แจกฟรี พระผงพระพุทธเจ้าหมอยา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย แมงวันคำ, 10 ธันวาคม 2012.

1. แมงวันคำ

แมงวันคำ Active Member

"โอม ไภสัชเย ไภสัชเย ไภสัชย ราชา สมุคเต สวาหา"
    ขอน้อบน้อมแด่พระุพุทธเจ้า พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคต พระผู้ทรงเป็นบรมครูแห่งแพทย์ ข้าพเจ้าทั้งหลายขอน้อมสักการะด้วยความเป้นที่สุดแห่งใจ
    แจกฟรี พระผง"พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคต"
    ....เนื่องด้วยในภาวะปัจจุบัน สภาพสังคมมีการเปลี่ยนแปลง แข่งขันกัน ศีลธรรมจริยธรรมในจิตใจของมนุษย์ล้วนตกต่ำ ส่งผลให้มนุษย์มีทุกข์เวทนาใจ เกิดภาวะล้มป่วย หดหู่หมดกำลังใจ เศร้าหมอง ผู้ก่อตั้งเคยประสบกับทุกข์เวทนาทั้งทางกายใจมาก่อน เมื่อได้มาปฏิบัติและเจริญพระพุทธมนต์บทสวด พระพุทธเจ้าหมอยา จึงได้เห็นผลอัศจรรย์ล่วงพ้นจากทุกข์เหล่านั้นมาได้ จึงมีความศรัทธาในพระพุทธเจ้าหมอยาอย่างยิ่ง วันนี้เมื่อมีสุขภาพกายและใจดีแล้วจึงมีความตั้งใจ จัดตั้ง ไภสัชยสถานขึ้น เพื่อ แนะนำและมอบ พระปฏิมาพระผงเนื่องด้วยพระพุทธเจ้าหมอยา เพื่อมอบแก่ผู้ที่ประสบความทุกข์ทางกายใจ ให้มีกำลังกายกำลังใจ พ้นจากความทุกข์จากโรคาพาธทางกาย,ใจ.....
    ท่านสามารถรับพระผงได้ โดยทำตามกติกาดังนี้>>>ไภสัชยสถาน | Facebook
    "พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคตพุทธเจ้า"
    .....ความหมายตามพระนามโดยรวมคือ “พระองค์ทรงเป็นพระพุทธเจ้าผู้เป็นผู้เชี่ยวชาญทางโอสถรักษาโรค ผู้มีแสงรัศมีสีน้ำเงินบริสุทธิ์ประดุจแก้วไวฑูรย์” พระองค์ทรงประทับอยู่ ณ ศุทธิไวฑูรย์โลกธาตุ ด้านทิศตะวันออกของโลกนี้ ในเมืองไทยรู้จักพระองค์นั่นคือ พระกริ่ง อันศักดิ์สิทธิ์นั่นเอง
    เมื่อสมัยที่พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคตเจ้า ทรงบรรลุถึงพระอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณแล้วนั้นด้วยปณิธานพละครั้งอดีตที่เคยทรงประกาศไว้ยังให้พิจารณาในสรรพสัตว์ทั้งปวง ได้พบสรรพสัตว์ผู้เป็นทุกขเวทนาด้วยโรคาพาธชนิดต่าง ๆ ทั้งอาถรรพ์ คุณไสย และผู้มีอายุขัยสั้นมรณะก่อนเวลาอันสมควรฯลฯจึงมีพุทธประสงค์จักกำจัดโรคาทุกข์เหล่านั้นให้สิ้นไปยังให้สิ่งที่ปรารถนาได้บริบูรณ์
    ในครั้งนั้นพระไภษัชยคุรุฯพุทธเจ้า ทรงเจริญสมาธินามว่า สรฺวสัตวทุกฺขภินฺทนา เมื่อทรงออกจากสมาธิแล้วบนพระอุษณีษะจึงบังเกิดเป็นรัศมีมหาศาล ในท่ามกลางแสงประภาสนั่นเอง จึงตรัสแสดงมหาธารณี ดังนี้
    นะโม ภะคะวะเต ไภษัชะยะ คุรุ ไวฑูระยะ ประภา ราชายะ ตะถาคะตายะ อะระหะเต สัมยักสัมพุทธายะ ตัทยะถา โอม ไภษัชะเย ไภษัชะเย ไภษัชะยะ สมุทคะเต สวาหา
    ครั้งนั้นเมื่อแสดงมหาธารณีท่ามกลางรัศมีแล้ว มหาปฐพีก็สั่นสะเทือนบังเกิดเป็นมหารัศมีสว่างไสวไปทั่ว โรคาทุกข์ของบรรดาสรรพสัตว์ล้วนมลายสิ้นไป ได้บรรลุถึงความสุขเกษมศานติทั่วกัน
    ดูก่อนมัญชุศรี หากพบกุลบุตร กุลธิดาผู้มีโรครุมเร้า พึงมีจิตแน่วแน่กระทำต่อผู้นั้นดังนี้ ให้ผู้ป่วยนั้นชำระกายอินทรีย์ให้สะอาดและนำอาหารมาเสกด้วยธารณีนี้ ๑๐๘จบ แล้วให้บริโภค โรคาภัยที่มีจักมลายสิ้นไม่มีเหลือ หากมีความประสงค์ปราถนาสิ่งใดแล้วให้ภาวนาธารณีมนต์นี้ ก็ย่อมสมมโนจินต์และ ปราศจากโรคา อายุสิริวัฒนา เมื่อวายชนม์จักไปอุบัติยังศุทธิไวฑูรย์พุทธเกษตรแห่งพระไภษัชยคุรุพุทธเจ้า เป็นผู้ไม่เสื่อมถอย(สู่เบื้องต่ำ)ตราบถึงพระโพธิญาณ
    ด้วยเหตุฉะนี้แลมัญชุศรี หากกุลบุตรกุลธิดา ได้มีจิตศรัทธา ถวายสักการะต่อ พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคตเจ้าประองค์นั้นด้วยความเป็นที่สุดของใจแล้วไซร้ ก็พึงสาธยายธารณีมนต์บทนี้อย่าได้ลืมเลือน
    หากมีผู้รับปฏิบัติในธารณีมนตร์นี้ สามารถยังให้อกุศลกรรมทั้งปวงของสังสารวัฏ ที่มีในปัจจุบันชาตินี้และในอดีตชาติ มิอาจยังให้ตกสู่อบายภูมิ๓ไกลห่างจากความมรณะ ๙ ประการล่วงพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
    (จากหนังสือ บทถวายพุทธบูชาและ ประวัติ “ทศธารณี” พระคุณเจ้า พระอาจารย์วิศวภัทร เซี่ยเกี๊ยก วัดเทพพุทธาราม จังหวัดชลบุรี)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2012
  2. suetrong

suetrong Active Member

นายสมบัติ นาคซื่อตรง 99/47 หมู่ 2 ตำบลบางช้าง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม 73110 ครับ

3. khatepatch

khatepatch เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2011
    ขออนุโมทนาด้วยคนครับ

คงคาเขต เพ็ชรสงคราม

244 ม.10 ต.เซกา อ.เซกา จ.บึงกาฬ 38150

ขอบคุณครับ

4. อนันตพุทธะ

อนันตพุทธะ เป็นที่รู้จักกันดี

นายธรรมรงค์ สุขวิทยา 21/7 หมู่ 11 ซอยสวนผัก 19 ถนนสวนผัก ตลิ่งชัน กทม 10170 ขอรับ 1 ชุดครับ ขอบคุณครับ

5. bob-sonthaya

bob-sonthaya สมาชิก

ขออนุโมทนาครับ
    สนธยา รังรองธานินทร์
    145 หมู่ 3 ตำบลทาสบเส้า
    อำเภอแม่ทา จังหวัดลำพูน
    51140

6. จิตจำนงค์

จิตจำนงค์ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 องค์ ค่ะ

จิตจำนงค์

7. teeraphonn

teeraphonn Active Member

19 สิงหาคม 2012
    ขอรับ1องค์ครับ
    ธีรพล เสริมพิบูลชัย
    5 ซ.ราชวิถี9 ถ.ราชวิถี แขวงพญาไท 10400

สาธุครับ

8. waisung

waisung เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    ขอรับด้วยครับ
    ชูเดช ไวสูงเนิน 261 หมู่2 ถ.ปานวิถี ต.บางเพรียง อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

9. valun5575

valun5575 Active Member

26 มิถุนายน 2011
    ขอรับไว้ด้วยครับ
    วรุณ อ่อนละมุล
    97 ซ.5 โชคสมาน5 ต.หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

10. Kattaphat

Kattaphat Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญครับและขอรับด้วยคนสัก 5 องค์ครับเผื่อแจกกัลยาณมิตร
    นายกัตตพัฒน์ สงวนสุข
    124/1 ซ.ลาดพร้าว 101/1
    ถ.ลาดพร้าว แขวงคลองจั่น
    เขตบางกะปิ กทม.10240

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2012
  11. choovy

choovy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอรับด้วยครับ
    นาย ชูเกียรติ กิจบริรักษ์กุล
    109/124 ซ.พหลฯ69/2 อนุสาวรีย์ บางเขน กทม. 10220

ขอบคุณครับ

12. Kon Surin

Kon Surin เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    ขอรับ1องค์ครับ ส่งมาตามที่อยู่นี้น่ะครับ
    นายพงษ์ศักดิ์ เเรงจบ โครงการหมู่บ้านเอื้ออาทรตลาดไท(เทพกุญชร34) 40/01431 ม.13 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
    ขอบพระคุณมากครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

13. arsarn

arsarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายอาสาฬ พีระกันทา
    35 ม.2 ต.ขี้เหล็ก เเม่ริม
    เชียงใหม่ 50180
    ขอบพระคุณมากครับ

14. llogameoll

llogameoll สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญ
    นาย สถาปนา ขำสม 364
    ต.วังกระแจะ อ.เมือง จ.ตราด 23000

15. llogameoll

llogameoll สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญ
    นาย สถาปนา ขำสม 364
    ต.วังกระแจะ อ.เมือง จ.ตราด 23000

16. nat1752

nat1752 Active Member

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ1องค์
    ณัฐพล ประสบชัยชาญ
    37/6 ซ.ศูนย์การค้าสาย1 ถ.สุขุมวิท ต.ท่าประดู่ อ.เมือง จ.ระยอง 21000

17. อลิสรา

อลิสรา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ ค่ะ
    ขอรับ 25 องค์ ทั้ง 2 แบบ ทั้งแบบพระผง และพระเหรียญ รวมเป็น 50 องค์ นะคะ เพื่อนำไปแจกกับญาติผู้ใหญ่ในงานแต่งงานของเราที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 29 ธ.ค.
    น.ส. อลิสรา ฉายาพันธุ์
    1/28 หมู่บ้านเจ้าพระยาสุวรรณภูมิ
    คุ้มเกล้า ลาดกระบัง
    กทม. 10520

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2012
  18. Khomphat

Khomphat สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับอย่างละ 1 องค์ ครัีบ (แบบเหรียญและแบบพระผง)
    คมภาษณ์ ยาบ้านแป้ง
    82 ซอย 6 ถ. พระบาท ต.พระบาท อ.เมือง ลำปาง 52000

19. ออกพราน

ออกพราน เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้ได้รับพระ ผ้ายันต์และเข็มกลัดแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณ หมอเอกมากครับ

20. ananvartar

ananvartar เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ 1 องค์ครับ
    ช่วยส่งมาที่ นายอนันตพรภัทร ทองสุพรรณ์
    51 หมู่ 8 ต.ห้วยทราย อ.หนองแค จ.สระบุรี
    18230 ด้วยครับขอบคุณครับ