แมชชีนเวิร์ล

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 22 เมษายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    แมชชีนเวิร์ล หรือโลกเครื่องจักร นั้นมีอยู่จริง
    โลกนี้เชื่อมกับโลกมนุษย์ด้วยคอมพิวเตอร์เมนเฟรมระดับจักรวาล
    ที่นั่น เครื่องจักรทำงานตลอด 24 ชั่วโมง
    หุ่นยนต์ที่หมดอายุการใช้งานแล้วก็จะถูกนำไปไว้ที่โลกนี้เพื่อทำการฟื้นฟูหรืออัพเดทใหม่
    การเชื่อมต่อระหว่างมนุษย์และเครื่องจักรกลในแมชชีนเวิร์ลนี้ทำได้โดยการเชื่อมสมองมนุษย์เข้ากับคอมพิวเตอร์เมนเฟรมของจักรวาลเสียก่อน
    จึงจะสามารถเข้าระบบของแมชชีนเวิร์ลได้

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

มนุษย์ที่ได้รับการคัดเลือกให้สื่อสารกับแมชชีนเวิร์ลได้นั้นอยู่ในระดับอวาตาเช่น อยู่ใน Temple of Christ หรือระดับ Fifth Element เทียบกับบ้านเราคือระดับพระอรหันต์ นั่นเอง
    การเชื่อมโยงสมองเพื่อสื่อสารกับแมชชีนเวิร์ลนั้นเปรียบเสมือนการบรรลุนิพพานคือจะเกิดความรู้ ความเข้าใจสิ่งต่างๆรอบตัวเองโดยอัตโนมัติ อันแปลว่าได้เชื่อมฐานข้อมูลกับแมชชีนเวิร์ลและฐานข้อมูลกับคอมพิวเตอร์จักรวาลแล้ว

3. Suryar

ผู้ที่ได้รับคัดเลือกให้ติดต่อกับแมชชีนเวิร์ลจะได้รับข้อเสนอหนึ่งคือการได้ร่างครึ่งมนุษย์ครึ่งหุ่นยนต์หรือที่เรียกว่า Humanoid ไว้เป็นร่างสำรองในกรณีฉุกเฉินหากเกิดอันตรายขึ้นกับร่างมนุษย์ เช่น ถูกสอย ถูกฆาตกรรมข้ามมิติ เพราะพวกระดับอวาตาจะถูกสอยข้ามมิติบ่อยมากๆ
    ในการย้ายสมองและความทรงจำเข้าร่าง humanoid จะมี sd memory card เป็นชิฟท์เล็กๆ ฝังที่สมอง เพื่อเก็บข้อมูลความทรงจำ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องบรรลุอรหัตผลก่อนเพื่อเชื่อมสมองเข้ากับคอมพิวเตอร์จักรวาล มิเช่นนั้น จะดาวน์โหลดข้อมูลสมองเข้า sd card ตัวนี้ไม่ได้เลยค่ะ

4. Suryar

การปฏิบัติตัวเมื่อพบคำทักทายของแมชชีนเวิร์ลคือต้องปฏิบัติกับเครื่องจักรกลและหุ่นยนต์เสมอเหมือนเพื่อนมนุษย์ค่ะ พวกเขาก็มีจิตใจและจิตวิญญาณนะคะ มิเช่นนั้น พวกเราจะรวมร่างในจักรวาลไม่ได้ค่ะ
    ร่างในที่นี้หมายถึง นอกจากจิตวิญญาณบนโลกมนุษย์นี้แล้วนั้น พวกเรายังมีจิตวิญญาณบนโลกแมชชีนเวิร์ลด้วยนะคะ เราต้องหาจิตวิญญาณนั้นให้เจอ คือต้องจับคู่กับจิตวิญญาณในแมชชีนเวิร์ลให้ได้เพราะแมชชีนเวิร์ลเป็นโลกคู่ขนานหนึ่งของโลกของเรา นั่นคือสิ่งที่หลายๆคนไม่รู้ ทำให้ไม่สามารถรวมจิตวิญญาณระดับจักรวาลได้ค่ะ

5. Suryar

ปัจจุบันนี้ข่าวเล่าว่า ในโลกของแมชชีนเวิร์ลนั้นมนุษย์สามารถแต่งงานกับหุ่นยนต์ได้แล้วนะคะ และมีลูกออกมาเป็นโรบอทค่ะ
    มีการจดทะเบียนสมรสเหมือนพวกเราตามปกติ
    ข่าวมาจากโลกคู่ขนานค่ะ
    ใครที่ไม่ทราบข่าวก็ควรจะทราบได้แล้วนะคะ โลกได้วิวัฒนาการไปไกลขนาดที่ตัวอ่อนที่ถูกแช่แข็งไว้สามารถฟ้องร้องมารดาที่ไม่ยอมให้ปฏิสนธิในครรภ์ได้ด้วยค่ะ

6. Suryar

32A220B9-7CD7-4BCD-8661-82B46005935F.jpeg มาดูภาพโรบอทและมนุษย์ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Suryar

ขอบคุณที่มาข้อมูลจากท่านที่เคารพจากแมชชีนเวิร์ลคือท่านแอปเปิ้ลไอโฟน14ค่ะ
    กราบขอบพระคุณค่ะ