แบ่งปันความรู้การใช้โปรแกรมมิกซ์เพลง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 8 มีนาคม 2008.

1. น้อย1234

น้อย1234 สมาชิก

ขอบคุณมากเลยคะ

2. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

มีโปรแกรมแบบไม่ทดลองใช้มั้ยครับ เพราะผมโหลดมาแล้วใช้ได้แป๊บเดียวต้องเสียกะตังค์อะครับ...

3. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

พอดีเคยโพสไว้ จ๊ะ อันนี้เป็นทางเลือกหนึ่งค่ะ

เพิ่งไปซื้อโปรแกรมมา โปรแกรมมิกซ์เสียง มีเยอะมากกกกกกกกก ตาลาย
    ก็ไปหาแต่ อันนี้แหละ ปอบอกว่า ง่ายก็ง่ายด้วย
    ถ้าพี่ทำได้ ใครๆก็คงทำได้ เพราะพี่ไม่เก่งเลย มั่วๆ มาตลอด

ที่เสรี แผ่นละ ขายแผ่นละ 120 บาทค่ะ มีโปรแกรมอยู่ในนั้น ประมาณ 20 โปรแกรมได้
    แต่ถ้าโปรแกรม ใหญ่ๆ อย่าง Adobe Audition 1 แผ่นจะมี 1 โปรแกรม เท่านั้น
    ก็ดีนะคะ มันจะได้คุณภาพที่ดีกว่า มีโปรแกรมย่อยๆครบ

ส่วนที่ซีคอน 200 บาท
    ส่วนที่อื่นๆ ไม่รู้ ไม่เคยถาม

ไม่ชอบโหลดจากเน็ต มันไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไร ซื้อมาโหลด 1 นาทีเสร็จเลย

4. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่นิม คนสวย เรียกพี่นิม คงไม่ว่าอะไรนะครับ...

5. นิรันชรา

นิรันชรา Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2008
    กลับเมืองไทย ว่าจะไปขนมาเหมือนกัน ไอ้โปรเเกรม มิกซ์เสียงนี่ 5555

ทามเป็นเรื่องเป็นราว มีเเบบ เเต่งออกมาเเร้วว เสียงดีก่า บี้เดอะ สตาร์ไหม๊ค๊า 55555

6. Cherry45

Cherry45 สมาชิก

แล้วมีเสียงที่ทำกล่องดนตรีไหม๊ค๋ะ ใช้เสียงอะไรเป็นต้นแบบ

7. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
  8. yuth_111

yuth_111 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณมากมาย จะลองเอามาใช้ดูครับ

9. yuth_111

น่าสนใจทีเดียวครับ ปกติผมใช้ sonar cakewalk แต่ราคาแพงมาก ทำให้ทั่วๆไปไม่สามารถเอามาใช้ได้ (ที่ใช้ก้อเป็นของเถื่อน) จะลองโปรแกรมตัวนี้ดู

10. yuth_111

อยากให้ทุกๆคนใช้โปรแกรมถูกต้องตามกฏหมายนะครับ ตอนนี้กฎหมายลิขสิทธิ์เริ่มเข้มงวดแล้ว...โดยเฉพาะส่วนที่เกี่ยวข้องกับเพลง ถ้าใช้ของฟรี โดยไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ ย่อมดีกว่าของเถื่อนแน่นอน จริงไหมครับ???

11. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เเหมก็พี่ยุทธ ทามงาน บริบัทเพลงนิ อิอิ ก็เรยย เอาจิงเอาจัง ซีเรียส 555

เเต่ก็จิงฮะ ใช้ของ ถูกลิขสิท คิคิ

12. hmong44

hmong44 สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ !

13. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณ..คุณมะลิครับผม...ที่มีของดีๆมาฝากกันครับ..อย่างนี้ต้องลองแล้วล่ะครับ.....

14. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับ

15. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ครับ..สำหรับท่านที่ได้ดาวน์โหลดโปรแกรมนี้ไปใช้แล้วหรือกำลังจะดาวน์โหลด โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมทดลองใช้ครับและทดลองใช้งานแค่30วันครับหลังจากนั้นต้องเสียเงินซื้อ
    แต่ผมมีซีเรียล นัมเบอร์มาฝากครับ หลัง Install เสร็จแล้วใส่ซีเรียล นัมเบอร์ที่ผมแจ้งข้างล่างนี้ลงไป..รับรองไม่มีวันหมดอายุครับ และใช้แบบถาวรครับ
    ซีเรียล นัมเบอร์ Acoustica Mixcraf

Name: NeoX TEAM Serial: 09LXE-MNHI4-CDG4T-PSBVC
    ขอให้สนุกกับการร้องเพลงครับ ขอขอบคุณพี่มะลิที่มเอื้อเฟื้อโปรแกรมดีๆมาฝากพวกเราครับ

16. nont48

nont48 เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงขอขอบคุณ คุณมะลิมากๆครับ ที่มาแบ่งปันความรู้เป็นวิทยาทานในนี้

มีนิดให้นิด มีมากให้มากครับ บุญกุศลนั้นจะตกถึงท่านเท่ากันแล..... สาธุ 5555

..............................................................................

ณ. ที่นี้ ลุงต้องขอโทษกับคุณมะลิ (และทุกคน )ด้วยครับ ที่ลุงหายเงียบไปอย่างไม่มีปี่มีขลุ่ยเสียนาน

ไม่ใช่ไรหรอก คอมลุงพังครับ งานก็หนัก เลยไม่มีกะจิตกะใจเอาคอมไปซ่อม หรือซื้อใหม่ (ไม่มีกะตังค๋ด้วยแหละ 555 )

ตอนนี้ลุงได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ เป็นโน๊ตบุควินโดว์วิสต้าที่น่ารำคาญมาก

โปรแกรมต่างๆ ที่เคยใช้มาหลายปีก็ใช้ไม่ได้แล้วตอนนี้ เสียดายจริงๆ

เฮ้อ ทำให้คนแก่เซ็งอีกแล้ว ไอ้คอมตัวนี้

วันหน้าลุงจะเข้ามาพึ่งพาหาความรู้กับพี่ๆ น้องๆ และหลานทุกคนใหม่นะครับ มีหลายเรื่องเลยตอนนี้ที่อยากรบกวน แต่วันนี้ลุงขอไปคร๊อกๆ ก่อน ไม่ไหวแล๊ว นอนดึกทุกคืน มองหาฝามหล่อไม่เจอเลย 555555

17. arai

arai สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2008
    ต้องขอขอบคุณด้วยนะคะ ที่มีน้ำใจนำสิ่งดี ๆ มาบอกให้กับท่านสมาชิกที่ไม่รู้นะคะ หาโปรแกรมและวิธีใช้มาเหมือนกันนะคะ แต่พอได้เข้ามาเห็นแล้วและมีวิธีการให้เราได้รับรู้ด้วยนะ ขอยอมรับเลยนะคะ สุดยอดมาก ๆ เลย ยังไงก็ต้องขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ จะได้เอาไปใช้ได้แระ หลังจากหามานานแล้วนะ อิอิ

18. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจัง ที่หลายๆ คนนำไปใช้ได้สมปราถนา ^^ ยินดีมากๆ ค่ะ
    โปรแกรมตัวนี้ ตอนแรกโหลดมาลองใช้ดูก่อน ทำได้ ง่าย น่าพอใจ
    มะลิก็เลยซื้อมาใช้เลยค่ะ

คุณลุงนนท์ คะ หายไปตั้งนาน นึกว่าไปเมืองจีนซะอีก คุณลุงมีอะไรจะให้ช่วย
    บอกได้เลยนะคะ พีเอ็มมาก็ได้ค่ะ

^.^

19. ยิว

ยิว บุคคลทั่วไป

ขอบจัยครับ

ขอพระคุณอย่างสูงสำหรับความรู้ที่ได้นะครับ
    ถ้ายังไงเเล้ว ผมมิกซ์เสียงไห้น่าฟังแล้วผมจะเอามาไห้ฟังนะครับ

20. thammawut

thammawut สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2007
    อากาศดี