เอ้า คุณ "เวบสโนว์ อ่านแล้วแก้ไขนะ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย telwada, 20 ธันวาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    ข้อความด้านล่างนี้ข้าพเจ้าก๊อบปี้มาจากกระทู้"มาทำความเข้าใจเกี่ยวกับ ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค"
    คุณเวบสโนว์ คุณจะว่าอย่างไรละ
    ถ้าคุณไม่ให้ข้าพเจ้าด่ามัน คุณก็ควรขจัดมันทิ้งไปซะ อย่าให้ไอ้สัตว์เดรัจฉาน ออกมาเผ่นผ่าน เที่ยวก่อความรำคาญให้กับผู้อื่น
    ข้าพเจ้าจะไม่ตอบโต้มันนะ เพราะข้าพเจ้ารู้จุดประสงค์ของมันดี
    แต่ถ้าคุณอยากจะแบนข้าพเจ้า ก็ไม่จำเป็นต้องใช้วิธีแบบไอ้หมาไม่เกิดชิงหมาเกิดซึ่งมันชื่อว่า เสือเผ่นป่าราบ สัตว์เดรัจฉานนั่นแหละ
    บอกมาตามตรงเลย แบนไปเลย เพราะเวบฯอื่นๆบางเวบฯเขาก็ทำกันอย่างนั้น ดูกระทู้ได้ แต่เขียนไม่ได้ ทำเลยคุณ จะได้สมกับความคิดของพวกคุณ เมื่อก่อนนี้ข้าพเจ้าไม่เข้ามา เวบพลังจิตก็อยู่ได้ ไม่มีข้าพเจ้าเข้ามา เวบพลังจิตก็อยู่ได้ จริงไหมคุณเวบสโนว์

เมื่อวานนี้, 07:49 PM #7
    เสือเผ่นป่าราบ
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:19 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 651 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,220 ครั้ง ใน 777 โพส
    พลังการให้คะแนน: 210 ไอ้เควี่ยแก่..เมื่อไหร่จะตายซะที มาโพสต์เพ้อเจ้ออยู่ได้ ไอ้สีหลังอาน 555

เสือเผ่นป่าราบ
    ดูรายละเอียดของ
    ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ เสือเผ่นป่าราบ
    ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ เสือเผ่นป่าราบ
    เพิ่ม เสือเผ่นป่าราบ ในรายชื่อคู่หูของคุณ

2. MegaFM

MegaFM เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่ถูกด่าดีนะครับ เห็นใจครับ

สำหรับตัวผมแล้วผมเข้าใจว่าคนที่ออกมาต่อต้าน หรือออกมาด่า บุคคลที่อ้างตนว่าเป็นพระศรีนั้น ในความคิดของผมนะครับ ผมคิดว่าบุคคลเหล่านั้นรักพระพุทธศาสนามาก กลัวพระธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้าจะถูกบิดเบือน พวกเขาเหล่านั้นเลยออกมาว่ามาต่อต้าน (นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

ที่กล่าวมาข้างต้นนี้ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ
    ถ้าข้อความนี้ขัดใจใครก็อโหสิกรรมให้ผมนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2007
  3. texsum

texsum เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2006
    ไม่มีใครแก้ให้หรอก เรื่องทั้งหมดมันเกิดจากตัวลุงทั้งนั้น ดีไม่ดีอาจโดนหางเลขซะเอง

4. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    เพราะความจริงก็คือ ไอ้แก่เทวดามันบ้า

เอาพระศรีอารยฺมาล้อเล่น มันปัญญาอ่อนแน่ๆ

คุณ เวบสโนว์ ก็ต้องรู้ว่าไอ้จ่าแก่ มันบ้ายังไง

5. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    คุเสือเค้าโดนไปนานแล้วลองไปดูรายชื่อได้

แต่ ลุงจ่า อ่ะแหละที่ยังไม่โดน

ไหนว่าเปนพระศรีไง เรื่องนี้จัดการด้วยตัวเองไม่ได้หรอ????

ต้องพึ่งคนธรรมดาอย่ง เวปสโน หรอ

ศักศรี พระศรีหายไปไหน

กระจอก!!!!

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ฟ้องเวบสโนว์ หรือเอาตัวออกมาประจานนิสัยของแต่ละคนกันแน่จ๊ะ

เวบเขาอายุน้อยกว่า งานเขาก็วุ่น มาฟ้องๆ ทำยังกะเด็กอมมือ มาทะเลาะกันก็ให้ถกอย่างมีสาระหน่อย

ที่เข้ามานี่ไม่ใช่ถือดีอะไรดอกนะคะ

แต่ไม่อยากให้เด็กๆ มันงง!

ถ้ามันเอาเป็นแบบอย่าง ต่อๆ ไปสังคมจะเป็นอย่างไรหนอ

ถ้าอยากฟ้องเวบสโนว์ไม่ต้องเปิดกระทู้ก็ได้ ส่งลิ้งค์ไปทางข้อความส่วนตัว

สงสารทีมงานบ้างเถอะ

พวกเขาสละเวลามาช่วยทำเวบให้เผยแผ่ พูดคุยสาระดีๆ นี่อะไร ไม่อยู่ในขอบที่ตั้งไว้เลย

เมื่อก่อนเวบสโนว์ก็เคยห้อยท้านลุงเทวดาว่า

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

ถ้าลุงอยู่ในกรอบไม่เดือดดานนัก คนอ่านเขามีวิจารณญาณ

ถ้าเอาแต่อ่านโดยไม่ค้าน ปล่อยให้ลุงเผยแผ่แนวทางที่มันหลุดจากความจริงของพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน เพราะลุงเชื่อว่าลุงเป็นพระศรีฯ นี่ถ้าลุงเป็นพระศรีฯ จริง ลุงจะไม่เดือดดาน ไม่มีศาสดา หรืออริยะท่านใดขาดเมตตาธรรม ลุงต้องอธิบายหลักการของลุงอย่างมีเหตุให้สมผล ถ้าเขารับไม่ได้ก็อย่าต่อล้อต่อเถียง นำเสนอไปตามประสาของลุง

เหมือนที่ยายเขียนของยายไปเรื่อยๆ แต่ขึ้นกับว่า

"เรายอมรับว่าเราเป็นคนของสังคมปัจจุบันไหม"
    ถ้ายอมรับ
    จงให้เกียรติสังคมปัจจุบัน

คนทำอะไรแปลกๆ มีเยอะ และประสบความสำเร็จก็เยอะ อย่างนักวิทยาศาสตร์โลก เขาค้นคว้า แต่เขาค้นคว้าอย่างมีหลักการ

ไม่ได้จินตนาการหลักการ
    จนเพี้ยน

ลุงเทวดามีหลักการของลุง คนมองว่าดีก็มี คนมองเพี้ยน มองบ้าก็เยอะ

ลุงพิจารณาตัวเอง รับผิดชอบตัวเองต่อสังคมหน่อยนะจ๊ะ

เอาทางสายกลางเถอะจ๊ะ

ไม่ต้องด่ายายผีป่าหน้าบอร์ดนะจ๊ะ

เพราะว่ายายเข้ามาโพสแล้วออกไป ไม่ย้อนมาอ่าน ถ้าไม่เห็นว่าสำคัญอะไรนัก

การด่ากันหน้าบอร์ดมันก็เท่านั้น

เหมือนอะไรรู้อยู่แก่ใจ

นัดเจอตัวกัน เอามาพิสูจน์กันเลยดีกว่าว่า

จริงหรือหลอก?

7. undeath13

ยายผีป่า มาเองเลยคร้าบ~ *0*

8. best_pd

best_pd เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ชัดเจนดีครับ

9. undeath13

ยายผีป่าซู้ดยอดดดด รักยายที่สุดเล้ย *0*

10. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    ผมเพิ่งมาเล่นที่นี้ ผมไม่รู้เรื่อง เห็นคนด่าทเวดามาหลายแล้ว
    เพิ่งมารู้ว่าท่านยกตัวเป็นพระศรีอาน ถ้าท่านเทวดาบอกว่าเป็น
    ผมว่า ก็เรื่องของท่านนะ หากพูดจริงแล้วไซร้ ใครว่าท่านคงตกนรกเป็นแน่
    แต่หากตัวท่านโกหก ตัวท่านเองนั้นแหละ มิใช่ใครอื่น

ไม่เข้าข้างใครนะแต่ผมว่าผิดทั้งสองฝั่ง
    ฝั่งเทวดาถ้าท่านเป็นจริง ก็ไม่ควรเผยแพร่ บอกต่อ ในลักษณะนี้ (ระดับพระอรหันต์ยังรู้ว่าควรสั่งสอน ใคร ที่ใด เมื่อไหร่)
    ฝั่งคนที่ไม่เชื่อก็ไม่น่าไปว่ายิ่งว่ายิ่งดัง ยิ่งว่ายิ่งบาปกรรม คนทำชั่วกรรมตามเอง เรานั่งภูดูเสือกัดกันดีกว่า สร้างวจีกรรม มโนกรรมใส่ตัวทำไมไร้สาระครับ

อย่าโกรธนะแค่อยากเตือน

ไม่อยากเห็นใครทะเลาะกัน

11. telwada

ไอ้พวกสัตว์ ในเมื่อพวกมึงคิดว่ากูแอบอ้าง กูท้าให้มาพิสูจน์ทำไมพวกมึงไม่มา แถมกูยังประกาศศาสนาด้วยซ้ำ ไม่มีสำนึกของความเป็นคน
    ไม่รู้ไอ้สัตว์ตัวไหน ไปฟ้อง ไปฟ้องลับหลัง มันก็วิสัยของสัตว์นั่นแหละ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไอ้หมาไม่เกิดชิงหมาเกิด(เสือเผ่นป่าราบ) ไอ้สัตว์มึงมันสมองสัตว์ ปัญญาของมึงมันก็ปัญญาสัตว์ มึงคิดว่าจะทำให้กูเลิกประกาศตัวเป็นศรีอาริย์รึ ไอ้ควาย มึงฝันไปเถอะ ถ้าเขาไม่แบนกู กูก็ไม่หนีดอกวะ เพราะกูคือ ศรีอาริย์ของจริง
    ไอ้พวกขยะศาสนา พวกห่านรกเนี่ย พอเอาเหตุผลเขาสู้ พอสู้ไม่ได้ ก็มีสองอย่าง ไม่ลบหรือย้าย ก็เข้ามาก่อกวนยั่วยุ
    ฮ่า ฮ๋า ฮ๋า
    อนึ่งถ้าพวกมึงคิดว่ากูแอบอ้าง
    โดยเฉพาะไอ้สัตว์เดรัจฉานเสือเผ่นป่าราบ พวกมึงก็เอา ศรีอาริย์ ตัวจริง มาพิสูจน์กับกู
    แล้วพวกมึงอย่าตอบแบบคนปัญญาอ่อนนะว่า ศรีอาริย์ยังไม่เกิด พวกมึงต้องมีหลักฐานว่า ยังไม่เกิด หลักฐานนั้นต้องเชื่อได้ว่า ศรีอาริย์ ตัวจริงอยู่ที่ไหน ถ้าไม่ใช่กู

ฮ่า ฮ่า ฮ๋า ฮ๋า
    ไอ้พวกขยะศาสนา หาแด๊กกับศาสนายังไม่พอ ยังทำลายศาสนา อีก

12. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

---

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2007
  13. texsum

texsum เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2006
    เคๆ ไม่มีใครอยากเถียงกับลุงหรอกครับ เลิกๆ เถียงแกเห๊อะ พวกเรา

14. Angel_Of_Dream

Angel_Of_Dream เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพ่อครับคุณพ่อ เสือเผ่นมันแกล้งป๋มงับ

15. undeath13

ขยะศาสนาอ่ะลุงไม่ใช่พวกผมดอก คริ คริ

จ่าเปนพระศรีเปล่งแสงก้อได้ มีฤทธิ์ไม่ใช่หรอ ก้อเหาะมาจัดการกะพวกผมเลยซี่มาเล้ย จะเตรียมน้ามปานะไว้ถวาย

ตัวเองเหาะก้อได้ แต่จะให้คนอื่นไปหา ไม่เอาเปรียบไปหน่อยเรอะจ่า

พระศรีนอก จากลุงจ่า กะ พระศรีทิศจ้อยกะอีกคนในหลุมดำนั่นไง เจ๋งก่าลุงเยอะหลักธรรมของลุงจ่าเทียบกะของเค้าไม่ได้เล้ย ของเค้ากล่าวถึงพวกเอเลี่ยนด้วย น่าสนก่าอีก *0*

16. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    จ่าใช้คำหยาบอีกแล้ว สงสัยที่บ้านไม่ได้สั่งสอนเลยใช่ป่ะ

ขนาดคุณ WebSnow เตือนแล้วก็ไม่ฟัง แสดงว่าจ่าฟังภาษาคนไม่รู้เรื่องใช่ป่าวหว่า อิอิ......

17. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่า สุดยอดมากครับ

ส่วน จ่าเทวดา ชอบไปด่าเขาก่อนจริงๆครับ ผมเซฟคำพูดไว้แล้ว ซึ่งได้ลงในกระทู้ อีกกระทู้ที่้เทวดาเขาฟ้องเว็บสโนว์ไป

แล้วศาสนาของลุง คงไม่มีคนนับถือหรอกครับ
    เพราะ ศาสนาใด ใช้คำำหยาบในการสั่งสอน ศาสนาใด มีศาสดา เป็นคนที่ไปด่าคนอื่นอย่างรุนแรง แล้วศาสนาของลุง หมาตัวไหนจะไปนับถือ(คนก็ไม่ันับถือแล้ว)ในเมื่อศาสดามันด่าเขาไปทั่ว

18. userx

userx เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    หลักธรรมอะไรของลุงมันก็ดีอยู่อะน่ะ แต่จะดีมากกว่าถ้าลุงรู้แล้วก็เก็บเอาไว้ใช้กับตัวเองคนเดียว แล้วลุงก็ก็รีบๆเข้าฌานละสังขารไปอยู่พรหมโลกหรือนิพพานไปเลยดีกว่า ลุงไม่ต้องเอาหลักธรรมของลุงมาเผยแพร่หรอก สัตว์นรกอย่างพวกเราสติปัญญามันยังไม่ถึงขั้น ต้องค่อยๆวิวัฒนาการเรียนรู้กันไปที่ละภพทีละชาติ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ลุงไม่ต้องใจดีทำตัวเป็นสถาบันกวดวิชามาสอนหลักสูตรเร่งรัดให้พวกเราหรอก ข้อร้อง please..

19. Gaia River

Gaia River Active Member

ยายผีป่าพูดมีเหตุผลนะคับ

20. telwada

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ศาสนาจะเจริญหรือไม่
    ไม่ใช่อยู่ที่การด่าของข้าพเจ้า
    สัตว์นรกอย่างพวกคุณ จะรู้อะไรละ
    คำว่าขยะศาสนา ก็หมายความว่า ไอ้พวกที่ทำให้ศาสนาเสื่อมโทรมนั่นแหละ

ฮ๋า ฮ่า ฮ่า
    เข้าใจภาษาไทยไหม ข้าพเจ้าจะเขียนแบบนี้แหละสำหรับพวกเข้ามาก่อกวน
    เพราะคำด่าของข้าพเจ้า จะมีอยู่เพียงสองคำเท่านั้น สำหรับคนทั่วๆไป คือ
    ไอ้สมองหมา ปัญญาควาย

ไปพิจารณาดูเอาเองเถอะ ถ้าศาสนาของพวกเอ็งดีจริง ไม่เสื่อมโทรมดังคำที่พวกเอ็งว่า
    พวกเอ็งก็รู้จักวิธีขจัดอาสวะแล้ว
    แค่ฉัพพรรณรังสี พวกเอ็งยังค้านว่า มีแต่ของพระพุทธเจ้า คนธรรมดาไม่มี
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ไอ้พวกเทวทัต..........
    แล้วก็ไอ้เปรตที่เที่ยวเอา หน่วยทหารมากล่าวเอาชื่อนายทหารมากล่าว ขอบคุณนะที่เอามาบอกให้รู้ว่าใครเป็นผู้บังคับบัญชา
    ข้าพเจ้าไม่ได้เป็นข้าราชการประจำแล้ว ไม่เกี่ยวกัน
    สมัยรับราชการอยู่ ข้าพเจ้าก็ประกาศตัวว่าเป็นศรีอาริย์ อยู่แล้ว แล้วพวกคุณรู้ไหมว่า ทำไมผู้บังคับบัญชาสมัยนั้น ไม่ส่งข้าพเจ้าไปโรงพยาบาลบ้า
    พวกเอ็งไปดูหลักธรรมศรีอาริย์เอาเองเถอะวะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้