.....

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย หนูมาลี, 14 เมษายน 2006.

1. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2006
  2. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    คงได้แต่ ภาวนาให้คุณหายไวไว ครับ เคยโดนเหมือนกัน

3. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆต่อไปนะคะ

หมั่นทำความดี แล้วความดีจะคุ้มครองท่าน ^^

4. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ
    เข้มแข็งเข้าไว้ และยึดมั่นในธรรมนะคะ
    เราโชคดีแล้วที่อย่างน้อยก็ได้เกิดมาเป็นคน
    ทำบุญสร้างกุศลได้ ทำดีต่อไปนะคะ อย่าท้อ

5. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ถ้ารูปของหนูมาลีรูปนี้เป็นรูปจริง
    บอกได้เลยว่าเรื่องที่เล่ามามีรายละเอียดมากกว่านี้
    หนูชอบเล่นไสยศาสตร์มาหนักหนา ท่าทางจะมีกรรมแบบไม่แบเลย
    นี่เขาไม่เอาไปเป็นร่างทรงก็ดีแล้วล่ะเนี่ย

เอาอย่างงี้ก่อนแล้วกันนะ
    ไปถวายสังฆทานกับพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ
    ขอให้ท่านช่วยเมตตาส่งบุญกุศลถึงเจ้ากรรมนายเวร
    แล้วนั่งสมาธิ สวดมนต์แผ่เมตตาให้พวกเขาเหล่านั้นทุกวัน

ภายใน ๑ เดือน หากดีขึ้นก็นับว่าแก้ถูกทางแล้ว

6. หนูมาลี

รูปจริงคะ ถ่ายเมื่อต้นเดือนเมษาร่างทรง คงเป็นไมได้หรอกคะเพราะ กลัวมากไม่ชอบเท่าไหร่ แต่เทพที่ผ่านมาแฝงก็เคยเหมือนกัน หลายองค์ด้วยมันกรรมหนักไงคะ เลยต้องมาใช้กรรมสานต่อหลายชาติจนกว่าจะหมดชาตินั้น จริงๆไม่ได้อยากเรียนพสกไสยเลยแต่ มันมีคนคิดร้าย เลยต้องเรียนจนเก่ง พอเรียนไปมากๆเข้า ไสยดำมันจะย้อนเข้าตัวทำให้ จิตใจอำมหิต ผิดมนุษย์ไปเลย พวกหมอผี จริงๆ พวกนี้ไม่สติแล้วที่เขาโหด กว่าคนปรกติ เพราะ อำนาจของมนตร์ดำ มันคลุมจิตใจ ให้มือดำ ตามไปด้วยเพราะ ฉะนั้นใครสนใจ อยากลอง ทางนี้เลิกซะเถอะมัน ก็เหมือน บุหรี่แหล่ะ ยิ่งฝึกยิ่งติด ยิ่งสนุกมารู้ตัวอีกทีก็สายไปแล้ว มีแต่ความทรมาน ยังไง อย่าลองเลยมันไม่ดีหรอก สนุกตอนแรก แต่จะมาทุกข์สาหัสทีหลังร่างทรงหลายคน ที่มีกรรมตรงนี้เยอะมากทำให้ต้องผจญกับ พวกผี ตลอดเวลาของเรา ทำกรรมดี มาก็เยอะไง ชาตินั้นเหมือนจะ ช่วยคนก็เยอะทำเวร ก็เยอะ เพราะ มันโมโหจนขาดสติ ไปเลย

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นผีนี่เพราะเขาต้องการให้เห็น เห็นไม่ยากเท่าอยากเห็น เขามาให้เห็นเพื่อย้ำเตือน ไม่ได้มาหลอกมาหลอนนะเจ้ากรรมนายเวรเก่าๆน่ะ เขามาขอให้เราอุทิศส่วนกุศลไปให้ แต่เจ้ากรรมนายเวรปัจจุบันนี่สิ ชอบลองของ เฮ้อ ตอบแค่นี้ก่อนนะ เพราะยังไม่เก่งจริง

8. kikkapoozuza

kikkapoozuza เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมที่เราทำเขาไว้ เราก็ต้องใช้เขาอ่ะนะ เป็นกฎธรรมชาติ ...สู้ต่อไปนะคะ
    พยายามทำความดีให้มากๆไว้ จะช่วยคุ้มภัยได้บ้างอ่ะค่ะ...
    แล้วก็พยายามคุมจิตตัวเองเยอะๆ หน่อยก็ดีขึ้นเองล่ะเนอะ...สู้ๆ ค่ะ

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อ้อยนั่งอ่านเรื่องของหนูมาลีจนตาลายแล้วค่ะ พอสรุปได้ใจความว่า หนูมาลีเรียกร้องความสนใจแค่นั้นเองไม่มีอะไรมากค่ะ พี่อ้อยขอฝากคำกลอนให้อ่านเผื่อจิตใจจะดีขึ้นน่ะค่ะ [​IMG]

10. หนูมาลี

ขอบคุณมากนะคะ
    แค่ได้ระบายก็รู้สึกดีแล้วคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2006
  11. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อุ้ยขอโทษค่ะ น้องมาลี พี่อ้อยไม่ได้ดูตาม้าตาเรือ ขอโทษจริง งั้นช่วยดูดวงให้พี่หน่อยซิค่ะ สามีที่อยู่ด้วยจะแอบไปมีกิ๊กหรือเปล่าค่ะ ?

12. หนูมาลี

การดูดวง ไม่ใช่เอามาดูเล่น ถ้าดูในเนทแล้ว สมาธิไม่ดี มันก็ไม่แม่นนะคะ

เอ๋คิดว่า บนโลกใบนี้มีคนหลายแบบนะคะ

คนรัก ก็คือ รักเราอยู่แล้ว จะอยู่ห่างกันแค่ไหนก็รัก จะยังไงเขาก็รัก เราจะแย่ยังไงก็คือรัก อยู่แล้ว ไม่มีปัญหา

คนชัง เราจะ ทำดีแถบตายก็หาว่าเอาหน้า
    ช่วยเหลือสารพัดก็ยัง แว้งกัดได้ เหมือน สุนัขตาเหลือง

คนเฉยๆ ในสิ่งที่เราพูด ในสิ่งที่เราทำ
    คือ เป็น ปัจเจกชน ไม่สนเรื่องชาวบ้าน ไม่ยุ่งเรื่องใคร
    สนใจแต่เรื่องของตัวเอง

เพราะฉะนั้น กระทู้ก็คือกระทู้ ไม่มีใครผิดใครถูกนานาจิตตัง
    แล้วแต่ คนจะคิดคะ แบร้

13. หนูมาลี

ตอนนี้ไม่มีสมาธิ อยากดูเวบมากกว่า เอาไว้ตอนมี อารมณ์ก่อนนะคะแล้วจะดูให้

14. dearestguardian

dearestguardian เป็นที่รู้จักกันดี

จุดธูป สวดมนต์ สวดพาหุง และชินบัญชร ขอขมาพระรัตนตรัยและอธิษฐานว่า

กรรมใดที่ลูกได้ล่วงละเมิดแล้วซึ่งพระรัตนตรัยทั้งที่เจตนาก็ตามไม่เจตนาก็ตามระลึกได้หรือไม่ก็ตาม
    ขอสมเด็จพระจอมไตรทรงงดโทษเพื่อการสำรวมระวังในกาย วาจา ใจต่อไป

บัดนี้ลูกขอมอบกายถวายชีวิตแด่พระพุทธเจ้า ตั้งใจให้ตรงนับแต่นี้ต่อไป
    ข้าพเจ้าจะปฏิบัติบูชาแด่องค์สมเด็จพระพุทธเจ้า ขอพระพุทธบารมีและพระพุทธคุณช่วยทรงจิตของลูกให้อยู่ในสัมมาทิฏฐิ
    นับจากนี้ลูกขอยึดถือพระรัตนตรัยเป็นสรณะขอพระพุทธบารมีปกเกล้าคุ้มกายทวาร วจีทวารและ มโนทวาร ของลูก ให้ลูกตั้งจิตให้เป็นสัมมาทิฏฐิเพื่อปฏิบัติบูชาองค์พระจอมไตรและมีนิพพานเป็นที่สุดเทอญ

จำไว้ว่าไม่มีบารมีใดใน 3 ภพ จะเทียมพุทธบารมีได้หรอก
    ลองอธิษฐานดูสิ เออ ลืมบอกอีกหน่อยอธิษฐานเสร็จให้ท่องคาถา
    มงกุฏพระพุทธเจ้าครอบนะ ท่องๆๆๆบ่อยๆๆๆ ๆๆๆจะหายไปเอง
    อิติปิโส วิเสเสอิ น่ะ หาเอาเองขี้เกียจพิมพ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2006
  15. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธบารมี ก็ไม่อาจฝืนกฏแห่งกรรมได้หรอก

ต่อให้กำแพงสิบหกชั้น ก็ไม่อาจกางกั้น เจ้ากรรมนายเวรได้หรอก

ใช้หนี้กรรมไปเยอะแล้วหรือ คุณหนูทราบได้อย่างไรว่า ที่เหลืออยู่นะมีมากเท่าไหร่ ต่อให้ชดใช้ชาตินี้ทั้งชาติก็ไม่หมดหรอก

ขออวยพรให้คุณหนู ได้พบวิธีชดใช้หนี้กรรมที่ถูกต้องกว่าที่เป็นอยู่ (ขึ้นอยู่กับกุศลมูลเดิมของคุณละนะ ถ้าไม่เคยร่วมสายกันมาก่อน ไม่เคยเป็นญาติธรรมร่วมกับหลวงปู่มาก่อน ถึงได้พบก็ไม่สนใจ เห็นเป็นสิ่งไร้ค่า...ห้า...ฮา...ฮ่า)

สุดท้ายครับ เก่งนะ ที่ลดน้ำหนักได้ขนาดนี้ น่าจะเอาความเก่งมาใช้ให้เป็นเรื่องเป็นราวเด้อ

เราจะไม่ได้พบกันอีกในกระทู้นี้ ไปละ

16. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ไม่เคยรู้เลยว่าพี่เอ๋ทุกข์มากขนาดนี้เรื่องกรรม...ก้อยเองคงช่วยเป็นกำลังใจให้พี่เอ๋อยู่ในสัมมาทิฏฐิ เพราะตัวก้อยเองก็จัดเป็นผู้ไม่รู้เหมือนกัน แหะๆยังไงก็แผ่เมตตา ขออโหสิกรรม และอโหสิกรรมให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆน่าจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย (ตอบแบบผู้ไม่รู้นะคะ)ส่วนเรื่องรูปกาย ถ้าพี่เอ๋เห็นก้อยแล้วจะรู้ว่ายังมีคนที่ตัวบิ๊กๆกว่าพี่เยอะอ่ะ จริงๆเราสองคนก็คล้ายๆกันนะ เพราะก้อยมีปัญหาสุขภาพเรื่องตัวบวมบ้าง น้ำหนักพยายามลดมาร่วมสิบปีจนป่านนี้ก็เพิ่มเอ๊า เพิ่มเอา ^^" ตอนนี้ทำใจแล้วค่ะ แค่สุขภาพเราแข็งแรงก็โอเคอ่ะ อ้วนก็ช่างมัน เพราะวันนึงร่างกายก็ต้องคืนสู่ธรรมชาติกลายเป็นเถ้าธุลีดินเรื่องความรัก..ก็เคยรู้สึกนะ แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกเฉยจนเหลือความรู้สึกที่ว่ารักเพศตรงข้ามหรือความรักแบบแฟนนั้นเป็นอย่างไรน้อยมากๆ (แทบไม่รู้สึกเลยก็ว่าได้) เดี๋ยวนี้นี่รู้สึกได้ว่าอยู่คนเดียวได้ ยืนด้วยลำแข้งตัวเองได้นี่ เกิดมาก็เกิดมาคนเดียว อยู่คนเดียว ตายคนเดียวจะเป็นไร; D

17. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าวัตถุสิ่งใดที่เป็นของอาถรรพ์หรือทำจากมนต์ดำ(เดรัจฉานวิชชา) ให้เสกเป่าหรือทำน้ำมนต์รดหรือเสกทรายหว่าน(ถ้าเป็นสถานที่) ถ้าจะทำลายล้างสิ่งนั้น ใช้เสกคาถาจำนวนคาบตามกำลังวันดังนี้ครับ

นะโมพุทธายะ ฯ สารังเธตีถะ สัตตานัง สาเรติ อะมะตัง ปะทัง สะระถิ วิยะ สาเรติ สาระธัมมัง นะมามิหังฯ

กำลังวันมีดังนี้ครับ
    วันอาทิตย์มีกำลัง หก
    วันจันทร์ มีกำลัง สิบห้า
    วันอังคาร มีกำลัง แปด
    วันพุธ มีกำลัง สิบเจ็ด
    วันพฤหัสฯมีกำลัง สิบเก้า
    วันศุกร์ มีกำลัง ยี่สิบเอ็ด
    วันเสาร์ มีกำลัง สิบ

18. หนูมาลี

ขอบคุณมากคะ นี่เอ๋จดคาถาคุณมาแล้วนะคะ

19. kamm

kamm เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ ถ้าอยากทราบว่าคนเองเป้นอะไรนะค่ะลองไปหาหลวงปู่ที่วัดหว้าเอนนะค่ะ ที่จ.ปราจีนนะค่ะท่านเก่งเรื่องไสยนะค่ะ ชอบช่วยโยมนะค่ะท่านรักษาได้ค่ะเพราะว่าไปเห็นเองมากับตาแล้วนะค่ะ แล้วท่านอาจจะมีวิธีดีๆที่จะแนะนำคุรให้ปฎิบัติก้ได้ค่ะเพราะว่าเราก็ต้องช่วยตัวเองด้วยนะค่ะ หากอยากทราบทางโทรที่ 04-0889422 นะค่ะแล้วเขาก็จะอิบายคุณเองแหละค่ะลองดูนะค่ะ เพราะว่าเผื่อว่าจะได้หมดกรรมสักทีนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะเพราะว่าเมื่อก่อนก็ไม่เชื่อแต่ไปปฎิบัติกับท่านเลยได้เห็นกับตานะค่ะว่าของพวกนี้นะมีจริงๆนะค่ะ ลองดูนะค่ะ

20. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อดทนอีกหน่อยนะครับ แล้วหาทางไปเป่ายันต์เกราะเพชรให้ได้ ..... ติดตามข่าวไว้นะครับ ถ้าทนไม่ไหวลองไปฝังเหล็กไหลที่วัดถ้ำแฝดสิครับ กันผีกันคุณไสย์ได้หมด ....

แล้วแนะนำอีกอย่าง อย่า โพสท์รรูปจริงครับ เน้นอย่า โพสท์รูปจริงครับ เขาจะเอารูปเราเป็นสื่อได้ง่าย