ให้บูชาพระเครื่องหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'หลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า' ตั้งกระทู้โดย moddang, 23 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดพระเกจิแห่งพระนครศรีอยุธยา
    หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก

พระเครื่องทุกชิ้นที่ผมนำมาลง แท้และทัน 100% ไม่แท้ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยไม่มีเงื่อนไขครับ กำไร 1 ใน 3 ผมนำไปชำระหนี้สงฆ์และทำบุญตลอดครับ ดังนั้นผู้ที่บูชาพระจากผมก็ถือว่ามีส่วนในบุญนี้เช่นเดียวกัน โมทนาครับผม

การจัดส่งสินค้า
    ผมจะจัดส่งทางพัสดุแบบ EMS ให้ฟรีทุกรายการครับ ผมไม่มีหน้าร้านครับ แต่ถ้าท่านสะดวก สามารถเดินทางมารับสินค้าที่บ้านผมได้ครับ แต่ต้องโทร.มานัดก่อนนะครับ

ชำระเงินเข้าบัญชี
    ธนาคาร ธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี นายเวธทา นรนิธิวรรณ
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์
    สาขา บางรัก
    เลขที่บัญชี 242-0-29615-0

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2008
  2. moddang

เหรียญหลวงพ่อกลั่น (หลวงปู่ดู่ วัดสะแก)

เหรียญหลวงพ่อกลั่น (หลวงปู่ดู่ วัดสะแก)

เหรียญหลวงพ่ออุปัชฌาย์กลั่น วัดพระญาติการาม สร้างประมาณปี พ.ศ. 2512 สร้างโดยวัดสะแก

ให้บูชา 1,500 บาท (รวมค่าจัดส่งแล้ว)

โทร.0897710885

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2008
  3. moddang

เหรียญปั๊มรูปไข่ พระนาคปรก ปี29 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เหรียญปั๊มรูปไข่ พระนาคปรก ปี29 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เหรียญปั๊มรูปไข่ พิมพ์พระนาคปรก (ขนาดเล็ก) ปี 2529 สร้างโดยคณะศิษย์ นำโดย คุณสุธันว์ สุนทรเสวี หลวงปู่ดู่ อธิษฐานจิตปลุกเสก

ให้บูชา 1000 บาท (รวมค่าจัดส่งแล้ว)

โทร. 089 7710885

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  4. moddang

พระพุทธรูปหลังโบสถ์ ปี19 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

พระพุทธรูปหลังโบสถ์ ปี19 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เหรียญปั๊มพระพุทธรูปหลังโบสถ์ โดย คณะศิษย์วรจักร จัดสร้างขึ้นใน ปี 2519 สภาพสวยเดิม หลวงปู่อธิษฐานจิตแล้วพร้อมรอยจารหลวงปู่ดู่

ให้บูชา 1,500 บาท (รวมค่าจัดส่งแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2008
  5. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมนาครับ กราบหลวงปู่ดู่ครับ

6. moddang

พระพิมพ์วัดตะไกร พิมพ์หยดน้ำ เนื้อผง ปี20 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

พระพิมพ์วัดตะไกร พิมพ์หยดน้ำ เนื้อผง ปี20 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เป็นเนื้อผง ผสมผงจักรพรรดิ์ สภาพสวย เก่าธรรมชาติ ราคาเบา น่าเก็บมากครับ

ให้บูชา 650 บาท (รวมค่าจัดส่งแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  7. moddang

การสร้างพระ

หลวงปู่ดู่เคยเล่าให้ศิษย์ฟังอยู่เสมอว่า การสร้างพระพุทธรูปนั้น จะมีอานิสงส์มาก แม้จะองค์เล็กเท่าต้นหญ้าคา ก็จะมีอานิสงส์ถึง 5 กัปป์ หลวงปู่ยกตัวอย่าง เช่น คนที่สร้าง หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อบ้านแหลม หลวงพ่อไร่ขิง ตอนนี้เขาเหล่านั้นยังเป็นเทพบุตรเทพธิดา และพรหมในชั้นต่าง ๆ เสวยความสุขอย่างไม่มีจบสิ้น เพราะผลบุญที่ได้นี้มันต่อเนื่อง เมื่อมีคนไปกราบไปไหว้หลวงพ่อที่หนึ่ง สายบุญเหล่านั้นก็จะไหลไปยังเทพบุตรเทพธิดาอย่างต่อเนื่องเหมือนสายน้ำตก แกก็ลองนึกดูเถิดว่าวัน ๆ หนึ่งมีคนไปกราบหลวงพ่อเหล่านั้นมากเพียงไร

ลูกศิษย์หลวงปู่เป็นส่วนมากจึงชอบสร้างพระเพราะหลวงปู่ไม่ได้กำหนดให้ผู้ใดผู้หนึ่ง ผูกขาดในการสร้างของท่าน คณะใดกลุ่มใดมีศรัทธาจะสร้างเพื่อเป็นกุศลต่อตนเองและส่วนรวม หลวงปู่ก็จะอนุญาตอยู่เสมอและหลวงปู่จะอนุโมทนาต่อเขาเหล่านั้นเป็นอย่างดี

มีคนไปถามหลวงปู่ว่า "หลวงปู่ครับ พระของหลวงปู่นั้นมีเสื่อมไหม?" หลวงปู่ตอบให้ฟังว่า "หลวงพ่อสิม วัดถ้ำผาปล่อง ท่านอธิษฐานพระของท่านให้เสื่อมเมื่อสิ้นพุทธศาสนา แต่พระข้า ขออธิษฐานว่า ถ้าละลายกลายเป็นน้ำเมื่อใด เมื่อนั้นหละแก ก็จะหมดพุทธานุภาพ" แม้หลวงปู่จะไม่สรรเสริญให้ลูกศิษย์ติดวัตถุมงคล ให้ยึดการปฏิบัติให้ออกจากการพ้นทุกข์ แต่หลวงปู่ก็บอกว่า พวกแกติดวัตถุมงคลดีกว่าไปติดวัตถุอัปมงคล

พระเครื่องของหลวงปู่ดู่โดยเฉพาะพระผงนั้น ยิ่งโดนน้ำยิ่งแกร่งครับ ดังนั้นผู้ที่มีอยู่กับตัวสบายใจได้ครับ

8. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

มารอชม ของสวยงาม เข้มขลังครับ

งบเดือนนี้หมดแล้วครับ..สาธุ

9. sukhumss

sukhumss สมาชิก

11 พฤษภาคม 2008
    โค๊ดที่ฐานพระรอยตะไบหยาบๆมีไหม และรุ่นนี้เป็นแบบหล่อแบบมีก้านที่ฐานหรือไม่มีครับ

10. ruicosta

ruicosta Active Member

4 มิถุนายน 2008
    จองครับพี่มด เดี่ยวไปเอาที่บ้านบางรักเลยนะครับ

11. korachaa

korachaa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับ ขอจอง
    1 พระปิดตาเนื้อผงจักรพรรดิ์ 1 องค์
    2. ลูกอมมณีนพรัตน์ 1 องค์

และต้องทำอย่างไรต่อไปครับ ขอบคุณครับ

12. moddang

จองแล้วก็รบกวนโอนภายใน 3 วันครับผม หลังจากโอนแล้วรบกวนโทร.มาบอกชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งด้วยครับ ผมจะจัดส่งทางพัสดุ(EMS) ให้ฟรี ครับ

ชำระเงินเข้าบัญชี
    ธนาคาร ธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี นายเวธทา นรนิธิวรรณ
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์
    สาขา บางรัก
    เลขที่บัญชี 242-0-29615-0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2008
  13. korachaa

ผมรู้สึกสนใจพระเหนือพรม พิมพ์ใหญ่นะครับ แต่ไม่ทราบราคา ว่าจะโทรถามอยู่เหมือนกัน

ตอนนี้จองวัตถุมงคลไว้หลายรายการ เบี้ยเริ่มหมด ขอบคุณครับ

14. korachaa

คุณมดแดง
    ขออนุญาติเปลี่ยนรายการที่ 1 พระปิดตาเป็นพระเหนือพรหม พิมพ์ ใหญ่นะครับ 1 องค์
    รายการที่ 2 เหมือนเดิมครับ ลูกอมมณี นพรัตน์ 1 องค์
    ผมดูพระไม่เป็น แต่อ่านประวัติแล้วอยากได้ มาแก้ดวงนะครับ ผมเชื่อคุณมดนะครับ
    ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้จะโอนไป 3,150 บ.นะครับ ขอบคุณครับ

15. aor1411

aor1411 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    เหรียญเศรษฐี เนื้อทองแดง ปี 31 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    ให้บูชาเท่าไรครับ

16. moddang

เหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ (หลวงปู่ดู่ วัดสะแก)

เหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ (หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก)

อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ 2 ครับ สภาพสวยเดิม

17. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมมีพระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ อยู่ สนใจที่จะแลกเปลี่ยนกับ
    เหรียญยันต์ดวง ปี26 หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก+เหรียญธรรมสภา ปี 38 เนื้อทองแดง หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน ...ไม่ทราบคุณมดแดงสนใจแลกเปลี่ยนพระกันไหมครับ ???

18. korachaa

ผมโอนให้แล้วครับ ที่อยู่ส่ง MMS ไปแล้วครับ รบกวนตรวจสอบดู และขอคำแนะนำในการบูชาด้วยครับ

19. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    จองพระพรหมเกศาปี32 ครับ

20. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ปู่ทวดบัวข้าง ปี 20 เท่าไหร่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้