เเจ้งข่าวจากโครงการเเจกฟรีของมนต์เศก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย มนต์เศก, 13 มกราคม 2010.

1. มนต์เศก

มนต์เศก เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ขอโทษท่านที่รอรับของตามโครงการเเจกเเละขอทางผมมานะครับ เเต่จดหมายเเละข้อความที่ทุกท่าส่งมาผมไ้รวบรวมเเละลงบันทัึกรายละเอียดไว้ เรียบร้อยเเล้ว รอเเยกเเละบรรจุส่ง ซึ่งต้องใช้เวลาเเละตวามระมัดระวังในการป้องกันของชำรุดระหว่างทาง ใจเย็นๆนะครับเพราะตอนนี้ผมได้ดูเเลกิจการใหม่เเละไม่มีเวลาว่างเหมือนช่วง ก่อนที่เปิดโครงการ เพราะผมยังเคว้งคว้างไร้การงาน เเต่ตอนนี้งานล้นมือมากๆ เชื่อไหมว่าจดหมายจากพวกพี่ๆน้องๆ ยังอยู่ในลังที่บ้านรอการรับส่ง ต้องฝากขออภัยท่านที่รอของจากผมนะครับผมรัดตัวมากครับทั้งป่วยเเละเครียดจาก การบริหารงานใหม่ของผมไหนจะโดนเรื่องภาษีของเก่าปรับจากธุกิจเดิมที่ตอนนี้ เจ้าของยกให้ผมเป็นผู้บริหารเเละเจ้าของกิจการโดยไม่ได้ตั้งตัวเเละไม่ได้ ร่วมทุนอะไรเลย สรุปแล้วเป็นเจ้าของใหม่เพื่อลดปัญหากับสรรพากรที่ไล่บี้ภาษีเงินได้ย้อน หลังพร้อมปรับจากราคาจริง3เท่าเเละไล่เบี้ยไปถึงบริษัทเเม่รวมมูลค่าที่ต้อง จ่ายเกือบล้านมันเป็นการยากที่จะจ่ายเต็มอัตราที่เทียบมาเพราะมันเกินไปมาก หากต้องจ่ายให้ระบบรัฐบาลที่ทำเรื่องสวนคำโฆษณาชวนเชื่อเเละบิดเบือนสื่อของ ทุกวันนี้ เพราะที่ผ่านมาก็ทำธุรกิจกับหน่วยงานราชการไม่เห็นมีใครออกใบกำกับภาษีให้ เเถมผู้ติดต่อขอให้เเสดงข้อมูลที่บิดเบือนจากราคาจริงโดยต่รองเพื่อผล ประโยชน์ของตนเอง เเละที่สำคัญกำหนดปิดงบประมาณของปีคือวันที่ 25 ตุลาคม ของทุกปี เเต่รัฐบาลนี้เล่นในระบบยืดระยะการจ่ายไปจนเกือบจะเปลี่ยน พ.ศ. ใหม่ เเละพิษเศรษฐกิจที่ทุกท่านทำใจหรือทำเป็นไม่สนใจ เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้ชีวิตเราผูกติดอยู่กับทางโลกโดยส่วนใหญ่ ซึ่ง จะไม่มอง หรือมองข้ามความจริงของทางโลก ไปได้ เพราะธรรมะ คือธรรมชาติ ครรลอง ความถูกต้อง ความพอดี ในการดำรงชีวิต มันเป็นการยากเเละไม่ยากกับการเดินสายกลางดังคำสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธ เจ้า ผมยอมรับว่าผมจะสละเเล้วเเต่กลับผูกตัวเองเข้าไปอีก เเต่ก็เป็นอีกหนึ่งของธรรมะ ในการที่ว่าด้วยหน้าที่ ผมตั้งใจสละสิ่งที่เเบกเเล้วทุกสิ่งเเละทำโครงการเเจกขึ้นมาเพื่อให้ทุกท่า รักษาเเละเก็บไว้เเทน เเต่เหตุการณืย่อมเปลี่ยนเเปลงตามการ ผมอยากถามว่าหากท่านมีความรู้สึกไม่พอใจ หรือวิตกกังวลว่าสิ่งที่ท่านจะได้นั้นได้หรือไม่ ทำไมชักช้า หรือทุกข์ใจ หากทำให้บางท่านเกิดฟีดเเบ็คที่ไม่ีดีหรือรู้สึกไม่ดีไม่พอใจ ไม่ชอบใจ หรืออคติกับผมในความรู้สึกที่ท่านยื่นเข้าไปสัมผัสมัน เพราะสิ่งต่างๆย่อมคงอยู่ตามสภาพของมันอยู่เเล้ว ผมขอเวลาสักพักเพื่อเคลียร์หน้าที่ผมเเละผมจะจัดส่งของที่ผมเเจกตามโครงการ ให้ครับ ผมขอโทษครับ ผมตั้งใจเเจกจริงๆ เเต่ตอนนี้ผมกลายเป็นคนที่มีงานล้นมือความรับผิดชอบเพิ่มขึ้นในฐานะผู้ บริหาร ซึ่ง งงๆเหมือนกันครับ ตอนที่เปิดโครงการเเจกผมไร้ซึ่งงานเเละมีเวลาว่างมากๆจนกลายเป็นคนเสมือนคน ที่ไร้ค่า จึงมาพึ่งในธรรมะ เเละศึกษาในเรื่องทางธรรมกับเว็ปที่ดีที่สุดของธรรม เว็ปพลังจิตเว็ปนี้ เเละทำให้ผมเข้าใจในเรื่องที่ไม่เคยสนใจเเละรู้จักพี่ๆน้องๆชาวเว็ปที่ต้อง การความสุขความสงบ จากโลกทางธรรม ผมขอโทษนะครับตอนนี้ผมกำลังบริหารเวลาอยู่ บางวันผมอดนอน2-3 คืนจนเบลอไปเลยก็มีเเละทรุดป่วยจนเข้าโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น ซึ่งเกิดจากกรรมซึ่งผมเข้าไปผูกมัดเเละเเบกเพิ่มหลังจากตั้งใจสละเเล้วซึ่ง การยึดติดเกาะเกี่ยวสิ่งใด
    ผมขอโทษครับ ผมตั้งใจเเจกจริงๆ
    ผมสัญญาว่าหากทุกภาระหน้าที่ลงตัวทุกท่านที่ขอมาได้รับของที่ท่านต้องการเเน่นอนครับ ขอเวลาจัดระเบียบตัวเองใหม่สักระยะนะครับ

2. iya53

iya53 สมาชิก

20 ธันวาคม 2009
    ไม่รู้ว่าแจกอะไรมาใหม่ครับ แต่คุณก็สู้ๆนะครับลำบากวันนี้สบายในวันหน้าครับ
    ผู้รับแจกของฟรีก็รอคอยกันนิดก็แล้วกันใจเย็นๆนะครับ
    เป็นกำลังใจให้ทุกคน

3. jamesnal2

jamesnal2 เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญในความตั้งใจจริงของคุณมนต์เศกครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงไวๆนะครับ

4. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ขอให้สู้ถึงที่สุดที่ทำได้ สุดท้ายก็ปล่อยวางเข้าสู่ไตรลักษณ์เอง<!-- google_ad_section_end -->

5. i2shadow

i2shadow เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับ

6. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆๆครับ./

7. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ขอเป็นกำลังใจครับ

ผมนายทัศไนย กวิวังสานนท์ เป็นคนหนึ่งที่เคยส่งซองและร่วมบุญกับคุณมนต์เศกครับ คุณมนต์เศกส่งกลับทุกครั้งครับ ผมขอยืนยันกับทุกคนครับ. ช่วงนี้อาจจะล่าช้า เนื่องจากคุณมนต์เศกติดภาระกิจดังที่แจ้งครับ.ขอเป็นกำลังใจให้คุณมนต์เศกครับ ทำดีย่อมได้ดีครับ แต่อาจมีวิบากกรรม เพราะคนเราเกิดมาหลายชาติแล้วครับ อาจเคยทำกรรมที่ไม่ดีไว้ครับ.หากผ่านครั้งนี้ไปได้ ผลบุญคงเพิ่มพูนครับ.

8. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับผม..เดียวทุกอย่างก็ดีขึ้นเองครับ

สู้ต่อไปครับ ทางพวกเราทุกคนเป็นกำลังใจให้ครับ

9. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สู้ต่อไปครับ อีกหนึ่งกำลังใจครับผม

10. กิตติ_เจน

กิตติ_เจน เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับ

11. khonglong35

khonglong35 Active Member

13 พฤศจิกายน 2009
    เห็นใจครับ และขอให้กำลังใจในการต่อสู้ครับ ส่วนตัวผมขอยืนยันว่าคุณมนต์เศกฯ ไม่สบายจริง ส่วนของที่จะส่งให้นั้น อาจล่าช้าไปหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ รับรองว่าได้แน่นอน

12. KWANPAT

KWANPAT เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2009
    ได้รับสิ่งที่เป็นมงคล จากคุณมนต์เสกแล้วค่ะ
    ขอให้แข็งแรงนะค่ะ หายป่วยไวๆค่ะ

13. nongpink

nongpink เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆนะครับ

14. พยานปากเอก

พยานปากเอก Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาสาธุ บริษัท จีโอ แอดเวอร์ไทส์ซิ่ง จำกัด เป็นบริษัทผลิตที่เริ่มต้นจากการผลิตรายการโทรทัศน์ให้กับสถานีโทรทัศน์เคเบิ้ลทีวีท้องถิ่น ซึ่งให้บริการ ในพื้นที่ จ.ชลบุรี ,กาญจนบุรี และกรุงเทพฯ หลากหลายรายการ อาทิ ข่าวท้องถิ่น,รายการวาไรตี้,รายการสนทนา,รายการเด็ก ฯลฯ สร้างสรรค์งานกราฟิกดีไซด์ เพื่อการพิมพ์ทุกชนิดอาทิ งานพิมพ์หนังสือ โปสเตอร์ แผ่นพับ และ สื่อประชาสัมพันธ์ต่างๆ ทั้ง INDOOR&OUTDOORและอีกมากมายและหลากหลายชมข้อมูลทาง http://www.jeoadvertising.com/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  15. perter

perter เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2006
    เป็นกำลังใจ ให้สู้ต่อไปนะครับ

16. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ