Amazing Oldies 50s-60s By Mead

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย mead, 8 มิถุนายน 2021.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

รวมเพลงสากลเพราะๆไว้ฟังเล่นครับ
    แต่ละเพลงมีอายุกว่า 50-60 ปี
    แต่กาลเวลาก็ไม่อาจลบเลือนบทเพลงเหล่านี้ไปได้...

ไฟล์ที่แนบมา:

2. mead

ศิลปินในตำนานเหล่านี้ เป็นแรงบันดาลใจให้กับผู้คนและนักดนตรีในยุคของพวกเขา ส่งผ่านช่วงเวลาดีๆเหล่านั้นให้มีสีสัน น่าชื่นชมในความสร้างสรรค์ครับ

3. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ ย้อนอดีตกันไปอีก หลายๆปี

เพลงเหล่านี้คลาสสิคมากๆ
    คุณมีดเก่งจัง ร้องได้

ตอนเด็กๆคุณมีดคงเติบโตมากับเสียงเพลง
    ชอบฟัง ชอบร้อง อบอวลไปด้วยความทรงจำดีๆ กับเพลงเหล่านี้

ผมรู้จัก sound of silence เพลงเดียวเอง

แต่ที่นำมาร้อง ทำให้ได้รู้จักเพลงเก่าๆที่อมตะเพิ่มขึ้นเลยครับ

เก่งครับ ทยอยๆร้องมาอีกนะครับ จะรอฟังครับ

4. mead

เพลงในยุคนั้น ยิ่งฟังยิ่งเพราะครับ
    จริงๆก็ฟังเพลงเก่าๆพวกนี้มาตั้งแต่ช่วงเรียนมหาลัยโน่นล่ะครับ
    ไปขุดหาแผ่นเสียงแถวโรงหนังอินทราบ้าง สะพานเหล็กบ้าง เทป CD สั่งซื้อจาก ตปท. บ้าง
    เมื่อก่อนไม่ได้หาฟังง่ายๆเหมือนในสมัยนี้ครับ

ฟังไปก็สืบค้นประวัติเพลง ประวัตินักร้อง ศึกษาเรื่องการบันทึกเสียงในยุคนั้น สนุกสนานเลยครับ
    เป์นงานอดิเรก มีเพื่อนเป็น DJ เพลงเก่าในรัฐสภาครับ เลยสนุกกันใหญ่ อิอิ
    เป้นหนึ่งในความทรงจำดีๆจริงๆครับ
    ขอบคุณนะครับที่แวะมาฟัง