ้ม เปิดกระทู้ทิ้งไว้..
    หวานๆ เอื่อยๆ ละเมียดละไม โรแมนติค เพราะจัง...

15. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

Shortly,It's so cool.:cool::cool::cool:

16. VeggieGuy

จะพยายามต่อไปนะจ๊ะ แม้ไม่ใช่แนวถนัด

17. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพลงสากลได้เพราะจริงๆเลยครับคุณเบิ้ม
    ฟังแล้วนึกว่าเปิดเพลงต้นฉบับ ไม่เคยฟังเพลงนี้เลย
    ร้องแนวนี้ก็รุ่งครับ สำเนียงก็เต็มร้อย ฟังแล้วประทับใจจริงๆครับ

18. VeggieGuy

ขอบคุณหนูตาและคุณนพครับ
    เป็นเพลงสากลเพลงแรกที่ร้องจริงๆ จังๆ ครับ
    ถ้าใช้ไมโครโฟนภายนอกอาจจะเนียนขึ้น
    เพราะใช้ไมที่ติดมากับโน้ตบุ๊ค ต้องดึงหน้าเข้าออกเวลาเสียงดัง-ค่อย
    ใครมาเห็นคงตลกน่าดู หุๆ

19. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แง๊งๆๆ ตามมาแจมให้กะลังจายพี่เบิ้มอีกหนึ่งเสียง
    ด้วยพี่มี๊ดดด แกตื่นเต้น จนน้องรู้สึกว่า โหพี่เบิ้มร้องเพราะเยี่ยงไรน๊อ
    เลยตามติดสอยห้อยตามมาฟังด้วยอ่ะจ่ะ งั้นน้องฟังแค่ทำนองละกันนะจ๊ะ
    เพราะฟังไม่ออกหง่ะ เกิดมาถนัดภาษาไทยภาษาเดียวจิงจิ๊ง อิอิอิ
    แต่ฟังแล้วเพลินดีนะคะ สมแระที่พี่มี๊ดดดบอกว่าเหมือนเจ้าของเพลงมาร้องเองเรย
    อ่ะนะ

:cool::cool::cool:

20. VeggieGuy

โชคดีแล้วครับที่ท่านมี้ดไม่เคยฟังต้นฉบับ
    การได้ฟังครั้งแรกมักเพราะที่สุดเสมอ 555
    ขอบคุณที่ติดตามและให้กำลังใจครับ