แจกฟรีไฟล์หนังสือ 48 พระธรรมเทศนา หลวงปู่ชา สุภัทโท

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย goodjob2u, 21 พฤษภาคม 2018.

1. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แจกฟรีไฟล์หนังสือ 48 พระธรรมเทศนา หลวงปู่ชา สุภัทโทครับ

“๔๘ พระธรรมเทศนา” เป็นหนังสือพระธรรมคําสั่งสอนของหลวงพ่อชา ที่ฝากไว้เป็นมรดกธรรมแก่เหล่าศิษยานุศิษย์ทั้งบรรพชิตและคฤหัสถ์ เพื่อเป็นแนวทางในการศึกษาปฏิบัติให้ถูกต้องตามหลักที่พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสไว้
    รวม ภาค ๑ สำหรับบรรพชิต และ ภาค ๒ สำหรับคฤหัสถ์

เพื่อนๆโหลดตามไฟล์ที่แนบมาให้ได้เลยครับ

ขออุทิศส่วนกุศลจากการให้ธรรมะนี้กับดวงวิญญาณ ของนายสามารถ โต๊ะโต ขอให้ดวงจิตนายสามารถ โต๊ะโต ไปสู่สุขคติภูมิด้วยอำนาจแห่งพระรัตนตรัยด้วยเถิด..สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Masterikq

Masterikq สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2018
    ขอบคุณครับ

3. mangkudji

mangkudji Active Member

22 กันยายน 2011
    ขอบคุณครับ

4. นาย กวิน รอดไธสง

นาย กวิน รอดไธสง สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2018
    ขอรับ 1 เล่มครับ ถ้าเหลือนะครับ
    สิบเอก กวิน รอดไธสง
    185 ม.1 ต.แม่สูน อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ 50110 ขอบคุณครับท่าน