แบ่งปันความรู้การใช้โปรแกรมมิกซ์เพลง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 8 มีนาคม 2008.

1. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    เก่งจริง ๆ คนสวยใจดี..เสียงก็ดี อนุโมทนา ในความเมตตา กรุณา ของคุณมะลิ จริง ๆ ครับ

2. moreneed

moreneed เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณมะลิ ต้องลองหน่อยละ

::

3. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีๆ นะคับ ไว้จะลองๆ ทำดู อิอิ

4. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    เยี่ยม

นักเรียนมาเข้าห้องเรียนอีกคนแล้วครับ ขอบคุณอาจารย์มะลิ ที่เข้ามาเลคเชอ
    ขอเวลาลูกศิษย์ ไปทบทวนบทเรียนสักพักก่อนนะครับ แล้วจะนำไปพัฒนา
    ตัวเองเข้าสู่วงการ โป๊งโป๊งชึ่ง!...ต่อไป 55555 ขอบคุณครับ

(f)

5. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

โพสที่ 4

เพิ่งแก้ข้อความใหม่ นะคะ (พิมพ์ตัวสีแดงไว้)

,,

7. jasminine

เอ...น้องกาย ไปโหลดมาใช้ฟรี แต่ก็มี effect ที่มะลิบอกนะคะ
    รึว่าตอนนี้ เวอร์ชั่นใหม่ (เวอร์ชั่น 4 แล้ว) เค้าเปลี่ยนให้ทดลองได้เท่านั้นหนอ

ไม่ทราบคนอื่นๆ เป็นแบบเดียวกับคุณ dogsman หรือเปล่าคะ?

ขอดูก่อนนะคะ คุณ dogsman

8. jasminine

เป็นอาจารย์ซะที่ไหนคะ อิอิ รู้มาจิ๊ดเดียวเอง ยังไม่เก่งเลย
    เค้าเรียกว่า เฮ่อ ค่ะ รู้คนเดียวไม่สนุกต้องบอกเพื่อนๆ ต่อ อิอิ

ไหนคะ โป๊งโป๊งซึ่ง รออยู่ค่ะ ขอมันส์ๆ ซักเพลงเถิด ได้ประประโปรดดด

9. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะน้องปอ

แล้วจะมาตามอ่านคะ

(f) (f) (f) (f) (f)

10. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1032877 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 11:48 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #28 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>jasminine<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1032877", true); </SCRIPT>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เอ...น้องกาย ไปโหลดมาใช้ฟรี แต่ก็มี effect ที่มะลิบอกนะคะ
    รึว่าตอนนี้ เวอร์ชั่นใหม่ (เวอร์ชั่น 4 แล้ว) เค้าเปลี่ยนให้ทดลองได้เท่านั้นหนอ

ไม่ทราบคนอื่นๆ เป็นแบบเดียวกับคุณ dogsman หรือเปล่าคะ?

ขอดูก่อนนะคะ คุณ dogsman
    -----------------------------------------------------------------------
    เค้าให้ทดลองใช้ 14 วันคร๊าบบ!! แต่งเสียงไม่ได้แล้วมั้งคร๊าบบ!!แง๊ แง๊!!
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. jasminine

ค่ะ ทดลองใช้ฟรี ได้จำกัดวันค่ะ ตอนที่มะลิโหลดเวอร์ชั่น ๓ มาใช้
    ทดลองใช้ฟรี ๗ วัน ตอนนี้เพิ่มเป็น ๑๔ แล้วเหรอเนี่ย

บางคนไม่ได้ซื้อก็ใช้ฟรีอยู่อย่างนั้น คือ uninstall แล้ว install ใหม่
    (ไม่ทราบว่าดีหรือเปล่านะอย่างนี้)

ส่วนตรง effect มะลิลองโหลดเวอร์ชั่น ๔ ล่าสุดมาดูแล้วนะคะ
    ก็มีครบค่ะ พอคลิกตรง "select an effect" ก็มีให้เลือกครบค่ะ
    พอเลือกอันใดอันหนึ่งแล้ว custom ข้างๆ ก็จะขึ้นมาให้เลือกต่อ
    ซึ่งจะเลือกต่อหรือไม่ก็ได้

มะลิไม่ทราบว่า เพราะอะไร effect ของคุณ dogsman ไม่ขึ้นนะคะ

เอางี้ ลองเวอร์ชั่น ๓ ดูไม๊คะ (มะลิใช้เวอร์ชั่นนี้)
    ลิ้งค์หน้าเดิม http://www.acoustica.com/mixcraft/download.htm
    แต่เลือกโหลดเวอร์ชั่นสามนะคะ (มองลงมา อยู่ด้านล่างนะคะ)
    หรือคลิกข้างล่างนี้เลยก็ได้มะลิแปะมาให้ค่ะ

<TABLE height=480 cellSpacing=0 cellPadding=2 width=780 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=right width=774 colSpan=4 height=23> </TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left width=774 colSpan=4 height=4></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left width=774 colSpan=4 height=4>
    <TABLE id=table18 cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width=12>[FONT=verdana, helvetica, arial, ms sans serif][​IMG][/FONT]</TD><TD><TABLE id=table19 cellSpacing=0 cellPadding=4 width="38%" border=1><TBODY><TR><TD width=277 bgColor=#ffffcc>[FONT=verdana, helvetica, arial, ms sans serif]Older Versions of Mixcraft[/FONT]</TD></TR><TR><TD width=277>[FONT=verdana, helvetica, arial, ms sans serif]Download Mixcraft v3 [/FONT]</TD></TR><TR><TD width=277>[FONT=verdana, helvetica, arial, ms sans serif]Download Mixcraft v2.5[/FONT]</TD></TR><TR><TD width=277>[FONT=verdana, helvetica, arial, ms sans serif]Realaudio plug-in for Mixcraft v2.5[/FONT]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. marookou

marookou สมาชิกใหม่

พี่คะ
    หามิดี้เพลงจากไหนเหรอ
    มิดี้หงส์มี3เพลง
    ใส่ไม่ได้อ่า
    ไม่รุ้ทำไม??

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    อ่านที่น้องปออธิบายแล้วเข้าใจดี และรู้สึกว่าทำได้ไม่ยากเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

.

14. t-wara

t-wara สมาชิกใหม่

แว่บมาหาความรู้อย่างอื่นนอกเหนือจากงานที่ทำ ว่างๆจะลองเล่นดูนะครับ

15. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

เพิ่งไปซื้อโปรแกรมมา โปรแกรมมิกซ์เสียง มีเยอะมากกกกกกกกก ตาลาย
    ก็ไปหาแต่ อันนี้แหละ ปอบอกว่า ง่ายก็ง่ายด้วย
    ถ้าพี่ทำได้ ใครๆก็คงทำได้ เพราะพี่ไม่เก่งเลย มั่วๆ มาตลอด

ที่เสรี แผ่นละ ขายแผ่นละ 120 บาทค่ะ มีโปรแกรมอยู่ในนั้น ประมาณ 20 โปรแกรมได้
    แต่ถ้าโปรแกรม ใหญ่ๆ อย่าง Adobe Audition 1 แผ่นจะมี 1 โปรแกรม เท่านั้น
    ก็ดีนะคะ มันจะได้คุณภาพที่ดีกว่า มีโปรแกรมย่อยๆครบ

ส่วนที่ซีคอน 200 บาท
    ส่วนที่อื่นๆ ไม่รู้ ไม่เคยถาม

ไม่ชอบโหลดจากเน็ต มันไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไร ซื้อมาโหลด 1 นาทีเสร็จเลย

เอาล่ะลองทำดีกว่าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2008
  16. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

ได้ผลยังไง มาบอกเล่าให้ทราบกันด้วยนะครับ

ตอนนี้ผมยังหาวิธีโหลด MIDI มา save ไม่ได้เลยครับ เขาทำกันยังไงหว่า

แล้วตอนที่จะ copy เสียงร้องกับ MIDI มา MIX กัน เขาทำกันยังไงอ่ะ

.

17. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

สงสัยพี่ตั้ม ต้องหัดทำไปด้วย หาสาวๆ สวยๆ ใจดีๆ ออนเอ็ม สอนไปด้วย แต่ควรใช้ไมค์คุยนะ ถ้านั่งพิมพ์ไปสอนไปล่ะก็ แก่ตายเลย อุ๊ยมะช่าย เมื่อยตายเลย 5555

18. jasminine

ตอบน้องหงส์ ไปสามสี่วันแล้ว แนะนำไปสี่โปรแกรม สองวิธี
    ไม่แน่ใจน้องใช้วิธีไหน แต่เห็นโพสเพลงแล้วก็ดีใจด้วยจ๊ะ

--

พี่นิม สู้ๆ พี่มะลิ สู้ๆ สองคนใครจะมีผลงานจากโปรแกรมมาให้เราฟังก่อนกันน๊า

--

พี่ตั้ม ที่แท้ก็ซุ่มอยู่นี่เอง จะรอฟังผลงานพี่ตั้ม กรี๊ดดดดด วิ๊ดวิ๊วๆ ๆ ๆ
    ปอจะส่งข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องการแยกเสียงดนตรีออกจากไฟล์.DAT
    ในแผ่นคาราโอเกะวีซีดี ไปให้พี่ตั้มอ่านนะคะ มี ๒ วิธี แนะนำโปรแกรม
    อัด/มิกซ์ อีกโปรแกรมด้วย ง่ายยยยยยยยยยยยย มากๆ เหมือนกันค่ะ

ปอได้ความรู้มาจาก น้องใบปลิว และ คุณหนึ่ง อีกทีค่ะ ถ้าเวปไม่อืด
    เดี๋ยวว่าจะเป็นตัวแทนมาช่วยโพสให้เพื่อนๆ น้องใหม่ได้อ่านกัน

:d

--

จะรอฟังผลงานของเพื่อนๆ คนอื่นๆ ด้วยนะคะ คุณ temy1012 ด้วยค่า

;)

19. tamsak

22

รอ รอ รอ (||) (||) (||)

.

20. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    นู๋เคยใช้ Acousica Mixcraft 4.1 build 29 แต่เป็น trail version
    ใช้ดีแต่หมดอายุซะแระ งิงิงิ