1. พลังงาน Energy

พลังงาน Energy สมาชิก

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2018
  2. huyakorn

huyakorn เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    เหล็กไหลมีหลายประเภท พลังงานภายในเหล็กไหลก็มีความแตกต่างกัน บางประเภทมีพลังงานเพียงอย่างเดียว แต่บางประเภทมีทั้งพลังงาน และมีจิตวิญญาณครอง ถ้าเป็นประเภทที่มีจิตวิญญาณครองต้องระวังให้มาก เพราะที่ศาลเจ้า หรือศาลพระภูมิเจ้าที่ก็มีจิตวิญญาณครองเหมือนกัน อาจจะมีปัญหากระทบกระทั่งกันได้ครับ

ผมมีก้อนโลหะอยู่ก้อนหนึ่ง ถ้าเป็นเหล็กไหลจริงก็จะเรียกว่า "เหล็กไหลเงินยวง" ลองเข้าไปอ่านกระทู้เรื่องนี้ที่ "วิชาการ.คอม" ดูครับ มีทั้งเรื่องเหลือเชื่อที่เกิดกับตัวเอง และการวิเคราะห์แนววิทยาศาสตร์ด้วยครับ มีผู้ติดตามเกือบสองแสนคน สองร้อยกว่าความเห็นแล้ว

3. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ผมว่าไม่จำเป็นต้องใส่ครับ เข้าที่ท่านมีบารมีของท่านเองครับ ท่านได้เป็นเจ้าที่ก็คงมีพลังและบารมีพอที่จะคุ้มครองเราครับและเจ้าที่ก็มีเป็นเทวดา เจ้าของที่เดิม มีหลายอย่างครับ แม้แต่พระสยามเทวาธิราชทุกพระองค์ก็ยังถือว่าเป็นเจ้าที่ครับเพราะท่านสถิตปกป้องทุกเขตพื้นที่ของประเทศไทยครับ

ผมว่าเปลี่ยนจากนำเหล็กไหลไปไว้ในศาลเจ้าที่ให้ไปทำบุญอุทิศให้ท่านจะได้ผลดีกว่าและจะคงอยู่ตราบนานเท่านานครับ และบุญนี้งยังส่งผลให้ทั้งท่านเจ้าที่และผู้ที่ทำให้ท่านด้วยครับ