แจ้งข่าวครับ พระอาจารย์จาตุรงค์จะขึ้นมากรุงเทพ วันอาทิตย์ที่ 18 นี้ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jackred, 14 ตุลาคม 2009.

1. Jackred

Jackred สมาชิก

15 กันยายน 2008
    วันนี้ผมได้โทรศัพท์ไปหาพระอาจารย์มาครับ

พระอาจาร์ยให้แจ้งข่าวกับญาติโยมว่าวันอาทิตยนี้พระอาจาร์ยจะขึ้นมากรุงเทพ ครับ สถานที่ คือบางบัวทอง ซอยจันทร์ทองเอี่ยมครับ

สถานที่อ้างอิงมาจาก คุณแม่จิงโจ้ครับ

- ซอย ชื่อ จันทร์ทองเอี่ยมค่ะ หรือซอยเทศบาล 11 (แก้ไขคือไม่ใช่ซอยวัดจันทร์ทอง
    เอี่ยมค่ะ)
    - เข้าซอยไปประมาณ 300 เมตร
    - จุดสังเกตุคือจะมีคาร์แครอยู่หน้าบ้านไม้สองชั้น
    - ส่วนบ้านเลขที่นั้นพระอาจารย์ท่านยังไม่ทราบค่ะ เนื่องจากเป็นบ้านของญาติค่ะ

จากข้อมูลเบื้องต้นหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับท่านที่ต้องการไปกราบพระอาจารย์นะคะ<!-- google_ad_section_end -->

2. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากครับ

3. Jackred

คุณรักไร้พ่ายครับ

ผมถามหลวงพ่อเกี่ยวกับเวลาและสถานที่โดยละเอียดครับ หลวงพ่อ

บอกว่ารายละเอียดลงใน เว๊บไซด์ของคุณรักไร้พ่ายแล้ว หลวงพ่อ

ท่านบอกว่าท่านเองไม่เคยเข้า มาดูในนี้หรอก ผมเลยคาดเดาว่าหมาย

ถึง เว๊บพลังจิตนี้ครับ คุณรักไร้พ่ายพอจะมีรายละเอียดเรื่องเวลา และ

บ้านเลขที่มั๊ยครับ

4. Jackred

ตอนแรกผมพยายามโพสในกระทู้ที่คุณรักไร้พ่ายตั้งไว้ แตโพสไปแล้วมันหายตลอดเลยครับ เลยต้องขอต้งกระทู้แยกออกมาครับ

5. รักไร้พ่าย

เรื่องรายละเอียดของเวลาผมไม่มีนะครับ

เอ หรือ จำไม่ได้หว่า

เพราะหลังๆมานี้ไมได้ติดต่อ พระอาจารย์เลย

มัวแต่ไปหาคนมีญาณ แหะๆ

เดวจะลองโทรหา อ. อีกที

6. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ไปกราบไหว้พระอาจารย์ จาตุรงค์ หลายๆคนนะครับ

สาธุ อนุโมทนา ทุกท่านด้วยนะครับ

7. Jackred

ขอดันไปหน้าแรกหน่อยครับเพื่อใครยังไม่เห็น

8. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นว่าหลวงพ่อท่านกำลังมองหาที่ปฏิบัติในโคราช ท่านที่พบท่านฝากแนะนำด้วยนะครับ

วัดถ้ำซับมืด
    บ้านซับม่วง ต.จันทึก
    อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130

หลวงปู่ทา จารุธัมโมอดีตเจ้าอาวาส
    (ปี 2550 หลวงปู่อายุ 98 ปี ปัจจุบันมรณภาพแล้ว)

วัดถ้ำซับมืด เป็นวัดปฏิบัติสายหลวงปู่เสาร์ กันตสีโลและหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ภาวนา พุทโธเป็นสำนักปฏิบัติธรรมที่มีสภาพป่าสมบูรณ์เป็นถ้ำลึกเหมาะแก่การมาบำเพ็ญภาวนามากเลยครับและหลวงปู่ทาท่านเป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเป็นศิษย์หลวงปู่เสาร์, หลวงปู่มั่นโดยตรงเลยครับ

รายละเอียดเกี่ยวกับหลวงปู่ทา จารุธัมโม
    http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1486

<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shape style="WIDTH: 375pt; HEIGHT: 302.25pt" id=_x0000_i1025 alt="Image" type="#_x0000_t75"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\jiradech\LOCALS~1\Temp\msohtml1\03\clip_image001.jpg" o:href="http://www.dhammajak.net/board/files/65_1183456584.jpg_703.jpg"></v:imagedata></v:shape>

9. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    พระอาจารย์จาตุรงค์ เป็นมายังไงครับ พอดีบ้านผมอยู่ใกล้ๆ จะได้ไปกราบ

10. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    พระอาจารย์จาตุรงค์ เป็นผู้มีญาณ เปิดกรรมดูดวง ให้พี่น้อง ทั่วไปฟรีครับ

ท่านพำนักที่ ขอนแก่น ทราบว่าเป็นวัดในป่า

อนุโมทนาทุกท่านที่ไปกราบท่านนะครับ โชคดีทุกคนครับ

11. รักไร้พ่าย

พระอาจารย์ใจดีมาก แนะนำสิ่งดีๆให้ผู้คน และใช้ญาณตรวจกรรมให้คนที่มีทุกข์ครับ

นี่คือเรื่องราวของ อ. จาตุรงค์ ครับมีคนรูปหล่อคนหนึ่งมาโพสเรื่องของท่านไว้

http://palungjit.org/threads/พระอาจ...รวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน.206937/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  12. phayanak

phayanak Active Member

เสียดายจัง อยากได้ไปกราบนมัสการท่านจัง แต่ติดงานทอดกฐินของวัดของครูบาอาจรย์ซึ่งเป็นวันเดียวกันเลย
    บุญมีแต่กรรมบังโยแท้หนอ

13. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

าธุ สาธุ ขอโมทนา
    อิทัง ปุญญพลัง อิมินา ปุญญะกัมเมนะ

ด้วยเดชะบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี ตั้งแต่ปฐมชาติ อดีตชาติ ปัจจุบันวันนี้ ข้าพเจ้าขอตั้งจิตกุศลนี้เป็น มหาธรรมทาน เพื่ออบรมหนทางความดับ ไม่มีเหลือเชื้อแห่งอาวสะกิเลสตน แด่ผู้ใฝ่ในธรรม และผู้เคารพเลื่อมใสองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า

<O:p</O:p
    ขอส่งผลบุญกุศล อันเกิดจากการนี้ อุทิศให้ ครูอุปัชฌาย์อาจารย์สืบๆ ต่อกันมา พ่อเกิดแม่เกิด ผู้มีคุณผู้สูงชาติ ผู้สงเคราะห์โลกพิทักษ์ธรรม ตลอดจน เจ้าบุญนายคุณ เจ้าบ่าวนายใช้ เจ้ากรรมนายเวร เจ้าเกณฑ์ชะตา เจ้าการบัญชี ทั้งหลายในทุกภพทุกชาติ ที่ข้าพเจ้าได้เคยสบประมาทล่วงเกิน และมีสัมพันธ์เกี่ยวข้อง ขอจงได้รับขมากรรม และอโหสิกรรมอนุโมทนาบุญให้แก่ข้าพเจ้า และกรรมอันใดที่ท่านทั้งหลายได้ทำไว้กับข้าพเจ้าทุกภพทุกชาตินั้น ข้าพเจ้าขอปวารณาให้เป็นอโหสิกรรมเช่นกัน พร้อมนี้ขอให้ท่านทั้งหลายพึงปราศจากทุกข์และมีสุข เกิดปัญญาญาณยิ่งๆ ขึ้นไป เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าได้รับ กาลบัดเดี่ยวนี้ด้วยเทอญ
    <O:p</O:p
    สาธุ สาธุ สาธุ นะ โม พุท ธา ยะ นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง

14. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รักไร้พ่าย;2510215]พระอาจารย์ใจดีมาก แนะนำสิ่งดีๆให้ผู้คน และใช้ญาณตรวจกรรมให้คนที่มีทุกข์ครับ

นี่คือเรื่องราวของ อ. จาตุรงค์ ครับมีคนรูปหล่อคนหนึ่งมาโพสเรื่องของท่านไว้

http://palungjit.org/threads/พระอาจ...รวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน.206937/[/QUOTE]

เอ้ คนรูปหล่อคนนั้น คือใครกันครับ 555