แจกผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ20ผืน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 14 กุมภาพันธ์ 2013.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมขอนำเอาผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณมหาลาภปราบทุกข์เข็ญมาให้แจกอีกครั้งหลวงปู่เงิน กตสาโร ได้เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวตลอด๗วันโดยผ้ายันต์นี้ได้มีส่วนของพระยันต์มหาระงับ หัวใจท้าวเวสสุวรรณ ยันต์หนุมานตัวห้า หัวใจพญาเต่าเรือน ยันต์ อิติปิโสแปดทิศ ยันต์โองการมหาปทุม และเกราะเพชรรวมทั้งเกราะเพชรกลับ หลวงปู่เงินท่านได้เมตตาเสกและได้บอกกับทางผมว่ายันต์นี้ผู้คิดดีเอาไปใช้จะได้ดีทั้งโชคลาภวาสนาคุ้มภัย ท่านประทานคาถาที่ท้าวเวสสุวรรณมาบอกในนิมิตรในระหว่างเสกผ้ายันต์ว่าเป็นคาถาที่ท่านท้าวมหาราชจะคอยคุ้มครองโดยเนื้อคาถาว่าดังนี้
    นโม๓จบ
    นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ ภะคะวะโต ท้าวเวสสุวัณโณ จาตุมมหาราชา สุขะโต จุติ สัพพะภัยยัง สัพพะอันตะรายปิ วินาสสันตุ นะมัตถุมหาเวสสุวัณโณ มหาลาโภ สุขัง ภะวันตุเม
    สำหรับวิธีการบูชาพระยันต์หลวงปู่ท่านว่าเมื่อเอาเข้าบ้านให้อธิษฐานจิตบอกเจ้าที่เจ้าทางเมื่อนำไปแขวนหรือบูชาให้จุดธูป๙ดอกกล่าวคาถาบูชาและอธิษฐานขอบารมีท่านท้าวเวสสุวรรณให้คุ้มคองตนเองบริวารครอบครัวหมั่นกล่าวคาถาบูชาต่อองค์ท่าน และหากจะพกผ้ายันต์ไปไหนให้อธิษฐานขอบารมีจากท่านว่าต้องการด้านใดสุดตามใจปรารถนา และพระยันต์นี้ห้ามขาดในการดื่มสุราเมรัยหลวงปู่เงินท่านว่าท้าวมหาราชถือศีล๕ไม่เสวยเมรัยทั้งปวง และต้องไม่คิดคดทรยศต่อแผ่นดิน(อันนี้หลวงปู่ท่านอธิษฐานขอจากท่านท้าวเวสสุวรรณในนิมิตร) ผู้ใดได้ไปจะประสพแต่ความโชคดีลาภดีเจริญสุขไพรีพินาศทุกประการ
    ประสบการณ์ผ้ายันต์ครับ
    NOP500

ผมขออนุญาต เล่าประสบการณ์ ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ นะครับ
    เมื่อประมาณกลางเดือนผมได้รับผ้ายันต์ จากคุณจอห์น 2 ผืน ได้พับใส่ถุงซิบ ผมพกใส่กระเป๋าเสื้อไว้ และได้มอบให้แฟนผมพกใส่กระเป๋าหิ้วไว้ ผมมอบให้แฟนผมในวันที่แฟนผมต้องเดินทางไปเจรจารับงานลูกค้ารายใหม่ (งานรับทำบัญชี+ปิดงบ) ซึ่งอาเฮียคนนี้คนที่แนะนำมาบอกว่า เขี้ยวสุดๆ (เคี่ยวสุดๆ) ผมไปด้วย อยู่แถวปทุมธานี เป็นร้านขายก่อสร้างใหญ่ [แฟนผมสวดคาถา 9 จบในรถหลังจากได้รับมอบผ้ายันต์ไป]
    ผลปรากฏว่า ได้รับงานทำบัญชีรายเดือนต่อเนื่อง การเจรจาราบรื่นดีมาก ผมเองก็ได้รับงานดูแลเครื่องคอมพิวเตอร์เช่นกัน (แต่ไม่ต่อเนื่อง)
    ก็ยังงงๆว่า อาเฮียไม่เห็นเคี่ยวเลย
    ผมจึงเดาเอาเองว่า เพราะอานุภาพท่านท้าวเวสสุวรรณ กระมัง
    อาทิตย์หน้าจะต้องไปพบอีก ก็คงต้องสวดคาถากันยกใหญ่ (ผมเองสวด 9 จบก่อนออกจากบ้านทุกครั้งเป็นประจำอยู่แล้ว)
    ขออนุญาต เล่าประสพการณ์ผ้ายันต์ เรื่องที่ 2

16 มีค แฟนผมถูกหวยรัฐบาล 1 คู่ เลขท้าย 36 ครับ
    แกซื้อติดกระเป๋าแค่ 2 คู่ แกบอกว่าไม่เคยถูกหวยรัฐบาลมาก่อนเลยสักครั้ง
    แต่เคยถูกใต้ดิน ซึ่งตั้งแต่รู้จักกับผมมา 9 ปี ไม่ได้ซื้อใต้ดินอีกเลย เพราะผมสั่งห้าม
    แกก็เลยค่อนข้างจะมั่นใจในผ้ายันต์ เพราะเพิ่งได้รับจากผมไปแค่ 2 วัน
    (สวดคาถาท่านเวสฯ 9 จบก่อนออกจากบ้าน)

สำหรับผม ปกติจะซื้อหวยรัฐบาล ติดกระเป๋าไว้ 1-2 คู่ แต่ 16 มีค ผมดันซื้อตั้ง 7 คู่
    แถมเลขท้ายเลขเดียวกันด้วย เลยไม่ถูกสักใบ (ไปได้เลขเด็ดที่ไหนมาก็ไม่รู้)
    นี่ละน๊า ความโลภ ต่อแต่นี้ไปผมจะซื้อติดกระเป๋า 1-2 คู่ เหมือนที่ทำอยู่ประจำ
    จะไม่โลภอีกแล้วครับ

ผมจะมอบให้ท่านละ1ผืน จำนวน 20ผืน

กติกาคือ
    ๑.เป็นสมาชิกพลังจิต
    ๒.ให้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์22บาทพร้อมอุปกรณ์ที่ใส่กันกระแทก กันพระแตก พร้อมทั้งจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง(วงเล็บมุมซองว่าท้าวเวสสุวรรณ)ส่งมาที่
    ภูชิชย์ สุรรัตน์
    ๒ ถนนจันทน์๒๐ ซอย๒๐ ทุ่งวัดดอน สาทร กทม ๑๐๑๒๐(๑ท่านต่อ๑สิทธิ์เท่านั้น)
    และขอฝากกองบุญนี้ด้วยครับ
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...รูปสมเด็จองค์ปฐม-ปางเชียงแสนครั้งที่๒.437831/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  2. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 1 ขอรับไว้บูชาด้วยครับ อนุโมทนา ขอบคุณครับ:cool:

3. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 2 นายดุสิต ทรัพย์พลี
    อนุโมทนาบุญครับ ขอบคุณครับ

4. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่ 3 ดวงเดือน โอปนายิกุล ขอรับไว้บูชาด้วยค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะและจะจัดส่งซองให้ค่ะ

5. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 4 ขอรับไว้บูชาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

6. puntsri

puntsri สมาชิก

ลำดับ 8
    นายวิชประสิทธิ์ พันธ์ศรี
    413 หมู่ 1 ต.แวง อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด 45110
    ขอบพระคุณและอนุโมทนา lสาธุ ครับ

7. โป๊งเหน่ง

โป๊งเหน่ง Active Member

ลำดับ10 สรวิศ

8. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ลำดับที่16 ค่ะ

9. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับลำดับที่ 17 ครับ

10. tuwper01

tuwper01 Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2013
    ลำดับที่19ขอรับไปบูชา1ผืนครับ
    นายวัชระ ปัจชา
    บ้านเลขที่8 หมู่4 ถนน เทอดไท ซอย 59/3 แขวงบางหว้า เขตภาษีเจิญ
    กรุงเทพ 10160

11. cdg0720

cdg0720 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่ทันอีกละ!....

12. ภคพล

ภคพล เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ไม่ทันเหมือนกัน................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  13. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมแจกเพิ่มให้อีก ๑๐ ผืน โดยนับลำดับจากแหม่มจ้า ๐๗๒๐และคุณภคพล ฉะนั้นเหลืออีก๗ผืนครับ

14. ดาบโจ

ดาบโจ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับด้วย 1 ผืนครับ
    ด.ต.วีรชัย วงศกรรุ่งเรือง
    สภ.แม่อาย อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 50280

ขออนุโมทนา สาธุ

15. BUGYUT

BUGYUT เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 5 ของการแจกเพิ่ม 10 ผืน สุรยุทธ จะส่งซองไปรับนะครับ

16. อ้วนผอม

อ้วนผอม เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อรับในลำดับที่ 7 ของสิบผืนของครั้งที่สองครับ

17. tchalat

tchalat เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อรับในลำดับที่ 8 ของสิบผืนของครั้งที่สองครับ
    ชลัท เทพารักษ์
    79 หมู่ 13 บ้านหนองโบสถ์พัฒนา
    ตำบลหนองโบสถ์
    อำเภอนางรอง
    จังหวัดบุรีรัมย์
    31110

18. nattatoon8

nattatoon8 Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2013
    ลงชื่อรับในลำดับที่ 9

ลงชื่อรับในลำดับที่ 9
    ณัฐธรณ์ อยู่เจริญ
    857 ซ.75 จรัญสนิทวงค์ เขต/แขวง บางพลัด
    กทม 10700
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

19. พิญ

พิญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1ผืนค่ะ
    นพฤทธิ์ ชัยชาญ

20. พิญ

พิญ เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อลำดับที่10
    นพฤทธิ์ ชัยชาญ
    โรงเรียนฮอดพิทยาคม 199 หมู่ 10 ตำบลหางดง อำเภอฮอด จังหวัดเชียงใหม่ 50240