แจกผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ มหาลาภปราบทุกข์เข็ญ๑๐ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 30 ตุลาคม 2015.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203

พอดีผมพบเจอผ้ายันต์ที่หลวงปู่เงิน กตสาโรได้เสกไว้เมื่อปี๒๕๕๒ เลยขอนำมาแจกกันนะครับ
    ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณมหาลาภปราบทุกข์เข็ญมีที่มาคือ ทางประธานเว็ปพุทธคุณพี่มะลิ ท่านเห็นว่า ในปัจจุบันคนทำดีเริ่มท้อถอยน้อยลงมากเพราะเศรษฐกิจเป็นตัวที่ทำให้คนเห็นแก่ตัวมากขึ้น เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจจึงได้จัดสร้างผ้ายันต์ชุดนี้ ในครั้งนี้หลวงปู่เงิน กตสาโร ได้เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวตลอด๗วันโดยวันนี้เป็นวันที่จะต้องไปรับผ้ายันต์ซึ่งหลวงปู่ท่านก็เมตตาเสกและประสิทธิผ้ายันต์ให้ก่อนนำมาแจกอีกทีหนึ่งโดยผ้ายันต์นี้ได้มีส่วนของพระยันต์มหาระงับ หัวใจท้าวเวสสุวรรณ ยันต์หนุมานตัวห้า หัวใจพญาเต่าเรือน ยันต์ อิติปิโสแปดทิศ ยันต์โองการมหาปทุม และเกราะเพชรรวมทั้งเกราะเพชรกลับ หลวงปู่เงินท่านได้เมตตาเสกและได้บอกกับทางผมว่ายันต์นี้ผู้คิดดีเอาไปใช้จะได้ดีทั้งโชคลาภวาสนาคุ้มภัย แต่หากคิดไม่ดีผ้ายันต์จะไม่คุ้มครอง ท่านประทานคาถาที่ท้าวเวสสุวรรณมาบอกในนิมิตรในระหว่างเสกผ้ายันต์ว่าเป็นคาถาที่ท่านท้าวมหาราชจะคอยคุ้มครองโดยเนื้อคาถาว่าดังนี้
    นโม๓จบ
    นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ ภะคะวะโต ท้าวเวสสุวัณโณ จาตุมมหาราชา สุขะโต จุติ สัพพะภัยยัง สัพพะอันตะรายปิ วินาสสันตุ นะมัตถุมหาเวสสุวัณโณ มหาลาโภ สุขัง ภะวันตุเม

สำหรับวิธีการบูชาพระยันต์หลวงปู่ท่านว่าเมื่อเอาเข้าบ้านให้อธิษฐานจิตบอกเจ้าที่เจ้าทางเมื่อนำไปแขวนหรือบูชาให้จุดธูป๙ดอกกล่าวคาถาบูชาและอธิษฐานขอบารมีท่านท้าวเวสสุวรรณให้คุ้มคองตนเองบริวารครอบครัวหมั่นกล่าวคาถาบูชาต่อองค์ท่าน และหากจะพกผ้ายันต์ไปไหนให้อธิษฐานขอบารมีจากท่านว่าต้องการด้านใดสุดตามใจปรารถนา และพระยันต์นี้ห้ามขาดในการดื่มสุราเมรัยหลวงปู่เงินท่านว่าท้าวมหาราชถือศีล๕ไม่เสวยเมรัยทั้งปวง และต้องไม่คิดคดทรยศต่อแผ่นดิน(อันนี้หลวงปู่ท่านอธิษฐานขอจากท่านท้าวเวสสุวรรณในนิมิตร) ผู้ใดได้ไปจะประสพแต่ความโชคดีลาภดีเจริญสุขไพรีพินาศทุกประการ เป็นของดีต้อนรับปี2552ครั

กติกาดังนี้
    แจก๑๐ผืน ๑คนต่อ๑ผืน
    สอดซองเปล่ากันกระแทกขนาดA4(กันกระแทกใหญ่) ติดแสตมป์ ๕บาท (หากอยากให้เร็วส่ง ติดสแตมป์อีเอมเอส๓๗บาท)จ่าที่หัวซองว่าผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ)
    มาที่
    ภูชิชย์ สุรรัตน์
    ๒ ถนนจันทน์๒๐ ซอย๒๐ ทุ่งวัดดอน สาทร กทม. ๑๐๑๒๐
    ฝากกองบุญนี้ด้วยครับ วันอาทิตย์นี้ทอดกฐินแล้วนะครับ
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมบุญสร้างกำแพงแก้ววิหารหลวงพ่อโต-วัดกุฎีทอง-อยุธยา.553352/

2. ลุงไผ่

ลุงไผ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 1 ครับ สาธุครับ

3. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับลำดับที่ 2 ครับ

4. arsarn

arsarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับลำดับที่ 3 ครับ

5. oakjarrett

oakjarrett เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 มิถุนายน 2007
    รับอีกแล้วซิครับ

6. happysmile

happysmile สมาชิกใหม่

ขอรับด้วยค่ะ.
    ขอบคุณมากค่ะ จะจัดส่งซองไปรับค่ะ

7. ทิพกะเพชร

ทิพกะเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ค่ะ
    จุฑามาศ ปราณีทะ
    ศูนย์ฝึกและอบรมเด็กและเยาวชนบ้านบึง
    223 หมู่ที่ 9 ตำบลหนองอิรุณ อำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี 20220

8. Namapata5

Namapata5 Active Member

26 สิงหาคม 2014
    ขอรับ 1 ผืน ครับ

9. tiiple

tiiple Active Member

30 กรกฎาคม 2014
    ขอรับ 1 ผืนค่ะ

10. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
  11. kt_mbk

kt_mbk สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 ผืนครับ เดี๋ยวส่งซองไป

12. arsarn

arsarn เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งซองไปเเล้วนะครับ