ใครไม่เชื่อเรื่องพญานาคต้องดู

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย กัณฑกะ, 10 ตุลาคม 2011.

1. กัณฑกะ

กัณฑกะ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้ได้โดยบังเอิญก่อนออกพรรษา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      26,127
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      12,757
  2. กัณฑกะ

3. ลมพัดมา

ลมพัดมา Active Member

9 พฤศจิกายน 2009
    อยากทราบ สถานที่ วัน เวลา บอกได้มั้ยคะ

4. jaochary

jaochary สมาชิก

หากใครยังไม่ค่อยเชื่อได้เห็นรูปเพียงเท่านี้ก็คงจะยังไม่เชื่อ เหตุเพราะในจินตนาการของคนส่วนใหญ่พญานาคต้องมีรูปร่าง หน้าตา และรายละเอียดตามลำตัวคล้ายๆกับรูปพญานาคที่อยู่บนกล่องไม้ขีดไฟ (รูปลักษณะแบบนี้หากให้ฝรั่งดู ก็คงบอกเป็นปลาสายพันธุ์หนึ่งเท่านั้น)

5. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

6. nokoko

nokoko เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกหลานแห่งปู่พญานาคราช

เรื่องนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลค่ะซึ่งเป็นปัจจัตตัง
    ครั้งหนึ่งพวกเราได้เดินทางไปวัดถ้ำสุขเกษมสรรค์และได้ร่วมกันสร้างพระปางมารวิชัยคงไม่ต้องเล่ามากมายนะค่ะในกลุ่มฐานะเพื่อนๆรู้กันว่าสร้างเพื่ออะไรบ้าง....แต่มีสิ่งสำคัญที่อย่างจะบอกคืนที่เราได้ไปค้างที่นั่นพวกเราไม่สามารถนอนหลับได้เลยแต่มีบางสิ่งที่เราได้รับมาจากที่นั่น.......คือมนต์แห่งการระลึกถึงปู่พญานาคราช...........ที่อยากบอกเพราะฝนตกมากน้ำจะท่วม.......ถ้าเราทุกคนหมั่นสวดภาวนาโดยเฉพาะลูกหลานเชื้อสาย (ขอพูดแบบอภินิหารแล้วกันนะค่ะ) แห่งปู่พญานาคราชก็ยิ่งเป็นการดีจะได้ทั้งการบูชาและการภาวนาไปพร้อมกัน.......ครั้งหนึ่งบ้านของพวกเราฝนตกบ่อยแต่ถ้าตกนานๆน้ำจะท่วมเพราะการระบายไม่ดี.....เราใช้คาถานี้เป็นประจำฝนตกจริงแต่หยุดทันที.....และบางครั้งเราเห็นรอบๆบ้านเราไกลออกไปประมาณ 200 เมตรมีฝนตก พวกเราสังเกตหลายครั้งแล้วว่ามีจริงๆสิ่งที่เราได้ประสบ.......แต่คนใช้คาถาควรมีศิล5 เป็นพื้นฐานและภาวนาสมาธิและขัดลอกอกุศลตนเองบ่อยๆรวมทั้งอย่าเขียนคาถาแล้วนำไปวางในที่ไม่สมควรและควรบูชาระลึกถึงปู่เสมอ........คาถานี้จะได้ผลจริงๆ.....กล่าวมามากมายก็อยากให้ภาวนาเพื่อเป็นกำลังช่วยกันทั้งบ้านเมืองของเรา......อานุภาพไม่ใช่แค่เรื่องเดียว....ใครมีของดีประจำตัวก็ลองดูเอาเอง........นะโม 3 จบ ระลึกถึงพระรัตนตรัยครูบาอาจารย์
    " สุทโธนาคา วิรังคะเย คะเย กาเยนะ " 3 จบ แล้วภาวนาไปเรื่อยๆ ระลึกถึงปู่จะจุดธูปก็ได้ 7 ดอก เป็นความเชื่อนะค่ะและก็ไม่มีข้อมูลอะไรนอกเหนือจากนี้แล้วนะค่ะใครทำใครได้รู้เห็นเองนะค่ะ

7. กัณฑกะ

ในการสัมมนาทางวิชาการ เรื่อง “พญานาค สื่อปริศนาวิทยาศาสตร์ ในศตวรรษที่ 21” ที่ห้องประชุมสำนักศิลปะและวัฒนธรรม ม.ราชภัฎอุดรธานี

พ.ต.อ.ชยรพ สายจันยนต์ ผกก.สภ.อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ ซึ่งเคยบอกวันที่พญานาคบึงโขงหลง ปู่อือลือ มาปรากฎตัวให้ชมหลายครั้ง โดยล่าสุด พ.ต.อ.ชยรพ ได้กล่าวในงานสัมมนาดังกล่าวว่า ในวันออกพรรษานี้ได้ถามเจ้าปู่อือลือแล้ว ท่านจะมาปรากฏให้เห็นอีกเวลา 16.00 น. วันที่ 12 ตุลาคมนี้ ที่บึงโขงหลง พร้อมทั้งจะมีบั้งไฟพญานาคให้ดูด้วย 39 ลูก และเวลา 22.09 น. ตนได้เตรียมจุด โคมลอย , ตะไล และพลุ อย่างละ 99 ลูกถวายด้วย
    ช่องของ witsanutripprasert - YouTube

8. กัณฑกะ

วันออกพรรษา หรือ วันปวารณาออกพรรษา เป็นวันสำคัญทางพุทธศาสนาวันหนึ่งในประเทศไทย วันออกพรรษา คือ วันที่สิ้นสุดระยะการจำพรรษาเป็นเวลา 3 เดือน (นับตั้งแต่วันเข้าพรรษา) เรียกอีกอย่างหนึ่งว่า “วันมหาปวารณา” คำว่า “ปวารณา” แปลว่า “อนุญาต” หรือ “ยอมให้” ใน วันออกพรรษา นี้พระสงฆ์จะประกอบพิธีทำสังฆกรรมใหญ่ เรียกว่า มหาปวารณา เป็นการเปิดโอกาสให้ภิกษุว่ากล่าวตักเตือนกันได้ เพราะในระหว่างเข้าพรรษา พระสงฆ์บางรูปอาจมีข้อบกพร่องที่ต้องแก้ไข การให้ผู้อื่นว่ากล่าวตักเตือนได้ ทำให้ได้รู้ข้อบกพร่องของตน และยังเปิดโอกาสให้ซักถามข้อสงสัยซึ่งกันและกันด้วยซึ่งจะตรงกับวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 11 (ประมาณเดือนตุลาคม) หลังวันเข้าพรรษา 3 เดือน ตามปฏิทินจันทรคติไทย

9. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ภาพตัดต่อหรือป่าวครับ

10. ลมหายใจสุดท้าย

ลมหายใจสุดท้าย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เหมือนภาพตัดต่อมาก น้ำที่กระเซ็นไปคนล่ะทางไม่เป็นธรรมชาติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  11. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ผมลูกหลานพ่อปุ่ชิฟมั้งครับ

12. Creation_mc

Creation_mc สมาชิกใหม่

เหมือนตัดต่อนะคับ เพราะเคยเห็นงูขึ้นจากน้ำ น้ำตรงที่งูึขึ้นจะเป็นวงๆ แต่นี้น้ำแตกกระเซ็น

ไม่ได้ลบลู่คับ แต่พูดตามที่เห็นครับ

13. allfornine

allfornine Active Member

10 พฤษภาคม 2009
    ดูจากน้ำกระเซ็น ก็รู้แล้วครับว่า ตัดต่อ รึไม่ก็อาจจะ CG

เชื่อเรื่องพยานาค 80% ครับ

14. thithasiri

thithasiri สมาชิก

เรื่องพญานาค ผมเชื่อครับ เเต่ภาพนี้ ปลอม ขออภัย ถ้ามันไปขัดใจใครนะครับ

15. chate_SP

chate_SP เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    ไม่มีเหตุผลที่จะเลื้อยข้ามฝาย

16. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

จริงของเอ็งเชียว ถ้ำรูแล บาดาน ท่านก็มีแยะไป จักมาเลื้อยข้ามฝ่ายด้วยประการใด

17. กูไม่กินPALA

กูไม่กินPALA สมาชิก

เคยดูเรื่องจริงผ่านจอครับ สรุปเป็นคลื้นเรือหางยาวครับ

18. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

เคลื่อนแบบนั้น ผมไปยืนดูที่เจ้าพระยาบนสะพานซังฮี้เนี่ย เต็มเลย พญานาคเต็มเลย

ผมเชื่อว่าพญานาคมีจริง แต่เคลื่อนน้ำที่บึงโขงหลงเนี่ยผมไม่เชื่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  19. DarKKazE

DarKKazE เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ปู่นาคา เนี่ยผมเชื่อนะครับว่าท่านมีจริง

แต่รูปที่ให้มาดูเนี่ย แปลกๆไม่สมจริงนะครับ

20. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    งะงูงู ใหญ่