แจ้งข่าวคุณชนะ สิริไพโรจน์ เข้าโรงพยาบาล

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 ตุลาคม 2016.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับ

ตอนนี้คุณชนะ สิริไพโรจน์ ผู้ดูแลห้องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เว็บพลังจิต
    เข้าโรงพยาบาลได้มีศิษย์ของคุณชนะฝากข้อความมาดังนี้ครับ

'' เวลานี้ อ. ป่วย พักรักษาตัวอยู่ที่ รพ.
    อยากให้ช่วยประชาสัมพันธ์ให้หน่อยน่ะค่ะ เพื่อลูกศิษย์ที่อยู่ในพื้นที่บริเวณนั้นทราบ และไปเยี่ยมเยี่ยนอาจารย์ได้น่ะค่ะ

อาจารย์รักษาตัวอยู่ที่ รพ.สมเด็จพระบรมราชเทวี ณ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
    อาคารมหิดล ชั้น 6 ห้อง 620

อาจารย์เข้ารักษาตัวที่ รพ.บ้านหมอ 2 วัน ก่อนหน้านี้แล้วค่ะ แต่ รพ.ไม่ได้ทำอะไรมาก และอาจารย์ไม่ดีขี้น

อาจารย์จึงออกจาก รพ. กลับศูนย์ อาจารย์อ่อนเพลีย ทรงตัวไม่ได้ มึนศีรษะ หมดสติอยู่ในห้องพักน่ะค่ะ

และปรากฎว่ามีผืนจ้ำแดงขี้นทั้ง 2 ขาเลยค่ะ

น้องสาวของอาจารย์จึงมารับตัวไปรักษาที่ศรีราชาน่ะค่ะ

อยากให้ลูกศิษย์ หรือคนที่รู้จักอาจารย์ แวะไปเยี่ยมเยียนอาจารย์กันบ้างน่ะค่ะ

อาจารย์จะได้มีกำลังใจ ขอบคุณมากนะคะ ''

ขออาราธนาบารมีสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    เทพเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ช่วยคุ้มครองให้คุณชนะ สิริไพโรจน์หายป่วย กลับมามีสุขภาพเเข็งแรงสมบูรณ์ พร้อมช่วยเหลืองานพุทธศาสนาต่อๆไป

ไฟล์ที่แนบมา:

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    ขอเอาใจช่วยให้อาจารย์หายเร็วๆค่ะ หลวงพ่อช่วยด้วยยยย

3. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    ขอให้หายไวๆนะครับ ลูกหลานหลวงพ่อ เมตตาช่วยด้วยครับ

4. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    1,002
    สัพเพพุทธามิ ขอให้หายเร็วไวครับ

------------------------------------

ช่วงนี้ ถ้าจะทำสมาธิ หรือ อยู่อิริยาบถใด ไม่ต้องให้ร่างกายซีกขวาและซ้าย ในส่วนมือ และ เท้า เชื่อมต่อกัน

ถ้าทำได้ ในช่วงสั้นๆ ก็ลองทำดูครับ

จังหวะหายใจเข้า นึกไปที่ขาทั้งสอง หรืออวัยวะที่เจ็บป่วย
    จังหวะหายใจออก นึกไปปลายจมูกและพื้นดินตามลำดับ พื้นดินที่ไหนก็ได้
    ที่นึกออก เอาพื้นดินในบริเวณโรงพยาบาลก็ได้

ถ้ามีความร้อน ความเจ็บปวด เกิดขึ้น ทนทำสักพัก
    ทำบ่อยๆ ทีละน้อย ก็ยังดีครับ

ช่วยได้อีกทาง

( ทำสลับกับกรรมฐานประจำที่อาจารย์ทำก็ได้ครับ

อาจารย์คงถนัดจับภาพพระ)

แต่ถ้าอาจารย์หลับ อ่อนเพลีย ไม่ค่อยรู้สึกตัว
    ญาติและผู้ดูแล จัดมือและเท้าสองข้างซ้ายขวาไม่ให้ก่ายหรือวางทับ แตะกัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2016
  5. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ทางลูกศิษย์แจ้งมาครับ

ทางลูกศิษย์แจ้งมาครับ ช่วยๆกันครับ น้ำใจจากพวกเราชาวพลังจิต

6. WebSnow

129
    ช่วยๆกันครับ หลวงพ่อมอบหมายให้คุณชนะ ดูแลศูนย์พุทธศรัทธา

ค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาล คงจะเยอะ คุณชนะ ก็ไม่มีรายได้อะไรครับ

ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      1,512
  7. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

11
    ขอให้อาจารย์หายป่วยไวๆนะคะ
    แล้วอาการออกมาหรือยังคะ
    ว่าเป็นอะไร
    เกิดจากอะไร
    เป็นโรคอะไร
    แก้ตรงใหน
    โมทนาคะ

8. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    โอนแล้วค่ะ จําได้ว่าหลวงพ่อเคยพูดว่ากายทิพย์ดีกว่ากายเนื้อ ไปช่วยลูกหลานได้ง่ายและเร็วกว่า

• Thank you.jpg
      Thank you.jpg
      ขนาดไฟล์:
      16.5 KB
      เปิดดู:
      100
  9. ยศวดี

11
    เป็นยังใงบ้างแล้วคะ
    ใครไปเยี่ยมแล้ว
    ก็รบกวนแจ้งให้ทราบอาการด้วยนะคะ
    รอฟังข่าวนะคะ
    ขอบคุณคะ
    ขอให้อาจารย์หายไวไวนะคะ

10. ยศวดี

11
    หนูจะเข้ามาถามทุกวัน
    เพราะอยากรู้
    ว่าอาจารยเป็นใงบ้าง
    ช่วยมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
    ใครไปเยี่ยมแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
    ขอบคุณคะ

11. เขากระโดง

เขากระโดง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอให้ admin แปะไว้ที่เรื่องเด่นค่ะ
    และอยากทราบว่าหมอวินิจฉัยว่าป่วยเป็นอะไรค่ะ อาการดีขึ้นมั้ยค่ะ

12. ยศวดี

11
    โฮ้พี่
    แอดมินเขายังไม่รู้ด้วยม้างงงงว่าอาจารยเป็นอะไร
    พี่แว็บยังไม่บอกอาการ
    สงสัยไม่โทรไถ่ถามกันเลย
    พูดปับรู้ปุบ....
    บอกหน่อยเถิด.....อยากรู้
    ช่วงนี้คนไม่สบายเยอะด้วย

13. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

18 พฤษภาคม 2012
    มารอฟังข่าวด้วยค่ะ

14. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ข้อมูลจาก FB คุณลูกพ่อ คนเล็ก

วันนี้ 22 ต.ค. 59 เวลา 14.30 น. ได้รับโทรศัพท์ จากคุณ แตงกวา อ่อน ภรรยาของ คุณ เทวฤทธิ์ ได้แจ้งอาการป่วยให้ฟังว่า ตอนนี้หมอได้ให้ถอดน้ำเกลือแล้ว ไม่มีไข้มาสองวันแล้ว รับประทานอาหารอ่อนได้ปกติ คุมน้ำตาล น้ำตาลยังสูงอยู่ หมอบอกว่าสาเหตุคงเป็นเพราะการให้ยา ส่วนการให้ยาฆ่าเชื้อนั้นยังคงให้อยู่ และยังคงต้องรอผลชิ้นเนื้อที่ขาจากการส่งตรวจยังไม่ทราบผล

15. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145

วันที่ 23 ต.ค. 59 ขอแจ้งข่าวอาการของท่านอาจารย์ให้ทราบครับ และขอขแบใจข้อความนี้ จากคุณแตงกวาอ่อน และคุณเทวฤทธิ์ ที่ไปเยี่ยมท่านอาจารย์เช้านี้
    ...รายงานอาการเช้านี้ค่ะ ไปส่งข้าวคุณยายมาค่ะ อาจาร์ย ลุกเดินได้สะดวกมากขึ้น ผื่นตามตัวหายเก็บหมดแล้ว เบาหวานสูงเนื่องจากต้องทานสเตียรอย(รักษาผื่น) แต่ตรวจปัสสาวะพบเชื้อดื้อยา เลยต้องให้ยาฉีด ให้ครบ 1 สัปปดาห์ จึงยังไม่สามารถกลับได้

16. Komodo

145

(วันที่ 25 ต.ค. 59) ขอแจ้งอาการป่วยของท่านอาจารย์ให้ทุกท่านได้รับทราบครับ
    หมอมีกำหนดจะให้ออกจากโรงพยาบาลได้ในวันพฤหัสบดี (27 ต.ค.59) นี้ครับ
    ใบส่งตัวในการใช้สิทธิ์สวัสดิการ ในการรักษามาแล้ว ต้องรอดูว่าจะเบิกได้เท่าไร และมีส่วนต่างเท่าไร
    หลังจากออกจากโรงพยาบาลแล้วท่านอาจารย์จะพักที่บ้านพี่สาว ต่ออีกระยะหนึ่งยังไม่กลับศูนย์พุทธศรัทธา

ท่านอาจารย์มีกำหนดออกจาก โรงพยาบาล ในวันพฤหัสบดี แต่ยังไม่แน่นอน ถ้าอาการยังกลับมาและ ผลตรวจยังไม่ออก แต่กำหนดวันพฤหัสบดี หลังจากนั้นท่านอาจารย์จะพักรักษาตัวที่บ้านของพี่สาว เพราะจะต้องมาพบหมอตามนัด ดูอาการ รับยา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2016
  17. ยศวดี

11
    ขอบคุณคะ
    ออกจากโรงบาลแล้วแจ้งด้วยนะคะ
    ขอบคุณ

18. ยศวดี

11
    ข่าวดีคะ
    โชคดีแล้วคะ
    ขอให้หาย
    ขอให้สุขสบายยคลายทุกข์
    ให้สุขยิ่งๆขึ้นไปคะ
    เฮ้.....

19. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ขอเป็นกําลังใจให้กับพี่ชนะด้วยครับ ขอให้หายไว ๆ แข็งแรงเหมือนเดิมครับ

20. WebSnow

129
    เว็บพลังจิต ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณชนะ สิริไพโรจน์ ด้วยนะครับ

"นิพพานัง ปรมัง สุขัง"