แก้ปัญหาDevil-Angel

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 16 ตุลาคม 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    1.เวลาทำบุญให้เปลี่ยนการอธิษฐานเป็น
    ขอให้อบอุ่น
    ขอให้อิ่ม
    ขอให้รู้สึกมั่นคงทางอารมณ์
    ขอให้เนื้อคู่เห็นว่าเราดูดี
    เป็นต้น
    เพื่อตัดปัญหาความสับสนระหว่างบุญและเงิน
    อันจะนำพาไปสู่ความแตกต่างว่าแองเจิ้ลจะร่ำรวยและเดวิ้ลจะยากจน

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

2.ปรับภูมิทัศน์นรกภูมิให้งดงามทั้งนรกร้อนและนรกเย็น และมีการเพาะปลูกดอกไม้ผลไม้สายพันธุ์ต่างๆที่สวรรค์ไม่มี
    แล้วทำการแลกเปลี่ยนสายพันธุ์กับสวรรค์

3.สร้างบ้านในเขตที่เลือกไว้ว่าจะถือกุญแจร่วมกันระหว่างนรก-สวรรค์ โดยชาวสวรรค์จะย้ายไปอยู่บ้านหลังนี้ในนรกเป็นเวลา 3 เดือน ส่วนชาวนรกก็จะย้ายไปอยู่สวรรค์เป็นเวลา 3 เดือน โดยร่วมหุ้นซื้อบ้านหลังเดียวกัน อันจะส่งผลให้ไม่มีข้อกีดขวางของนิยามคำจำกัดความว่านรก-สวรรค์

3. Suryar

ส่วนเรื่องเวลา นรก-สวรรค์ ก็พยายามปรับจูนแบบอลุ้มอล่วยให้เวลาใกล้เคียงกัน ในมิติที่เวลาพอๆกัน อย่าให้เวลาเหลื่อมกันมาก ก็จะได้เขตการค้าเสรีที่สามารถทำการค้าและแลกเปลี่ยนผลประโยชน์กันได้มากมายค่ะ

4. Suryar

ข้อแตกต่างของแองเจิ้ลกับเดวิ้ลนะคะเปรียบเสมือน
    เด็ก2คนนั่งเรียนวิชาเดียวกันในมหาวิทยาลัยเดียวกันมีเลคเชอร์เร่อร์เดียวกัน แต่คนหนึ่งเข้าไปนั่งเรียนในสภาพอิ่มท้อง ในขณะที่คนหนึ่งเข้าไปเรียนในสภาพหิวโซ แต่ทั้งคู่มีโอกาสเข้าไปนั่งเรียนคลาสเดียวกันค่ะ

5. Suryar

ฉะนั้น เดวิ้ลกับแองเจิ้ลก็จะไม่ทะเลาะกันเรื่องมิติอีกต่อไปนะคะ จะไม่มีคำว่า นรก-สวรรค์ หรือแม้กระทั่ง เดวิ้ล-แองเจิ้ลค่ะ
    เพื่อนๆ อ่านแล้วพอจะเข้าใจไหมคะ
    ช่วยคอมเม้นด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ